ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ลูกสุนัขจะเริ่มนิ่งตอนอายุเท่าไหร่หรอครับมันชอบกัดสิ่งของและมือ อะครับตอนนี้อายุน้องประมาณ47วันครับ
    พอมีวิธีแก้รึป่าวครับ หรือมันจะหายไปเอง
  • โอยของผมนะครับที่เริ่ม รู้ว่าไรอะกัดได้อะๆรกัดไม่ได้ก็ ประมาน 5-6เดือนไปแล้วอ่ะครับ ผม เปนธรรมาดาครับ เพราะว่า เข้ายังเล็กนัก มันก็เหมือนเด็กๆ อ่ะครับ
  • ขอบคุณมากครับผม
  • หา กระดูกปลอมครับ ให้กัด(คิดว่า) เพราะมันคันเขี้ยว เขี้ยวพึ่งขึ้น แล้วเวลามันกัดให้ดุมัน(สิ่งที่เราไม่ต้องการให้กัด)
  • ขอบคุณทุกคำแนะนำครับผม
  • ถ้าน้องหมากัดมือหรือสิ่งของที่เราไม่ต้องการให้กัดให้เราพูดคำว่า " ไม่ "
    เพื่อให้เขารู้ว่าเราไม่ชอบในพฤติกรรมนั้นๆๆ
    แล้วหากระดูกปลอมให้เขากัแทนแล้วลูบหัวเพื่อบอกว่าสิ่งนี้เราอนุญาติให้กัดได้
    ลองทำดูนะค่ะทำซ้ำๆๆๆพอดีเคยใช่วิธีนี้แล้วได้ผล
    น้องหมาไม่เคยกัดรองเท้าเลยแม้แต้ข้างเดียว
  • ครับผมจะเอาไปลองใช้นะครับขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ