ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขออนุยาท ขาย ลูกสุนัขอเมริกันพิทบลู โอลแฟมมิลี่เรด เรดโนส
  • สุนัขเป็นเพศเมีย อายุ 6 เดือน ครึ่ง น้ำหนัก 28 กิโล ลูกสุนัขสุขภาพดี แข็งแรงมากๆ พาไปเดินแต่ละครั้ง คิดว่าจูงสุนัขตัวผู้ เรื่องแรงขับไม่ต้องพูดถึง จี๊ด สุด สุด
    ลูกสุนัขนิสัยดี ฝึกคำสั่งเบื้องต้นได้ นั่ง หมอบ คอย สวัสดี สำคัญมากๆต้องใช้ ก่อนข้ามถนน ก่อนขึ้นสะพานลอย สั่งให้นั่งรอได้
    ลูกสุนัขนิสัยดี ไม่เห่าพร่ำเพื่อ นอกจากเจอแมว หรือสัตว์อะไรแปลกๆ และคนท่าทางแปลกๆ ประเภทคนเก็บขยะ และพวกชอบมาด้อมๆมองๆ
    สาเหตุที่จำเป็นต้องขายเพราะว่า เปิดร้าน intetnet ช่วงเวลาที่ลูกค้าเยอะๆ ไม่สามารถดูแลเค้าได้เต็มที่ แล้ว ลูกค้าบ้างคนไม่กล้าเข้าร้าน เพราะว่ากลัวพิทบลู(ลูกค้าส่วนใหญ่เป็นผู้หญิง) แล้วสุนัขชอบทำหน้าดุ ผมก็ต้องเดิน ออกไปเปิดประตูให้ลูกค้า ที่สำคัญผม ทำงานนอกบ้านช่วงเย็น แฟนก็จะต้องอยู่คนเดียว แล้ว เวลาพาไปเดิน แฟนผมก็เอาเค้าไม่อยู่ แรงมันเยอะมากๆ อีกอย่างก็อยากให้เค้าไปอยู่กันคนที่มีพื้นที่และพร้อม
    จึงเป็นสาเหตุที่ต้องตัดใจครับ ในราคา 9,500 บาท ร้านเราอยู่ที่หน้ามหาลัยราชภัฏสวนดุสิต สนใจเข้ามาดูตัวจริงๆได้นะครับ อยากให้เค้าได้บ้านใหม่ที่มีบริเวณให้เค้าได้วิ่งออกกำลังจริงๆ
    จึงได้แนบรูปถ่าย เมื่อเย็นวันนี้มาให้ ดูกันนะครับ หลายๆ มุม ยังไง ติดต่อมานะครับ 089-13-17-888 ว่าที่ร.ต.อภิชาตบุตร
  • นั่งกลางถนน แบบสวยๆคะ
    ไฟล์แนบ
    16.JPG 95K
  • นั่งยิ้มก็ได้นะคะ แหะ แหะ
    ไฟล์แนบ
    25.JPG 89K
  • :001:เอ๊ะ เอ๊ะ อะไร ตกอยู่ที่พิ้นดิน นิ ไหน เอามาดูดิ๊ ไม่รู้กินได้หรือป่าว ง่ำ ง่ำ
  • เอ๊ะ เอ๊ะ อะไร ตกอยู่ที่พิ้นดิน นิ ไหน เอามาดูดิ๊ ไม่รู้กินได้หรือป่าว ง่ำ ง่ำ
    ไฟล์แนบ
    36.JPG 88K
  • ยืน เต็มตัวแบบเรียบร้อยๆ ฉีกยิ้ม น่ารักๆ สวัสดีคะ นู๋ ชื่อ Kim'Bora
    ไฟล์แนบ
    43.JPG 83K
  • เอ๊ะ อะไรนั้น ไครอะ อย่าเข้ามานะ
    ไฟล์แนบ
    53.JPG 79K
  • หมอบ ก็ได้ นะ นั่งหมอบ คอย นู๋ ทำได้ หมด แต่อาจจะ ดื้อ บ้างในบางอารมณ์คะ
    ไฟล์แนบ
    62.JPG 72K
  • นู๋ จี๊ดดดด สุดๆๆ ออกตัว ล้อฟรี .... ไครแรงไม่เยอะ นู่ลากตัวปลิว เลยแหละ อิอิอิ
    ไฟล์แนบ
    72.JPG 94K
  • แหะๆ แหะ เหนื่อย ไครชอบนู๋ บ้างมั้ย นู๋อายุ 6 เดือน คะ ชื่อ Kim'Bora
    ไฟล์แนบ
    82.JPG 103K
  • เอ่า เฮ้ย ๆๆ มอเตอร์ไซ เข้ามาได้ไง เดี่ยว งับล้อ ขาดเลย
    ไฟล์แนบ
    92.JPG 90K
  • ที่นอน หนู เวลา กลางวันมันคับแคบจริงๆ ไม่มีที่ให้นู่ได้วิ่งออกกำลังกายเลย นู่อยากออกไปวิ่งในสนามย่ากว้างๆ งะ
    ไฟล์แนบ
    102.JPG 63K
  • แต่ถ้าไครมายียวนกวนประสาท นู๋ก็ไม่ใช้ผ้าที่จะพับใว้ตลอดเวลานะ นู่ก็ ดุ เหมือนกันนะ ขอร้องอย่ามากวน โดยเฉพาะพวกที่ชอบมาแกล้งนู๋ โดนงับแน่ๆ
    ไฟล์แนบ
    114.JPG 70K
  • เฝ้าบ้าน เป็นเพื่อน ยาวเหงา Kim"Bora ทำได้ ให้เชื้องเป็นลูกแมวก็สามารถ ให้ดุเป็นเสือก็สามารถ ขอเพียง ความรักและเข้าใจจาก คนรัก จริงเท่านั้น คะ ยังไงลองเข้ามาดูตัวนู่ก่อนได้นะคะ ยินดีต้อนรับคะ

089-13-17-888 ว่าที่ร.ต.อภิชาตบุตร 08.00 - 21.00 น ทุกวัน
    ไฟล์แนบ
    123.JPG 66K
  • น่ารักมากเลยครับ:o027:
  • เอ่อ แนะนำนะครับ เผื่อ อาจจะทำได้แล้วไม่ต้องขายเพราะเห็นว่า รักกันดี

คือเรื่องก็คือให้มันนอนหน้าร้านใช่ไหมครับ ก็ให้มันเข้าไปนอนในร้านได้เลยครับ ไม่ต้องห่วง ถ้ากลัวเรื่องกลิ่น ก็อาบด้วยแชมพูอย่างผมใช้ แชมพูจุลินทรีย์ pet bio clean หาซื้อได้ที่
    ตลาด จจ แถวๆร้านพี่คิม ครับ ของผมอาบแล้ว อีก 2 สัปดาห์อาบอีกครั้ง นอนด้วยกันนะ ลูกสาวผมอ่ะ 2 ตัวด้วยเวลามาเรียนหรือทำงานก็ปล่อยไว้หน้าบ้าน อายุก็ราวๆของ คุณพี่ล่ะครับ
    เรดโนสเหมือนกัน ถ้าให้มันนอนในร้าน จัดมุมให้มันหน่อย ถ้าไม่มีที่ ก็ เอาโต๊ะคอมออกซักตัวแล้วหาที่นอนไปให้มัน ขาดทุนซักเครื่องแลก กับหมาเรายังอยู่ คุ้มไม่คุ้ม อันนี้แล้วแต่จะพิจารณาครับ

เรื่องการจูง ให้ใช้สายที่มัน สั้นๆกว่านี้สิครับ ใช้สายยาวช่วงวิ่งมันเยอะ กว่ามันจะวิ่งสุดสาย ก็วิ่งเต็มกำลังก็กระตุกเราปลิวได้เหมือนกัน แต่ผมไม่คิดว่าคนจะสู้แรงหมาไม่ได้นะครับพี่ จูงไม่ไหว ยกหน้าให้ขาหน้าลอยแค่นั้นก็อยู่แล้วนะ

อีกอย่างหมาพี่ ฟังคำสั่งแสนรู้จตายเลี้ยงไว้เฝ้าร้านก็ดีนะครับ จะได้อยู่เป็นเพื่อนแฟนพี่ได้กลางคืน

เรื่องบริการลูกค้า อันนี้ผมไม่รู้ว่ายังไงเพราะที่คลองหก บอกเปิดเครื่องปุุ๊ปเราก็เดินไปนั่งเล่นจนพอใจเสร็จก็เดินมาบอก counter ว่าเราเล่นครื่อง หมายเลข นี้นะ เท่าไหร่ จ่ายเงินจบ ถ้าอยากกินนํ้า ลุกมาเปิดแล้วจ่ายเงิน ไปนั่งต่อ รู้สึกคนดูแลร้านจะแค่คิดเงินก็พอนะครับ

ที่ออกมาแนะนำเพราะผมคิดว่าพี่อาจไม่อยากขาย แต่บางทีเครียดก็คิดไม่ออกว่าต้องทำไง วิธีของผม จะได้ผลหรือไม่ผมไม่รู้ครับ แค่แนะนำเท่าที่พอจะคิดออกเท่านั้น ผมไม่อยากให้คนเลี้ยงขายหมาโต เพราเลี้ยงกันมาตั้งแต่เด็กๆ หมามันรักเรา มันเหมือนเด็ก ตอนเราเป็นเด็ก แค่ห่างพ่อแม่ไปวันเดียวก็คิดถึงร้องไห้แล้ว มันคงไม่ว่าพี่หรอกถ้าที่อยู่แคบ แต่ก็ยังสามารถพาไปวิ่งตอนเย็นได้ ผมว่าในร้านมันอยู่ได้สบายๆแอร์เย็นๆ นอนพุงปลิ้น อ้วนเป็นบูลลี่แน่ๆพี่ท่านเอ๊ย 555+

ยังไงก็แล้วแต่ผม เคารพในการตัดสินใจของแต่ละบุคคลครับ เพราะเราไม่ใช่ผู้ที่้ต้องตัดสินใจเอง

ขอบคุณครับ
  • ท่านหยก พี่ขอชื่นชมในสไตล์การตอบกระทู้ของท่านมากวะ :063::063::063:
  • หมาพี่น่ารักมากเลย
  • คุณ หยก เป็นคนที่รักสุนัขด้วยใจจริงครับเท่าที่ผมเคยคุยด้วยมีไม่กี่คนหรอกครับที่เป็นอย่างคุณหยก:o001:
  • :063:พี่หยก ตอบ ดี
  • ขอบคุณ พี่มาร์ค พี่ช้าง พี่ตี๋ ครับ :m019:
  • สวยดีชอบครับ
    เป็นตัวเมียที่สวยดีครับ
    ---------------------
    เลี้ยงในร้านก้ได้นะครับ มีพี่ที่ผมรู้จักคนหนึ่ง แกก็เลี้ยงในร้านแบบนี้ละเป็นร้านเน็ทเหมือนกันด้วยนะ
    มันก้นอนเล่นกับเด็กๆๆในร้านได้นะ.....
    มันจะปวดฉี่ปวดเหยี้ยว .มันก้เคาะประตุเด้กๆๆก้เปิดให้มันออกไป
    ลองๆๆดูนะครับปรับตัว เข้ากับมันนะครับเดียวมันก้ปรับตัวเข้ากับเราได้เองนะ
    -------------
    ลองดูนะ...สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ----------------
    ถ้าสิ้นปีแล้วยังไม่มีไครไปเอา ผมไปเอานะ/โบนัสออกแล้ว{ยังไม่รู้เลยจะได้ไหม55}
  • ถ้ามันรู้ ล่วงหน้า

มันคงเศร้า...........

นู๋คิดถึง พ่อ..........

นู๋คิดถึงแม่จัง...........

เพราะ นู๋ รัก พ่อ กะ แม่

ไม่เป็นไรครับ ช่วยๆกันหาทางออกที่ดี
    ระหว่างคนกับสุนัข
    ขายเค้าไป เจ้าของ ก็เสียใจ

ช่วยกันออกความคิดดีๆ แบบคุณ หยก และคุณ เอ อีกครับ
    เอาใจช่วยครับ
  • ขอบพระคุณ คุณหยก คุณช้าง คุณตี๋ และคุณมาร์คพิทบลูโซน ด้วยนะครับ ที่เข้ามา แสดงความเห็น จากใจครับด้วยความเคารพ
    ............................................
    ผมติดตาม บอร์ด มานาน เพียงแต่ไม่ ค่อยได้โพสเท่าไร ก็อยากได้อยากหามาเลี้ยงซักตัวมานานแล้วครับ
    พอเริ่มมี โอกาศ เลย หามาเลี้ยง และได้ตามที่ใจ ต้องการ ผมได้สุนัขนิสัยดี และสวยตรงใจผม ผมก็ ประคบประครอง เลี้ยงดูอย่างดีเต็มที่
    ............................................
    แต่ด้วยความเคารพครับ การตัดสินใจขายครั้งนี้ เพราะว่าด้วยหลายๆสาเหตุไม่ใช่ความผิดของสุนัข และผมขอกราบอภัย dog man ทั้งหลาย อาจจะมีบางท่านที่ไม่เห็นด้วย ที่จะให้ผมขายมันไป
    ด้วย ร้านผม มี งานค่อยข้างเยอะ พริ้นงาน อินเทอเนต แล้วก็ยังมีอาหาร งานพิมพ์ ต่างๆ ร้านเราไม่ได้มีลูกน้อง จึงทำกัน 2 คนกับแฟน
    ลูกค้าบางคนกลัวหมาไม่กล้าเข้าร้าน จริงๆ เพราะหน้า หมาผมมันดุ แต่ก็มีนักศึกษาแถวนี้ เดินมาทักทายมันทุกวันนะครับ มันก็ไม่กัดมันก็รู้ว่าไครมาดี มาร้าย บ้างมาขอถ่ายรูปหมาผม แรกๆก็ งง ว่าเค้าทำทำไม เค้าไม่เคยเหนหมา หรือไง หลังๆเข้าใจว่า เค้าไม่เคยเห็น พิทบลู จริงๆ เวลาที่ผมไม่อยู่ ไม่มีไครเอามันอยู่ ผมสงสาร แฟนผม เลยต้องตัดสินใจ จริงๆครับ
    ส่วนตัวผม มี เวลาให้มันพอสมควร เช้าวิ่ง 1 ชม ในสายจูง เค้าสามารถรับคำสั่ง นั่ง หมอบ คอย สวัสดี ได้ เป็นอย่างดี จึงไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร การทำโทษผมก็ใช้เสียง หรือใช้ผ้าสบัดให้มีเสียงดัง แค่เค้ารู้ว่าเราโกรธ เค้าก็จะนิ่งครับ หมาผมเลี้ยงไม่ยาก ผมรับรอง
    ผมอาบน้ำมให้ 4-5 วัน 1 ครั้ง เนื้องจากเค้าไม่สกปรก มาก เช๊ดหูให้ทุกครั้ง สะอาดไม่มีหมัด อาจจะมีเห็บ ที่ง่ามเท้าบ้าง 2-3วัน เจอ ตัวนึงอะไรแบบนี้
    ...........................................
    อยากให้เค้าได้ บ้านที่ดี พร้อมสำหรับเค้า หมาไม่ได้มีอายุ ที่มากเท่าไร เค้าเพ่งจะ 6 เดือน เข้ากับบ้านใหม่ได้แน่ๆครับ หมาเล๊กหมาน้อย เค้า ไม่เคยทำร้ายซักครั้ง ยังไงสนใจโทรเข้ามาคุยกันก่อนนะครับ หรือจะเข้ามาดูได้ครับที่หน้ามหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิตก็ได้ครับ เข้ามาลองจูง เค้าดูก็ได้ครับ
    ..........................................

089-13-17-888
    ว่าที่ร.ตอภิชาตบุตร 09.00-21.00 น.
  • :006:โฮ้!!! เฮียหยก (สุดที่รัก) สุดยอดเลย
    น่าร๊ากกกกกกกกกที่สุด
    แต่เวลาโหดนะ แค่ลูกปิ้ง (คนเล็ก) ฉี่ในบ้าน (หลังจากที่ให้ฉี่นอกบ้านแล้ว) มันไม่ฉี่ แล้วมาฉี่ในบ้าน จับเหวี่ยงเลย
    โคตรโหด (โมโหสุดฤทธิ์:016::064:) เราต้องมานั่งปลอบลูกปิ้ง :002:มันหงอย:028:ไปเลยอะ มันตกใจมากด้วย:017:
    แต่ยังก้อตามนะ เฮียหยกนะ :036:love me love my dog:036:
  • โอ้โหมี ฟ้องนอกรอบ หุหุหุ หม่ามี้มัน ก็ โอ๋ลูกงี้ล่ะนะ ฮึ่ม!!!

ผมไม่ได้เหวี่ยงครับพี่น้อง ผมถีบครับ 555+ ก่อนถีบก็ ใช้ฝ่ามือไร้ตำหนิไปก่อน 2-3 ที บริเวณ สะโพกครับ เพราะตรงนั้นเป็นเนื้อ

เจ็บทั้งคนทั้งหมาเ ลยนะตรงนี้ เวลาใช้มือ ให้ แบ ครับ มันจะได้ดังๆ ใช้เสียงขู่ไว้ก่อน เอาให้ อิ๋งเลย ครับ ของผม

เสร็จแล้วก็ โปรตีนครับ ถีบมันครับ ถ้าถีบหมาจะไม่เจ็บครับ แต่มันจะกลัว(อันนี้ความคิดผมเอง)

แล้วพอทำโทษเสร็จ ไปอ้อน หม่ามี๊ มันปุ๊ป ก็กลับมานอน เบียดผมเหมือนเดิม หุหุหุ

ลูกผมไม่ขี้งอน นะเนี่ย เอิ้กๆๆ
  • เอ่อพี่คะถ้าเข้าไปดูเฉยๆได้ป่าวคะ

อยากเหงอ่ะน่ารักดีอ่า

นุ่อยุ่แถวๆนั้นอ่า

วันหลังจะแว๊บๆไปดู
  • :o001: ผมอยากใด้หมาแดงของป๋ามาร์คอ่ะ ฮ่ะๆ
  • หวัดดีทุกท่านครับ ผมก็เปิดร้านเน็ตอยู่ มีพิทอยู่ 2 ตัว เลี้ยงอยู่ในร้านได้ 3 เดือนแล้ว ลูกค้าที่เข้าร้าน ส่วนมากขาประจำ มีใครเข้ามา ลูกผมทั้ง 2 ตัว ส่ายหางออกไปต้อนรับ เวลาเลิกก็ส่ายหางออกไปส่ง ลูกค้าที่เข้ามาในร้านแทบจะทุกคน ก่อนเล่นจะต้องมาทักกับลูกผมก่อนและเวลาเลิกเล่น ก็จะมาเล่นด้วย ผมคิดว่าหมาไม่เป็นปัญหาหลอกครับ ถ้าเรารักมันจริง หรือว่าคุณเบื่อมันซะแล้ว?
  • :m021:พี่หยกเท่จริงๆเลย