ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายลูกสุนัข!!!
  • ลูกสุนัขอเมริกัน พิทบลู มีทั้งหมด 7 ตัว ผู้ 6 ตัว , เมีย 1 ตัว เกิดวันที่ 11 เม.ย. 53

ปัจจุบันอายุ 28 วัน( ณ 8 พ.ค. 53) สนใจติดต่อที่พี่ผมได้เลยครับ 089-4117138 ปืนครับ

ลูกสุนัขอยู่ อ.เมือง จ.เพชรบุรี ราคาตัวละ 3,500 บาท ทุกตัวครับ

รูปพ่อหมาครับเป็นลูกของ Crusher

แม่หมาเป็นสีช็อค-ลายเสือ สายเลือดเพชรบุรีดั่งเดิมเลยครับ(แม่หมาไมม่สวยเท่าไร แต่เรื่องนิสัยสุดๆเลยครับ)

แม่มหาไม่มีเพ็ดดีกรีครับ ลูกสุนัขชุดนี้เลยไม่ได้ทำเพ็ดดีกรี
    ไฟล์แนบ
    IMG_74232.jpg 47K
    IMG_74192.jpg 38K
    120420101746.jpg 65K
    120420101751.jpg 54K
  • M 1
    ไฟล์แนบ
    IMG_0885.jpg 56K
    IMG_0887.jpg 55K
  • M 2
    ไฟล์แนบ
    IMG_0853.jpg 55K
    IMG_0854.jpg 61K
  • M 3
    ไฟล์แนบ
    IMG_0855.jpg 59K
    IMG_0860.jpg 58K
  • M 4
    ไฟล์แนบ
    IMG_0861.jpg 56K
    IMG_0863.jpg 54K
  • M 5
    ไฟล์แนบ
    IMG_0866.jpg 54K
    IMG_0867.jpg 57K
  • M 6
    ไฟล์แนบ
    IMG_0872.jpg 55K
    IMG_0876.jpg 57K
  • F 1
    ไฟล์แนบ
    IMG_08792.jpg 59K
    IMG_0881.jpg 55K
  • สนใจมากแต่อยากเห็นรูปแม่หมา ว่าเป็นไง (สงสัยว่าพิทแท้เปล่า) ถ้าแม่หมาโอเค ผมไปเอาถึงบ้านเลย วันนี้
  • ทำไมช่วงนี้ ราคาพิทมันตกเอาๆ สงสัยอีกหน่อย แมร่ง ฟรีชัวร์ ฟันธง
  • เอ็ม วัน สวยดีคับ แต่อยากเห็น รูปแม่คับ เห็นตามน้า ผี ข้างล่างคับ
  • ไม่ต้องสงสัยเลยเพราะหมาส่วนมากตอนนี้คือหมาที่ไม่มีที่มา หาประวัติย้อนหลัง 3 รุ่นไม่ได้เลย มาสายไหนก็ฟันธงไม่ได้เอาเป็นพ่อสวยแม่สวยผสมขายเลย จนจะกลายเป็นพิบูลพานทางแล้วจะให้ดีก็น่าจะมีใบเพ็ดบางถ้าจะซื้อมาเลี้ยง คือความจริงใบนี้ไม่สำคัญอะไรเลยกับหมาแต่มันสำคัญในการพัมนาสายพันธ์ให้สำหรับคนที่เลี้ยงด้วยใจจะพัมนาให้มันดียิ่งขึ้นๆเพือ จะได้ทัดเทียมกับประเทศอื่นเขาจริงๆแล้วพวกมาเลเซียเพื่อนบ้านเรามาซื้อเหมาคอกจากเราไปในแต่ละปีไม่น้อยเลยนะเราก็หน้าจะร่วมมือกันพัฒนาให้มันดีขึ้นไปได้ขายของดีมีน้อย ดีกว่าขายมากแต่ไม่มีดี
  • สนใจครับ
    ส่งมั้ย อยู่จังหวัดเลยครับ
  • ทำไมช่วงนี้ ราคาพิทมันตกเอาๆ สงสัยอีกหน่อย แมร่ง ฟรีชัวร์ ฟันธง

ก็แมร่ง พวกผี ๆ นี่แหละกูแพงก็ว่าของกูไม่ดี กูขายถูกก็ว่าพิทบูลราคาตก เชิญแม่งมึงเลี้ยงคนเดียวเหอะ อีกหน่อยก็ไม่มีคนเข้ามาในนี้อีก
  • เข้าใจนะค่ะบางครั้งเรามีงบน้อยแต่เราก็อยากเป็นเจ้าของพิทบ้าง
    แต่ก็อยากรณรงค์ที่จะซื่อมาแล้วเลี้ยงเพื่อความรักอย่าเลี้ยงมาผสมขาย
    เพราะเห็นด้วยที่จำนวนพิทบูลที่ในราคาระดับนี้เพิ่มขึ้นทุกวันเข้าเวปต้องได้เจอตลอด
    คิดเผื่อว่าถ้ามีมากไปมันก็จะไม่มีคุณภาพเพราะเราดูแลไม่ทั่วถึง
    ขายให้คนที่ไม่รู้จักวิธีเลี้ยงปัญหาก็ตามมาอีก.......
    ขอโทษนะค่ะหากข้อความนี้ไม่ถูกใจใคร
  • แม่ไม่สวยเท่าไรครับ แต่จะเอารูปมาให้ดูนะครับ รอนิดหนึ่งนะ

สำหรับผู้ที่สนใจโทรติดต่อได้เลยนะครับ ขอบคุณที่ตอบกระทู้กันนะครับ
  • พี่ครับ ขาย 5000 ก็ขายได้

พ่อก็สวย

พี่ราคาถูกไปนะครับ

อัพหน่อยครับ
  • การขายแพงเป็นการช่วยหมาทางอ้อมนะครับอย่างน้องก็ช่วยให้ผู้ซื้อคิดว่าถ้าจะซื้อก็ต้องดูแลเขาให้ดี ถูกไปต้องเลือกคนซื้อนิดนึง สงสารหมาถ้าซื้อไปแล้วโดนทิ้งๆขว้างๆ
    แถวบ้านผมเด็กก็ซื้อมา3000กว่าเลยซื้อมา2ตัว ทิ้งอย่างกะหมาข้างถนน ตัวผู้รถชนตาย ตัวเมียท้องกะหมาร้านขายของ เห็นแล้วสงสาร
    อัพราคาอีกนิด หรือไม่ก็คุยกะคนซื้อให้แน่ใจว่าเลี้ยงได้จริงๆ
    ...เลี้ยงได้กะอยากซื้อมาเลี้ยงต่างกันนะครับ...
    ลูกหมาหน้าตาก็ดี5000กำลังสวย
  • ต้อง อัพรูปของแม่ครับ สำคัญกับการตัดสินใจครับ
  • แจกฟรีไปเลยครับอย่างที่พี่ผีตัวบนบอก ราคาตั้งมาทำไมขายเหมือนแจก ฮ่าๆ กลัวขายไม่ออกหรอครับ อีกหน่อยเดียวมีคนตัดราคาอีก 1000 เดียว ไม่ก็ 99 บาท เหมาลดได้อีก
  • เลอะเทอะ ไปหมด . . . เฮ้อ 3500.-
  • ทำไมชอบตีคุณค่าของหมาเพียงเเค่เงินครับ ต่างคนต่างมีเหตุผลเป็นของตัวเอง เพราะงั้น จง เข้าใจซึ่งกันเเละกันเทอะครับ
  • แม่หมาเป็นสีช็อค-ลายเสือ สายเลือดเพชรบุรีดั่งเดิมเลยครับ(แม่หมาไม่สวยเท่าไร แต่เรื่องนิสัยสุดๆเลยครับ)

แม่หมาไม่มีเพ็ดดีกรีครับ ลูกสุนัขชุดนี้เลยไม่ได้ทำเพ็ดดีกรี
    ไฟล์แนบ
    IMG_741922.jpg 38K
    IMG_742322.jpg 47K
  • แม่หมาควรเอาไปทำหมันดีกว่าครับ
  • เรสซี่คับ
    ไม่ใช่เรสจิง....
    เรสจิงคือไรน้าผีควรบอกมือใหม่ด้วย
    พ่อดำแม่จมูกแดงยังจะเรียกเรสอีกเหรอ.......
  • ผมว่าเรื่องราคามันไม่เกี่ยวหรอกคับ มันอยู่ที่เจ้าของรักจิงรึปาว หมาตัวละเปนหมื่นเจ้าของซื้อไปแล้วไม่ดูแล ปล่อยให้เปนขี้เรื้อนผมก้อเคยเห็น

ก้อกลายเปนของเล่นของคนรวยไปซะ ถูกแพงมันไม่ใช่เรื่องสำคัญหรอกคับ ผมว่าสำคัญที่คนซื้อไป เค้าซื้อไปด้วยความรัก อยากเลี้ยงจิงๆ หรือว่าตามกระแส

แล้วถ้าคนอยากเลี้ยงจิงๆ รักจิงๆ แต่เงินในกระเป๋ามันไม่อำนวยละคับจะทำยังไงคับ ต้องคนรวยเท่านั้นใช่มั้ยคับที่จะเลี้ยงพิทบูลได้

** ไม่ได้ว่าคัยนะคับ แต่ผมคิดแบบนี้คับ ขอบคุนคับ**
  • CommentAuthorGhost
    * CommentTime10 ชั่วโมงก่อน | May 11, 2010, 1:10 am

ผม ว่าเรื่องราคามันไม่เกี่ยวหรอกคับ มันอยู่ที่เจ้าของรักจิงรึปาว หมาตัวละเปนหมื่นเจ้าของซื้อไปแล้วไม่ดูแล ปล่อยให้เปนขี้เรื้อนผมก้อเคยเห็น

ก้อกลายเปนของเล่นของคนรวยไปซะ ถูกแพงมันไม่ใช่เรื่องสำคัญหรอกคับ ผมว่าสำคัญที่คนซื้อไป เค้าซื้อไปด้วยความรัก อยากเลี้ยงจิงๆ หรือว่าตามกระแส

แล้วถ้าคนอยากเลี้ยงจิงๆ รักจิงๆ แต่เงินในกระเป๋ามันไม่อำนวยละคับจะทำยังไงคับ ต้องคนรวยเท่านั้นใช่มั้ยคับที่จะเลี้ยงพิทบูลได้

** ไม่ได้ว่าคัยนะคับ แต่ผมคิดแบบนี้คับ ขอบคุนคับ**
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------จริง ๆ แล้วผมเห็นด้วยกับน้าผีตัวบนในเรื่องที่ว่า ราคานั้นไม่เกี่ยว อยู่ที่รักจริงหรือไม่ ก็จริงครับหมาบางตัวราคาเป็นหมื่นแต่ถูกเจ้าของทิ้ง ๆ ขว้าง ๆ เป็นของเล่นของคนรวย.....
    แต่ผมอยากให้คิดหรือมองอีกแง่นึงนะว่า
    ถ้าน้าผีบอกว่าคนที่อยากเลี้ยงจริงๆ แต่เงินในกระเป๋ามันไม่อำนวย...ก็เก็บเงินซิครับ ผมเองก็ไม่ได้รวยจะซื้อหมาตัวละหลายพันก็แย่เหมือนกัน ไหนจะค่าหมา ค่ากรง ค่าโซ่ วัคซีน ค่าอาหาร ก็ใช้เวลาหลายเดือนกว่าจะเก็บเงินได้ กว่าจะได้เป็นเจ้าของมัน
    แล้วใช้เวลาในการเก็บอีกนิด ถ้ารักจริง มันคงไม่ยากหรอกครับ นานหน่อยก็น่าจะรอได้
    แต่บางคนแค่อยากเลี้ยงตามแฟชั่น อยากเลี้ยงเพราะอยากทดลองเลี้ยง อยากเลี้ยงเพื่อเอาไว้คุยกับเพื่อนที่โรงเรียน
    ลองคิดดูครับ ถ้าพิทบูลมันเป็นหมาราคาแพงอีกนิด แล้วต้องใช้เวลาในการเก็บเงินมากขึ้น
    แฟชั่นหรือสมัยนิยมและแค่ความอยาก มันจะเลยช่วงนั้นและหมดไป หรือความรักจริง ๆ อยากเลี้ยงจริง ๆ อาจถูกไตรตรองขึ้นอีก
    ถึงตอนนั้น บางคนอาจรู้ว่าอยากเลี้ยงจริง ๆ และรักจริง ๆ จะยังรู้สึกเหมือนเดิมอยู่หรือไม่
    เลี้ยงเมื่อพร้อม ดีกว่าเลี้ยงเพราะกระแสครับ ถ้ารักจริง อยากเลี้ยงจริง ระยะเวลาจะพิสูจน์ความตั้งใจครับ
  • ผมว่าแม่หมาก็ใช้ได้นะ จ่ายลูกออกมาก็สวยดีไม่ได้ขี้เหร่อะไรนี่ครับ
    ่ส่วนเรื่องราคา ก็ผู้ขายพอใจ ผู้ซื้อพอใจ ก็ OK แ้ล้วครับ
    แต่พี่ตั้งราคาน้อยไปนิดครับ เด๋วบางคนโทรไปก็ต่ออีกเยอะ
    อยากให้พิทไปอยู่กับคนที่รักมันจริง ๆ
  • ขอบคุณที่ช่วยแสดงความคิดเห็นครับ
  • ไม่ทนาบว่า m4 ขายไปหรือยัง
    ยังไงเมล์มาบอกด้วยน่ะครับ
    หรือ m1 ก็ได้ครับด่วนน่ะครับ
  • ลืมให้อีเมล์ครับ
    humbig69@hotmail.com