ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามลูกหมา2เดือนคับ
  • ลูกหมาอายุ 2 เดือนกว่า เมื่อวานพาไปฉีดยาวัคซีนเข็ม2มาคับ แล้วกลับมาปกติ ตอนเช้ามีอาการถ่ายเหลว แล้วเหมือนเป็นเมือกออกมาด้วย ไม่รุ้ปกติไหม กินปกติ ร่าเริง ตอนนี้ให้กินน้ำผสมเอลบูบอยไปด้วยคับ อยากสอบถามว่ามันปกติไหมคับที่ฉีดยาเข็ม 2แล้วมีอาการถ่ายเหลว โทรไปหาหมอที่ ร.พ ก็บอกว่าสุนัขอาจไปกินน้ำที่ขังอยู่ แล้วอาจมีเชื้อบิด แต่หมาอยู่ในกรงตลอด ก่อนหน้านี้ก็ปกติดีถ่ายเป็นก้อน
  • หายไวๆนะ กลัวว่าจะเป็นลำไส้จัง
    ถ่ายเหลวมูกๆ เหม็นเน่าๆเลยรึป่าวคะ
  • มันอาจจะมีบ้างถ้าไม่หนักก็คงไม่เป็นไรครับ