ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เสธเเดงโดนยิง
  • บอกก่อนนะครับ ว่ากระทู้นี้ห้ามมาทะเลาะหรือด่ากัน ไม่รามปามด่าพ่อเเม่เเละสถาบัน

เสธเเดงโดนยิงหัวคาดว่าโดนสไนท์ส่องจากตึกสูง ระหว่างให้สัมภาษกับนักข่าวcnn

ผมอยากรู้จริงๆว่าพวกไหนยิง

บ้านเมืองจะสงบปองดองกันอยู่เเล้วผมก็อุส่าห์โล่งใจ เเต่เกิดเหตุการเเบบนี้อีกผมว่าจบยาก

ใครกันหนอที่ไม่อยากเห็นบ้านเมืองสงบสุข ใครกันหนออยากให้เกิดเความวุ่นวาย ใครกันที่ต้องการให้ไม่ยุบสภา ใครกันหนอส้รางความรุนเเรงทำให้เเดงเดือด

ใครกันหนอทำให้เเดงที่อ่อนข้อจะสลายกับไม่สลายอีก.....

คุณคิดว่าใครครับสีไหน อยากฟังความคิดจากหลายสีครับ

เหลือง เเดง รัฐบาล ทหาร ฝ่ายค้าย ฝ่ายร่วม ใครไดประโยชณ์จากงานนี้
  • พี่มาร์ค ถ้ากระทู้นี้ผิดกฏก็ลบทิ้งได้นะครับ เเล้วขอโทษล่วงหน้าด้วยนะครับ เเต่ผมเชื่อถ้าคนตอบ มีวินัยมีความรู้กระทู้ผมนี้ ไม่ส่งผลเสียกับเว็บนี้ครับ

ขอความร่วมมือพูดจากันดีๆนะครับพี่น้องพิทบูล อยากเจรจาสหมานฉัน ต่างสีกันเเต่ไม่ต่างเชื้อชาตินะครับ เเลกเปลี่ยนความคิดกัน
  • ไอ้ปื๊ดดดยิง ..
  • -*-จริงง่า
    ไอ้ปื้ดยิงจริงเหรอเห็นนิ้งๆมานาน
  • ปื้ดคือใครเหรอครับ ? :028:
  • http://www.youtube.com/watch?v=hPCNXWthHeI

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • 555 ใครทำแดงเดือด
    แดงเดือดเรื่องอะไร
    แดงทำไมไม่กลับบ้าน
    แล้วแดงเดือดเป็นคนเดียวหรีอ
    แน่ใจหรือว่าแดงไม่ได้เก็บกันเอง
    ลึกลับ ซับซ้อน
    ชาวบ้านไม่มีใครรู้หรอกครับ นั่งเก็บขี้หมากันอยู่บ้าน วิจารณ์กันเกินตัว
  • รักแดง(หมาแดงนะ) อย่าให้ตายเลย แค่พิการก็พอ
  • แบบนี้ "จบยาก" ประชาชนต้องคิดอย่างเดียวกันหมดแหละครับผมว่านะ เพราะคำว่ามือที่3ยังไม่มีตัวตนเลยครับ คนส่วนมากต้องมุ่งไปที่ทหารหรือรัฐบาลแน่นอน

( ใจเย็นๆกันนะครับพี่ๆกระทู้แสดงความคิดเห็นเฉยๆครับ ) ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวเสธแดงด้วยครับ คนไทยด้วยกันทั้งนั้นครับ สุดท้ายก็มาฆ่ากันเอง ( ผมปรงแล้วครับ )
  • ถ้ายังสองสามมาตรฐาน ยากส์ครับ ที่จะสงบ

ถ้าเหลืองยึดสนามบินยึดทำเนียบแล้วยังลอยนวล

ตอนนี้แม้คนเสื้อเหลืองก็ยังเลิกเป็นเสื้อเหลืองแล้วเลย

แต่เขาก็ไม่ได้มาเป็นเสื้อแดงนะ

แต่เขารู้ว่า ความยุติธรรม ความถูกต้อง มันหายากในบ้านเมืองเราแล้ว

คนรู้จักคนหนึ่ง เคยบ้าเหลืองอย่างมากๆ

ตอนนี้เขาสงสารแดงจับใจ ที่โดนฆ่ากันแบบเห็นๆ

เพราะรู้ว่า ชุมนุมสงบกว่าเหลืองเยอะ ถึงจะไม่ถูกต้องก็ตาม

เห็นใจเพราะหัวอกเดียวกัน
  • กองกำลังไม่ทราบฝ่าย
  • ถาม: ใครทำแดงเดือด
    ตอบ: แมนยู vs ลิเวอร์พูล
  • ก่อการร้ายแล้วได้เป็นรัฐมนตรีเนอะ มีตัวอย่างเห็นๆ
  • ผมว่านะ ปัญหาคือ 2มาตราฐานนี่แหละ
  • อย่าไร้ปัญญากันเลย

แกนนำประท้วง ชนะได้เป็นรัฐมนตรี ชาวบ้านก็เหมือนเดิม โดนพ่อค้าคนกลาง(เครือข่าย สส.) นักการเมืองภูธร เอาเปรียบสารพัด มานอนกลางถนน โครตลำบาก ก็จะยุบสภาอยู่แล้ว มึงจะให้ไอ้เทือกไปกราบ มันก็ยอมแล้ว
    แมร่งทำให้การท่องเที่ยวพัง คนค้าขายเดือดร้อน

เลวหมด ทั้งยึดสนามบิน ยึดราชประสงค์

ก่อนจะออกความเห็น รู้บาดแผลบนหัวยัง ว่าเข้ารูเล็ก รูออกใหญ่แค่ไหน ไม่มีใครรู้จิง พูดกันไปเรื่อยๆๆ ยิงระยะไกลแค่ไหน

ลุงกะป้า จะเอาแค่อยากได้ตังค์แสน/สองแสน หรือ ยกหนี้สินให้ แล้วคนจ่ายมันจะควักจากกระเป่ากางเกงมันหรา

มันก็โกงจากงบประมาณ หรือ ภาษี แระว๊า

สุดจะทน กรูขายของไม่ได้โว๊ยย

อย่าคุยว่า ฝ่ายตัวเองถูก หากไม่ยอมรับการเลือกตั้ง การตัดสินของศาล แกนนำ(นักการเมือง)__ นักโกงเมืองหลอกให้ชาวบ้านไปตายก่อน พวกมันแกนนำ อยู่แนวหลัง ทุกที มิงั้นก็ไม่อยู่ในจุดปะทะ

ช่วยกันกำจัดนักโกงเมืองทีเถอะ พวกไอ้ห้อย ปลาไหล เทือก สปก. สุวิด สุวัด สมสาก เหลี่ยมขายชาติ เลวเจงๆๆ ต้องมีกฎหมายลงโทษ ห้ามเล่นการเมืองไปเลย เด๋วนี้ผู้นำ อังกฤษ 40 ยังแจ๋วทั้งน้านๆๆ เป็นคนรุ่นไหม่แระ พ่อแม่รวยแล้ว ไม่ต้องปากกัดตีนถีบ คงโกงน้อยกว่ารุ่นพ่อบ้างล่ะ
  • ตายแม่งไปเลย ไอ้พวกเหี้ย พวกมึงจะโดนทหารยิงตายอีกสักพันตัว ประชาชนก็จะโมทนาสาธุด้วย

หนักแผ่นดินจริงๆไอ้พวกเหี้ย
  • เป็นไปไม่ใด้หรอก คนที่เป็นเหลืองจะสงสารไอ้แดง
    ถามไอ้แดงดูเถอะว่าทำอะไรไว้กับพันธมิตร ที่เค้าเจ็บ เค้าตายเพราะใคร ไอ้แดงรู้ดีที่สุด
  • สะใจชิหาย หมาแดงตาย
    ที่ถามว่าใครไม่ผอมให้ยุติการชุมนุม ก็ไอ้ตัวที่ถูกยิงกะบาลนั่นแหละที่มันไม่ยอม มันเลยโดนสอย
    ทหารเค้าบอกว่า ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน ก็แม่งเป็นคนสั่งยิง m79 ทำให้ทหาร ตำรวจ ตาย แล้วใครจะทบไหวละครับพี่น้อง
    ที่ถามว่าใครยิง แดงเทียมยิงครับ
  • ........นายวีระ มุสิกพงษ์

........นายวิสา คัญทัพ

........นายอดิศร เพียงเกษ

........น.ส.ไพจิตร อักษรณรงค์

จำไว้ครับพี่น้องเสื้อแดง รายชื่อข้างบนนี้ พวกมันคือผู้ทรยศต่อท่านทักษิณและคนเสื้อแดง
  • ไม่มีเหตุผลที่ แดงจะยิงเสธแดง
    จะถามว่า แดงไม่ต้องการให้เรื่องจบหรือ มีวิธีการอีกตั้งเยอะที่ไม่ต้องการให้เรื่องจบ
    จึงไม่มีเหตุผลที่ชอบว่ากันนักว่า ยิงกันเองแล้วโทษทหาร
  • จะแดงตาย หรือเหลืองตาย หรือสีใดตายก็คนไทย
    ประเทศนี้เกิดความแตกแยกทางความคิดอย่างรุนแรง

หากประเทศนี้อยู่ในระบอบประชาธิปไตย
    มันจะมีกลไกในการแก้ปัญหาที่ไม่ใช้ความรุนแรงอยู่แล้ว
    เว้นเสียแต่
    ประเทศนี้บอกโลกให้รู้ว่า "เรามีการปกครองระบอบประชาธิปไตย"
    ประเทศนี้บอกโลกให้รู้ว่า "เรามีอารยธรรม เคารพประชาชนซึ่งกันและกัน"

หึหึ
    แต่วิธีแก้ปัญหา ลากทหารมายิงประชาชนที่ไม่เห็นด้วยทุกที
    ยิงประชาชน ครั้งเดือนตุลา พฤษภา เมษา เคยเห็นคนสั่งยิงถูกจับบ้างมั้ย

คนที่ยิงประชาชนได้โดยไม่มีความผิด มันมีดีอะไรเหรอ น่าคิดจิงๆ
  • เหี้ยเศษแดงโดนจ่อยิงจากระยะใกล้

เผยโม่งชุดขาววิ่งเข้ามาจ่อยิงหัว"เสธ.แดง"2นัดซ้อน ขณะยืนให้สัมภาษณ์นักข่าวอินเตอร์เนชั่นแนล เฮอรัลทริบุลและนักข่าวญี่ปุ่นข้างรั้ว รพ.จุฬาฯ ก่อนจะวิ่งหลบหนีไป ด้านลูกสาว เสธ.คนดังเผยหากพ่ออาการหนักมากไมไหวแล้ว ขอให้แพทย์ถอดเครื่องช่วยหายใจออกไม่ให้ทรมาน

ผู้สื่อข่าวรายงานเมื่อวันที่ 13 พ.ค.ว่า มีรายงานว่าช่วงเวลาที่ พล.ต.ขัตติยะ สวัสดิผล ผู้ทรงคุณวุฒิกองทัพบอก หรือ เสธ.แดง ยืนให้สัมภาษณ์นักข่าวหนังสือพิมพ์อินเตอร์เนชั่นแนล เฮอรัลทริบุลและนักข่าวญี่ปุ่นที่บริเวณริมรั้วโรงพยาบาลจุฬาฯอยู่นั้น ได้มีคนร้ายสวมชุดสีขาววิ่งมาใช้ปืนจ่อยิงที่ศีรษะ 2 นัดซ้อน แล้ววิ่งหลบหนีไป

นอกจากนี้ สำนักข่าวซีเอ็นเอ็น ได้เผยแพร่ภาพขณะที่ พล.ต.ขัตติยะ ในเครื่องแบบทหารชุดลายพรางติดยศนายพลถูกยิงล้มลงและบรรดาการ์ดช่วยกันนำส่งโรงพยาบาลในสภาพไม่ได้สติ มีบาดแผลที่ศีรษะเลือดไหลอาบ ดูได้ที่เว็บไซต์ http://edition.cnn.com/2010/WORLD/asiapcf/05/13/thailand.anti-government.protests/index.html?hpt=T1

http://www.thairath.co.th/content/pol/82774
  • เสื้อแดงไม่ใช่ประชาชนมันคือตัวเหี้ยจากประเทศเขรม.......

เพราะฉนั้นถือว่าให้ทหารซ้อมมือโดยใช้กระสุนจริง..........
  • หึหึ
    แต่วิธีแก้ปัญหา ลากทหารมายิงประชาชนที่ไม่เห็นด้วยทุกที
    ยิงประชาชน ครั้งเดือนตุลา พฤษภา เมษา เคยเห็นคนสั่งยิงถูกจับบ้างมั้ย

หึหึ
    มึงอย่าลืม กรือแซะ ตากใบ ด้วย ไอ้เลวทักษิณสั่งฆ่าประชาชนเป็นหมูเป็นหมา มันยังไม่ต้องรับผิดชอบอะไร
    พูดให้หมดด้วยไอ้ควาย
  • หึหึ
    มึงอย่าลืม กรือแซะ ตากใบ ด้วย ไอ้เลวทักษิณสั่งฆ่าประชาชนเป็นหมูเป็นหมา มันยังไม่ต้องรับผิดชอบอะไร
    พูดให้หมดด้วยไอ้ควาย
    -----------------------------------

ก่อนอื่น ต้องมองภาพให้ออกว่า "ประเทศไทยไม่ใช่ประชาธิปไตย"
    นายกฯไม่มีอำนาจสั่งการที่แท้จริง
    เรื่อง ตากใบ กรือเซะ มองว่าทักษิณเลว สั่งฆ่าประชาชน
    เรื่อง เมษา มองว่าอภิสิทธิ์เลว สั่งทหารยิงประชาชน
    คุณเชื่อเรื่องพวกนี้เหรอ

การเมืองไทยมีผู้บงการอยู่เบื้องหลังมานานแล้ว
    ผมก็ไม่เคยเชื่อลึกๆแล้วว่า อภิสิทธิ์สั่งฆ่าประชาชน มันต้องใหญ่กว่านั้น
    ผมก็ไม่เคยเชื่อว่า ทักษิณสั่งยิงที่กรือเซะ
    การกระทำ1การกระทำ มองผลแห่งการกระทำสิครับว่า
    ใครได้ ใครเสียจากการกระทำ

นายกฯไทยก็แค่หุ่นเชิด เบื้องหลังจะทำให้เป็นคนดีก็ทำได้
    ทำให้เป็นคนเลวผิดมนุษมนาก็ทำได้
    นี่ไง การแตกแยกทางความผิด แต่ไม่ยึดกติกา ต้องตัดสินด้วยปืน
  • อย่าตายเลยพิการก็พอ...สะใจว่ะ
  • มันเป็นกรรมที่ตามมาทันตากะมัง
    ก็ด้วยเหตุที่ไม่ยอมถอยออกจากการปิดกลั้น รพ.จุฬาฯ ตัวเองเลยโดนเข้าบ้าง
    จะได้รู้ว่า เวลาแค่เสี่ยวนาที มันสำคัญขนาดไหน
    โดนยิงแถว รพ.จุฬาฯ แต่ต้องหอบหิ้วกันไป รพ.หัวเฉียว
    กว่าจะเข้ารับการรักษา ก็แสนจะลำบาก ขนาด รพ.หัวเฉียว ไม่ได้ถูกเสื้อแดงปิดทางเข้าด้วยซ้ำ
    มองให้ง่าย บาป กรรม มันตามทันยังกะจรวด
  • ทำอะไรกันนักหนา
    รู้มั้ยไม่นานโลกจะล้างเผ่าพันธ์มนุษย์หมดแล้ว
    ตายไม่เท่าไหร่ทำเป็นเรื่องใหญ่(แล้วเสือกทำตัวเองด้วยกันทั้งนั้น)
    เทียบเท่ากับ ซึนามิ แผ่นดินไหว ภูเขาไฟระเบิด ของพวกมึงมันขี้มด
    ไม่ไปหาทางแก้เรื่องๆใหญ่ว่ะ
    จะเอารัฐบาลใหม่หรอ ถ้าโลกอยู่ไม่ได้จะเอาไปทำเชื้อฟืนไรได้
    อย่าหาว่ากูบ้า หลายครั้งที่มึงไม่เชื่อหาว่าบ้า เห็นรึป่าวว่าตายกันกี่ศพ
    นี่แหละมนุษย์ไม่รู้จัก พอ
  • redduck ไปไหนวะสะใจชิบหาย อยากรู้จริงๆว่าใครเป็นคนยิงวะ อยากจะหอมแก้มสักฟอด

อย่าตายนะลูกพี่เสธแดงเป็นอัมพาตก้พอ มานอนให้พวกควายแดงมันหยอดน้ำข้าวต้มเช็ดขี้เช็ดเยี่ยวก่อน คริคริ

สำหรับพวกเสื้อแดงบอกได้คำเดียวครับคือ เหี้ย
  • ขอยืมคำพูดท่าน สมัคร สุนทรเวช มาใช้หน่อย

" ถ้าท่านนอนอยู่กับบ้าน จะตายแบบนี้มั้ย "
  • CommentAuthorGhost CommentTime3 ชั่วโมงก่อน | May 14, 2010, 11:52 am
    เสื้อแดงไม่ใช่ประชาชนมันคือตัวเหี้ยจากประเทศเขรม.......

เพราะฉนั้นถือว่าให้ทหารซ้อมมือโดยใช้กระสุนจริง..........

(ชอบๆ)
  • CommentAuthorpungpung08 CommentTime5 ชั่วโมงก่อน | May 14, 2010, 9:40 am
    ผมว่านะ ปัญหาคือ 2มาตราฐานนี่แหละ

-----------------------------------------------------------

พธม.ปิดสนามบิน คดีอยู่ในศาล! เช่นเดียวกับ เสื้อแดงบุกบ้านป๋าเปรม คดีก็ยังอยู่ในศาล มิใช่หรือ?

พธม.ยึดทำเนียบ คดีอยู่ในศาล เช่นเดียวกับ เสื้อแดง บุกทำลายการประชุมที่พัทยา ก็ยังอยู่ในศาลมิใช่หรือ?

ท่านท่องจำได้แค่ 2 อย่างนี้น่ะเหรอ ผมฟังจนเบื่อมากมาย พวกแผ่นเสียงตกร้อง หาอะไรด่าเขาไม่ได้ ก็ขุดมาอยู่ 2 อย่างแค่นี้ แต่ดูของตัวเองนะ รับให้ได้ด้วยนะ ทำอะไรไว้

แต่ที่ท่านเสื้อแดงทำคือ
    1. บุกสนามบินเชียงใหม่ เชียงราย อุดรฯ เหมือนที่ พธม. ไปดอนเมือง และสุวรรณภูมิ ทำไมไม่แจ้งความข้อหาเดียวกันหล่ะ
    2. พธม. โดนทำร้ายที่อุดร คดีไปถึงไหน
    3. พธม. โดนฆ่าโดยเสื้อแดง ที่เชียงใหม่ คดีจบแล้ว แต่แกนนำเสื้อแดงคนไหนที่ โดนคดีบ้าง
    4. พธม. โดนบุกทำร้าย ในวันแรกที่เริ่มชุมนุม 193 วัน จนมีคนบาดเจ็บมากมาย คดีไปถึงไหน
    5. แกนนำเสื้อแดง 7 คน หนีดคีหมิ่น จับได้คนเดียว แล้วอีก 6 คน เมื่อไรจะจับได้
    6. ทักษิณถูกศาลสั่งจำคุกแล้ว เมื่อไรจะมาเข้าคุก 2 มาตรฐานชัดๆ
    7. ทักษิณมีคดีที่ต้องต่อสู้ในศาลอีก เกือบ 20 คดีใหญ่ๆ ทำไมไม่กลับมาสู้ นั่นมันภาษีของผมที่ทักษิณถูกสงสัยว่าโกง ผมก็ต้องการความยุติธรรมว่า ภาษีของผมต้องไม่โดนโกงเช่นกัน เมื่อไรจะมาสู้ให้ผมมั่งครับ คุณเสื้อแดง ทำไมต้องสู้ให้ทักษิณคนเดียว
    8. เสื้อแดงเผาบ้านเผาเมือง เมษาฯที่แล้ว คดีไปถึงไหน
    9. เสื้อแดงฆ่าประชาชน เมษาฯที่แล้ว ไป 3 ศพ คดีไปถึงไหน
    10. เสื้อแดงฆ่าทหาร วันที่ 10 เมษาที่แล้ว เริ่มจับตัวกันหรือยัง
    11. เสื้อแดง ปิดราชประสงค์ คนตกงานนับหมื่นคน ประเทศสูญเสียหลายหมื่นล้าน เสื้อแดงรับผิดชอบยังไง (อย่ามาอ้างเรื่อง พธม.ยึดสนามบินนะครับ เพราะอันนั้น เดี๋ยวศาลจะตัดสินเอง ถ้าอ้างอีกต่อไป คุณอึไม่ออก คุณก็คงบอกว่า เพราะ พธม.ยึดสนามบินแน่นอน)
    12. เสื้อแดง ยิง M79 ใส่กลุ่มคนสีลม จนตายเจ็บหลายสิบ รับผิดชอบยังไง
    13. เสื้อแดง ยิงกันเอง ตาย 20 กว่าคน ตอนสลายการชุมนุมวันที่ 10 เมษาฯ เสื้อแดงรับผิดชอบยังไง
    14. เสื้อแดง ยิงเสธแดง เพื่อสร้างสถานการณ์ เสื้อแดงรับผิดชอบยังไง
    15. เสื้อแดง ยิงทหารตายที่ดอนเมือง เสื้อแดงรับผิดชอบยังไง
    16. เสื้อแดง ทุบรถผู้นำประเทศ เพื่อจ้องฆ่า เสื้อแดงรับผิดชอบยังไง
    17. เสื้อแดง โกหกว่ามีคนตายเป็นร้อย จากเมษาที่แล้ว รับผิดชอบยังไง
    18. เสื้อแดง บุกยึดรัฐสภาฯ รับผิดชอบยังไง
    19. เสื้อแดง บุกยึดโรงพยาบาล รับผิดชอบยัไง
    ฯลฯ
    เอาแค่นี้ก่อน เมื่อยมือแล้ว ถ้าเขียนจริงๆ คงได้หลายร้อยแน่นอน พฤติกรรมของเสื้อแดง
  • มันเป็นกรรมที่ตามมาทันตากะมัง
    ก็ด้วยเหตุที่ไม่ยอมถอยออกจากการปิดกลั้น รพ.จุฬาฯ ตัวเองเลยโดนเข้าบ้าง
    จะได้รู้ว่า เวลาแค่เสี่ยวนาที มันสำคัญขนาดไหน
    โดนยิงแถว รพ.จุฬาฯ แต่ต้องหอบหิ้วกันไป รพ.หัวเฉียว
    กว่าจะเข้ารับการรักษา ก็แสนจะลำบาก ขนาด รพ.หัวเฉียว ไม่ได้ถูกเสื้อแดงปิดทางเข้าด้วยซ้ำ
    มองให้ง่าย บาป กรรม มันตามทันยังกะจรวด

(อันนี้ก้อชอบ)
  • ขอแสดงความยินดีกับเสธแดงด้วยนะ ถ้าประเทศไทยมีทหารเหี้ย ๆ แบบนี้คงไม่เจริญหรอก มึงลองนึกถึงวันที่มึงจบและรับกระบี่ สถาบันเขาให้มึงปฎิญาณตัวว่าอย่างไร สัตว์เอ๊ย
  • ตั้งกะทู้ล่อเป้า
    ถามคนรู้จักกัน ร้อยทั้งร้อย บอกแม่งฆ่ากันเองทั้งนั้น ด้วยเหตุผลร้อยแปดประการ
    ไม่เห็นมีใครบอกรัฐบาลทำเลยสักคน
    เพราะที่ผ่านมา ไอ้เหี้ยแดง กับพวกมันทำทั้งนั้น ไอ้ดารานู๊ด ก็คนในสังกัดมัน ไอ้แดงมันก้แย้มๆเองประมาณว่าพวกมันทำ
    หัวหน้ามันเป็นใคร สังกัดใคร ชาวบ้านเค้าก็รู้กันทั้งนั้น
    ตั้งแต่พฤษภาทมิฬ ใครที่เป็นตัวจริง ทำให้เกิดความวุ่นวาย ใครๆ เค้าก็รู้กันว่า สุจินดา เป็นแพะ ที่เสียเชิงไอ้เฒ่าสารพัดพิษ
    ใครสั่งไอ้เสแดง ให้เอาหทารพรานล้อมปราบนักศึกษา ประชาชน ที่ ม.รามฯ ไอ้เสแดงมันก็เป็นคนพูดเอง หัดเปิดสมองให้ฉลาดบ้าง
    อย่าควายนักเลย ถ้าไม่รู้ หรือยังคิดไม่ออก ก็กลับไปกินหญ้าเยอะๆ กินให้พอ สมองจะได้พัฒนาขึ้นมาบ้าง
    มองโลกให้กว้าง มองให้ไกล จะได้รู้เท่าทัน จะได้หลุดพ้นจากสันดานไพร่ๆ ขึ้นมาได้บ้าง

กูไอ้เสือเอง
  • !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!?????????????????????
    กรรมใดใครก่อ....ก็พี่ท่านเล่นทำตัวโด่งดัง น่าล่อเป้าซะจริงๆ
    ....สงสารก็แต่ลูกสาว ยังสาวยังสวยอยู่แท้ๆ...
  • pungpung08 ขายเครื่องผลิต 6 แพคได้ยัง ถ้ายัง ไปนั่งขายให้ได้ก่อนไป๊ 5555555555555
  • ยังไงก็คนไทย ด้วยกัน รักในสิงเดียวกันยังด่ากันเองเลย
    อย่าไปใส่ใจไอ้ลูกเจ๊กขายกาแฟเรียนจบ นายร้อยด้วยเงินรัฐบาลไทย
    หาแดกด้วย ยศ พลตำรวจ จนได้ดี ไม่สำนึกในบุญคุณแผนดิน เสือกโกง
    จะเอาน้ำเอาไฟไปขาย มันขึ้นเงินเดือนให้ทหารก็ชอบอยู่หรอกแต่มันเหี้ย
    เกินไปมีเงินเป็น100000ล้านกูถามชาตินี้มึงใช่หมดหรอให้ลูกหลานมึงใช้ด้วยยังไม่หมดเลย
    การเมืองทำมันไม่แยกแยะ เลยจะล้มประเทศ มันรู้ว่าคนไทยขาด
    ความสามัคีประเทศก็ล้มมันเลยโย้นเศษเงินมาให้คนไทยกัดกันเอง
    นักการเมืองไม่มีคนดีมีแต่เจ้าพ่อ เจ้าพ่ออ่าง เจ้าพ่อบ่อนไก่ จะเอาอะไรมาดี

ในหลวงเราดีกว่าแน่นอนที่สุด ฝนไม่ตกยังสั่งฝนได้ ดินปลูกอะไรไม่ขึ้นยังเป็นป่าฝืนใหญ่ได้ หยุดเพื่อนในหลวงดีกว่าครับ

แต่ผมว่าน่าจะเป็นตำรวจ
    จากท.ทหาร
  • เบื่อกับไอ้คนพูดว่า คนไทยฆ่ากันเอง โดยไม่ได้ดูว่า เหตุการณ์มันเป็นอย่างไร เกิดอะไร ใครทำอะไร
    คนไทยไม่ฆ่ากันเอง หรือจะให้ไอ้เหี้ยแดงมันฆ่าอยู่ฝ่ายเดียว
    อย่าดีแต่แสดงความคิดเห็นที่ดูดี แต่ปฏิบัติไม่ได้
  • แล้วไม...ผู้ออกความเห็นมีแต่ผีเน๊าะ....
  • มีแต่คนสะใจ คนเลวควรได้รับผลกรรมที่ทำไว้

พวกควายแดงตัวอื่นก็ดูไว้เป็นตัวอย่าง ทำเลวไว้ก็รอรับผลกรรม

ชดใช้ในชาตินี้แหละครับ
  • คนเหิ้ยๆมักจะตายยาก คนดีๆมักจะจากโลกไป
  • เศษ.แดง หย่อนขาเข้าไปในนรกครึ่งตัวแล้ว

จากยมบาล ..
  • ตายซ๊ะ สงสารแต่ลูกสาว ของมัน สงสารที่มีพ่อ ที่...ไม่รู้จักคำว่าพอเพียง
  • http://www.prachatai.net/journal/2010/04/28963 โครตโหด
  • เมื่อคราวที่แล้วรัฐบาลสมชายตายกี่คนบังคับให้เค้าออก ตอนนี้ตายกี่คนแล้วรัฐบาลก็ไม่ลาออกซะทีทำไมหน้าด้านจัง
  • กรรมตามทันแบบเขาว่าเนาะยุ่งกะโรงบาลดีนักพอตัวเองป่วยแทนที่จะได้เข้ารพ.จุฬาดันเข้าไม่ได้เพราะติดบล็อกตัวเอง เออเนาะกรรมหนอกรรม เห็นอดีตนายกนอมีนีสมัคร เขาเคยสาบถสาบานว่าถ้าเขาทำอย่างงี้ คิดอย่างนี้ขอให้ต้าย ขอให้ตายภายใน 3วัน 7 วัน ไม่น่าเชื่อ ต่อมาไม่นานขาก็ตาย น่าคิดนะ
  • :064:เห้ออออออ นี่มันอะไรกัน เราไม่ใช่คนไทยแล้วใช่มั้ย

เห็นคนไทยด้วยกันเองถูกฆ่า ถูกกระทำแบบต่ำทราม

ยังมีหน้ามาเชียร์ว่าถูกแล้วดีแล้ว มีความคิดกันแค่นี้หรอคับ

แทนที่จะเสียใจกัน กลับชอบ ถ้าเป็นญาติเป็นครอบครัว

ของพวกคุณ คุณจะคิดแบบนี้มั้ยคับ ไม่ว่าจะเสื้อสีไหน

เหลืองหรือแดง ถ้าเค้าตายเค้าก้อยังเป็นคนไทยคับ

ทุกคนมีอุดมการของตัวเองคับ จะไปด่าความคิดเค้าผิดก้อไม่ได้คับ

เวลาเหลืองทำก้อใช่ว่าจะถูกต้อง บ้านเมืองก้อเสียหายเหมือนกันคับ

แล้วรัฐบาลก้อทำไม่ถูกใช้ปืนจิงยิงประชาชน ผมว่ามันทรามจิงๆคับ

แต่เสื้อแดงก้อทำความเดือดร้อนผมเข้าใจ แต่ผมว่ามันก้อรุนแรงไปคับ

ยุติการใช้ความรุนแรงก่อนดีกวาคับ ก่อนที่จะให้เค้ายุติการชุมนุม เรื่องจะได้เบาลง

ลองคิดดูนะคับถ้าเป็นพ่อแม่ญาติพี่น้อง ของคุนแล้วมีคนมาพูดแบบนี้กับคุน

คุนจะคิดยังไงคับ อย่าดูถูกเหยีดหยามคนอื่นเลยคับ

***จะเหลือง จะแดง ก้อคนไทยทั้งนั้นแหละคับ***
  • โชคดีผมไม่มีญาติเหี้ยเหมือนไอ้แดง ยังไงก้ไม่นับญาตครับ ต้องรอให้ไอ้พวกการ์ดแดงมันเอาอาวุธสงครามย้งทหารให้ตายหรือครับ ผมว่า ทหารเค้ามีสิทธิ์ปกป้องตัวเอง ถามกลับว่า ถ้าคุณมีพ่อแม่พี่น้องที่เป็นหทาร แล้วต้องปฏิบัติหน้าที่ คุณจะบอกพ่อแม่พี่น้องของคุณหรือเปล่าว่า การ์ดแดงมันใช้อาวุธ เราเป็นหทารไม่ควรใช้อาวุธตอบโต้หรือเปล่า คุณจะบอกพวกเค้ามั้ย ว่าถ้าเสื้อแดงมันยิง ก็วิ่งหนีซะจะได้ไม่เกิดเรื่อง หรือไม่ก็ปล่อยให้มันยิง จะได้เป็นวีรบุรุษหลังจากตายไปแล้ว

คุณได้เห็นหรือเปล่า พวกเสื้อแดงตรงดินแดง มันเถื่อนแค่ไหน ชาวบ้านรวมทั้งคนทำงานแถวนั้น เค้าระอากันจนไม่รู้จะว่าอย่างไรแล้ว วันนี้ ก็ลากทหารที่ขับรถไปตรงนั้น รุมทำร้าย และยิงหทารไป 1 นาย คุณได้ช่วยทำอะไรที่เป็นประโยชน์บ้าง

ผมอยู่แถวบางกะปิ วันดีคืนดี พวกแดง ก็ขับทั้งรถปิ๊กอัพ ขับมอเตอร์ไซต์บีบแตรข่มขู่ชาวบ้าน ขบรถวนไปทั่ว เหมือนบ้านป่าเมืองเถื่อน กร่างเหมือนพวกกุ้ยอันธพาล คนทำมาหากินสุจริตก็เดือดร้อน

หรือคุณมีทางออกที่ปฏิบัติได้จริงละครับ อย่าดีแต่พูด เอาวิธีที่มันทำได้จริง ไม่ใช่แค่ในอุดมคติ อย่าบอกนะ ว่าให้เจรจา ความคิดแบบนี้มันปัญญาอ่อนเกินไป พูดง่าย แต่เป็นไปไม่ได้ในทางปฏิบัติ หรือไม่ก็ปล่อยให้พวกเสื้อแดงมันป่วนแบบนี้ไปเรื่อยๆ จนเศรษฐกิจของประเทศพังพินาศย่อยยับ เสื้อแดงจะทำอะไรก็ได้ เพราะเค้ามีสิทธิมนุษยชนที่ทำได้ ตามกฎหมาย

อย่าบอกว่าแดง หรือเหลืองเลยครับ ผมไม่ใช่ทั้งสองสี แต่ทุกวันนี้ พวกเสิ้อแดงล้ำเส้นเกินกว่าที่ทุกคนจะยอมให้เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆได้ อย่างเดียวที่ทุกคนต้องการ คือจบให้เร็วที่สุด มันเดือดร้อนกันเกินกว่าที่จะยอมรับได้แล้ว อย่าให้คนที่ทำมาหากินโดยสุจริตด้วยเรี่ยวแรงที่มีอยู่ต้องเดือดร้อนจากพวกรับจ้างมาทำชั่วเลยครับ
    ถ้ายังถือว่าเป็นคนไทย ก็ควรมีจิตสำนึกมากกว่านี้ ไม่งั้นก็ไปถมทะเล สร้างแผ่นดินรัฐไทยใหม่เอาเอง อยากได้กฎเกณฑ์อย่างไรก็ไปกำหนดกันเอง จะไม่มี่ใครว่าอะไรเลย

กำลังจะมีคนตกงานอีกเป็นแสนคน ซึ่งเกิดจากการกระทำของพวกเสื้อแดงในครั้งนี้ ผมอยากถามว่า คุณเข้าไปรับผิดชอบอะไรบ้าง พวกเค้ายังต้องกินต้องใช้ ยังต้องมีภาระในการส่งเงินให้พ่อแม่ ยังต้องสร้างฐานะ หลายคนมีหนี้จากการซื้อบ้าน หลายคนมีลูกที่ต้องส่งเสียเล่าเรียน หากพวกเค้าตกงานจะทำอย่างไร จะลำบากแค่ไหน

ขอร้อง ว่าอย่าออกความเห็นเหมือนคนไม่มีจิตสำนึก หรือมีสำนึกที่ฟังดูดี แต่หาความรับผิดชอบใดๆ ไม่ได้ มองคนรอบข้าง มองประโยชน์ที่แท้จรืงของสังคมส่วนรวม เนื้อร้ายบางทีก็ต้องจำใจต้ดทิ้ง ก่อนที่มะเร็งจะลามไปทั่วจนยากที่จะเยียวยาแก้ไข
  • ไอ้หมักตาย แผ่นดินสูงขึ้นเยอะ กูสาบแช่งแม่งเป็นเดือนเลย รอไอ้แดงตาย แผ่นดินก็จะสูงขึ้นอีก กูขอสองเดือน
    เมืองไทย น้ำไม่ท่วมแล้ว คนชั่วเริ่มตายไปทีละคน อีกไม่นาน แผ่นดินคงสูงปรี๊ดเลย เฮ่อๆๆ
  • สมัคร โผล่จากนรกฝากข้อคิดให้พวกเหี้ยแดง!

http://www.youtube.com/watch?v=7KbKtyyAueg&feature=player_embedded