ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เล่าสู่กันฟัง...พิทบลูผมบาดเจ็บ
  • คู่กรณีไม่เห็นตัว เริ่มจากปล่อยออกไปวิ่งในสวนบริเวณบ้านตามปกติพื้นที่เกือบสิบไร่ ผ่านไปหนึ่งชั่วโมงเลยออกไปดูเพื่อจะเรียกกลับเข้าบ้านเห็นมันนอนอยู่ใต้ต้นหว้า พอเรียกทีก็ผงกหัวที เอ๊ะทำไมไม่มา ออสงสัยกัดตัวเงินตัวทองอยู่สงสัยเฝ้าซากอยู่ เดินไปดูหน่อยสิ ไปถึงตกใจอย่างแรงเลือดนองไปหมดที่ขาสุนัขมีแผลกว้างถึงกระดูกอยู่สามแผล เห็นแผลคิดในใจใครเอามีดฟันมากูวะหรือมีคนแอบเข้ามาขโมยปลาเลยฟันมันเพราะจากบาดแผลรอยมีดชัดๆ ที่มันไม่ยอมลุกตอนที่เรียกเพราะมันไม่มีแรงและเสียเลือดออกมาก เรียกน้องชายเอารถออกด่วนพาไปคลีนิคแถวบ้าน คลีนิคไม่รับอีกบอกให้ส่งต่อโรงบาลสัตว์ดีกว่าเพราะแผลลึกและใหญ่มาก เลยไปโรงบาลสัตว์แทน ถามหมอว่ามันโดนอะไรหมอตรวจดูแล้วบอกไม่น่าใช่มีด เพราะแผลมีทั้งด้านนอกและด้านในผิดวิสัยการฟัน สุดท้ายมีอย่างเดียวคือตัวเงินตัวทอง แต่ทุกทีมันก็เคยกัดตายไปหลายตัวไม่น่าจะทำอะไรหมาเราได้ หมอบอกเป็นไปได้เพราะเล็บมันแหลมคมมากแสดงว่ามันคงตัวใหญ่มากเลยเล่นงานพิทบลูได้สาหัสขนาดนี้ บาดแผลก็ขาหน้าซ้ายเละเส้นเลือดใหญ่ขาดเสียเลือดมากต้องเย็บทั้งด้านนอกและด้านในคือเย็บสองชั้นที่สำคัญหมอบอกน้ำลายตัวเงินตัวทองมีเชื้อโรคอาจส่งผลกับแผลถ้าเย็บแล้วเส้นเลือดใหญ่ไม่ลงไปเลี้ยงขาอาจทำให้ขาเน่าได้ กลับมานั่งวิเคราะห์เกมมันพลาดท่าได้ไงทุกทีกัดกัน ไม่เคยแพ้ผิวก็ไม่ระคาย ขนาดงูเหลือมตัวเท่าน่องยังกัดซะศพไม่สวยเลย ออนึกออกแล้วทุกทีมันกัดกันบนบก คราวนี้มันกัดกันในดงหญ้าที่มีน้ำทำให้เสียเปรียบขาดความคล่องตัวเลยทำให้บาดเจ็บสาหัส
  • หายไวๆนะครับ
  • ยังไงก็ขอไห้หาย ดี เเละ หายไวไว ครับ สู้ๆ
  • ขอให้น้องหมาหายไว้ๆๆๆนะค่ะ
  • หายไวๆเด้อ
    หมานักรบ:060:
  • :024:โทษทีคับผมอยากทราบว่าหมาพี่สายไหนคับใช่หมาเเดงหรือเปล่า...ขอให้หายไวๆนะคับ..
    viospitbull
    ไฟล์แนบ
    DSC04176.jpg 54K
  • หายไวๆนะครับ
  • หายไวๆนะนี่แหล่ะพิทบูล..................สุดยอด
  • ถ้าเจอตัวเงินตัวทองที่ใหญ่กว่า แรงมันเยอะครับ เอาไม่อยู่หรอกครับ
  • หมาแดงครับ ลูกบีเอ็ม หลานไทยเกอร์
  • สงสัยทำไมเล็บมันคมจัง แผลยังกับโดนมีด
  • พลาดไปหน่อย ไว้แก้ตัวงานหน้า เจอกันอีกทีพิทบูลน่าจะระวังตัวมากขึ้น 555
  • ตัวเงินตัวทองฟันคมมากครับ

หมาที่บ้านเคยโดนเหมือนกันแต่ไม่ใช่พิทบลู มันลงไปเล่นน้ำแล้วโดน แถวๆ โคนหางกับก้น เย็บไปหลายเข็มเลย

ปล.พยายามรักษาแผลให้สะอาดนะครับ เพราะของผมแผลอักเสบไปหลายวันเลย
  • มีรูป มั้ยคับ อยากดูแผลคับ
  • เอาใจช่วยครับ หายไวๆ นะครับ
  • ไปเจอรูปนี้มา ดูเล็บมันสิ
    ไฟล์แนบ
    kkkk.jpg 40K
  • รูปล่างนะครับ สองรูปบนไม่เกี่ยว ถ้ารูปไม่เหมาะสมลบให้ด้วยครับ