ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยหน่อยครับพี่ๆ
  • หมาที่บ้านมันใส่สายจูงแล้วไม่ยอมเดินคับ

มันวิ่งอย่างเดียวเลยพอมีวิธีให้มันเดินรึอยู่นิ่งๆบ้างไหม

ตอนนี้อายุ1ปีกว่าแล้ว
  • พา ออกบ่อยๆครับ แล้วคอยดุ มันเวลาวิ่งต้องรั้งไว้ ช่วงแรก ๆบ่อยๆเข้าจะค่อยๆหายไปเองครับ

หมาผมก็เป็นเหมือนกัน แรกๆ กระชากพาวิ่ง อย่างเดียว แบบว่า มันตื่นเต้น ดีใจ เหนื่อยก็หาย

ใครมีวิธี อื่น แนะนำ ด้วยนะครับ พอดีผม แค่ พื้นฐาน นะครับ อยากรู้เหมือนกัน
  • เป็นปลอกคอ แล้วมีสายจูงใช่ไหมค่ะ ลำบากในการควบคุมนะค่ะ
    เอ๋ใช้โซ่คล้องคอ แล้วใช้สายจูง เวลาน้องหมาวิ่งหรือลากเรา โซ่จะล็อค
    ทำให้บังคับได้ง่ายขึ้น หลัง ๆ ถ้ากระตุกโซ่เป็นอันรู้แล้วว่าจะโดนล็อคคอ
    ใครมีวิธีอื่น แนะนำด้วยนะค่ะ มือใหม่หัดเลี้ยงค่ะ
  • กระตุกโซ่ ครับ กระตุกแรง ๆๆ จนเค้ารู้น่ะว่าเดินตามมาพอจะวิ่งนำกระตุกอีก
  • เจ้าโชค......หรือเปล่าน๊า........
    ฮิ ฮิ ฮิ :m038::m038::m038::m038::m038::m038:
  • มีมันอยู่ตัวเดียวพี่เหมียวอิอิ