ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อายุ7เดือนตัดหูใด้ป่าวคับ
  • ใม่ทราบว่าอายุ_7เดือนยังตัดหูใด้ป่าวคับ
    ตอนนี้หูนยาวมากอยากแต่งหล่อ
  • มารอดูคำตอบด้วยคนคับ
  • อยากรู้เหมือนกัน
  • ตามที่เคยถามหมอมานะครับ 7 เดือน หรือ จะ 1ปีก็ตัดได้ แต่จะมีปัญหาเยอะ
    กระดูกที่ใบหูของหมา ยิ่งอายุมากขึ้นมันก็จะแข็งมากขึ้น เย็บแผลยาก และแผลก็หายช้า
    ถ้าเย็บแผลไม่ดี แผลก็จะเปิด ได้ง่าย ดูแลแผลผ่าตัดยาก

สรุปก็คือ ตัดได้แต่ไม่แนะนำครับ
  • หมาโตน้ำหนักไม่เกิน 30กก. ยังตัดได้อยู่ครับ (แต่ไม่แนะนำนะครับ เหตุผลเดียวกับคุณ "yeekub")
  • ได้เเต่ สุนัขจะเจ็บมากเลยครับ
    เป็นการทรมานมันอ่ะครับ
  • อายุเยอะอย่าตัดเลย สงสารมัน ปล่อยยาวก็สวยดีนะ เวลามีเสียงแปลก ๆ หูมันก็จะตั้ง
    เวลาวิ่ง หูมันก็จะลู่ไปข้างหลัง เหมือนไม่มีหูเลย
    นิ่มด้วย