ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หงุดหงิดและโครตเซง
  • :016: ขอระบายหน่อยนะครับพี่ๆ วันนี้ผมได้เห็นสิ่งที่หายไปนานกลับการที่ผมนำหมาเข้ามาเลี้ยงในบ้าน เมื่อสายๆผมลงไปให้อาหารเจ้าสนิมเสร็จ ผมกะรดน้ำต้นไม้ต่อสนิมกะวิ่งเล่นของเค้าไป พ่อผมลงมามันดีใจมากไปกระโดดใส่ และพ่อผมกะเล่นกลับสนิมดี พอเดี๋ยวเดียวเท่านั้นได้ยินพ่อเสียงดัง หันไปดูซิตบหน้าสนิทซะหันเลย พอถามเค้าบอกว่ามันกัด ผมเข้าใจนะครับว่ามันกัดแต่อาการกัดของมันคือมันเล่นแต่คงจะสนุกมากไป แต่ผมว่าที่พ่อผมทำมันแรงไป เป็นกลับหมาผมมาสองตัวแล้ว สนิมเป็นตัวที่สอง ถ้าเป็นหมาที่พ่อผมเอามาเค้าจะเอ็นดูมันมาก เลี้ยงหมายิ่งกว่าลูก ตอนนี้สนิมมันซึมเรียกไม่มาหา ผมไม่รู้จะทำไง หมาแค่ 2 เดือนไม่น่าจะทำแบบนี้เลย เค้าบอกเป็นแบบนี้จะส่งไปโรงเรียนฝึกหมาk9 ขอคำแนะนำทีครับว่าผมควรทำไงเพราะตอนนี้หน้าพ่อผมยังไม่มองเลย สุดเซง :002:
  • ก็ให้เค้าส่งไปสิครับ ดีออก
  • อย่ารักหมากว่าคนในครอบครัวคุณ
  • นั่นพ่อมึงนะ ไอ่สัส
    มึงเอาเรื่องแค่นี้มาเทียบกับพ่อมึงเหรอ ไอ่ระยำ
    มึงไม่มีพ่อคนนี้ มึงไม่มีสิทธิ์ เกิดมาเลี้ยงหมาเฮี้ยๆด้วยซ้ำ ไอ่กร๊วก
  • ถ้าลำบากมาก ก็ให้เขาไปซะ จะมาดีกว่าแก้วสองดวงได้ไง รู้ไหมแก้วสองดวงคือใคร พ่อและแม่ ไง อย่าเห็ฯหมาดีกว่า น่าจะคิดเป็นนะ
  • 2 เดือนเนี่ยนะ :o067::o067::o067:
  • ไอ้โอถ้ามึงยังไม่เลิกเอาชื่อกูไปแอบอ้าง เดี๋ยวมึงโดนกูแน่สัด
  • 2เดือนยังทำไรไม่ได้เลย อย่าไปเลี้ยงมันเลย
    เลี้ยงตัวเองคงยากเเล้วหละ ไหนจะเลี้ยงพ่อง แม่ง ตอนแก่เฒ่าอีก
    เบสิกความเป็นมานุสสสสสสมีบ้างไหมมมมมมมมม
  • หมาก็คือหมา มันไม่ใด้ทำให้คุณเกิดมาสะหน่อย เอาพ่อไว้สิครับ
  • รีบค้นหาวิธีเลี้ยงหมาที่ถูกต้องมาอ่านด่วน--ในเวบนี้ก็มี

คุณต้องเลี้ยงให้มันมีลำดับความสำคัญในบ้าน น้อยสุด ท้ายสุด ในครอบครัว
  • เด็กน้อยเอ้ย
  • หมาเด็กมันก็กัดเป็นธรรมดาหล่ะ
    ไม่ให้มันกัดก็ดุมันเดะ แต่ถ้าตีมันมากมันจะกลัว
    เรียกไม่หา ต้องใช้เวลาเยียวยาหัวใจหมาน้อยหลายวันหน่อยก็ดีเอง
  • ฟายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเอ้ย
  • ใจเย็น ๆ คะ...2เดือนเองเค้ายังไม่รู้เรื่อง
  • เหอๆกุยังไม่มีหมาหวะเลยไม่รุ้แต่เป็นกุนะกุเลือกพ่ออะ ไม่มีหมาแต่กะเจือกเข้ามาดูมาอ่านแมร่งทุกวันแปลก
  • บอกตรงๆนะ น้องไม่เหมาะกับเลี้ยงหมา

เพราะดูแล้ววุฒิภาวะ ยังไม่พร้อมมากๆ

ไงขายไปก่อนเหอะ

ไว้เรียนจบ ทำงาน มีเงินเดือน มีความรับผิดชอบมากกว่านี้

ก็ค่อยหามาเลี้ยงใหม่

หมาเดี๋ยวนี้หาง่ายมากๆ แต่การเลี้ยงหมาให้ได้ดีนั้นยากส์มากๆ
  • มึงก็ไปหาปืนมากะบอกนึงนะ แล้วก็กรอกปากตัวเองแล้วเหนี่ยวไกเลย รับลองหายเซ็งเลยไอ้สัส
  • โอ้ย น้าผี โหดมากเลย อย่าแนะนำแบบนี้ดิ๊
    อยากเลี้ยงอะ ขอได้มะ