ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การให้อาหาร
  • อายุ2เดือนเริ่มให้กินซี่โครงไก่สดๆจะเป็นอย่างไรบ้างมีความรู้สึกว่ามันจะเบื่ออาหารเม็ด
  • อยากรู้เหมือนกันคับ 2 เดือนกว่าๆเหมือนกันคับ ถามเพิ่มนิดนะคับ โครงไก่ต้มเปื่อยๆ กับทอดกรอบๆอันไหนดีกว่ากันคับ
  • แต่ที่แน่นะกินสดๆนะพี่เขาแนะนำมาอย่างนี้แรกๆก็ไม่ค่อยกล้าให้กินเท่าไหร่แต่มันกินใด้ไม่เป็นอะไรเลยกลับเบื่ออาหารเม้ดซะอีก
  • พวกโครงไก่ระวังกระดูกนะครับเพาะกระดูกมันอาจจะให้กะเพาะเป็นแผลได้ครับ หมาของผมสองเดือนสิบกว่ายังให้อาหารเม็ดผสมเนื้อซีซ่าเลยครับเพราะว่าเค้ายังเด็กคิดว่าระบบการย่อยยังไม่สมบูรณ์กครับ ส่วนทอดกะต้มเปื่อย ผมว่าต้มเปื่อยจะดีกว่าครับ
  • ขอบคุณพี่ผีนะครับ
  • เริ่มสับสนแล้วสิสำหรับนักเลี้ยงมือใหม่อย่างเราอยากให้พี่ๆผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยสำหรับลูกสุนัขวัย 2 เดือนเศษจะเป็นพระคุณค่ะ
  • ให้อาหารปกติดูค่ะ
    ถ้าเค้าไม่ชอบลองเปงเนื้อไก่กับข้าว
    เผื่อเค้าจะกินได้แต่
    อย่าให้กระดูกเลยค่ะ
    รอไปอีกสักห้า หก เดือน น่าจะ
    ให้กินได้
    เพราะกระดูกไก่เวลาแตกแล้วมันจะแหลมๆ
    ทิ่มพุ่งน้องเค้าอ่าค่ะ
  • ให้กินใข่ต้มคลุกอาหารแรกๆทานใด้ชอบหลังๆมานี่เมินจ๊ะไม่สนแล้ว(ให้แต่มื้อเช้า)