ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต่อ 1552 Pitbullzone คนเลี้ยงพิทบูลช่วยออกความเห็นด้วยครับ
  • :o001:ช่วยอ่านประวัติพิทบูลด้วยนะครับ มันคือสุนัขยอดนักสู้ครับ Guestแสดงความคิดต่อความคิดเห็นของพี่มาร์คครับ :o019: มันต้องสู้ แล้วจากหัวข้อหัวข้อ 1512 น้าที่เอาวัวมาผูกบอกว่ามันไปใกล้วัวก่อนครับ แล้ววัวก็ดีดมันกระเด็น มันก็เล่นเลยครับ หรือ Guest ก็เข้าไปดูโกลเด้นโซนก็ได้ครับ จะได้สบายใจ จะได้ไม่ว่าคนอื่นเลี้ยงสุนัขไม่เป็น(1552ให้มันสู้แต่อย่าให้ถึงตายเลยครับ):o030:
  • Guest.....อีกแล้ว..:o053: :o028:
    ไฟล์แนบ
    chelsea-New-5.jpg 45K
    chelsea-New-00.jpg 46K
  • ตามไม่ทันกระแสครับ เก็บร้านเสร็จค่อยเข้าเน็ตฯครับ (คนกลางคืน):o030:ขอโทษครับที่ไม่สุภาพ แต่ผมเลี้ยงพิทบูล สุดยอดนักสู้ตลอดกาล:o019:
  • :o028:ไม่ต้องกัดแค่เห่าก็ตายแล้วครับ ขอบคุณครับ karumy RAMA3 นิ่ละครับพิทบูล:o023:
  • ผมเลี้ยงพิทบูลนะครับ คุณGuest ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วย ผมตื่นสายๆ แต่ยังไงตอบแน่นอนครับ ขอโทษพี่มาร์คด้วยครับที่ไม่สุภาพ (ผมคิดว่าเสียสายหมาหมด ถ้าคิดอย่างคุณGuest)
  • ออกความเห็น ถกเถียงกันได้ ใส่กันเต็มที่เลย มันส์ดี ผมก็ชอบ เอาไว้อ่านเล่นแก้เซ็ง :005:
    แต่ เถียงสู้ไม่ได้ อย่าใส่อารมณ์ อย่าโกรธ และอย่าทะเลาะกันนะครับ :063:

ยินดีต้อนรับเข้าสู่เมืองคาวบอย ดวลกันด้วยคีย์บอร์ด ฮ่าๆๆๆ :030:
  • แนะนำให้ใส้ที่มัดปาก ที่มีขายตามร้านอุปกรณ์สัตว์เลี้ยงทั่วไปครับ
    มีหลายขนาดให้เลือก เวลาออกนอกบ้านก็ใส่ให้หมา
    สบายใจกว่าครับ...มีปัญหามาแล้วมันไม่คุ้มเสียครับ
    จากประสบการณ์ครับ
  • กำ..........คาวบอยดวลกันด้วยคีบอร์ดเหรอพี่มาร์ค 555555555555555555555 ต้องไปหาซื้อซองใส่ค่บอร์ดแล้น ฮา.........
  • เอ่อ ผมว่า ให้มันกัดได้ไม่มีปัญหานะครับ แต่อย่าให้ถึงตายเลย สงสารมัน แค่ตอนมันดิ้นไม่ได้แล้วเราแยกมัน มันก็เข็ดขี้หดตดหาย ไปแล้วล่ะครับ

ยิ่งหมาไทยยิ่งจำฝังใจ หุหุ เคยเห็นแล้วที่บ้านกู๋ ไม่มีรั้วเหมือนกัน หมาข้างบ้านเข้ามาแอบกินเศษไก่ มันเห็นก็งับเลยแล้วพอดีเลี้ยงไว้ 2 ตัวผู้เมีย

มันก็เลยชะตาขาด ก่อนตายมันชัก แหง่กๆๆ ยังติดตาอยู่ น่าสงสารมันครับ กัดได้แต่อย่าให้ถึงตายเลยสำหรับผม บางคนไม่เคยเห็นหมาตายต่อหน้าต่อตา

อาจไม่รู้หรอกว่ามันติดตายังไง ถ้าลองคิดว่าเหมือนเรากำลังโดนอยู่ เราคงคิดในใจว่า ถ้ากูรอดกลับไปกูคงไม่มาอีกแล้ว น่าจะคิดไได้ประมาณนี้นะครับ
  • ผมแสดงความคิดเห็นของคุณ picpatong ในกระทู้ของคุณ 1512 ที่ว่าเลี้ยงหมาแล้วมาคิดว่า เปลืองอาหาร
    ไม่ทราบว่าคุณคทายุทธ ศิริบูรณ์ 114 หมู่ 3 ต.ฟ้าหยาด อ.มหาชนะชัย จ.ยโสธร แต่ตอนนี้อยู่อุบลฯ เป็นญาติกันกับPICPATONG หรือเป็น คน คน เดียวกันกับPICPATONGหรือปล่าว..... เห็นว่าเดือดร้อนแทนกัน เหลือเกิน จนต้องออกมาตั้งกระทู้ใหม่
    นี่PITBULLZONE not GoldenZone ผมทราบดี แล้วสุนัขพันธุ์นี้ก็มีวิธีเลี้ยงอยู่ ๒ วิธี คือวิธีที่ถูก และวิธีที่ผิด
    ในส่วนตัวแล้วผมคิดว่าสุนัขพันธุ์นี้ ถ้าบ้านไหนไม่มีรั้วรอบขอบชิด ก็ไม่เหมาะที่จะเลี้ยงพันธุ์นี้ เพราะเป็นสุนัขอันตราย
    เลี้ยงได้แต่ก็ต้องควบคุมตลอดเวลา
    จะเดินไปไหนในที่สาธารณะก็ต้องมีสายจูง เจ้าของก็ต้องพกไม้งัดติดตัว หรือจะใส่ตะกร้อก็ได้
    เพราะชาวGoldenzone เอ้ย!! Pitbullzone ไม่ใช่กลุ่มที่เป็นคนเห็นแก่ตัว
    คือว่าง่ายๆ ว่า เจริญแล้ว ทั้งสุนัขแล้ว เจ้าของ
    ผม กะ คุณก็มีจุดยืนกันคนละจุด ผมยืนอยู่กรุงเทพ ส่วนคุณ คทายุทธ ศิริบูรณ์ 114 หมู่ 3 ต.ฟ้าหยาด อ.มหาชนะชัย จ.ยโสธร ยืนอยู่อุบล วงเล็บมีปืนด้วย
    มีจิตใจ และความคิดเห็นกันคนละแบบ เสียใจด้วยที่เราหลงใหลในสุนัขพันธุ์เดียวกัน แต่.....มีวิธีเลี้ยงกันคนละแบบ
  • คนละคนครับ ไม่ไช่ญาติ ยังไม่เคยรู้จักครับ แต่ผมไม่เคยว่าใครเลี้ยงหมาไม่เป็นครับ คือเลี้ยงพิทบูลคนเลี้ยงเขาก็อยากไห้มันสู้เป็นธรรมดา เพราะมันคือพิทบูลครับ
  • คงคล้ายกับ เลี้ยงหมอสี เจ้าของร้านว่าถ้าหัวไม่โต สีไม่แดง เขาเอาทิ้งเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    06112008(052)4.jpg 38K
  • ต้องขอโทษคุณken และ คุณ Picpatong และทุกคนด้วยครับ
    ที่ลัดธิของผมมันอาจจะดู บ้าๆบอๆ มีความคิดแตกต่างกับคนอื่นทั่วไป
    ...คือรักสัตว์ รักชิวิตทุกชีวิต ไม่กิน ไม่ฆ่า ขนาดยุงกัดยังไม่ตบเลย แบ่งเลือดให้มันกินจนอิ่ม เพราะความคิดที่ว่าถ้าลูกหลานเรา , คนที่เรารัก หรือเรา ต้องมาหิว หรือเจ็บปวด หรือ ต้องมาตาย บ้างคงไม่ดีแน่.... เพราะผมเคยเสียใจแทบขาดใจ กับเรื่องแบบนี้มาแล้ว
    ผมเป็นมังสวิรัติครับ อาจจะมีความคิดที่บ้าๆบอ ไม่เหมือนชาวบ้าน
  • :o030:ต้องขอโทษด้วยเหมือนกันครับ คือผมแค่ไม่อยากให้คิดว่าคนเลี้ยงพิทบูลเป็นคนชอบทำลายครับ :o030: ไม่มีอะไรมากครับ :o028:โดนด่ามันดีครับ เข้ากับการเมืองดี:o023:ต้องขอโทษทุกๆคนด้วยนะครับ:o030:
  • :o030:ขอโทษคุณ Guest ครับ คือความคิดผมกลัวพิทบูลจะกลายพันธุ์:m015:แค่นั้นละครับ ขอโทษอีกที่ครับที่แรงไปครับ กลัวคุณ Guest ไม่มาแสดงความคิดเห็นก็เลยแรงไป ขอโทษครับ และขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ เรื่องหมากัดกันผมก็ไม่ชอบครับ แค่ให้ใจมันสู้ก็พอครับ ก็เหมือนคนถึงเวลาสู้ก็ครับ (สบายตัว:o062:ละครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ)
  • :o001:คือผมอยากให้แสดงความคิดเรื่องเลี้ยงพิทบูลให้สู้หรือไม่ให้สู้ ถึงจะดีครับ :063:
  • นี่แหละหนา
    สังคม สุภาพบุรุษพิทบลู

เยี่ยมครับ

กล้าเปิดเผย ก็ต้องกล้ารับความจริง
  • :o034:เปลี่ยนเรื่องดีกว่าครับ ต่อ1571 :o046: