ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หลังถุงอาหาร F1 มีอะไร
  • ต้องขอบอกก่อนว่าผมทำงานเกี่ยวกับอาหารสัตว์อยู่ที่นครปฐมเป็นสัตว์เศษกิจ(หมู ไก่ เป็ด วัวฯ)ก็จะรู้เรื่องส่วนผสมของอาหารและวิธีทำหลังถุงอาหารจะมีบอกถึงส่วนผสมของอาหาร แต่ จะมีคำว่าและหรือ เช่น ใช้ไก่ผงและหรือไข่ผงเป็นต้นที่เขาเขืยนแบบนี้ก็เพราะว่าวัสถุดิบตัวไหนที่ถูกที่สุดก็จะนำมาใช้เพื้อลดต้นทุนในการผลิตมาดูที่ถุงอาหาร F1 กันบ้างจะไม่มีคำพวกนี้เลยคงไม่ต้องบอกนะว่าทำไม:063::062:
  • ถึงคนที่เห็นแก่ตัวอยากได้ของดีแต่ไม่ลงทุนบ่นแบบนู้นแบบนี้ว่าอารหารแพงคุณลองไปดูอาหารที่คุณภาพเท่ากัน (DOGKIN) ว่าเขาราคาเท่าไร 15โ ล 960บ. กับ F115 โล 830บ.คุณยังบ่นกันประเทศชาติถึงไม่เจริญ
    ผมไม่ได้อะจากบทความนี้แต่อยากให้นึกถึงใจเขาใจเราบ้าง
    ผมบอย-0807727293 ใครมีปัญหาโทรมาไม่เคยแอบด่าใครรับหลัง:016:
  • (DOGKIN) 18โ ล 980บ. ตก 1 kg.= 54.44
    F115 โล 830บ ตก 1kg. = 55.33
  • :o018:คุณบอยคับ

ร้านที่นครปฐมชื่ออะไร

ในตัวเมืองหรือป่าวคับ

จะได้ไปอุดหนุน F1:m029:
  • จะกินอะไรดี(การเลือกอาหาร)
    วันนี้ขอพูดถึงการเลือกอาหาร พอดีอ่านบทความเก่าๆของคุณ ทรงพล เห็นว่ามีประโยชน์ จึงนำมาให้

อ่านกันเพื่อจะได้นำไปเป็นแนวทาง เผื่อเวลาจะซื้ออาหารถุงใหม่ จะได้สังเกตุข้างถุงบ้าง...
    ถ้าคุณเดินเข้าร้านขายอาหารสุนัขที่เปิดขายอยู่เกลื่อนเมืองทุกวันนี้ คุณจะพบความตระการตา
    หลากหลายสีสวยของถุงอาหารสุนัข มีให้เลือกหลายราคา จะเอาแบบไหนรุ่นไหนมีหมด จะเอาของ
    นอก ของในก็มีให้เลือก มากจนเลือกไม่ถูก รักพิทบูลมากเลยอยากเลือกของดีๆหน่อย เห็นเขาเขียน
    ข้างถุงว่า premium grade ประมาณว่าของดี ของแพงพิเศษ ดีกว่าพวกเกรดธรรมดา ราคาถูกกว่างั้นเถอะ
    ถัดไปอีกหน่อยเห็นเขียน super premium ถ้าเดินลึกเข้าไปอีกมีหวังเจออาหารสุนัขประเภทอภิมหา
    ซุปเปอร์พรีเมี่ยม อมตะนิรันดร์กาลแน่ๆ มีอยู่ร้านหนึ่งคนขายเป็นอาเฮียแกพยายามเชียร์"เอานี่ๆ
    ยี่ห้อนี้ขายดี" "ยี่ห้อนี่ก็ดี หมากินดีนะ" "หรือจะเอารุ่นนี้ก็ได้ มีของแถม ซื้อหนึ่งแถมหนึ่ง"
    เป็นธรรมดาของคนขายยี่ห้อใดได้กำไรเยอะ ก็จะเชียร์ยี่ห้อนั้น ถ้าคุณไม่อ่านรายละเอียดข้าง
    ถุง คุณก็ต้องซื้อตามคำแนะนำของอาเฮีย "ซึ่งเขาไม่เคยเลี้ยงพิทบูลเลย"
    พิทบูลเป็นหมาเลี้ยงง่ายให้อะไรก็กิน ให้มากกินมาก ให้น้อยกินน้อย ไหนๆจะจ่ายแพงแล้ว
    ควรดูรายละเอียดข้างถุง premium ว่าควรมีองค์ประกอบอะไรบ้าง
    @ วัตถุดิบควรระบุแน่นอน ไม่มีคำว่า และ/หรือ เช่นบ้างทีใช้ข้าวพอข้าวแพงใช้ข้าวโพดแทน
    @ แหล่งโปรตีนต้องไม่ใช้กากถั่วเหลืองเป็นส่วนผสม
    @ premium grade จะมีเปอร์เซ็นของโปรตีนและไขมันสูง
    @ premium grade จะมีวิตามินและแร่ธาตุสูง
    @ พวกอาหารเจไม่ใช่ premium
    @ อาหารมีแคลเซี่ยมสูง จากวัตถุดิบมีกระดูกปนเยอะ(Meat and Bone )ไม่ใช่ premium
    @ premium ไม่ควรปรุงแต่งด้วยสี กลิ่น ทุกอย่างควรเป็นไปตามธรรมชาติ ของวัตถุดิบที่ใช้
    @ ประเภทใช้สารอาหาร วิจิตร พิสดาร เช่น พืชผลแปลกๆ ไม่ใช่ premium
    @ ประเภทลดแรกแจกแถม ซื้อ 1 แถม 1 premium grade เขาไม่นิยมทำกัน
    @ อาหาร premium grade จะต้องส่งผลให้พิทบูล มีสุขภาพดี ขนสวย มูลที่ถ่ายออกมาไม่มาก
    เป็นก้อนเก็บกวาดง่าย
    @ หรือท่านใดคิดว่ายังมีองค์ประกอบอื่นๆอีก ช่วยชี้แนะเป็นวิทยาทาน จักขอบพระคุณยิ่ง
    ถ้าอ่านแล้ว ก็ลองไปดู ข้างถุงดูว่าเป็นแบบไหนนะครับ ถุงต่อไปจะได้ซื้อของดีให้"พิทบูลตัว
    โปรด"ได้ถูกต้องนะครับ
  • อ้างอิง:ฝ่ายวิชาการ บ.เพ็ทเท็ค, Thomas Willard, Ph.D.
    ข้อความจาก PITMAX
  • ร้านหมอตั้มครับถนนนาสร้างประปานครปฐมครับ
  • จริงๆเเล้วไม่ได้บ่น f1 ยี่ห้อเดียวหรอกนะคุณบอย
    บ่นหลายยี่ห้อเหมือนกัน คุณมีส่วนได้ส่วนเสีย
    กับเค้ารึงัยครับถึงได้พูดจานักเลง เเจกเบอร์โทร
    เค้าไปทั่ว ก็เห็นว่าราคาน้ำมันลงเเล้ว ก็ลองถามดู
    ว่าไม่ลดลงบ้างหรืองัย คุณมาร์คเค้าก็มาอธิบายเเล้ว
    ก็เข้าใจ แต่ไม่ชอบคนพูดจาแบบคุณเลย พับผ่าดิ...

*** คนเคยบ่น
  • :o019::o045::o046:เอาอีกละ ไปก่อนดีกว่า :o049:
  • สรุปว่ายี่ห้อไหนดีล่ะครับ ผมกำลังจะเปลี่ยนถุงใหม่จะได้ซื้อถูก ช่วยแนะนำหน่อยนะผู้รู้ทั้งหลาย เด่นประโยชน์สูงสุดราคาปานกลาง
  • ผมก็ซื้อที่หมอตั้มเหมือนกัน
  • :001::001:ผมเด็กเฮียใช้ f1 อย่างเดียวเพราะของเข้าดีจริงๆใช้จริงถึงรู้ (DOGKIN) 18โ ล 980บ. ตก 1 kg.= 54.44
    F115 โล 830บ ตก 1kg. = 55.33
    ถูกกว่ากัน 1 บาทมันไม่ใช้ตังหรือครับ
  • ผมยอมรับได้ที่ ประเทศไทย นำเข้า เครืองคอมพิวเตอร์ และบรรดาเครื่องมือเครืองจักรไฮเทคทั้งหลาย เพราะเรายังผลิตเองไม่ได้
    แต่ผมทำใจไม่ได้ที่ประเทศไทยต้องนำเข้า อาหารสุนัข ที่ราคาแพงโคตรๆ ทั้งที่บ้านเราผลิตเองได้

อยู่อเมริกา ทำงานหนึ่งคืนรายได้ $80-150 ดอลล่าร์ อาหารหมาราคา $ 15-20 ดอลล่าร์ ทำหนึ่งคืนซื้อได้กี่ถุง ???
    อยู่ประเทศไทย ค่าแรงเฉลี่ยต่อวัน ไม่เกิน 350 บาท อาหารหมา ราคา 1,800-2,200 บาท ซื้อหนึ่งถุงต้องทำงานกี่วัน ???

ไข่พะโล้จานละ 25 บาทร้านหน้าปากซอย แตกต่างกันอย่างไรกับ จานละ 100 บาทที่กินในภัตตาคารหรูๆ
    ไข่ก็คือไข่ หมูก็คือหมู เครื่องปรุงเครืองแกงก็ตัวเดียวกัน แต่ทำไมราคาถึงแตกต่าง

เอฟวัน ไม่ใช่อาหารที่ดีที่สุดในโลก ไม่ใช่อาหารที่ราคาถูกที่สุดในโลก แต่มันเป็นอาหารที่ใช้นโยบายจิ๊กโก๋สุดๆในโลก :030::030::030:

ตั้งราคาจริงใจ จึงไม่ต้องลด ไม่ทราบว่าเห็นด้วยหรือเปล่าครับ :063::063::063:
  • :063::063::063:เยี่ยมไปเลยคับพี่มาร์ค ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน ยังเนียบเหมือนเดิมเลยคับพี่:063::063::063:
  • แล้วหายไปไหนมาต้องนานครับท่าน
  • 555+ ยังงัยก้อจะให้กิน F1 เหอ เหอ
  • เอฟ วัน เน้นเรื่องบำรุงกล้ามเนื้อหรือครับแล้วเรื่องขน สีขนหละ ครับ ช่วยด้วยหรือป่าว