ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้น้องหมาอ้วน
  • อยากให้น้องหมาอ้วนต้องบำรุงอะไรบ้างครับ
  • :004:ให้กินอาหารที่มีอัตราส่วนไขมันสูงๆ ครับ (แต่มากไปจะไม่ดีต่อสุขภาพนะครับ):004:
  • ให้ทานนมครับ ดีที่สุด แต่ต้องระวังนะครับเพราะหมาแต่ละตัวภูมิต้านทานไม่เท่ากัน
    บางตัวทานนมวัวได้ บางตัวต้องนมแพะ บางตัวนมเด็ก บางตัวก็ทานไ่ได้ท้องเสีย แล้วป่วยไปเลย
  • อายุมันเท่าไหร่อะครับที่บอกมันไม่อ้วน ทำวัคซีนรึยังถ่ายพยาธิรึยังครับทานอาหารเม็ดได้หรือไม่ถ้าได้ก็F1เลยครับสีม่วงอะ
  • หมากี่ เดือนแล้ว คับ

3-4 เดือน ขึ้นไป กินได้เลยคับ

อาหารเม็ดโปรตีน26เปอร์ขึ้นไป โครงไก่ กล้วย แครอท ไข่ต้มวันละฟอง
    รอดูได้เลยคับ ไม่นาน
  • จะอ้วนทำไมครับ งง เลี้ยงให้มันแข็งแรง สมบูรณ์ไม่ดีกว่าหรือครับ
  • เห็นด้วยกับคุณผี ข้างบน 100%
  • ขอบคุณครับที่ชี้แนะน้องหมาอายุ50วัน
  • อัดเนื้อ นม ไข่ อ้วนแน่ครับ

แต่ไม่เข้าใจจะให้เขาอ้วนทำไม สุขภาพอาจจะไม่ดี แถมขาจะเสียอีกต่างหาก