ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

meetingทีน่าจะมีบริจาคเลือดสุนัข
  • เมื่อวานผมได้พาหมาไปหาหมอตามนัดที่โรงพยาบาลเกษตรมา มีป้าคนหนึ่ง
    เดินมาหาผมแล้วบอกว่า ขอให้บริจาคเลือดให้หน่อย ไม่มีเลือดหมาป้าจะผ่าตัด(ซึ่งผมไม่รู้ว่าเปนโรคอะไร)
    แต่หมาผมบริจาคไม่ได้เพิ่งจะ6เดือนเอง เหนแล้วสงสารมากเลือดสำรองคงไม่มีแล้ว(มั้ง)
    เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ มันน่าจะดีไม่น้อยผมว่า
    ไฟล์แนบ
    re9.jpg 96K
  • เห็นด้วย 1 เสียงครับ มีประโยชน์ดีคับแต่ของผมแค่ 3 เดือนเอง
  • เห็นด้วยเหมือนกันครับนอกจากมีกิจกรรมที่สนุกสนานแล้วถ้าได้ช่วยเหลือส่วนรวมด้วยก็ดีนะครับ
  • เคยโพสเอาไว้หนึ่งกระทู่ไม่ทราบว่าได้อ่านหรือป่าว ตอนนี้รวบรวมได้ 2 ตัวแล้ว ช่วยๆกันหานะคะ
    เพราะว่ายุ้ยประสานงานกับทางโรงพยาบาลเอาไว้แล้ว เกิน 8 ตัวเขาจะออกมาให้บริการข้างนอกคะ
    ดีใจจังที่มีคนคิดเหมือนกัน

082-447-0757
    ไฟล์แนบ
    scan00012.jpg 107K
  • วอนผู้มีอำนาจจัดงาน ไว้ละกันครับ
    เดวคงจะมีสักงาน สาธุ
    หน้าตางามน้ำใจงามมากครับเจ้าของฟาโรห์
  • อยากบริจาคมาก:o002:
    เมตตาธรรมค้ำจุนโลก:o045:
  • เคยมีผู้จัดคิดที่จะรับบริจาคเลือดสุนัขในงานมิตติ้งเหมือนกัน แต่ก็ต้องล้มเลิกไป

เคยสอบถามคราวๆ ไปทางโรงพยาบาลเกษตร กับโรงพญาบาลสัตว์เอกชน
    ที่เคยเปิดรับบริจาคนอกสถานที่ มันต้องประกอบด้วยปัจจัยหลายอย่าง
    ทำให้ไม่ประสบความสำเร็จ คือ ต้องมีการตรวจผลเลือด ว่าสุนัขสามารถบริจาคได้หรือไม่
    แล้วจึงทำการบริจาค รวมถึงการออกนอกสถานที่แต่ละครั้ง มีค่าใช้จ่ายสูง
    ดังนั้น ทางโรงพยาบาล จึงขอยอดการันตี ว่าจะมีสุนัขร่วมบริจาคกี่ตัว ซึ่งคงไม่มีใครการันตีได้
    เพราะเป็นเป็นการร่วมบริจาคแบบสมัครใจ โครงการดีๆแบบนี้ จึงไม่ประสบความสำเร็จ

คงทำได้เพียงผู้มีจิตกุศล สละเวลา นำสุนัขไปบริจาค ตามโรงพยาบาลต่างๆ
  • เรียนทุกท่านคะ

ครั้งที่ฟาโรห์ไปบริจาค ตอนนั้นตั้งใจให้ อาเปี๊ยะ เพราะต้องผ่าตัดเนื่องจากเป็นมะเร็งที่ขาขวาคะ แล้วก็เลยได้คุยกะทางโรงพยาบาลเกษตรแล้ว ทางธนาคารเลือดบอกว่าเกิน 8 ตัว ก็จะออกไปรับนอกสถานที่คะ ก็เลยรับปากกะทาง ร.พ. เอาไว้ว่าจะพยายามหาน้องมามาช่วยบริจาค จะสะดวกที่ใหนหรือวันใหน รบกวนทุกท่านแสดงความคิดเห็นได้คะ 082-447-0757 ยุ้ยคะ
    ( ไม่ทราบว่ามีมาร์คจะเห็นกระทู้นี้หรือยัง อยากให้คัยสักคนเป็นต้นเรื่อง เพราะหนู Noname ไม่มีพาวเวอร์มากพอที่จะเป็นแกนนำได้คะ) หนูแค่อยากเห็นโครงการนี้เกิดขึ้นจริงๆ และทุกคนจะรู้สึกกับการได้ช่วยสังคมในครั้งนี้
  • คิดดี ทำดี สังคัม จะดีตามค่ะ
  • เราเคยพยายามแล้วครับ

แต่เขาไม่ให้ความร่วมมือ เขาบอกว่าไม่มีนโยบายออกไปรับบริจาคนอกสถานที่ครับ

ลองค้นดูที่กระทู้เก้าๆครับ ผมยังโมโหไม่หายมาจนทุกวันนี้