ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาหารเม็ดกับลูกหมา
  • ให้อาหารเม็ดอย่างเดียวลูกสุนัขจะได้สารอาหารครบเพียงพอหรือไม่ครับผมเสริมแค่นมกับไข่ต้มวันละ2ฟองอยากจะเสริมด้วยเนื้อย่างติดมันหรือคอหมูย่างไก่ย่าง 5 ดาวอะไรประมาณนี้เพราะส่วนตัวผมชอบ แต่กลัวจะติดใจไม่ยอมกินอาหารเม็ดตอนนี้หมา 2 เดือน 9 วัน กิน f 1 อยู่ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC005685.jpg 78K
  • อาหารเม็ดเพรียว ๆ ดีที่สุด และก็เพียงพอแล้ว (แนะนำ F1 เพราะราคาถูก คุณภาพคับแก้ว ส่วนของนอกคุณภาพพอกัน แต่ราคา 1 กระสอบ ซื้อ F1 ได้ 2-3 กระสอบ)
    ส่วนตัวเจออยู่ ตอนเล็ก ๆ คลุกเพิ่มให้สารพัด ทั้ง นม ไข่ ตับ เนื้อ ไก้ พอไม่คลุกไม่กิน ถ้าจะเสริม แนะนำให้แยกให้ต่างหาก หลังจากกินอาหารเม็ดแล้วจะดีฝ่า
  • ขอบคุณน้าผีครับ
  • :m001: วันนี้เจอน้าผีใจดีแต่เช้าเลยนะครับ :m030:
  • ถ้ามันกินอาหารเม็ดก็ดีอยู่แล้วครับ
    ของผมแฟนคลุกกับไข่ต้ม ฯลฯ
    ไปๆมาๆ เลิกกินแล้วอาหารเม็ดอย่างเดียว
    ต้องผสมตลอด
    เหนื่อยเลย

ไว้รอโตเต็มที่มีอดข้าวแน่ 555
    ตอนนี้ยังไม่อยากฝึกมัน เด่วมันผอม ตามใจมันไปก่อน:005:
  • มีอะไรเหรือก็ใส่ๆให้มันกินไป คนกิดได้หมาก็กินได้
  • แจ่มด้วยครับ ถ้าสั่งซื้อF1ผมอยู่ชัยภูมิมีจัดส่งด้วยไหมครับ ส่วนแชมพู่ ละครับ สำหรับพิทบูลควรใช้ตัวไหนแนะนำด้วยครับ เพราะหมาที่หมาตอนนี้เต็ม4เดือนแล้วดันเป็นขี้เรื้อนแห้ง เลยขอคำแนะนำจากทุกๆคนด้วยครับ มันเป็นหมาตัวแรกในชีวิตผมเลยครับรักมากๆ ช่วยแนะนำด้วยครับผม
  • ถ้าสุนัขเล็กๆ อาหารเม็ด หรือ อาหารสำหรับสุนัข ปลอดภัยที่สุดค่ะ
  • ขอบพระคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำครับ
    ไฟล์แนบ
    117214577612.jpg 11K