ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาผมชอบนอนทับฉี่ ตัวเอง
  • รบกวนพี่ๆๆที่มีความรู้ บอกวิธีแก้ให้หน่อยคับ ใครมีวิธีไรเด็ดๆๆรบกวนบอกบ้างคับ ขอบคุณมากคับ
  • หมาอายุกี่เดือนค่ะ
    ถ้าอยู่กรงตอนหมาตืนให้พาออกจากกรงพาเดินพาเล่นหมาจะฉี่และอึเองแล้วให้พาออกจากบริเวณนั้นถ้าอยู่ในบ้านก็เช็ดด้วยน้ำยาถูพื้นแล้วฝึกให้อึและฉี่นอกบ้านต้องคอยสังเกตุดูอะค่ะตอนแรกอาจจะยากสักหน่อยหลังๆหมาชินก็จะทำตามที่เคยฝึกไว้เอง หมาจะอึรึฉี่หลังจากตื่นนอนประมาณ20นาที
    ถูกผิดไม่รู้อะฝึกมาอย่างงี้ รอคำตอบจากผู้อื่นด้วยค่ะ
  • ไม่เห็นน่าเครียดเลย ที่บ้านทับขี้เลย.......5555

อายุหมาเท่าไหร่แล้วละ ถ้าหมาเล็กเค้ายังอั้นขี้ เยี่ยวไม่เป็นหรอก ก่อนกินปล่อย หลังกินเสร็จปล่อย เค้าจะออกไปขี้เยี่ยวเอง สังเกตุดูเวลาหมาจะขี้เยี่ยวเค้าจะเห่าเรียก รักษาเวลากับน้องหมาด้วยเคยปล่อยขี้เยี่ยวกี่โมง ถ้าผิดเวลา เค้าอั้นไม่ได้เค้าก็จะ ไม่ทน แล้วก็จะเป็นนิสัย สุดท้ายก็จะเป็นสันดารแล้วจะแก้ลำบาก

ลองเอาไปทำดู
  • อันนี้ถามผู้รู้อีกทีค่ะ
    ต้องพยายามฝึกเค้าให้อึ ฉี่บนหนังสือพิม
    แล้วเอาหนังสือพิมวางไว้สักที
    แล้วพอเค้าปวด ขึ้นมา
    เดียวเค้าก้อวิ่งไปเองค่ะ
    แต่ต้องพยายามนิดนึง
    แรกนี่ยากมากมายอิอิ
  • 5 เดือนแล้วคับ เพิ่งได้มา แต่เค้าน่าจะขี้ร้อนเลยชอบนอนทับน่ะคับ
  • หมาผม แย่กว่า กินขี้เลย ฝาก หมอเล้ียงอาทิตย์นึง ตอนสงกรานต์
  • คุณ numhooker ตอนผมเอา airbus มา
    มันอึและฉี่ในกรงเลยครับ (แต่กรงเป็นพื้นแสลทมีถาด)
    ผมก็ล้างตากแดด มันอึ ผมล้าง มันอึ ผมล้าง
    และพยายามตื่นเช้าๆ มาก่อนมันจะอึ เพื่อปล่อยให้อึ และฉี่
    แบบนี้แหละครับ มันก็จะไม่อึหรือฉี่ในที่ๆมันนอนอีกครับ
    แต่ถ้าเลี้ยงในบ้าน หนังสือพิมพ์น่าจะดีครับ
    ทุกวันนี้เจ้า airbus ของผม ไม่มีอึในกรงแม้แต่น้อย
    วันไหนตื่นสายก็อั้นไว้
    แถมไปไหนไกลๆ ก็ไม่ฉี่ไม่อึ จะปล่อยที่บ้านอย่างเดียว T T
    แต่เรื่องนอนทับน้ำ
    อันนี้ก็เป็นนะครับ
    ถ้าไม่ได้เข้าบ้าน
    จะไปนอนทับน้ำเย็นๆ เค้าขี้ร้อนน่ะครับ
  • ของยีนส่วนใหญ่ที่เห็น 10 ตัวนะมี ตัวเดียวเองมั้งที่อึในกรงอะครับ

ส่วนใหญ่จะรู้เองนะครับว่าเราจะปล่อยเค้าตอนไหน มันก็จะรอจนถึงตอนนั้นอะครับ

ไม่น่ามีปัญหาครับ รอเค้าคุ้นที่เเปปนึงก็เป็นเองละครับ
  • ลูกชาย6เดือนนอนในบ้านเช้าก็ปล่อยออกไปขี้เยี้ยวกลางวันถ้ามันครางงิ๊งๆแสดงว่ามันปวด
    ได้มาใหม่เหนือยเหมือนกัน ตอนนี้ถ้าจูงไปหลังบ้านไม่เยี้ยวมันก็ต้องขี้ล่ะครับ
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ ผมจะลองดูคับ
    แต่เรื่องขี้ร้อนนี้ เป็นจิงๆๆคับ ชอบเอาขาไปจุ่มในน้ำ จะลงไปนอนน่ะคับ บางทีก้อคว่ำน้ำซะงั้น
    ไฟล์แนบ
    P1050269.jpg 112K
  • น้ำแนะนำเลยว่า หาอะไรหนักๆ เช่นอ่างดินเผาใส่น้ำดีกว่า
    เด่วมันคว่ำน้ำหกหมด ไม่มีกิน
    ตอนเราไม่อยู่ สงสารมันครับ เคยแล้ว ^ ^
  • กรงเป็นสนิมรึเปล่าครับ ทำไมขนร่วงเยอะจัง อาจจะแพ้สนิมที่กรงน๊ะพี่