ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนถามเรื่องยาขี้เรื้อนครับ
  • มันเป็นๆหายน่ะครับพอขนเริ่มเต็มก็เริ่มร่วงอีกน่ะครับ เห็นเขาบอกว่ามียาสำหรับกินขายในเว๊บน่ะครับแนะนำหน่อยครับ
    สงสารมันน่ะครับเขาให้ผมมาครับ
    ไฟล์แนบ
    พิท.jpg 34K
    พิท1.jpg 31K
  • ลองพาไปหาหมอมาหรือยังคับ
  • ขี้ผึ้งเบอร์ 28 ครับ หายชัวของผมเป็นทาบ่อยๆหายครับ
  • ยากินทุกอย่าง มีผลต่อดับ จ้า

ลองหาซื้อ อีเอ็ม มาใช้หน่อยดีมั้ย

เทออกมา แล้วเอาสำลี ชุบ เช็ดตรงที่เป็น ทำเช้าเย็น

แล้วก็เอาอีเอ็มเนี่ยแหละ ผสมน้ำ ราด บริเวณกรง และที่อยู่ของน้องหมา

อีกอย่างหนึ่งแชมพูที่อาบบน้ำหมาก็มีส่วนนะ ทำให้หมาแพ้

ป้าพร ใช้วิธี นี้อยู่จ้า เลย เอามาแบ่งปัน
    ไฟล์แนบ
    อีเอ็ม2.jpg 22K
    เรื้อน.jpg 102K
  • ที่บ้านก็เป้นค่ะ เพิ่งพาไปฉีดยาเมื่อวาน คุณหมอบอกว่า ต้องฉีดซ้ำอีก 2ครั้งคะ 2สัปดาห์ ลองดูนะ
  • ผมพาไปหาหมอแล้วครับฉีดยาอาทิตย์ละเข็มมันก็หายขนขึ้นแน่นดีครับพอซักเดือนสองเดือนก็กลับมาเป็นอีกครับ
  • คุณลองใช้กำมะถันผง ไพรผง ขมิ้นผง น้ำมันมะพร้าวบีบเย็น ผสมเข้าด้วยกัน แต่ใส่กำมะถันน้อยกว่าตัวอื่นนะ ผสมไว้ทีละมาก ๆ ก็ได้ไม่เสีย แล้วทาให้ทั่วตัว แต่มันจะเหลืองติดเสื้อผ้านะ แต่ล้างออกง่าย อาจจะหาย เพราะที่บ้านก็เลี้ยงพิทบูลเหมือนกัน เป็นแบบนี้แหละฉีดยา กินยาตลอด กลัวมันตาย พอได้ยาผีบอกมาเดี่ยวนี้หายเลย ขนมันแว๊บเลย คุณลองใช้ดู ถ้าหายแล้วตอบด้วย แล้วช่วยบอกต่อ ๆ กันไป 087 1153686
  • สุดยอสคับ
    :063::043::043::043::043:
    ป้าพร
  • อย่างที่พี่ PK69lb บอกครับดีเหมือนกัน 3วันอาบน้ำ แต่ต้องทาทุกวันนะครับ ของผมหมาไทยที่บ้านเป็น(มากมากด้วย หายเลย)ตอนแรกมันคงเจ็บทั้งตัวเพราะเลือดไหลทั้งตัว ตอนนี้มันหายกลับมากวนเหมือนเดิมเซงเลย แต่บ้างครั้ง อาหารก็มีส่วนนะครับ อย่างของผมแพ้โปรตีนสูงก็เป็นต้องลองสังเกตุครับ ขนาดพาวิ่งเช้าเย็น -*-

สู้ๆครับ
  • ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำที่ดีๆครับผมจะลองใช้ดูครับเดี๋ยวจะรายงานผลให้ทราบครับ
  • ถ้าหายก็ช่วยบอกต่อ ๆ กันไปนะ ขอบคุณที่ลองเอาไปใช้