ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไซบีเรียน หลงทาง ขาหัก...
  • เบื้องต้น ผมพาไปหาหมอที่โรงพยาบาลสัตว์อยุธยาแล้ว และเอ็กซเรย์ปรากฎว่า กระดูกสะโพกขาหลังหัก ถ้าหากผู้ใดเป็นเจ้าของติดต่อขอรับคืนได้ครับ ผมคงไม่บอกสถานที่ ที่เก็บมานะครับ เพราะเอาไปลงในเวบนึง มีคนแอบอ้างโทรเข้ามา ไม่แน่ใจครับ กลัวไม่ใช่เจ้าของที่แท้จริง และมาเอาไปขายสวนจตุจักร
    เจ 0865420134
    ไฟล์แนบ
    หลง2.jpg 86K
    หลง.jpg 89K
  • หลงทางจากใหนคะ น่าสงสารจัง ขอให้เจอเจ้าขอไวๆนะคะ หมาน้อยผู้น่าสงสาร
  • พอดีเอาไปลงหาเจ้าของในเวบนึงแล้ว มีมิจฉาชีพโทรมาแอบอ้างเป็นเจ้าของน่ะครับ เลยไม่ขอบอกดีกว่าว่าเจอมาจากไหน ถ้าเป็นเจ้าของตัวจริง หมาที่เลี้ยงมาน่าจะจำได้ครับ ตอนนี้กำลังรอผ่าตัดอยู่
  • คุณเลี้ยงไว้เองเลยถ้าเจ้าของไม่ติดต่อมา สงสารมัน
  • ถ้าไม่มีเจ้าของ ช่วยบอกด้วยครับ ที่บ้านมีอยู่ตัวหนึ่งครับเอามาเลี้ยงเป้นเพื่อนครับ op_9498@hotmail.com
  • อยากจะเลี้ยงอยู่ครับ พอดีที่บ้านมีหมาหลายตัวแล้ว
    และห่วงกลัวพิตบุลที่บ้านจะจับทำของขบเคี้ยวซะก่อน
    ถ้าไม่มีเจ้าของมารับ คงจะหาผู้ที่มีความรับผิดชอบและพร้อมสำหรับเค้าดีกว่าครับผม
  • ลองประกาศหาเจ้าของดูรึยังครับเผื่อว่าเขาทำตกจากรถ
  • พันธุ์นี้ หายบ่อยที่สุดแล้วครับ

หมามัน เตลิด ทุกตัว

ได้หลุดออกจากบ้าน วิ่งแบบกู่ไม่กลับ

สงสารหมาพันธุ์นี้ครับ

เมืองไทยเมืองร้อน บ้านแต่ละคนก็แคบๆ เล็กๆ

บ้านในเมือง หลังโตๆ มันเหลือไม่เยอะแล้ว

เดี๋ยวนี้เลิกฮิต ราคาถูกเยอะกว่าแต่ก่อน

สงสารหมาครับ
  • ขอให้หาเจ้าของได้ไวๆครับ เอาใจช่วย
  • กำลังประกาศอยู่หลายเวบเลยครับ สงสารหมาครับ ซึม ไม่หือไม่อือเลย พยามเล่นก็ไม่ค่อยตอบสนอง แย่จัง
  • เรื่องจิงครับ เพื่อนผมเลี้ยงอยู่ อยู่ดีๆ หายไปเฉย ไม่กลับมาอีกเลย
  • วันนี้พาไปหาหมอมาแล้ว และหมอได้วางยาสลบเพื่อดึงกระดูกสะโพกข้างขวาให้เข้าที่ ส่วนข้างซ้านหมอนัดผ่าวันศุกร์นี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_6324.jpg 88K
    IMG_6323.jpg 120K
  • หวัดดีครับ คุณเจ ขอชื่นชมเลยนะครับที่เก็บเขามารักษาไงก็ให้ได้เจอเจ้าของเขาไวๆนะคร๊าบ ผลงานเจ้าบราวนี่ชุด2ออกมายังครับ
  • ออกมาแล้วครับ คุณต้น ตอนนี้ได้อาทิตย์กว่าๆแล้วครับ
    ไว้จัดการเรื่องน้องไซบีเรียน ขาหัก ให้เรียบร้อยก่อน
    จะเอามาอัพให้ดูนะครับ
  • เมื่อวานที่พาไปหาหมอวันเเรก หลังจากอาบน้ำแล้ว พอดูมีราศีไซบีเรียนนิดนึงครับ
    ไฟล์แนบ
    201007012035252931.jpg 65K
  • ภาพจากการเอ็กซเรยครับ และเวลาทานข้าวก็ต้องทานแบบนี้ แย่จัง
    ไฟล์แนบ
    34017_1503733874259_1261603222_1429686_7182556_n.jpg 53K
    35770_1505059587401_1261603222_1432308_6106868_n.jpg 32K
  • ขอให้น้องไซบีเรียนหายไวๆนะครับคุณเจ แล้วพอมีข่าวคราวเจ้าของเขาบ้างหรือยังครับ
    อ้อ...ลูกบราวนี่ชุด2ออกมากี่ตัวครับผม
  • ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณแทน น้องบีบีนะครับ
    1.พี่ผู้ชายบอร์ดบีเกิ้ล จำนวน 800 บาท
    2.พี่เพื่อนๆทั้งหลายในบอร์ดนี้ที่รวบรวมเงินผ่านทางพี่ผู้หญิง ที่โอนมาให้ช่วงเช้า จำนวน 2000 บาท
    3.คุณผู้หญิงท่านนึงจากเชียงใหม่ จำนวน 500 บาท
    4.คุณแม่น้องเซ็น 500 บาท
    5.คุณพี่ผู้ชาย 1000 บาท
    รวมทั้งสิ้น 4800 บาท
    ค่าใช้จ่ายในการวางยาสลบเมื่อวันที่ 30/6/53 จำนวน 1490 บาท (จำนวนนี้ผมชำระเองไปแล้ว)
    ค่าใช้จ่ายในการผ่าตัดวันนี้ 2/7/53 จำนวน 13860 บาท (เพิ่มขึ้นจากที่คุณหมอประเมินไว้เนื่องจากต้องใส่แผ่นเพลสเหล็กภายใน)
    ผมได้ชำระไปแล้วจำนวน 4800 บาท
    อีกส่วนหนึ่งได้ยื่นขอกองทุนสุนัขอนาถาของทางโรงพยาบาลเกษตร ซึ่งได้อนุมัติเเล้วเป็นจำนวนรายละไม่เกิน 5000 บาท
    เหลือที่ค้างชำระทั้งสิ้น 4060 บาท ซึ่งผมได้ขอผลัดผ่อน จะชำระในวันที่ตัดไหมอาทิตย์หน้า

จึงเรียมาเพื่อให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ติดตามและขอบคุณในน้ำใจที่ทุกท่านมอบให้ ผมต้องกราบขอโทษด้วยที่ไม่ได้ บันทึกชื่อว่าใครเป็นผู้ที่บริจากเข้ามาบ้าง แต่ผมเชื่อว่าผลบุญกุศลที่เพื่อนๆพี่ๆได้มอบน้อง บีบี ในครั้งนี้จะดลบันดาลให้ ทุกท่านประสพแต่โชคดีในหน้าที่การงานและชีวิตครอบครัว เฉกเช่นความสุขที่น้องบีบี ได้รับในวันนี้ครับ ขอบพระคุณครับผม
    ไฟล์แนบ
    IMG_6326.1.jpg 111K
    IMG_6327.1.jpg 105K
    IMG_6325.jpg 88K
  • ""
    ไฟล์แนบ
    IMG_6330.jpg 39K
  • ^ นี่แหละคับ ค น รั ก ห ม า ตัวจิง '
  • Thanks for the insight. It bingrs light into the dark!
  • ขอบคุณ bowdang อ่านว่า บาวเเดงรึป่าวครับ. ยังไงก็ต้องขอบคุณมากๆสำหรับคนดีๆ มีน้ำใจมีเมตตา คุณเป็นคนดี ยิ่งนับวันคนอย่างคุณยิ่งหายาก ขอให้สิ่งศักดิ์สิทได้คุ้มครองคนดีอย่างคุณตลอดไป :063:
  • Wheover wrote this, you know how to make a good article.