ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ให้พิตบูลผมสายเเชมพ่อพันธ์จากเมกา
  • คือว่าเจ้าของเก่าเค้ารักมันมากเเต่ตอนนี้เค้าไม่รักมันเเล้วเพราะมันเป็นขี้เรื้อนหรืออะไรสักอยากรุนเเรงมากรักษาหมดเป็นเเสนเค้าท้อใจผมไปดูเเละเห็นมันอยู่ในกรงซึมมากตาข้างขวามัวๆเป็นฝ้าขาหน้าบวมมากเหลือขนบนสันหลังเท่านั้นผมสงสารมากเลยเเกล้งขอเค้าเค้าให้ตอนเเรกผมเคยขอตอนที่มันสวยๆเค้าไม่ให้เเละตอนนี้ผมก้รับมันมาเเต่ไม่รู้จะรักษาไงช่วยบอกวิธีเเบบชาวบ้านหน่อยนะคับผมไม่มีเงินพาไปหาหมออ่ะตอนเนี้ยผมช็อตขอวิธีรักษาเเบบชาวบ้านอ่ะคับหรือใครสนใจจะมาเอามันไปเลี้ยงก้ได้นะคับท่ามันหายบอกคำเดียวว่าสวยสุดๆประกวดติดเเน่นอน
  • ไม่เห็นอาการคงบอกได้ยากครับ เอารูป+รูปชัดๆ มาดูหน่อยถ้ามีรูปใหญ่แต่up ไม่เป็นบอก
  • เดวพรุ่งนีผมถ่ายไห้ดูนะคับพอดียังไม่ได้ถ่ายพืงได้มันมาเองคับ
  • สุนัขอายุเท่าไหร่แล้วครับ ลองลงรูปด้วยก็ดีคับเผื่อท่านใดเห็นรูปได้ช่วยได้ถูกตามอาการครับผม
  • ผมใช้สเปรย์ ยี่ห้อ เพซซิโอ(pezzio) ก้อหายดีนะคับ แต่ของผมเปนน้อยมาก เปนแต่ตุ่มยุงกัด แล้วขนไม่เรียบ

แต่ยาตัวนี้จะลอกหนังเก่าที่ตายแล้วออก แล้วทำให้ขนใหม่ขึ้นมา ใช้รักษาได้ทั้งเรื้อนแห้งและเรื้อนเปียก

แล้วก้อสุนัขที่ขนไม่เรียบเนียน แต่ไม่รู้ว่าจะใช้ได้ผลรึป่าวนะคับ แต่ลองแนะนำดู ลองหามาใช่ดูคับ

ลองหาซื้อตามร้าน petshop อ่ะคับ ราคาถูกคับ ไม่เกิน 200 บาท ไม่ได้ผลก้อยังไม่เสียเงินมากเท่าไหร่คับ

**เอาใจช่วยให้หายไวๆนะคับ**
  • คนหนอคนสวยก็รักก็ชอบ แก่มาไม่สวยเป็นเอาทิ้งน่าสงสารขอให้คุณพยายามรักษาเค้าให้หายเค้าจะรักคุณมากๆเลย เป็นกำลังใจๆ
  • เคยมีคนบอกมาว่าให้เอาน้ำมันเครืองของรถยนต์ที่ใช้แล้วทาให้ทั่วแล้วปล่อยทิ้งไว้อย่างนั้นสักอาทิตย์อาการก็จะดี ทำซ้ำจนกว่าจะหายผมก็เคยทำมาแล้วกับโดเบอรแมนครับก็ได้ผลดี
  • ลองน้ำมันมะพร้าวผสมกับขมิ้นผงและก็กำมะถันดูครับเห็นมีหลายท่านเคยแนะนำมาส่วนผสมลองค้นหาดูจากกระทู้เก่าดูครับ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=15991&page=1#Comment_218397
  • เอาน้ำมันเครื่องที่ใช้แล้วผสมกับลูกเหม็น, ยาเส้น และกำมะถันเหลือง ทาให้ทั่วตัว ประมาณ 2 อาทิตย์ก็จะดีขึ้นครับ
  • น้ำมันเครื่อง
  • น้ำมันมะพร้าวกับกำมะถันบด ผสมจนเป็นครีม ทาให้ทั่วตัวแล้วขังไว้รอจนกำมะถันตกหมดประมาณอาทิตย์เห็นผล
  • *** ขี้แค่ไหนก็รักษาได้นะผมว่าแต่อาจจะไม่หายขาดนะ ใจเย็นๆๆรักษาไปเรื่อยๆๆผมว่าน่าจะดีขึ้นนะ

หมาผมหนักกว่าหลายเท่ายังรักษาได้เลยนะอาจไม่สวยเท่าเก่าแต่ก็ดีกว่านะ...สู้ๆๆคร๊าบๆๆๆ **
  • นี่คับรูปมาเเละลงช้าหน่อยคับเป็นตามรูปเลยคับชื่อน้องไจเเอนด์ที่ถูกทิ้งลูกเเชมเมกาเเต่ตอนนี้ดูสภาพก้ยังสวยอยู่เเต่ไม่มีขน น้องไจเเอนด์อายุ6-7เดือนคับไงก็ช่วยเเนะนำผมด้วยนะคับขอบคุณทุกคนๆมากๆนะคับ
    ผมชื่อบิวนะคับ
    ไฟล์แนบ
    0110.jpg 83K
  • มันเป็นเยอะมากคับอยากไห้มันหาย
    ไฟล์แนบ
    062.jpg 83K
    052.jpg 83K
    043.jpg 77K
    032.jpg 83K
    023.jpg 89K
  • มีอีก
    ไฟล์แนบ
    108.jpg 97K
    092.jpg 109K
    082.jpg 114K
    073.jpg 81K
  • ถ้ามันสมบูรณ์ จัดว่าสวยมากครับ

ขอให้มีวิธี ที่รักษาหายไวๆนะครับ..สงสาร ครับบบ...:o030::o004:
  • โห! เจ้าของเก่าเค้าเลี้ยงยังงัยว่ะเนี่ย? นี่ขนาดรักมากนะ
    (เอ้าพี่น้องช่วยๆกันหน่อยเร้วววววว)
  • เห้ยสวย ลองให้สูตร ขมิ้น+กำมะถัน( 2อย่างนี้ซื้อที่ร้านขายยา )+น้ำมันมะพร้าว(ซื้อมะพร้าวขูดมาทำเองได้ ถูก) ทาตอนเย็นทุกวัน(หาถุงมือยางคู่ละ 5 บาทไอ้ที่หมอใช้ แล้วเอามาทามือแล้วลูบๆ ที่ตัวมัน เน้นเรื่องถุงมือหน่อยว่าเอาที่หมอใช้ถ้าใช้แบบที่สีส้ม มันจะเป็นร่องไม่ดีครับแถมแพง ไอ้ถุงมือเราใช้แล้วมาล้างได้ ) + อาบน้ามทุก2วัน (อาบน้ำผสมเกลือ เกลือห่อ2บาท ผสมครึ่งห้อ+น้ำครึ่งถัง หาคันมาราดๆ หน่อย แล้วค่อยล้างด้วยน้ำเปล่าอีกที " ซับให้แห้ง " แล้วให้ตากแดดหน่อย ) คุมอาหารด้วยให้กินอาหารเม็ดอย่างเดียว ถ้าไม่ลดลองเปลี่ยนมา F1 ไม่ก็โปรตีนน้อยๆ หน่อย ห้ามนอนที่ชื้น เอาผ้าออกครับ รับรองเห็นผลแน่นอน ที่บ้านเป็นหนักกว่านี้อีก หายมาแล้ว ไม่ต้องให้กินยาหรือฉีดยา

จากรูปจะเห็นว่านิดเดียว เพราะว่ามันเริ่มหาย ตอนแรกไม่มีขนเลย เลือดไหลทั้งตัว คันก็เกาไม่ได้ แถมมันก็ไม่เดินเลยนอนทั้งวัน เดียวนี้ไม่มีแผลเลย ขนทั้งตัว + กวนตีนเหมือนเดิม T T เมร่งชอบกวน อย่างไงผมว่าสู้ๆหน่อยนะครับ หมาสวย ถ้าผมมีพื้นที่ขอละเนี้ย

image

image
  • เมื่อประมาณ5ปีก่อนเคยเจอแบบนี้เหมือนกันแต่เป็นโกลเด้นนะหนักพอกัน
    เจ้าของเลี้ยงตอนเด็กน่ารักพาเดินเล่นผ่านหน้าบ้านเราทุกวันพอมันโต
    หายเห่อก็ลามมันใว้บนพื้นปูนชื้นๆข้างโรงรถเป็นขี้เรื้นเต็มตัวผอมมากสงสารมันเลยไปคุยกับ
    เจ้าของเค้า ให้เลยแบบไม่ลังเลคนไม่ลังเลนะ แต่หมามันเหมือนไม่ยากมาทำกับมันขนาดนี้มันก็ยังรัก
    เจ้าของเดิมมัน เก็บมารักษาอยู่เป็นปีแต่ก็หายแต่ไม่สวยเเหมือนเดิมร้อยเปอร์เซ็นมันต้องใช้เวลา
    ลองไปที่ร้านpeshopดูผมใช้ยาอะไรจำไม่ได้แล้วรู้แต่ว่ายามีทั้งทาแล้วก็ผสมอาหารกินด้วย
    ยาทาเป็นกระปุกขาวเนื้อครีมสีเหลืองๆจำได้แค่นี้มันนานมากแล้วเป็นกำลังใจให้นะขอให้มันหายสู้ครับ
    "คนหนอคนจะทิ้งมันใด้ลง ใจหมา!!!!!!! มันยังสู้กว่าเลยยย"
  • ไอ้ที่สีเหลืองๆ เพราะส่วนผสมแบบที่ผมบอกแหละครับ ไม่ต้องเสียเงินเยอะแต่ได้ผล ราคาร่วมๆกัน ไม่ถึง 50 ด้วยมั่ง
  • น้ำมันเครื่องเก่าเอาที่ดำๆเลยนะประมาณตามร้านมอไซค์ที่เค้าเก็บไว้เป็นถังๆนะ
    ไปขอเค้ามาทาทั้งตัวเลยเป็นสูตรเก่าคนโบราณไม่เชื่อเหมือนกัน
    จนมาลองด้วยตัวเองครับหายจิงๆจะให้ดีเอาผสมกะกัมมะถันด้วยครับลองดูสูตรบ้านๆไม่แน่บางทีอาจจะได้ผลนะครับ
  • เค้าบอก น้ำมันเครื่อง (ดีเซลเท่านั้น) ผสมกำมะถันก็หาย อันนี้ไม่เคยลองดูแล้วอันตรายถ้ามันเลี้ย เพราะน้ำมันเครื่องลองกระเพาะ 1 หยด(คน) ถึงตายได้ ได้ยินมางั้น
  • ขอบคุณทุกคนมากๆนะคับเดวไว้มันดีขึ้นผมจะเอารูปมาลงให้ดูเรื่อยๆนะคับ
  • เนี่ยคับตอนที่มันไม่เป็นเรื้อนมันเป็นเเบบเนี้ยถือว่าสวยไหมคับ
    ไฟล์แนบ
    pit-bull.jpg 59K
  • ไม่เปนไรครับผมลองมาแล้วเพราะกินมันไม่ดึงดูดให้เลียเลยครับหมาผมมันไม่เลียนะ
    ยังไงลองดูก็ได้ครับ
    ปล.มันใช่ตัวเดียวกันหรอครับดูยังไงก็น่าจะคนละตัว
  • ไม่ใช่คับอันนี้รูปในเน็ตคับเเบบว่าตอนมันดีๆคล้ายๆเเบบนี้อ่ะ
  • รูปล่าสุด อาจจะไม่สวยมากมาย มันก็ 19ปีแล้ว แต่อย่างนี้ถือว่าหายขาด อ้วนด้วยกินเยอะมากเมื่อก่อนไม่กินเลย

image
    image
  • ผมเคยใช้ นำมันเครื่องเก่าๆ ผสม กำมะถัน ทาบริเวณที่เป็น จากขนไม่มี 2เดือน ขึ้นมาเฉย ผมว่าได้ผลนะ แต่คนส่วนใหญ่ไม่กล้าทำ ตอนนั้นที่ทำ กับร๊อตไวเลอร์ มันเริ่มเป็นขี้เรื้ิอน ขนหายหมดเลย ไม่เชื่อ แต่ต้องเชื่อ เข้าใจว่า ผิวหนังของหมา มันน่าจะมีพวกปรสิท แล้วไอ้น้ำมันเครื่อง น่าจะไปฆ่า ปรสิท พอหมดปรสิท ขนมันก้อขึ้นมา แต่ไอ้ตัวนี้ เป็นทั้งตัว น่าจะรักษายากอยู่นะ ยิ่งทาทั้งตัว กลัวว่ามันจะปอดบวมอีก เพราะว่าน้ำมันมันไม่แห้ง จะทำให้ตัวหมาเปียกตลอดเวลา ถ้าเป็นไม่เยอะ ก้อน่าลองนะครับ หรือว่าจะลองเฉพาะที่ ดูก่อน ก้อได้ครับ
  • รบกวนช่วยติดต่อที่เบอร์ 081-9811743 ด้วยนะครับ น.สพ.ธีรพล ครับ

พอดีเค้าพอมีทางที่จะช่วยรักษาเจ้าตัวนี้อ่ะครับ โดยใช้สมุนไพรไทยไม่เป็นอันตรายต่อสัตว์ครับ

ขอบคุณครับ
  • คุณลองใช้ขมิ้นผง ไพรผง กำมะถันผง น้ำมันมะพร้าวบีบเย็น ผสมเข้าด้วยกัน แล้วทาให้ทั่วตัวประมาณสองอาทิตย์ก็จะหายเวลาผสมให้ใส่กำมะถันน้อยกว่าตัวอื่น ผสมไว้ทีละมาก ๆ ก็ได้ ทาทุกวัน สงสารมันจัง เจ้าของก็กระไรอยู่พอมันไม่สวยก็จะปล่อยทิ้งขว้าง ไม่มีความรับผิดชอบแล้วจะเลี้ยงทำไม ถ้าไม่เข้าใจโทรถามได้ที่ 087-1153686
  • ขอให้หายเร็วๆนะครับ หมาวัดที่ผมบวชอยู่ตอนนี้ก้อทำแบบนั้นเช่นกันน้ำมันเครื่องกับกำมะถันหายแน่ครับเพราะหมาวัดนี่เป็น

หนักมากมีกลิ่นด้วยยังอยู่เลย แต่เรื่องเห็บนี่ไม่หายครับไปแปปเดียวก็กลับมาอีก

เอาใจช่วยนะครับ
  • เปลี่ยนเบอร์แล้ว โทรมาที่เบอร์ 087-9205639 ถ้าอยากให้หายไม่คิดเงิน
  • ลองใช้นํ้าหน่อไม้ดูหาย 100 เปอรเซนคับบลองดูหมาที่บ้านเคยเป็นเเล้วหายคับอาการเท่านี้เลย

แต่หมามันจะเเสบนิดหนึ่งนะคับไม่เกิน 2 เดือนขนขึ้น นํ้าหน่อไม้ที่จะมาทําแกงส้มอะครับหายแน่นอน

จากคนราชบุรี
    :006::006: