ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามความรู้เรื่องตัดหู
  • คือผมเคยได้ยินเค้าบอกมาว่าใช้นําเกลือหรืออะไรอะคับทามให้แผลแห้งเร็วและสุนัขไม่คันอยากถามว่าจริงไหมคับใครมีวิธีอื่นที่รักษาแล้วหายเร็วบอกด้วยนะคับขอบคุณคับแรกเปลี่ยนความรู้
  • ของผมไม่ได้ใช้อะไรมากเลยแค่ให้กินยากันติดเชื้อที่หมอให้มากับยาแก้ปวด
    ถ้าแผลบวมผมให้กินยาแก้อักเสบวันละเม็ด ถ้าแผลแห้งก็หยุดให้กิน ทายาม่วงแผล
    ก็แห้งเร็วครับ ของผม 3 วันเอาที่ครอบออกได้แล้วครับไม่เป็นอะไรเลย
    ไฟล์แนบ
    3362.jpg 46K
  • ของผมให้กินยาตามที่หมอจัดมาให้จนหมดและก็ทายาเช้าเย็น 4 วันแผลก็เริ่มแห้งแล้วครับ ต้องคอยรักษาความสะอาดด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    28-11-08_1051.jpg 57K
  • ของผม ก็ ทำตามที่หมอบอกนั้นแหละ ใส่ที่ครอบจนกว่าจะถอดใหม่คับ ใจเย็นๆๆ ปล่อยให้เป็นไปตามธรรมชาติ
    เดียวดีเอง ถ้าไปยุ้งกับแผล มาไปจะอักเสบหนัก เหมือ่นหมาเพื่อนผมนะ ต้องตัดหูใหม่เลยไม่ได้รู้ด้วย
    ใจเย็นคับใจเย็น
  • สำคัญที่สุดอย่าให้โดนน้ำ โดนน้ำแผลจะไม่ติดและเป็นหนองถ้าจะทายา เบตาดีน ครับใช้ดีกับแผลติดเชื้อได้ดี