ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาเจ้าของใหม่ให้สุนัขอายุ 2 ปี
  • สาเหตุเพราะ ลูกชายป้าเค้าไปทำงานต่างประเทศแต่กำหนดการกลับต้องเลื้อนออกไปอีกไม่มีกำหนดกลับ แล้วแม่ต้องอยู่กะน้อง2คน
    ที่บ้านน้องสาวเค้าเป็นเพื่อนผมเห็นผมเลี้ยงบลูลี่เลยมาฝากผมเลี้ยงเค้ากลับว่าหมามันจะกระโดดชนแม่ล้มสักวันเพราะนิสัยมันชอบเล่นแรงและชอบกะโดดชน เลยโทรหาพี่ชายที่เป็นเจ้าของตัดสินใจให้ผมลองลงหาคนดูและแทนให้ หมาเป็นสีขาว+สีบลู สนใจจะดูแลโทร 0832289259 หรือ อยากดูรูปทิ้งเมลล์ไว้ครับ สุนัข เพศผู้ อายุ 2 ปี นะครับ สายโชว
  • pipe748@gmail.com
  • ขอโทษนะครับอยู่ที่ไหนครับพอดีผมเลี้ยงอยู่ตัวหนึ่งไม่มีเพื่อนผมจะโทรหานะครับเบอร์ผม 080-3414581
  • best_cpr@hotmail.comอยู่ที่ไหนคับ
  • :006::006::006:

seed_gangzaa@hotmail.com
  • run_kung_naka@hotmail.com
  • yu_13@hotmail.co.th สนใจ ส่งรูปมาให้ดูด่วน
  • mickymaxx88@hotmail.com
  • suriyamahachai@hotmail.com
  • อีกหนึ่งสาเหตุ ครับ ให้ไม่ว่า แต่เพื่อคนอ่านจะเข้าใจ ไม่ใช่ให้คนอยากได้ แต่ไม่มีกำลังเลี้ยง ขอคนพร้อมที่จะรับจะดีกว่าครับ คุณคงไม่ใช่พวกกระหายของฟรีกันหรอกนะครับ
  • โดนใจ เห็นด้วยครับ
  • อยากได้เหมือนกันแต่ไม่อยากเพิ่มภาระนะครับไม่ใช่ว่าไม่อยากช่วยนะแต่คิดถึงผลตามมาดีกว่า ฝากบอกคนที่มีอยู่แล้วว่าอย่าคิดเอามาเป็นเพื่อนอีกตัวเลยเพราะว่าถ้ามันกัดกันหรือมีปัญหาอื่นๆตามมาจะลำบากเปล่าๆแล้วก็ต้องออกมาประกาศบอกหาเจ้าของใหม่ให้น้องหมาอีกและเหตุผลก็คงเหมือนเดิมอีกเช่นเข้ากับคนที่บ้านไม่ได้ หรือต้องย้ายบ้านใหม่ แล้วทำไมไม่คิดก่อนที่จะเอาเข้ามา ขอฝากไว้ด้วยครับขอบคุณ
  • ถูกต้องครับผมต้องการคนที่รักเค้าจริงๆนะครับและเข้าใจในสุนัขสายพันธ์นี้ เหตุผล1ที่ผมยอมรับมาดูแลก็เพราะผมเลี้ยงพิทบลูอยู่และเข้าใจมันจึงคิดว่าตัวเองพอจะมีศักยภาพที่จะดูแลเค้าได้แต่ก็ติดตรงทีผมมีหลายตัวแล้วคงดูได้แค่ชั่วคราว (เหตุผลแรกดูพระเอกดีมะครับ
  • สังเกตุดู ตอนนี้เริ่มจะมีหมาโตออกมาประกาศขายเป็นระยะๆ
    สาเหตุมาจากผู้เลี้ยงไม่ศึกษาลักษณะสายพันธ์ให้ดีก่อนตัดสินใจ
    ซื้อมาเลี้ยง
  • teufel_gigt@hotmail.com
  • thanongsak_s@deves.co.th
  • ลองลงแล้วครับรูปมันลงไม่ได้ หรือผมลงไม่เป็นแน่เลย
  • ไม่เข้าใจพวกที่มีหมาอยู่แล้ว จะเอาไปอีกทำไม การเอาหมาใหญ่ไปเป็นเพื่อนกัน ไม่รู้ใช้อะไรคิด แสดงว่าไม่รู้จักพิตบูลเลย
    พิตบูลขนาดเลี้ยงด้วยกันมาตั้งแต่เด็ก โตขึ้นมายังกัดกันเลย แน่เอาหมาโตเต็มวัยจากต่างที่ไปเลี้ยงรวมกัน โอกาสกัดกันสูงมาก

คนที่อาสารับอุปการะ สุนัขตัวนี้
    หากทำด้วยเจตนาดี อยากช่วยเหลือด้วยใจบริสุทธิ๋ก็ขอขอบคุณจากหัวใจ
    และขออวยพรให้ ท่านและครอบครัวจงมีแต่ความสุข ความเจริญ

แต่หากมาเอาไปเพราะเห็นแก่ของฟรี และอยากเอาไปเพื่อทำธุรกิจต่อ
    ก็ขอให้ชีวิตนี้จงอย่ามีความสุข ความเจริญเลย สาธุ
    บอกตรงๆ ผมโคตรเกลียดพวกเห็นแก่ได้ มักง่าย โลภมาก ไม่ลงทุน
  • ถ้าอย่างไร รบกวนทำหมั่นก่อนให้จะดีกว่านะครับ เพื่อตัวหมาเองด้วย รู้สึกว่าพวกปศุสัตว์หรือหลายๆที่ เขารับทำฟรีนะครับลองหาข้อมูลดู

หลายๆคนพอรู้ว่าเป็นหมั่นบ้างที่อาจไม่อยากได้ก็ได้ เพราะบ้างคนต้องการเพื่อทำพ่อแม่พันธุ์เท่านั้นครับ รบกวนเสียสละครั้งสุดท้ายเพื่อมันก็ยังดี
  • คุณPcKมีเมลล์ปะครับผมจะส่งรูปให้ ลงให้ผมหน่อยนะครับ
  • คุณpckเดียวดึกๆๆจัดส่งรูปให้นะครับ
  • อยากได้คับ อยู่แถวไหนคับ ขอดูรูปได้ป่าวคับ เมลล์ amnad@rtaf.mi.th (จ่านาจคับ)