ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนสมาชิกชาวพิทบูลโซน
  • ต่อจากกระทู้ที่แล้วครับที่ผมจะทำสารคดีสั้น 5 นาที ส่งอาจารย์ ครับ ตอนนี้ผมได้ระดมความคิดกับเพื่อนๆได้แล้วและมีข้อมูลมากอยู่พอสมควร เลยจึงขอความร่วมมือชาวพิทบูลโซนทุกท่าน ที่มีความรู้เจ้าพิทบูลมากพอสมควรเพื่อจะมาให้ข้อมูลบางส่วนให้กลับผม
    รายละเอียดดังนี้
    ชื่อสารคดี THE PIT AND THE DOG
    ความยาว 5 นาที
    ประเด็นหลักหรือแก่นของเรื่อง พิทบูลไม่ดุร้ายอย่างที่คิด
    จุดประสงค์เพื่อ
    เพื่อให้ความรู้ความเข้าใจในตัวเจ้าสุนัขพันอเมริกัน พิทบูล เทอเรียมากขึ้น
    เพื่อให้ความเข้าใจในสิ่งที่มันแอบแฝงอยู่ภายใต้ความดุร้ายของมันมากขึ้น
    เพื่อสร้างทัศนคติและภาพลักษณ์ที่ดีต่อการเลี้ยงดูที่ถูกต้อง

ตอนนี้ใครมีกิจกรรมหรือที่บ้านมีเจ้าพิทบูลหลายๆตัวหรือแรกคลอด ผมขออนุญาติไปถ่ายทำบางส่วนหน่อยนะครับ
    ถ้าอยู่ในกทม.ยิ่งดีนะครับ จึงมาขอความร่วมมือหน่อยนะครับ ส่วนใครสนใจจะดูสคริปผมยินดีให้ดูครับ
    ติดต่อโดยตรง pondny_funkboy@hotmail.com
  • :063:เอาใจช่วยครับ
  • ตัวจบเลยหรือป่าวคับ..สู้ๆคับผม
  • ติดต่อไปที่ ดี-วัน เลย ครบ
  • งานสร้างสรรค์สุดยอด
    รู้เรื่องสุนัขพิทบูล ต้องรู้เรื่องสุนัขสายพันธ์อื่นๆด้วย
    จะได้รู้ว่า จริงๆแล้วมันมีอะไรที่แตกต่าง หรือไม่แตกต่าง หรือไม่มีอะไรพิเศษถึงกับเป็นนัยสำคัญที่จะต้องให้ความสนใจเป็นพิเศษเหนือสุนัขสายพันธ์อื่นๆที่มีอยู่หลากหลายอีกหลายสายพันธ์
  • *** สารคดีสั้น5นาทีถือว่าน้อยนะคร๊าบๆๆ แต่ไม่่ง่ายเลยที่เราจะเล่าเรื่องและเนื้อหา
    ให้คนอื่นรับรู้และยอมรับพิทบูล โดนส่วนตัวจากการทำงานมาการตัดต่อสารคดีถือว่าโหดมากๆๆ
    แต่ยังไงก็เอาใจช่วยคร๊าบๆๆ สู่ๆๆๆ ...... ****
  • เวลาน้อยมากเลยคับน้อง
  • กลางเดือนหมาพี่จะคลอดสนใจจะมาถ่ายไหม!
    0817772711...อ๊อดคับ
  • ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ
    พอดีอาจารย์เขากำหนดมาให้แค่ 5 นาที แต่ต้องเข้าใจครับ ผมเลยจะจับประเด็นที่พอน่าสนใจและย่อให้มากที่สุดเพื่อสื่อให้คนเข้าใจได้ง่ายทีสุดครับ
    พอดีกะตั้งใจไปถ่ายที่ D-1 แน่นอนครับแต่ตอนนี้ยังไม่ได้ติดต่อไปทางนู้นครับ และอาจจะมีการสัมภาษด้วยครับแต่ ช่วงนี้กำลังบี้มสคริปกันอยู่ครับแล้วก็รอกระแสตอบรับในนี้ด้วยครับ รบกวนหน่อยนะครับ

ส่วนพี่ที่จะคลอดกลางเดือนนี้อยู่ในกรุงเทพหรือป่าวครับ
  • *** พยายามหาเส้นเรื่องของงานนะคร๊าบๆๆ อย่าเอาหมดทุกเรื่องๆๆ

อย่าหลงประเด็นในการนำเสนอนะ......ทำตารางความสำคัญของงานที่จะทำดีๆๆนะคร๊าบๆ

เพราะว่า5นาทีต้องเอาให้เข้าใจและไม่ยัดเยียดจะเกินไปนะ ไม่งั้นจะไม่ได้อะไรเลย

แนะนำเฉยๆๆนะคร๊าบๆๆไม่ได้สอนๆๆ อย่าคิดมากๆๆๆๆ **
  • :063:.........DDDDDDดีมากไอ้น้อง.......:063:
  • ผมเป็นเด็ก สมัก เล่น น่ะ ครับ พึ่ง จะเล่นพิท บลู น่ะ ครับ ตอนนี้ ผม มีพิทบลู ราย เสือ1ตัว น่ะ ราคา150000 น่ะสายเลือด บลูรี้ น่ะ แล้วก็สาบ เรดโน๊ด น่ะ ครับ