ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

PitBull ใครไม่เลี๊ยงก็ไม่รู้
  • พาไปว่ายน้ำครับ..อายุ4เดือนกว่าๆ.ครั้ที่2ที่พาไป
    พี่ที่สระบอกว่ามันยังเด็กอาจจะว่ายไม่เก่ง..เค้าจะให้ใส่ชูชีพ..อ้นเลยคิดว่าไหนๆก็เอามาว่ายแล้วไม่ต้องใส่หรอก..เพราะมีอะไรเราช่วยทันเพราะเราก็ลงไปด้วย ไม่ชะล่าใจ
    แล้วมันก็ทำให้คนที่สระพวกคนที่พามางงกับ ความสามารถของมัน..มันว่ายแบพริ้วเลยย.แถมสนุกอีกด้วยย..พร้อมที่รับการฝึกทุกอย่าง..กระตือรือล้นมาก..พี่เค้าบอกว่าถ้าเป็นหมาตัวอื่นมันยังไม่กล้าเล่นขนาดนี้หรอก..ไม่เกิน20นาทีก็เลิกแล้ว

อ้นเลยตอบเค้ากลับไปว่า
    มันคือ PitBullไงครับ..ใครไม่เลี๊ยงไม่รู้หรอก...อย่ามองแค่ว่ามันดุอย่างเดียวสิ
    ไฟล์แนบ
    234.jpg 104K
    513.jpg 76K
    419.jpg 68K
    326.jpg 110K
    156.jpg 124K
  • พักเหนื่อยแปป
    ไฟล์แนบ
    89.jpg 114K
    78.jpg 77K
  • เล่นน้ำเสร็จก็ทำความอะอาดตัวครับ
    ไฟล์แนบ
    95.jpg 86K
  • เช็ดหู
    ไฟล์แนบ
    105.jpg 88K
  • กลับบ้านละคร้าบบบ บ๊ะบายยย...ดันเงยหน้ามามองเราภาพพออกมาหยั่งกะหมาโดนรัด555+
    ไฟล์แนบ
    1115.jpg 100K
  • เยี่ยมครับ

มันตลกมาก หากพาหมาไปว่ายน้ำแล้วต้องใส่ชูชีพ
  • อ้นวันหลังโทรมาชวนด้วยแล้ว

เพื่อพี่ว่างพี่จะพาไปเล่นเป็นเพื่อนอ้น

555555555555555555555
  • ดูหน้าตาพิทบูลแล้ว ผมว่าดูมันมั่นใจมากด้วยนะครับ
    เห็นแล้วอิจฉา ผมเองไม่มีโอกาสพาไปว่ายน้ำเลย มีเวลาแค่พาเดินตอนเย็นวันละชั่วโมงเอง
    หยุดยาวสิ้นเดือนพาหมากลับบ้านนอก ไปว่ายน้ำ เล่นทราย มั่งดีกว่า หุ ๆ
  • หมาไม่ขึ้นจากน้ำ เพราะคนไม่ขึ้นด้วยรึเปล่าครับคุณอ้น :032:

ไปว่ายที่ไหนหนอ ว่างๆจะพาเจ้าฮิปไปด้วยดีกว่า

เดี๋ยวจะได้ดำน้ำเก็บเหรียญแข่งกัน....... เอ่อ หมายถึงคนนะครับ คิคิ :015:

เห็นภาพแล้วดูสบายใจดีครับ
  • หมาเราอ่ะไม่กล้าลงน้ำเลย
  • เยี่ยมมากครับ
  • ไปเล่นที่ไหนครับ
  • :004: น่ารักจริงๆ เรื่องความใจกล้าและลุยๆแล้ว ไม่ต้องห่วงเจ้าพิทบูลเลยครับ :004:
  • หมาสวยดีคับอ้น พิทมันกล้าหาญสุดๆ
  • น้องอ้นต้องมาลองสนามจริงของพี่3เดือนว่ายเป็นแล้วว่างก็มาได้ใต้สะพานแม่น้ำเจ้าพระยา
    ไฟล์แนบ
    แม่น้ำ.jpg 77K
  • สระที่ไหนค้า อยากพาไปว่ายมั่งง
  • ใช่ครับไม่เลี้ยงไม่รู้ผมเองได้ไปทำธุรที่อยุธยาแต่ไม่อยากทิ้งเจ้าเทอร์โบไว้ที่บ้านเลยพาไปด้วย
    ก็ไปถึงท่าน้ำทั้งหมาทั้งคนอยู่ในเรือหมดผมเองก็กำลังจะขนของจากเรือขึ้นท่าน้ำแต่ไม่คาดคิดครับว่ามันจะใจกล้าขนาดนี้
    อายุเพิ่ง3เดือนพอมันเห็นผมเดินขึ้นจากเรือแล้วขึ้นท่าน้ำมันคงคิดว่าจะทิ้งมัน มันกระโดดตามเลยจากเรือลงแม่น้ำป่าสักเลยครับ
    ตกใจกันทั้งเรือครับผมจะกระโดลงน้ำไปช่วยมันเพราะคิดว่ามันยังเด็กแต่สัญชาติญาณมันสูงครับว่ายน้ำปรอเลย งงเลยครับแต่ก็ชื่นชม
    มันทุกวันนี้ชอบน้ำมาก
    ไฟล์แนบ
    IMG_2073edit01.jpg 113K
  • เทใจให้พิทบูลหมดเลยจ้า :015:
    ไฟล์แนบ
    Image(396).jpg 52K
  • เห็นแล้วมีกำลังใจครับ ของผม 2เดือนกว่าๆ กำลัง ให้คุ้นเคยกับ น้ำอยู๋ครับ ตอนนี้เล่นอยู่กับ กาลามัง ที่บ้าน เอาสายยางฉีดๆ ^^

แต่พาออกไปข้างนอก ก็มี อยากรู้อยากเห็น เอาขาไปจุ่มๆดูบ้างแล้ว เด๋วยังไง ถ้า ลุยเมื่อไหร่ จะเอาภาพมา update ให้ชมกันครับ

พิทของเจ้าของ กระทู้ น่ารัก + เก่ง นะครับ ^^
  • image
    สกาอยากไปบ้างอ่า
  • ขอบคุณสำหรับคำชมคับและเพื่อน พี่ๆกลุ่มปทุมครับ อิอิ เอาไว้ถ้าวันไหนอ้นไปอีกจะโทรไปชวนเลย ฮ่าๆๆ
    ส่วนมากจะไปว่ายทุกวัน พฤหัส กันครับ
    ส่วนเจ้าของฮิปโปมาเจอกันได้เลยฮ่าๆๆๆ อ้นพาไปว่ายน้ำที่ บาววาวรังสิตคลอง สามครับ
    ส่วนของพี่ มุก จายเย็นดิ พี่โหวอ้นเพิ่งฝึกไปพาไปเจอของจริงเดียวแย่ ฮ่าๆๆๆ
    อย่างที่น้ามาร์คบอก ใส่ชูชีพ ฮาแตก เลยยย ฮ่าๆๆ
    ต้นค้าบวันพะหัสนี้ว่างป่าวจะชวนเอาสกา ไปว่ายน้ำกัน
    พี่เป้ด้วย ว่างป่าวๆๆ

เอาใจช่วยครับคุณ six one nine เอาภาพมาให้ อ้นดูมั้งนะคร้าบบ
    คุณtutie ขอบคุณมากครับบบ
    คุณJing เจ้าTurbo เท่มากๆๆครับ
    คุณ syn เป็นสระว่ายน้ำของสุนัขโดยตรงเลยครับ อยู่เส้นรังสิต นครนายก ขาเข้าครับ ชื่อร้านบาววาวครับผม
  • ตัดหู หล่อเลยครับ
    คนจะ งง ว่าทำไมหูมันเล็ก
    เหมือนที่บ้านผม!!!!!
  • สนุกสนานกันใหญ่ อิจฉาจัง ช่วงนี้ป่วยว่ะ นอนอยู่บ้านเซ็งงงงงงง เจงๆๆ
  • แม้:o025:พี่มาร์ค ทีวันก่อน บอก ผมว่า เซ็ง พวก ขี้ โรค

วันนี้ โดน ไข้ เองซะแล้ว 55+:o003:
  • 555+น้า มาร์ค นอนพักเยอะๆสิครับบบบบบบ กินยานอนๆ อย่าดิ้อ เดี๋ยวก็หายคร้าบบบ555+
    คุณเบ้นครับบ...ตอนแรกก็ว่าจะตัดครับ..แต่อ้นดันมาชอบแบบนี้ซะมากกว่าละดูเดิมๆดี อิอิ
  • -ดีแล้วครับ เป็นโชคดีของหมาไปที่ท่านชอบแบบนี้

แต่พรุ่งนี้เจ้าฮิโปโชคร้ายแล้วหละ เพราะ ผมจะนำเค้าไปตัดหู :001:

-น้ามาร์ค ดื่มชาดีๆร้อนๆก่อนนอนบ้างรึเปล่าครับ มันช่วยได้นา

:063:
  • อ้นชอบแบบนี้แหละพี่...มันท้าทายคิดไว้ว่าจะทำยังที่ไม่ตัดหูก็ดูสวยได้
    ขอให้ฮิปโปปลอดภัยนะ 5555+
    ออกมาหล่อๆด้วย
    อ้น กะแฟน รอชม อยู่น้า ...จาก FanClub ฮิปโป 555+
  • ดื่มแต่เบียร์ครับท่านโจ
  • อีกไม่นาน เจ้าฮิปโปก็จะได้มีโอกาสไปลุยน้ำยาวแล้วหละครับ มีเพื่อนคือเจ้าแบมบู

ตอนนี้ อึดอัดมาก อยู่กทม ทำอะไรไม่ได้มาก ได้แต่มองท่านว่ายน้ำกับหมาแบบอิจฉา ตาปริบๆ หึหึหึ

เดี๋ยวมีเวลา จะเอาเบียร์เย็นๆที่เกาะ ถ่ายมากระตุ้น ให้น้ามาร์คกระชุ่มกระชวยบ่อยๆครับ :032:
    ไฟล์แนบ
    DSCF1554.jpg 115K
    DSCF1523.jpg 107K
    DSCF1547.jpg 106K
  • น้ำใสมากๆเลยครับเห็นแล้วอยากกระโดดออกจากห้องทำงานเลยอิจฉาเจ้า2ตัวบนจังเลย
  • ขอกระโดดด้วยครับ1คน
  • ของผมแถวบ้านไม่มีสระให้น้องหมาลง เลยต้องพาไปอ่างเก็บน้ำแทน

ผมยังเสยี่ยวๆงูอยู่เลย เพราะช่วงนี้น้ำน้อยกว่าปรกติ :o042:

ตอนนี้น้องเล็กของผมก็ 4 เดือนเศษเช่นกันครับ =)
    ไฟล์แนบ
    Magz3.JPG 104K
    Magz2.JPG 119K