ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กำลังจะหาพิทบูลมาเลี้ยงครับ มีคำถามมากมายเลยครับแนะนำทีครับผม
  • สวัสดีครับ ผมชื่อโจ๋ นะครับ อยู่รามอินทรา อยากเลี้ยงพิทบูลครับ
    สงสัยเรื่อง อาหารเสริมอะครับ ว่าอาหารเสริมของคนได้ไหมครับ
    1ผมมี เวย์ไดมาไท เกนเนอร์ ของไดมาไท และ ครีเอทีนของไดมาไท
    2แถวรามอินทรามีคนขายพิทบูลไหมครับ
    3สงสัยเรื่องสายกัดอะครับ ลักษณะเป็นยังไงหรอครับกัดเก่งหรือว่าอะไรครับ
    ถ้าเป็นตัวล่ำๆหัวใหญ่ๆปากใหญ่ๆ เค้าเรียกสายอะไร หรือว่า เป็นลักษณะของพิทบูลอยู่แล้ว
    ผมเห็นบ้างตัว ล่ำเตี้ย บ้างตัว สูงบาง รบกวนช่วยตอบทีนะครับ
    หรือใคร มีแจกลูกพิทบูลผมขอด้วยนะครับ หรือช่วย ขายให้ผมราคาถูกๆทีครับ
    ไม่จำเป็นต้องสายพันธุ์ดีแต่อย่างได้ครับ เพราะผมเลี้ยงสุนัขพันธุ์ไทยอยู่
    ไม่เกี่ยงเรื่องเชื้อสาย จะเอามาขุนแล้วออกกำลังกาย ครับเล่นเวทมาสองเดือนและ
    กล้ามไม่มี เอาให้น้องหมามีกล้ามก่อนคน อิอิ

ขอบคุณครับ ผม
  • ความรู้มีเพียบเลยค่ะด้านซ้ายมือ ว่าแต่ว่าคุณพร้อมแน่แล้วเหรอคะที่จะเลี้ยงพิท
  • ถ้าจะให้อธิบายระเอียดอย่างคุณว่า คงอ่านกันตาแฉะ

คนโพสคงหลับคาคีบอร์ด 5 5

เอาเป็นว่า ลองหาข้อมูลจากในบอร์ดเนี่ยแหละครับมีให้หาเพียบ

ผมเองได้หมามาก่อนที่จะหาข้อมูลด้วยซ้ำ ทุกวันนี้ก็ได้ความรู้จากบอร์ดแห่งนี้

ลองดูครับ

ปล. ทิ้งไว้นิดนึงครับ สายพันธุ์ หน้าตา รูปร่างของพิทบูล ไม่สำคัญไปกว่า คุณเลี้ยงด้วยความรัก และรับผิดชอบต่อสังคมครับ ถามตัวเองในจุดนี้ก่อน ว่าพร้อมไม๊ แล้วค่อย หาสายพันธุ์ รูปร่างหน้าตาที่ต้องการครับ ^^ ผิดพลาดขออภัยครับ
  • เลี้ยงแล้วขอให้จริงจังครับ เพราะเขาจะรักเจ้าของหมดหัวใจเลยครับ และก็มีความมุ่งมั่นมากๆ ลุยทุกอย่างไม่สนสิ่งอื่นใดเลยครับ
  • เมื่อคุณหมดปัญหาคาใจทั้งหมดเมื่อไหร่ เมื่อนั้นแหละคุณถึงจะพร้อม
  • อ๋อ มัน น่ารักมากครับ เเล้วก็น่าเตะด้วย 55+

เลี้ยงด้วยรัก เลี้ยงอย่างพิทบูล ไม่ว่าจะสายไหน ก็ มีความสุขครับ

เเต่จะต้องศึกษาผลเสีย-ข้อเสียของพิทด้วยนะครับ

ว่าข้อเสียของมัน เรารับได้รึปล่าว ถ้า ทุกอย่างผ่าน มันก็จะให้ความสุขเเละความรักกับเรามากมายครับ

ขอเกิ่น ข้อเสียหน่อยนะครับ ช่วงฟันน้ำนมหลุด จะเเทะเก่งมากนะครับ กัดทุกอย่าง..

เเล้วเนื้อที่การเลี้ยงเเคบ ไม่กว้างไม่โปร่ง มูล+ของเสีย ของเจ้าหมา มันก็เป็นปัญหานะครับ เพราะมันตัวใหญ่ อึก็ใหญ่ ฉี่ก็เยอะ

เเต่ถ้าทนได้จนมันโต หัดมันฉี่ อึ เป็นเวลาก็ OK ครับ

ขอให้ได้หมามาเลี้ยงเเล้วมีความสุขกับมันครับ:o001:
  • อาหารเสริมของคนใช้กับสุนัขได้หรือไม่ ตอบว่าใช้ได้ครับ
    แต่คนกับสุนัขต้องการ กรดอะมิโนแตกต่างกันครับ
    กรดอะมิโนบางตัวในอาหารเสริมคนสุนัขไม่ต้องการ จึงทำให้ได้ประโยชน์ไม่เต็มที่เท่านั้นเองครับ

ก่อนจะรับหมาเข้ามาเลี้ยง ศึกษาอีกนิด จนมั่นใจว่าคุณอยากได้หมาแบบนั้นแน่ๆ ค่อยรับเขาเข้ามาเป็นสมาชิกในบ้านครับ
    อยากเลี้ยงพิตบูล โปรดอย่าใจร้อนครับ
  • อยู่รามอินทราเหมือนกันอยู่กม.4 ทิ้งเบอร์โทรหรืออีเมลล์ไว้เผื่อรวมกลุ่มแถวๆนี้แล้วไปออกกำลังกายกัน
  • เมื่อคุณซื้อมาแล้วไม่ว่าจะถูกหรือแพง ไม่ว่าจะเกิดไรขึ้น คุณต้องเลี้ยงเค้าไปจนกว่าเค้าจะตาย
    เค้าจะถูกใจคุณเหมือนที่คุณคิดหรือวาดหวังไว้หรือไม่ คุณต้องเลี้ยงเค้าไม่ทอดทิ้ง หรือสร้างภาระให้กับใคร
    ถ้าคุณสามารถทำได้ คุณก็สามารถเลี้ยงพิทบูลได้
    พิทบูลเป็นสุนัขที่ไม่ได้เหมาะกับคนทุกคนที่สามารถเลี้ยงได้ พิทบูลเป็นสุนัขที่ไวต่อความรู้สึก และสิ่งเร้ารอบตัว
    มีการตื่นตัวตลอดเวลา ต้องการเรียนรู้ตลอดเวลา คุณสามารถควบคุมความอยากรู้อยากเห็นของมันได้มากน้อยแค่ไหน
  • อยากเล่าให้ฟังเหมือนกัน แต่เรื่องนี้ต้องคุยกันยาวครับ :o060:
  • เห็นด้วยครับคุณ TNT ศึกษาให้ดี และเตรียมตัวเองให้พร้อม ก่อนที่จะรับเจ้าตัวน้อยมาเป็นสมาชิกในครอบครัว
  • ผมก็เป็นอีกหนึ่งคนที่กำลังศึกษาหาความรู้อยู่ครับ แล้ว ก็ กำลัง มองหาหมาสายพันธ์นี้ อยู่ครับมีใคร พอจะแนะนำทีซื้อขายแบบไว้ใจได้ราคาไม่บวก เกินจริง ผมอยู่แถวสะพานใหม่ครับ
  • :018::019::019:081-1313-707 สนใจโทรมานะเพ่!!!
    ไฟล์แนบ
    Girl-03-44.jpg 97K
    Girl-01-24.jpg 99K
    Boy-033.jpg 82K
    Boy-023.jpg 88K
    Boy-014.jpg 85K
  • ^

หมากากๆ
  • ^
    ^
    แปวววว!!!!!
  • ศึกษาให้ดีก่อนครับ จะได้ไม่เกิดปัญหาทีหลัง พิทมีหลายแบบครับ ตัวเดียวจะดีที่สุด
    ไฟล์แนบ
    DSC_2452m1[1].jpg 33K
    IMG_1540.JPG 38K