ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูกของผมเป็นกระจง หรือป่าว ??
  • แบบว่าเห็น น้าผีส่วนใหญ่เค้าบอก ถ้าหน้าแหลมๆ มันก็คือกระจง
    ผมสมาชิกใหม่ แนะนำตัวครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01118.JPG 13K
    DSC01123.JPG 18K
    DSC01125.JPG 18K
  • อย่าได้แคร์ค่ะ
    แค่เรารักของเราก้อพอ:032:
  • ผมเพิ่งเลี้ยง พิทบูลตัวแรก เลี้ยงชิสุห์ อยู่ สอนอะไรไม่จำ

แต่พิทบูลนี่ผม สั่งนั่ง ขอมือได้ แถมขอข้างซ้ายหรือขวาก็ได้ ดีใจสุดๆ

อิอิ:005:
  • รักมันเยอะๆ ครับ
  • อย่าเเคร์คำคน อย่าสนจัยไคร อย่าเปลี่ยนเเนว คนเเน่เเน่ว เท่านั้นผู้ชนะ รักจะเลี้ยงอย่าไปคิดมากคับ ยังไงกะหมาเรา
  • เลี้ยงเค้าแล้วก็บำรุงให้ดีที่สุด

เหมือนที่เฮียใหญ่ว่าแหละครับ "รักมันเยอะๆ"

ของผมก็แหลมครับ อย่าได้แคร์เลยคุณ
    ไฟล์แนบ
    DSCF2788_resize.jpg 110K
    DSCF2782_resize.jpg 98K
  • มันได้ได้แหลมอะไรหลอกครับ สวยดี

อย่าเอา Pitbull ไปเปรียบเทียบกับ Bully สิ
  • ใช่ ฮาดิฟ อ่ะป่าว ไม่กระจงหรอก เพียงแต่น้ำหนักตัวน้อยไปหน่อย
    ต้องขุน ต้องขุน อิอิ อาหารเม็ดคุณภาพดีๆ + นม + อาหารเสริมดี ๆ
    รับรองบึก ช่วงนี้อยู่ในช่วงวัยเจริญเติบโต อัดให้เต็มที่ แล้วค่อยมาคุม
    เรื่องน้ำหนักอีกที่ตอนอายุปีกว่า ๆ - 2 ปี ตอนนี้ต้องให้กินเต็มที่
  • ผมเลี้ยงไว้กับ ชิสุห์ อ่ะ พอมันโตมันจะกัด ชิสุห์ ตายม่ะครับ (ชิสุห์ ตัวเมีย)
    เพราะตอนนี้มันเริ่มขู่ หมาตัวอื่นที่แปลกหน้าแล้วอ่ะ 3เดือนเอง :024:

*ฮาดิฟคืออะไร เหรอคับ
  • ไม่แหลมหรอก ลองเอาเทียบกับเข็มดูซิ แล้วจะรู้หมาเราไม่แหลม.......5555

รักและรับผิดชอบ คนเรามองของสวยไม่เหมือนกัน หมาสวยใช่ว่าจะดี หมาดีใช่ว่าจะสวย

ดูตัวที่ลงหนังสือพิมพ์เดลินิวล์ ที่ช่วยครูจากโจรใต้ซิ จนโดนยิงเหลือ 3 ขานะ หมาสวยไหม ตอบได้เลย ไม่สวย แต่ดีไหมต้องบอกเลยว่าสุดยอดความดีเลย
  • หวัดดีครับGates มันขึ้นอยู่ว่าคุณจะให้มันเป็นอะไร
    พิทบูลมันเป็นอะไรก็ได้อย่างที่ต้องการ จะให้ดุอย่างเสือ
    หรือว่าเชื่องอย่างแมว แต่เหนือสิ่งอื่นใด มันรักคุณหมดใจครับ
    ขอหั้ยมีความสุขกับการเลี้ยงพิทครับ
  • ถึงคุณ elephantjoe ขอสอบถามหน่อยครับ
    โซ่ใส่คอน้องหมา สวยมากเลยครับไมทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ ราคาเท่าไหร่ครับ รบกวนหน่อยครับ
  • ของผมก็เป็นแบบนี้แต่ผมก็รักและก็สวยไปอีกแบบครับ
    ตัวนี้ 7เดือนแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment[1].jpg 97K
  • คุณ Gates การขอมือแล้วให้นี่ดีนะค่ะ แต่ดีตอนมันยังเล็ก ๆ น่ารัก
    แต่พอมันโต มันขอที เหมือนโดนถีบเลยค่ะ 5555
    อย่าไปแคร์สายตาใคร เราเลี้ยงของเรา รักของเรา ใครจะว่าไง ไม่ต้องสนใจค่ะ
    เลี้ยงด้วยรักค่ะ แล้วคุณจะหลงรักมันค่ะ
  • หมาพิทบูล เค้าดูกันตอนโตคับ
  • สมาชิกของเราสวยทุกตัวครับ เลี้ยงด้วยรักแลรับผิดชอบ...ดีครับ
  • ลูกเรา ไงก้อรัก
  • เสื้อผ้า ทรงผม ยังแตกต่าง ความชอบส่วนตัวว่ากันไม่ใด้ครับ อยู่ที่ใจ ยังไงก็หมาเรา
    ไฟล์แนบ
    DSCF0010พะโล้.jpg 67K
  • กระจงเทาครับ ^^

เลี้ยงดีๆเด๋วก็เป็นหมูเเล้วครับ
  • ตอบคุณ peeranat ครับ

ราคา600-800 ร้อยบาทครับ แล้วแต่รุ่น แล้วแต่รูปแบบ ใส่ได้ยันโต ในรูปผมถอดออกตั้งหกข้อแหน่ เอาไว้ใส่ตอนเค้าขยาย

แบบที่ผมซื้อ 650 บาทครับ

ที่สำเพ็งเลยท่าน

ท้าวความซักนิด ผมเคยซื้อไปใช้ปีที่แล้ว เพราะอยู่ทะเล ต้องใช้แสตนเลส

ปรากฏว่า "ผ่าน" ครับ คงทนดี เลยซื้อมาใช้อีกรอบ
    ไฟล์แนบ
    DSCF2771_resize.jpg 104K
    DSCF2750_resize.jpg 122K
  • อีโกลเด้น ตอนเด็กยิ่งกว่า กระจง

แต่ตอนนี้ ฮี่ฮี่ ดูเอ๊า
    ไฟล์แนบ
    ฒ.JPG 48K
    ต.jpg 72K
    อย่างซน.JPG 57K
  • อันนี้ที่บ้าน เอามาจาก 3 เดือน จน เกือบ 2 ปีแล้ว
    ไฟล์แนบ
    100_2210.jpg 103K
    100_0856.jpg 104K
    100_0841.jpg 81K
  • อย่าไปซีเรียสเรื่องแหลมหรือไม่แหลม ดูบรรพบุรุษมันซะก่อน แหลมๆ กันทั้งนั้น
    แหลมก็ดี คิดซะว่า ได้เลือดบรรพบุรษมาแบบเต็มๆ เข้มๆ
    เรื่องแหลมไม่แหลม ไม่ใช่ตัวบอกสรรพคุณของพิทซะหน่อย
    เลี้ยงพิทถ้ามองแต่ความสวยงามซึ่งคนอื่นกำหนด ไม่มีความสุขแน่นอน
    ลองหันมามองจุดเด่นอื่นดูบ้าง แล้วจะรู้ว่า ที่อยู่กับเราน่ะมันไม่ธรรมดา
    มันคือ สุดยอด.........................คงไม่ต้องให้บรรยายต่อนะ
    ใครที่อ่านบทความของมาร์ค v 11 เฮ้ยไม่ใช่ของ พี่มาร์คมาเฟียบ่อยๆ
    คงจำประโยคนี้จนขึ้นใจกันหมดแล้ว ถ้าใครบอกว่าเป็นกระจงก็
    จงภูมิใจเถิด เพราะมันเป็นสัตว์สงวนและเป็นสัตว์ป่าหายากมันมีคุณค่า
    ในตัวมันเอง 555 สำหรับผมสุนัขพิทบูลหรือสุนัขพันธุ์อื่นมีความสวยงามกัน
    คนละแบบแล้วแต่มุมมองของแต่ละคน เลี้ยงมันด้วยความรัก ให้มันงาม
    อย่างมีคุณค่าก็แล้วกันแล้วจะซาบซึ้งกับสิ่งที่มันให้กลับคืนสู่คุณในอนาคต
    แล้วแบบข้างล่างนี้ มีใครจะเรียกว่า กระจง มั๊ย ขอรับ
  • ขอบคุณมากครับคุณ elephantjoe แต่มีใครเป็นตัวแทนจำหน่ายบ้างครับ ผมอยู่ต่าง จ. อะครับ อยู่ ตั้ง นราธิวาส อิอิ แต่เห็นแล้วชอบถูกใจครับๆๆๆ
  • พิทบูล ก้อ คือ พิทบูล ตลอดการ ผีท่านนี้พุดได้ดีคับ
  • ม่ะช่าย habib ครับ ท่าน chuchi .....วันนี้ จะพาไปตัดไหม ละครับ ไง จะเอารูปมาฝาก ให้ดูนะครับ
  • ซื้อตรงไหนของสำเพ็งอะพี่โจ

บ้านยีนก็อยู่เเถวนั้นเเหละเเต่ไม่เคยเจอเลย
  • ถ้านั้น กระจง ของเราก็เก้งหม้อละ ที่รัก :o028::o028::o028:
  • อยากได้เพิ่มป่าวละ โทรมาดิ 081-1313-707
    ไฟล์แนบ
    Boy-013.jpg 85K
    Girl-05-6.jpg 98K
    Girl-03-43.jpg 97K
    Girl-01-23.jpg 99K
  • ดูยังไง ก็พิทบูล ครับ...เล็กๆ มันก็แหลมยังงี้แหละ ดูกันยาวๆ...
  • เลี้ยงหมาด้วยใจรัก หรือเพื่อโชว์ล่ะครับ
  • ถึงจะสวยไม่สวย

แต่มันก้อเป็นหมาของผม
    ไฟล์แนบ
    Image(526).gif 11K
  • พุธนี้ จะพา น้องกัสโต้ไปตัดหูแล้วครับ
  • แหลมๆ เนี่ยแหละ กำลังฮิต
    ใครไม่แหลมถือว่าไม่อินเทรนด์ ^^