ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวน webmaster ปิดกระทู้ให้ทีครับ
  • .......................
  • งบน้อยแต่เสือกอยากเลี้ยงพิทบูล แถมต้องการความสะดวก

ในกรุงเทพไม่มีใครขายให้มึงหรอก ราคา 2-3พัน
  • หมาผมไงเหมาะกะเพ่มากๆ โทรมาดิ 081-1313-707 ดูรูปได้ที่ โพสไว้ ชื่อ faro
  • ไอ้คุณผีตัวบน คนเราเขาก็อยากเลี้ยง มันผิดไง ไม่ขายให้เขาก็อย่ามาปากดี
  • คนเหี้ยอย่างนี้เหละที่จะทำให้สังคมพิทบูลเสื่อม
  • มึงรู้อะไรที่เกี่ยวกับหมาอย่างพิทบูลมั่ง
    ไอ้เหี้ยมีงบสองสามพันแล้วยังเสือกจะเลือกอีก
  • :o002:แล้วค่ายาค่าอาหารจะมีปัญญาจ่ายหนักนะคิดให้ดีนะ
  • :015:หาดูตามสบายเลยครับในบอร์ดนี้ ราคา นี้ มีแน่นอนครับ ขอให้เจอน้องหมาที่ถูกใจนะ เลี้ยงด้วยความรับผิดชอบต่อสังคมนะครับ
  • เป็นกำลังใจครับ แต่คงจะหายากซักหน่อย
  • ขออย่างเดียว ได้มาแล้ว ถ้าโตมาแล้วไม่สวย อย่าทิ้งขว้างมันก็พอครับ

ขอให้หาได้แล้วกัน :005:
  • มีนะน้องพี่เห็นเค้าลงขายนะราคาไม่แรงแต่ไม่รู้สวยไหมพี่จดเบอร์มาให้086-1191127เห็นอยากเลี้ยงแต่ต้องเลี้ยงอย่างจริงจังนะชอบคนสนใจพิทบลู
  • มันไม่เหมือนกันนะครับตอนซื้อมันเงินก้อนตอนเลี้ยงค่ายาค่าอาหารมันทะยอยกินทะยอยฉีดครับ
  • อย่าไปสนใจนะผีๆเค้าแหย่เล่นแต่แหย่แรงไปหน่อยว่ะ555+เตือนด้วยนิดนึงจะเลี้ยงก็เอาเลยเต็มที่พอจะมีบ้างนะราคาที่ว่าแต่ยากหน่อยนะหาไปเรื่อยๆแล้วกันศึกษาอะไรที่เกี่ยวกับมันด้วยล่ะไม่ใช้เลี้ยงแบบหมาทั่วไปนะมีตังสำรองใว้มั่งก็ดีนะค่าใช้จ่ายก็คงพอสมควรแหละต่อเดือน
  • คนมันอยากเลี้ยงพวกมือบอนสมองมีแต่เรื่องเลวๆก็เป็นผีไปด่าเค้าเห็นด้วยกะผีตัวที่สามว่ะ
    แล้วงี้ใครอยากจะเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ในสังคมนี้กันวะมีแต่พวกด่าๆแบบนี้ไม่ช่วยเค้า
    ก็ยังจะไปด่าเค้าอีกเข้าวัดสะบ้างนะผีที่ชอบด่ามัวๆสั่วๆจิตใจจะได้สงบระวังเหอะด่าคนอื่นมากๆกรรมตามนะ
    ช่วยๆกันดีกว่ามั้ยต้อนรับดีๆหน่อยก็ได้ช่วยๆกันไปจะได้มีสมาชิกใหม่ๆมาเพิ่มในสังคมนี้เยอะๆ
    อย่าหาเ์สือ....เลยนะคุณผีที่ชอบด่าพอเหอะ
  • เข้าประเด็นเลยนะครับ เผื่อท่านอื่นๆด้วยที่เข้ามาอ่านและสนใจลูกสุนัขพันธุ์พีทบูล
    ราคามีทั้งถูกแพง แต่ราคาถูกมากก็จะได้คุณภาพสวยน้อยหน่อยกลัวว่าจะโตมาแล้วไม่สวยถูกใจคนเลี้ยงนะครับ
    ทางที่ดีศึกษาให้ดีว่าสายไหนโตมารูปร่างหน้าตาเป็นยังไง โตมาจะได้ไม่ผิดหวัง
    และสถานที่ ที่จะเลี้ยงขอแบบมีรั้วรอบ หรือมีกรงที่แข็งแรงใส่ในเวลาที่เราไม่สามารถอยู่ควบคุมเขาได้
    ถ้าทำได้ก็จะซื้อ จะขาย จะเลี้ยงก็ตามสบายเลยครับ
    จากผีปรารถนาดี 555
  • เห็นมีลงอยู่ในนี้ หลายกระทู้นะ

แต่ต้องเลี้ยงมันจนตาย อย่าทิ้งมันเลยนะครับ
  • ดูตัวที่ท่านปิ๊งที่สุดนะครับ เพราะต้องรับผิดชอบเค้าไปอีกนาน
  • ฝากให้คิดครับ หากท่านต้องการพิทแบบค่ายพระรามสาม (ขอโทษที่พาดพิงครับ) หรือหมาบูลลี่ คงหาไม่ได้ แต่หากเป็นพิทบูลแบบเดิมๆก็พอหาได้ครับ ต้องถามใจเราเองก่อนครับ ว่าเมื่อโตขึ้นเราชอบแบบไหน ซึ่งงบจะเป็นตัวกำหนดครับ หากเราชอบพิทสายใช้งานงบขนาดนี้เป็นไปได้ครับ แต่หากอยากได้แบบบูลลี่คงไม่ได้ ที่ว่ามาเพราะลูกหมาตอนเล็กมันน่ารักทุกตัวและเรายังไม่เห็นฟอร์มเขาเต็มที่ จนทำให้เราเผลอคืดว่าโตขึ้นเขาจะเป็นอย่างที่เราจินตนาการ ซึ่งเมื่อโตขึ้นไม่เป็นอย่างที่หวัง บางท่านก็เลยทอดทิ้งไปเลยก็มี ค่อยๆหาครับ ไม่ยากเกินความพยายามครับ ขอให้ได้หมาที่ถูกใจครับ หมาไม่ซื้อเงินก็ยังไม่หายไปไหนครับ
    ไฟล์แนบ
    redpork121.jpg 115K
    redpork.jpg 57K
  • ชื้อไปเลี้ยงเพื่ออะไรอ่ะครับ พิตบูล
    ชอบหรอครับ ถ้าชอบ ชอบตรงไหนอ่ะครับ

อยากรู้
  • 2000-3500 ถือว่าเเพงเเล้วนะครับทุกวันนี้ 555++
    เก็บเงินอีกหน่อยเอาสายเลือดดีๆ ดีกว่าไม่ครับ
  • เห็นด้วยครับ ใจเย็นอีกนิด เก็บเงินอีกซักหน่อย รับรองต้องได้หมาที่แน่นอน แต่ถามตัวเองดูก่อนว่าต้องการอะไร

จากมัน ถ้าคุณต้องการไว้เฝ้าบ้านคุณก็หาสายโชว์หรือสายกัดที่จิตประสาทดีมาเลี้ยงราคาก็ไม่แรง แต่ถ้าต้องการทำกิจกรรม หรือเพื่อนที่ดี ก็ต้องเป็นหมาแดงหรือบูลลี่ซักตัว นี่เป็นแค่ตัวอย่างเล็กฯนะครับ ที่คุณสมบัติมันต่างกันโดย

สิ้นเชิง หรือ หมาบางตัวจะมีคุณสมบัติทั้งหมดที่่ว่ามาแต่มีน้อย ส่วนใหญ่จะเป็นแบบอย่างแรกมากก่วา

นั่นเป็นคุณสมบัติที่ดีของมันเยอะมาก ลองเปิดดูกระทู้อื่นดูเขาบอกไว้มากมาย ในทางกลับกันข้อเสียของมันก็มากมาย

ถามตัวเองดูว่ารับได้ไหมเพราะมันจะได้ไม่เป็นปัญหากับคนหรือสมาชิกในครอบครัวคุณ รวมถึงสัตว์ทุกตัวในบ้านคุณ

รับรองมีผลกระทบแน่นอนไม่มากก็น้อย ถ้ารับทุกอย่างได้คุณก็พร้อมที่จะเลี้ยงพิทบูลละครับ เพราะมันไม่ใช่แค่หมา

หรือพิทบูลแต่มันจะเป็นสมาชิกในบ้านคุณดูแลเขาให้ดี แล้วคุณจะรู้จักมันได้ดี (พร้อมรับสมาชิกให่มรึยัง)
  • มีงบแค่นี้เลี้ยงไม่ได้หรอคับ เหอๆ ตลกจิงๆ ทุกวันนี้คนไม่มีตังเลี้ยง pitbull ไม่ได้แล้วหรอคับพี่น้อง
  • พ่อมึงซิไอ้ควาย มึงรู้เปล่าว่าสมัยก่อนพิทบูลอย่างต่ำๆตัวล่ะเท่าไร

ใครมีเงินน้อยหมดสิทธิ ไอ้ควายๆๆๆๆ
  • เลี้ยงได้ครับเพราะทุกวันนี้พิทบูลก็ราคาถูกอย่างกับ....!!!!
    เพราะคนเพาะไม่ได้คิดถึงคุณภาพเท่าที่ควน

ผมยกตัวอย่างผมพาหมาวิ่งทุกวัน มีวันหนึ่งมีคนขับรถตามบอกที่บ้านเขาก็เี้ลี้ยงกำลังเป็นฮีด ผมเข้าไปดูพร้อมหมาผม
    หมาผมก็อยาก...!! รู้ๆกัน ตัวเมียก็เต็มใจ เจ้าของเขาก็อย่าให้ขึ้นทับ
    ผมบอกเจ้าของเขาเลยผมไม่ได้ผสมฟรี...!! เขาถามเท่า...? ผมถามก่อนตอบ..? คุณจะผสมเพื่ออะไร.....!!!!!!!
    เขาตอบอยากได้ลูกมันมาเลี้ยงเพิ่มสักตัวเเเจ้เพือนๆสักตัวที่เหลือขาย

ผมตอบไม่....!!!! เงินผมไม่ต้องการผมไม่ได้จน..!! อยู่อย่าพอเพียง แต่หมาไม่สวยไม่มีที่มาที่ไปลูกหลานใครก็ไม่รู้ คุณเอาหมาคุณผสมกับหมาผม คุณพูดได้เแน่ว่าพ่อมันคือใคร พ่อมันตัวนี้ที่วิ่งรอบเมืองอยู่ทุกวัน หมาผมไม่ได้เลี้ยงล่ามโซกินเศษอาหารเหมือนคุณ (หมาผ่อมใช้ได้) หมาผมพาวิ่งทุกวันออกกำลังการว่ายน้ำ ค่าผสมหมาคุณที่คุณจะให้ผมยังไม่ได้ค่าน้ำมันรถผมพาหมาไดเที่ยวเลย
    แถมลูกหมาที่ออกมายังบอกสายบอกลายไม่ได้...!! คุณเอาลงขายในเว็บนี้ 2000-3000 บาท ตามค่าตัวหมาคุณตามวิธีการเลี้ยงของคุณ ขอโทษผมไม่เอา....!!! เสียหมาผม เก็บไว้ไม่ผสมยังดีกว่าเห็นหลานตัวเองออกมาเพราะคนเห็นเเก่เงินได้ดีกว่า

ท่านเจ่าของกระทู้เชื่อผมเก็บเงินอีกหน่อยหาข้อมูลใหม่มากกว่านี้หมาถูกมีครับ แต่...!!! คิดให้ดีมันอยู่กับเรา 10 ปี
    คุณซื้อหมาตัว 2000-3000 กับหมาตัว 15000-30000 คุณรักเท่ากัน ฉีดวัคซีนราคาเท่ากัน กินอาหารที่ดีที่สุดเท่าที่คุณมีความสามารถหมาให้เขากิน แต่หมาคุณจะสววไม่สาวก็ดูที่ราคาเเละคุณภาพเป็นหลังครับ

ปล.คนส่วนมากเลี้ยงหมาเพืื่่อที่ต้องการเพื่อนต้องการหมาเฝ้าบ้าน แต่พอมาวันหนึ่งหมาผสมได้ขายได้ ซื้อหมามาตัว 2000-3000 ก็ขายเท่านั้นโดยไม่ได้คิดถึงคุณภาพของหมา คิดแต่ว่ายังไงมันก็พิทบูลเหมือนกัน...!!! รองหาข้อมูลให้ดีนะครับเเล้วคุณจะรู้ว่าหมา 2000-3000 กับหมา 15000-30000 ถึงแตกต่างกันเลี้ยงหมาทั้งที่ 10 ปีกว่ามันจะตายเอาให้ดีนะครับเป็นห่วง...!!!

ไฟล์แนบ
    CIMG0117.jpg 54K
    CIMG0262.jpg 47K
    อ่างเก็บน้ำดอกกราย ระยอง 28-06-53 ดญ.ดำมี 5 เดือน.JPG 88K
    i love pitbull3.JPG 60K
    DSC_05523.JPG 87K
  • ขอเม้นนิดครับ
    ก่อนเลี้ยงผมอยากให้คุณเห็นพิทบูลตัวเป็น ๆ หลาย ๆ สไตล์ก่อน ซัก 10 ตัว
    แล้วก็มาตัดสินใจอีกทีว่าจะเลี้ยงแบบไหน อย่ารีบเลยครับใจเย็น ๆ ค่อย ๆ หา
    ถ้าไม่รีบร้อน อย่าว่าแต่ราคาถูก ๆ เลยครับ ผมเห็นให้ฟรียังมีเลย
    แต่ถ้าไม่รักหมาจริง ไม่ต้องการมันจริง ๆ พอได้ไปเลี้ยงแล้วปัญหามันจะตามมาหลังจากนั้นครับ...
  • ครับขอบคุณทุกๆคำชี้แนะและนำ ทั้งคนที่ให้กำลังใจและอย่างอื่นๆ
    ขอบคุณน้าผีทุกคน ที่มีทั้งคำดูหมิ้นและสบประมาทโดยที่ไม่รู้จักกันมาก่อน
    ผมก็คนนึ่งแหละที่เป็๋นคนรักหมาและก็เคยเลี้ยงหมามา ถึงแม้ผมขอซื้อหมาในราคา
    เท่านี้แต่ผมก็มีความรับผิดชอบมากพอที่จะเลี้ยงมัน ผมก็เข้ามาศึกษาอยู่พอสมควรในเว็ปนี้
    ทั้งไทยและเทศประวัติและความเป็นมาของหมาประเภทนี้ถึงได้ขอถามซื้อผมรู้ว่ามันแพงนะ
    แต่ทำมัยครับซื้อหมาราคามันถูกมันผิดเหรอครับ แล้วอีกอย่างผมเชื่อว่าคนที่ตรงนี้เป็นคนดีนะครับ
    แต่ก็มีแค่บางคนที่ดูแล้วทำให้สังคมที่ตรงนี้มันไม่น่าอยู่เอาซะเลย พูดง่ายๆหนักเว็ป พวกขวางโลก
    ไม่สร้างไม่ทำแต่เน้นทำลาย บางพวกที่อยู่ในนี้ด่าว่าชาวบ้านเขาผมไม่แน่ใจว่ามีปัญญาซื้อรึป่าว หรือไม่ก็
    ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าพิทบูลมันคืออะไร แล้วผมจะตอบคำถามให้เป็นบุคคลไปเลยนะครับ

1 .มาตัวแรกเลยผี

งบน้อยแต่เสือกอยากเลี้ยงพิทบูล แถมต้องการความสะดวก

ในกรุงเทพไม่มีใครขายให้มึงหรอก ราคา 2-3พัน / ตอบให้นะ ก็ไม่เป็นไรครับชิวๆเรื่อยๆ

2 . * FARO
    * CommentTime2 วันก่อน | July 16, 2010, 7:59 pm
    หมาผมไงเหมาะกะเพ่มากๆ โทรมาดิ 081-1313-707 ดูรูปได้ที่ โพสไว้ ชื่อ faro

**** ตอบ / ขอบคุณมากครับคุณพี่ FARO เจ้าตัวเล็กของคุณพี่สวยมากครับชอบๆพี่พูดตรงไปตรงมาดี

3. มึงรู้อะไรที่เกี่ยวกับหมาอย่างพิทบูลมั่ง
    ไอ้เหี้ยมีงบสองสามพันแล้วยังเสือกจะเลือกอีก
    ตอบ / แล้วพี่รู้อะไรเกี่ยวกับหมาที่ซื้อมาราคาแพงๆมั่ง ( ไม่พาดพิงท่านอื่นนะครับ)

4. kijyanon แล้วค่ายาค่าอาหารจะมีปัญญาจ่ายหนักนะคิดให้ดีนะ
    ตอบ / ซื้อมาเลี้ยงได้ก็ต้องรับผิดชอบมันให้ได้ครับ

5. Uzi หาดูตามสบายเลยครับในบอร์ดนี้ ราคา นี้ มีแน่นอนครับ
    ขอให้เจอน้องหมาที่ถูกใจนะ เลี้ยงด้วยความรับผิดชอบต่อสังคมนะครับ
    ตอบ / ขอบพระคุณพี่เป็นอย่างสูงครับที่เข้าใจ อยากให้มีคนแบบนี้แหละมากๆ

6.Samurai ชื้อไปเลี้ยงเพื่ออะไรอ่ะครับ พิตบูล
    ชอบหรอครับ ถ้าชอบ ชอบตรงไหนอ่ะครับ อยากรู้
    ตอบ / เอาแบบตรงๆนะครับ ทุกๆคนที่เลี้ยงในที่นี่ก็ต้องเริ่มต้นจากการชอบก่อนแหละครับ

สุดท้ายก็ขอบคุณทุกคนนะครับ ที่ทำให้รู้ว่าที่ตรงนี้อะไรเป็นอะำไร
    คนที่ผมรู้จักและเลี้ยงอยู่ สายพันธุ์แท้ๆจากเมกา ตัวล่ะหลายหมื่นบาท
    ไม่เห็นเขาคุยเขาอวดเลยว่าหมาเขาราคาแพง คนรวยจิงกับพวกอวดจะรวยเนี้ยแม่งต่างกัน
  • รวยจน ถูกแพง อาจจะแตกต่างกันที่ความเป็นมาของสุนัขนั้นๆ หากแต่คนที่ชอบและเค้าเลี้ยงสุนัขด้วยความรักน่ะมันมีค่ามากกว่านะคะ
  • CommentAuthorGhost CommentTime19 ชั่วโมงก่อน | July 18, 2010, 10:55 pm
    พ่อมึงซิไอ้ควาย มึงรู้เปล่าว่าสมัยก่อนพิทบูลอย่างต่ำๆตัวล่ะเท่าไร

ใครมีเงินน้อยหมดสิทธิ ไอ้ควายๆๆๆๆ

.....................................................................................

มึงด่ากูรึป่าว ถ้ามึงด่ากูแน่จิงมึงแสดงตัวมึงออกมา อยากปากหมา ไอ้ลูกตุ๊ด พ่อมึงเป็นตุ๊ดป่าววะ ลูกถึงมีนิสัยอย่างมึงอ่ะ สันดารต่ำ:064:
  • ฝากให้เจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ลองเข้าไปอ่านดูเล่นๆนะครับมันมีอะไรซ้อนอยู่ในนั้นในการเลือดซื้อหมา

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=16424&page=1#Item_27

อยากได้หมามาเลี้ยงจริงๆงบไม่มากลองเข้ามาคุยกันได้ครับ

dj_kankaw1981@hotmail.com

ดีเจ.แก่นแก้ว boo dog pup ระยอง
  • ขอบพระคุณพี่ dj_kankaw ที่ให้ความรู้ครับตอนนี้ผมได้ลูกหมาเลี้ยงแล้วครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ รบกวน webmaster ปิดกระทู้ให้ผมทีครับ
  • ขออนุญาติเก็บกระทู้นี้ไว้เป็นกรณีศึกษาครับ
    บอร์ดนี้ มีครบทุกรส โหด มัน ฮา เราเลือกเก็บเกี่ยวเอาเฉพาะสิ่งดีๆไปใช้ อะไรไม่ดีก็อย่าไปสนใจมัน

เชื่อผมเถอะครับ ผ่านไประยะเวลาหนึ่ง ท่านได้กลับมาอ่านจะขำครับ
  • สุดยอดเรย เหมือนดูละคร มีทั้งคนที่เเสนดี คนที่เฉยๆ เเละคนที่เลวๆ
    ก็ได้ความรู้เเละได้รสชาติ ไปอีกเเบบ 5555+