ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ให้ฟรี สายใช้งาน
  • :o001:ให้ฟรี อเมริกันพิทบูลสายใช้งาน?เจ้าซีโร่?อายุ 1ปี 9 เดือน เนื่องจากส่งเสียงเห่าร้องจนเกรงใจข้างห้องเพราะอยู่บ้านพักพนักงานแล้วที่บ้านเลี้ยงไก่ด้วย มีสุนัขพันธุ์โกเด้นผสมด้วยเห็นกันเป็นไม่ได้ค่ะ สงสารอยู่แต่เจ้าโกเด้นมันบอกแล้วจะรู้เรื่องกว่าเจ้าซีโร่นี้ค่ะใครสงสารอยากรับไว้เลี้ยงเฝ้าบ้าน และรักจริง ติดต่อได้นะคะ ที่นครปฐม ต.นครชัยศรี 081-7812880 ขอบคุณคับ
    ไฟล์แนบ
    ซีโร่.JPG1.jpg 54K
    โร่4.JPG 92K
    โร่3.JPG 100K
    โร่2.JPG 85K
    โร่1.jpg 73K
  • สวยดีครับ
  • สวยค่ะพี่แต่คางตลอดเลย เพราะติดสัด
  • :o004: เข้ามาอ่านทีไร เจอแต่กระทู้แบบนี้ เวลาเลี้ยงเค้าไม่ได้ก็ยกให้คนอื่น ไม่สงสารเค้าบ้างเหรอคะ เวลาตอนเล็ก ๆ เราก็เลี้ยงดูเค้า
    อย่างดี คิดบ้างไม๊ว่าพอเค้าโตขึ้น จะมีปัญหาอะไรตามมาบ้าง การจะยกเค้าให้ใคร ก็เหมือนกับเราลองคิดกลับกัน จะรู้สึกอย่างไร
    มันรู้สึกไม่ดีจริง ๆ ค่ะ หากการแสดงความคิดเห็นนี้ไม่ตรงกับทัศนะคติของใคร ก็ขอออกตัวไว้นะที่นี้เลย นานาจิตตังนะคะ
  • ใช่..นานาจิตตัง..รักก็รักนะพี่โอ๋เลี้ยงตอนนี้ 6 ตัวรวมเจ้าตัวนี้ให้โอ๋เลือกเจ้าซีโร่ไว้ให้มันกัด ฆ่า 5 ตัวนั้นก่อนน่ะหรอคะ โอ๋เลือกให้เจ้าซรโร่ไปแล้วเลือกอีก 5 ตัวไว้ไม่ดีกว่าหรอ เป็นเพราะโอ๋ซื้อมาตอนโตงัยสอนไม่ค่อยได้ไม่เหมือนอีก 5 ตัวนั้นรู้เรื่องกว่ามากกก ค่ะ
  • พิทถือว่าเป็นหมาพันธ์พิเศษ ควรศึกษาก่อนเลี้ยง
    คิดจะเลี้ยงต้องเลี้ยงให้สุดๆ
  • อ้่าวววว ซีโร่ โดนซะแล้วว สวยนะเนี่ย พี่ช้างว่าไงครับ กลุ่มขอนแก่น ติดต่อด่วน
  • สวยครับ
  • ช่วยกันหน่อยครับ สำหรับใครที่ยังมีพื้นที่ดูแลเขาได้
    ไฟล์แนบ
    tony2.jpg 17K
  • :016:ถ้ายังไม่ได้ให้ใคร....แจ้งหน่อยนะครับ
  • ยังค่ะพิจารณาอยู่เพราะส่วนมากจะมีหมาตัวผู้:m040:กันอยู่กลัวจริง ๆ ว่าจะเข้ากันไม่ได้และปัญหาบริเวณบ้านอีก ขอเลือกนิดนึงกลัวมี:m100:ปัญหาจริง ๆ ค่ะ
  • เลี้ยงไปแถอะคับถ้าให้คนอื่นไปก็ไม่รู้ว่าเขาจะดูแลดีอย่างที่เราดูหรือเปล่าแล้วอีกอย่างมันก็โตแล้วไม่รู้ว่าจะเข้ากับนายใหม่ได้หรือเปล่า
    ของผมปล่อยให้มันอยู่รวมกัน 5 ตัวไม่เห็นเป็นไรเลย(หมาไทย3พิต2ก็อยู่กันดี)
    ไฟล์แนบ
    DSC00034.jpg 31K
  • ตอนนี้ตัดสินใจแล้วค่ะว่าจะเลี้ยงเอง นอนไม่หลับเลยตั้งแต่ลงกระทู้มาเพราะเมื่อวานเย็นมีคนเค้าจะมารับไปแล้วมันจะกัด แล้วบริเวณบ้านกลัวไม่เหมาะสมจึงกลัวที่จะเกิดปัญหาตามมาหลายๆ อย่าง ต้องขอขอบคุณทุกสายที่โทรมา ทุกเจ้าที่ลงกระทู้ทั้งด่าและให้กำลังใจ และต้องขอโทษที่บางอย่างลงกระทู้ไป เป็นการตัดสินใจที่ผิดชั่วขณะแล้วต่อไปนี้ก็จะระมัดระวังมาเลี้ยง เพิ่มกิจกรรมการออกกำลังกายให้มากเพื่อให้เข้ากับสังคมได้มากกว่านี้ จะให้เวลามากกว่าเดิม ฝึกนิสสัยให้เข้ากับคนมากกว่านี้ ปัญหาเรื่องที่พักอาศัยจะต้องแก้ต่อไป สรุปไม่ให้ใครแล้วนะคะ..ขอบคุณมากๆค่ะ:o032::o032:..สิ่งที่พิทให้มันมากกว่าคำว่าหมา