ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่อยู่โคราชครับ
  • :013:แนะนำตัวหน่อย ผม นุ อยู่ อ.เมือง โคราช ขอฝากเนื้อฝากตัวกับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในบอร์ด และในโคราชด้วยนะครับ
    ตอนนี้ผมกับพี่ชายสนใจจะเลี้ยงพิทบลูอยู่ จะเลี้ยงไว้เฝ้าบ้าน+โกดัง ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
  • ลืมบอกไปตอนนี้มี ผมบางแก้ว 2 ตัว ตัวผู้ อายุ ประมาณ 6 เดือน ตัวเมีย อายุประมาณ 3-4 เดือน
    ถ้าเอาพิทบลูมาจะอยู่ด้วยกันได้ไหมครับ เสียวกัดกันเอง ขอบคุณครับ
  • ฟัดกันชัวว์...
  • ไม่ต้องเสียวคับถ้าคิดจะเลี้ยง ...

ขุดหลุมหั้ยบางแก้วก่อนเลยก้อด้ายคับ ... อิอิ ล้อเล่น
    ไฟล์แนบ
    grip1big2[1].jpg 35K
    musclepitbull[1].jpg 66K
    Article10_06[1].jpg 64K
    chuck3_pitbull[2].jpg 58K
  • ถ้าเลี้ยงด้วยกันตั้งแต่ตอนนี้ผมว่าไม่น่าจะกัดกันนะคับ
  • ผมก็เลี้ยงรวมกับโกลเด้นไม่เห็นกัดเลย ปล่อยให้มันทำความคุ้นเคยกันก่อนนานๆมันก็รับได้
  • ผมก้อเหมือนกันปล่อยมันเลยเด๋วมันก้อสนิทกันเองเเหละ ผมก้อคนโคราช ด่านขุนทดอ่ะ ร.ส102
  • แนะนำให้เลี้ยงหมาแดงครับ
  • ขอบคุณในหลาย ๆความเห็นครับ
    คุณ ss1 ด่านผมก็ผ่านบ่อยครับ ผมคนสุพรรณ แต่มาทำมาหากินอยู่โคราช 6 ปีแล้วครับ
  • ผมอยู่ปา่กช่องคับ เลี้ยงกับบางแก้วเหมือนกันบางแก้ว2ตัว อายุ8เดือน ส่วนเจ้าพิต จะ4เดือนแล้วคับ
    ยังไม่มีปัญหาอะไร แต่อนาคตคงต้องย้ายบางแก้ว ไว้อีกบ้านคับ
  • ต้องถามว่าพวกที่บอกว่าเลี้ยงรวมได้อายุพิทบูของคุณๆกี่เดือนแล้วครับเพราะถ้าผมจำไม่ผิด
    เคยอ่านผ่านๆว่า พิทจะเริ่มกัดตั้งแต่ประมาณ8เดือนขึ้นไปนะครับ
    อ้อแต่ก็มีเคสที่เลี้ยงรวมกันได้นะครับ
    แต่ถ้าหมาที่เลี้ยงด้วยกันเพศเดียวกันก็เตรียมใจไว้หน่อยก็ดีนะครับ
    ขออณุญาติเอรูปมาลงนะครับ
    ขอพี่ท่านนึงในบอร์ดเรานี่แหละครับ
    ไฟล์แนบ
    22112.jpg 100K
    2462.jpg 100K
    1772.jpg 99K
  • อยากได้สักตัว
  • งามทุกตัวเลยจิง
  • สวัสดีครับ ผมก็อยู่โคราชครับ ยินดีต้อนรับครับ ว่างๆ เอาเข้ามาเล่นในกลุ่มโคราชนะครับ รวมตัวกันทุกต้นเดือนเลยครับ ติดต่อพี่ไก่ได้เลยนะครับ เบอร์อยู่ในบอดโคราชที่ปักหมุดอยู่นะครับ
  • ขอบคุณสมาชิกทุกท่าน อีกครั้งครับ
    เพื่อนผมเคยบอกเหมือนกันว่ารวมกลุ่มกันทุกวันอาทิตย์ต้นเดือน แถว ๆ คูเมืองใช่ไหมครับ
    ว่าง ๆจะไปขอคำแนะนำนะคัรบ
  • ผมอยู่โคราช อ.พระทองคำ เลี้ยงพิทบูลผู้หนึ่ง เมียหนึ่ง และบางแก้วตัวเมียอีกหนึ่ง จะเล่าให้ฟัง เมื่อตอนทั้งหมดยังเล็กอยู่เล่นด้วยกันอย่างดีไปไหนไปด้วยกัน แต่มีอยู่วันหนึ่งพอเขาเริ่มโตขึ้น เริ่มหยอกกันแรงขึ้น แล้วสิ่งที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นต่อหน้าต่อตาคือ บางแก้วตัวเมียกับพิทบูลตัวเมียมันหยอกกันแรง(เหมือนคนหยอกกันแรงแล้วยั๊ว) มันกัดกันจริงผลออกมาว่าพิทบูลแผลเยาะหน่อยต้องเย็บ ส่วนเจ้าบางแก้วมันหนังเหียวไม่ค่อยมีแผลแต่ กระดูกตามขาแตก สองแห่ง พิทบูลรักษาประมาณสองอาทิตกว่าๆดีขึ้นแต่เจ้าบางแก้ว สามเดือนครับท่าน ถ้าถามว่าตอนกัดกันเป็นอย่างไรขอบอกว่าช่วงแรกบางแก้วดูเป็นต่อ แต่พอสักพักถ้าปล่อยต่อไปบางแก้วคงได้ฝัง แล้วถามว่าทำไมไม่แยกมันเร็วๆ ขอบอกตอนมันฝัดกัน ทั้งตะโกนทั้งถือไม้จะตีมัน(ซึ่งแต่ก่อนมันจะกลัว)แต่วันนั้นไม่ใช่ มันกัดกันอย่างเมามันผมต้องรอจังหวะดีจึงใช้ไม้แงะปากเจ้าพิทบูลออก ห้ามหมากัดกันคนเดียวไม่ใช่เรื่องง่ายเลยครับพอจับตัวหนึ่งออกอีดตัวก็วิ่งเข้ากัดเหมือนห้ามคนตีกันเลยครับ ผมแนะถ้าจะเลี้ยงพิทบูลกับหมาพันธ์อื่นควรพยายามเลี้ยงเพศตรงข้ามกันจะดูแลได้ง่ายกว่าครับ แล้วท่านจะได้พบเจอในสิ่งที่ไม่คาดฝันเหมือนผม
  • ของผมวันเสาร์หมาดๆ

พิท 2 ตัว รุม เหนื่อยสัดๆๆอ่ะพี่

แยกอีกตัว อีกตัวแม่งใส่

เฮ้ออออออ
  • ผมเองได้ความรู้ส่วนตัวจากพี่ๆในงานมิตติ้งมา

หากท่านจะเลี้ยงหมารวมกัน จริงๆก็ไม่ใช่จะไม่ได้ซะทีเดียว แต่ท่านต้อง "เอาอยู่จริงๆ"

และมือใหม่ก็มิควรลอง

ในภาพที่เห็นบ้านของคุณยีนครับ หมาอาจอยู่รวมกันได้ในช่วงนี้

แต่หากสองปีไป แก่ตัวไป มีปัญหาค่อนข้างจะแน่นอนครับ

หมา ก็ คือ หมา ครับ ฉะนั้น ไม่มีสิ่งใด การันตีได้ว่า ทุกอย่างจะปลอดภัยตามใจเราเสมอ

หากเฝ้าโกดัง ผมเองแนะนำว่า บางแก้วที่มีอยู่หนะดีแล้วครับ

หากเลี้ยงพิทบูล เปลี่ยนเป้ามาเล่นกิจกรรม หรือ อีกแนวดีกว่าครับ จะสนุกและคุ้มกว่า

แนะนำด้วยความเคารพนะครับ เพราะไม่อยากให้มีปัญหาในอนาคต

แต่หากท่านเองพร้อม และ ตั้งใจแน่วแน่ ผมก็ขอเป็นกำลังใจและเอาใจช่วยครับ

หากมีประสบการณืดีๆ ก็ขอให้ท่านแนะนำเหล่าสมาชิกในบ้านพิทบูลโซนหลังนี้ด้วยนะครับ
  • อ้อ สำหรับท่านที่อยากเลี้ยงรวมกัน บางท่านรวมได้สบายใจปลอดภัยบอกว่าไม่เห็ฯมีอะไร นั่นถือว่าโชคดีไปครับ

ถือว่าการเลี้ยงของคุณถึง

แต่สำหรับคนอื่นๆที่คิดจะเลียนแบบ ขอให้คิดว่า "พลาดครั้งเดียว" ไม่สนุกแน่ๆครับ

เหมือนตัวอย่างที่หลายๆท่านนำมาบอก

ผมเชื่อว่า ไม่มีใคร"จับตา"ดูหมาได้ตลอดระยะเวลาชั่วชีวิตเค้าแน่ๆ แล้วช่วงเวลานิดเดียวที่ท่านพลาดนั่นแหละครับ.... "ปัญหาเกิด"

ผิดพลาดขออภัยนะครับท่าน :015:
  • ขอบคุณ คุณelephantjoe ได้แนวคิดได้ความกระจ่างขึ้นมาอีกพอควร
    ยังไงจะลองหาข้อมูล แล้วค่อยตัดสินใจอีกทีครับ
    ยังไม่รีบครับ รอดูไปก่อน ขอบคุณครับ