ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ARMY - ขอลา pitbullzone ด้วยความทรงจำที่ดี
  • ARMY จาก ผมไปเมื่อวาน ครับ 21/07/2010 เวลา 05.35 น. โดยประมาณ

ราย ละเอียดการจาก ไป ผมไม่ขอเล่า ก็แล้วกันนะคับ

ARMY มีพลัง ให้ผม หลาย อย่าง ผลักดัน ให้ ผมพยายาม ในหลายด้าน เวลาผมอ่อน แรง
    ผม มัก จะบอกกับ ตัวเอง เสมอ ว่า " ดู ARMY ดิ มันยังทำได้ พยายามอีกนิด นะตี้ "

ARMY กับผม มี ความทรงจำ ที่ดีๆ ตลอด ที่อยู่ด้วยกัน ผมไป ทำงาน ทุกๆวัน พอใกล้เลิก งาน
    จิตใจผม อยู่ ที่ ARMY หมด

ARMY พาผม ได้ รู้จัก เพื่อน ที่ ดี ทั้งในหาดใหญ่ และทั่วประเทศไทย
    ARMY และ ผม เรา ยังมี กิจกรรม และงานใหญ่ รอเรา อยู่ แต่แล้ว ARMY ได้ทิ้ง ผม
    ปล่อย ให้ ผม ต้อง ตรม ใจ ต้อง เศร้า ใจ และ ให้ผมเดิน คนเดียว
    ต่อ ไป นี้ ผม ไม่มี แล้ว เพื่อน กาแฟ ยาม เช้า ของผม
    ไม่ มีแล้ว เวลา ผม เหงา เพื่อน ข้าง ผม
    ไม่มี แล้ว

ARMY บอก ผม ต้อง ทำ ต้องเปลี่ยน และผม ต้อง ทำ ต้องเปลี่ยน

ARMY ทำให้ผม เลิก เลี้ยงไก่ชน ผู้ใหญ่ หลายๆ คนบอกให้ ผมเลิก ผมไม่เลิก แต่
    ARMY บอก ให้ผม เลิก ให้หัน มาดูเค้าให้ดี ผมก็เลยเลิก
    ARMY บอกให้ ผมซื้อ รถ พ่วง ข้าง เพื่อได้ พาเค้าไป เที่ยว ผม ก็ต้อง ซื้อ เพื่อเค้า
    เราจะไปเที่ยวด้วยกัน
    ARMY บอก ให้ พยยายาม ทำ ot เพื่อ ได้ มีเงิน ซื้อของ อร่อยๆ ให้ เค้า และ ได้
    ซื้อ ปลอก คอสวยๆ และอื่นๆ
    ARMY บอกให้ นำเสนองาน การฝึกสุนัข ในงาน คัดเลือก heart professional เพื่อ นำ
    ไปเป็นวิทยา กร ในการ พูด และไม่ผิด หวัง ผมได้ รางวัล the BEST Improvement
    กลับมาได้
    ARMY บอก ให้ ผม ซื้อ กระบะ ใน ต้นปี หน้า เพื่อ จะได้ พาเค้าไป เที่ยว ได้ไกล ยิ่ง ขึ้น
    เราจะได้ ไปพร้อม หน้า กัน จะไม่ขาดใคร หลานๆ ก็จะได้ไปด้วย
    ARMY บอกกับผมมาอย่าง นั้น ผมก็พยายาม แต่แล้ว ARMY ก็จากผม ไป ไม่ได้
    นั้งรถ ที่ผม พยายาม จะซื้อ และเรา จะ ได้ไปเที่ยวพร้อม กัน

ARMY จาก ผม ไปครั้ง นี้ มัน ช่างทำ ให้ผม ปวด หัวใจ จริงๆ ทั้งที่ เป็นหมาแต่ มีแรง บันดาล
    ทำให้ ผม ต้องปวดหัวใจมากขนาดนี้

ขอขอบคุณทุกท่าน

ที่ ได้ เป็นเพื่อน ผม และ ได้รู้จัก ผม และ ARMY ผม และ ARMY ได้ นำ เรื่อง ราว และกิจกรรม
    สนุกได้แค่ นี้

ขอให้ เจ้า มีความสุข นะ ARMY ลูก พ่อ จงนอนหลับ ให้สนิท ส่วนพ่อก็ จะสุ้ ต่อไป
    ARMY ลูกรัก
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment[2]4.jpg 29K
    DCAM0005[1].jpg 89K
    IMG0171A.jpg 94K
    IMG0089A.jpg 79K
    441.jpg 81K
  • ภาพตอน หนุ่ม
    ไฟล์แนบ
    DSC03917[1].jpg 101K
    DSC03912[1].jpg 88K
    Picture 0215.jpg 113K
  • เข้าใจความรู้สึกคับ เสียใจด้วยคับ
  • รางวัลที่ ผม ได้ the best improvement
    ไฟล์แนบ
    IMG0432A.jpg 14K
  • เสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ อยากให้คุณตี้เข้มแข็งนะครับ เพราะถ้าเจ้า ARMY ยังอยู่คงไม่อยากให้คุณหมดกำลังใจ อย่าลืมครับมีพิทมีเพื่อน สโลว์แกนนี้ผมว่ายังคงมีอยู่จริงใน เวปแห่งนี้ครับ จากเราน้องใหม่ pitbull สุไหงโก-ลก (ชายแดนใต้) ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจ ครับ:o061:
    ไฟล์แนบ
    P1270715_resize.JPG 37K
  • มันเจ็บ หัวใจมากคับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0431A.jpg 34K
  • พี่ตี้ครับ เสียใจด้วยนะครับ

ความทรงจำดีๆ เรื่องราวดีๆ สิ่งที่เคยทำร่วมกับมันมา

มันจะรับรู้ได้ ผมเชื่อแบบนั้น

ท้อได้ แต่อย่าถอยครับพี่ตี้

อาร์มมี่ มันคงหลับอย่างไม่สบายใจแน่ๆครับ ถ้ารู้ว่า เจ้านายของมัน ไม่กินข้าวกินปลา นอนร้องไห้ ทั้งวัน

มันไม่อยากเห็นพี่เป็นแบบนี้แน่ครับ เพราะอาไรนะหรอ

เพราะมันรักพี่ สุดหัวใจที่มี

หลับให้สบายนะ อาร์มมี่ ..........:039::039::039:
  • ประโยคเดิมๆๆ ที่ไม่อยากเอ่ยกับทุกคน

เสียใจด้วยครับ
  • ทั่น ตี้ รัก Army สุดหัวใจ

มันจะอยู่ในความทรงจำ ที่ดี ตลอดไป

ขอแสดงความเสียใจ ต่อการจากไป ของ Army จ้า
  • ขอแสดงความเสียใจจากใจจริงครับคุณตี้ ได้อ่านแล้วก็ใจหายว่าทําไมวันเวลามันได้มาถึงเร็วขนาดนี้ ทุก
    คนรักหมาไม่อยากให้มีวันนั้นแต่ก็ต้องมี ขอให้คุณตี้สู้ต่อไปในสิ่งที่คาดฝันไว้ตลอดครับ ขอเป็นกําลังใจให้

พี่เต็กและเบิก...
    ไฟล์แนบ
    holland-tulips-for-second-paragraph.jpg 96K
  • - - - ARMY เป็นหมาที่ฉลาดมากๆ น่ารัก ร่าเริงและอารมณ์ดีตั้งแต่เด็กเลย หลับให้สบายนะค่ะ - - -

บทเรียนนี้ไม่มีสอนต้องผ่านพ้นความทุกข์ร้อน เท่านั้นถึงเข้าใจได้ ^^

จะต้องเสียใจกี่ครั้งแต่ก็คุ้มเมื่อแลกกัน เพราะว่าหาเรียนไม่ได้จากที่ไหน

บทเรียนที่ทำให้ใจของเรารับรู้ ว่า...ไม่มีอะไรคงอยู่เสมอไป เป็นบทเรียนชีวตที่แสนจะยิ่งใหญ่

เมื่อใจของเรานั้นยอมรับมัน ..
    ไฟล์แนบ
    DCAM0008.jpg 96K
  • เข้มแข็งไว้นะคับคุณตี้ :060:

คุณทำดีที่สุดแล้ว ตลอดเวลาที่เค้าอยู่ ผมเคยอ่านเรื่องราวจากบ้านหลังนี้ ผมว่า เค้าเองก็มีความสุขในชีวิตของการเป็นสุนัขตัวนึงแล้ว

ท่านทำดีแล้ว หมาสุข ท่านสุข ทำใจให้สบายครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เป็ฯกำลังใจให้นะครับ
  • :022:เสยใจด้วยครับคุณตี๋
  • เสียใจด้วยคับพี่ มันไปสบายแล้ว
  • เข้าใจความรู้สึกสูญเสียแบบนี้ดีค่ะ ขอแสดงความเสียใจกับคุณ tutie จริงๆค่ะ
    R.I.P Army :011:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

แต่ว่า เกิดจากอะไรครับ ช่วยชี้แนะเป็น อุทาหรณ์ เพื่อท่านอื่นๆ จะได้ระวังตัวด้วยนะครับ

ขอบคุณ แต่ถ้าไม่สามารถเล่าได้ก็ไม่เป็นไรครับ
  • ไม่อยากให้ถึงเวลาเช่นนี้เลยว่ะ จริงๆ...
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ.......:039:
  • ขอบ คุณทุกท่าน คับ

ผมมีหมาตัวเดียว คับ ผม และเค้า เรา ทุ่ม ด้วยกัน ทั้งหัวใจ

ใคร ใน หาด ใหญ่ จะ เห็น ผม เป็นประจำ กับ รถ พ่วง ข้าง ที่มีหมา อยุ่ตลอด
    สร้าง รอยยิ้ม ให้กับคนที่พบเห็นเป็นประจำ

บทเรียนนี้มันมีคับท่านผี ไว้ ผม อารมณื ดีแล้วผม จะเล่าให้ ฟัง เป็นกรณี ตัวอย่าง เลยคับ

ขอบคุณคับทุก ท่านคือเพื่อนผม อะไรที่ผมและARMY ทำผิด พลาด ต้องขอโทษด้วยคับ
    ไฟล์แนบ
    Picture 044.jpg 41K
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...:039:

ที่ผ่านมาแล้วก็ให้มันผ่านไป เหลือไว้แค่ความทรงจำที่ดี...
  • ไม่อยากให้มีวันนี้เลย แต่คงเลี่ยงไม่ได้
  • อ่านแล้วเหมือนจะร้องไห้ เสียใจด้วยนะ
  • อยากบอกว่าเสียใจด้วยอีกครั้งจริงๆค่ะ..แล้วทุกอย่างก็จะผ่านไป..ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขออนุญาตค่ะ
    ไฟล์แนบ
    photofacefun_com_FvHIHZHTB.jpg 99K
  • เสียใจด้วยจริงๆ นะคะ จะร้องไห้ตาม

ขอให้พี่เข้มแข็งไว้นะคะ อาร์มมี่เขาไม่ได้หายไปใหนจากใจพี่เลย

เขารับรู้ถึงความรักและความผูกพันระหว่างพี่ได้

เวลาจะเยียวยาพี่เอง สู้ สู้ นะคะ

^_^
  • เข้มแข็งไว้ครับ
  • ขอบคุณ aticha มาก คับ รูป สวยมากคับ
    พวกเราทุกคนในบอร์ดนี้ ขอส่งดวงวิญญาณเจ้านะ
  • สู้ต่อไปครับนะคุณตี้ การตายเกิดจากโรคหรือเพราะอะไรครับ ถ้าไม่ได้เกิดจากโรคน่าจะลงรายละเอียดจะได้เป็นวิทยาทานแก่ผู้อื่นต่อไปได้บุญจะได้อุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้อามี่มัน อาจจะพูดยากหน่อยผมเข้าใจ
  • เสียใจด้วยนะค่ะั
    มีพบกันต้องมีจากค่ะเป้นธรรมดา
    ของธรรมชาติ
  • Gone to Heaven
    ไฟล์แนบ
    rip.jpg 42K
  • ร่ายมาซะยาว น่าจะบอกสาเหตุการตายหน่อยนะครับ
  • ....เสียใจกับการสูญเสียครั้งนี้ด้วยครับ...
  • เสียใจด้วย ตี๊ คิดซะว่า ARMY มันหมดกรรม แล้ว หลับให้สบายนะ ARMY

ตี๊ สิ ที่ยัง อยู่ สู้ต่อไป ครับ เพื่อตัวเอง และ ARMY :039:
    ไฟล์แนบ
    RIP-13110832483.jpg 11K
  • ผมขอแสดงความเสียใจด้วยครับ:024:
  • เสียใจด้วยครับ น้ำตาซึมเหมือน เลย
  • เป็นหมาที่ผมชอบตัวหนึ่งเลยนะครับ

ผมให้กำลังใจคนที่ยังอยู่จงสู้ต่อไป

////พิทบูล แม่สอด ร่วมไว้อาลัย ครับ ///////////////
    ไฟล์แนบ
    imagesCARSOQWG.jpg 3K
  • ไม่อยากให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดกับสุนัขของท่านใดเลย เสียใจด้วยนะครับ...R.I.P
  • เเสดงความเสียใจด้วยนะครับ

เข้าใจเลยครับ หมาตัวเดียวนี่เวลาเสียไปมันพูดไม่ออกจริงๆครับ

เข้าบ้านก็อยากร้องไห้เเล้วละครับ สู้ๆนะครับพี่ :o030:
  • R I P ARMY

เสียใจด้วยนะครับ คุณตี้
    ถึงเราจะยังไม่เคยเจอกัน แต่เรามีน้องหมา อายุและสี ใกล้เคียงกันเลย

สู้ ต่อไปนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
  • ผมเสียใจด้วยน่ะคับพี่

ถ้าเป็นผมก็คงจะเสียใจหน้าดู

ทำยังไงได้อ่ะคับสักวันทุกคนก็ต้องเจอ....

เราต้องทำใจรับมันให้ได้คับพี่

แด่สหายผู้ซื่อสัตย์
  • R. I. P. Army.--**--
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคับพี่
  • บ๊ายบาย army

ผมเข้าใจความรู้สึกของการสูญเสียดี มันเป็นสิ่งที่แย่มากๆๆ

ขอให้ดวงวิญญาณ ARMY จงสุขคติ แล้วเกิดมาคน ในชาติหน้า

R I P ARMY

TT+TT
  • เสียใจด้วยครับ เป็นรู้สึกที่ยากที่จะผ่านพ้นไปได้โดยง่าย จะเป็นกำลังใจให้ครับ
  • เป็นการสูญเสียที่ไม่อยากให้เกิดกับคนที่รักพิททุกๆท่าน..........ขอแสดงความเสียใจอย่าสุดซึ่ง
  • ขอไว้อาลัยกับเจ้า ARMY ... R I P และแสดงความเสียใจกับน้องตี้ ... อย่างสุดซึ้ง

หมอรู้ดีว่าตี้ เลี้ยง รัก ดูแล และทุ่มเท กับ ARMY มากๆ เท่าที่คนๆนึงจะดูแลมันได้

และก็ดีใจมากที่เห็นมันเติบโตมาอย่างมีคุณภาพ ... อยากบอกว่าตี้ทำดีที่สุดแล้ว

... มีอะไรให้เพื่อนๆพี่ๆช่วยเหลือก็โทรมาได้นะครับ ยินดีเช่นเดิมเสมอ !!!
    ไฟล์แนบ
    PIC_1526.jpg 102K
    PIC_1517.jpg 109K
  • สู่สุขคติ นะ ARMY ถ้าชาติหน้ามีจริงเราขอเป็นเพื่อนกัน....................ลาก่อน
    ไฟล์แนบ
    Photo20107221110953.jpg 75K
    Photo20107221110265.jpg 78K
    Photo20107221110984.jpg 74K
    Photo20107221110515.jpg 76K
    Photo20107221111734.jpg 73K
  • มันไม่เคยกัดน้องเลย มันเร็วไปที่จะจากกัน
    ไฟล์แนบ
    DSC039052.jpg 89K
    DSC02103 (Small).JPG 49K
    DSC01322 (Small).JPG 56K
    DSC01361 (Small).JPG 61K