ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ARMY - ขอลา pitbullzone ด้วยความทรงจำที่ดี
  • ผมขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับ
  • ไปดีนะ ARMY :039:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วย...นะครับ...(เศร้าได้...แต่อย่านาน...ชีวิตยังต้องดำเนินต่อไป)...
  • พี่ โดม พี่ กับผม เราทำมาดีที่ สุด แล้วคับ พี่

หลัง จาก นี้ ต่อ ไป เรา ต้องระวัง และต้องเดิน ต่อไป

เรา ต้องทำกิจกรรม ที่วาง กันไว้

อีกไม่ นานผม ก็คง ได้ ตัวใหม่ แต่อาจจะไม่ลืม ได้ หมด แต่ก็ อาจทำให้ผม ดีขึ้น

สู้ต่อไปคับพี่
  • เสียใจด้วยนะครับ

ผมยังไม่มาหมา แต่วนเวียนในบอร์ดนี้มานานพอสมควร

ผมเคยมีหมาไทยอยู่ตัวหนึ่ง ก็เลี้ยงไว้เฝ้าบ้านธรรมดา ไม่ได้ให้กินดิบกินดีอะไร เหมือนชาวบ้านทั่วไปเลี้ยง

แต่มีอยู่วันหนึ่ง มันโดนยาเบือ มันวิ่งมาหาผม น้ำลายฟูมปาก แล้วมันก้อล้มลง ชักอยู่ตรงหน้าผม

ตอนแรก คิดว่า เอาน้ำมันพืชกรอกปาก ให้มันอ้วกออกมา เดี๋ยวก็หาย เลยชะล่าใจ

แล้วพอมันสิ้นลมหายใน น้ำใสๆ ก็เริ่มไหลออกมาจากตา

มันได้สอนให้ผมรู้ว่า สิ่งอะไร ที่เรามองข้าม ที่คิดว่าไม่สำคัญ เราจะรู้ค่าของมัน ก็ตอนที่เสียมันไป

ทุกวันนี้ ยังรู้สึกผิดทุกที ที่นึกถึง ขอแสดง ความเสียใจด้วยจริงๆนะครับ
  • :002:การจากลาทำให้เรารู้ค่าของคำว่าคิดถึง

เศร้าและเสียใจ ร่วมไว้อาลัยครับ:002:
    ไฟล์แนบ
    55555.jpg 93K
  • :020:เสียใจด้วยครับผม:020:
  • เสียใจด้วยนะครับ ความผูกพันธ์มันส่งคุณค่าให้เราจดจำครับ สู้ๆครับ
  • หลับให้สบายน่ะครับบ สู้ๆๆต่อไปนะครับพี่ ทุกคนในนี้เป็นกำลังใจให้
  • เขาจะอยู่กับคุณตลอดไปครับ อยู่ตรงนี้ ตรงที่ในหัวใจไม่มีวันไหนที่คุณจะไม่เจอเขา ภาพทุกภาพที่เกี่ยวกับเขา จะเป็นความทรงจำที่งดงามในใจของผู้ที่เป็นเจ้านายเสมอ เข้าใจความรู้สึกครับสำหรับคนที่รักสุนัขมากๆนี่คือความทรมารเป็นที่สุดเจ็บไปทั้งใจ ขอแสดงความเสียใจจริงๆครับ :022::022::022:
  • เสียใจด้วยนะคะ :002::002: อตีตนั้นก็สำคัญ แต่ปัจจุบันนั้นสำคัญก่วา สู้ๆๆคะ
  • :022::002:....เสียใจกับการสูญเสียครั้งนี้ด้วยครับ... :022:
  • เข้าใจความรู้สึกครับ แต่หากเราคิดว่าได้ทำสิ่งที่ดีที่สุดให้เขา เท่าที่เราจะทำได้แล้วก็โอเคแล้วครับ เมื่อเราเลี้ยงเขาสักวันก็ต้องมีวันนี้ คนที่เลี้ยงพิทบูลทุกคนต้องเจอสิ่งนี้ ไม่ช้าก็เร็ว เมื่อเวลาผ่านไปเราจะยอมรับมันได้ในไม่ช้า และเริ่มต้นกับสมาชิกพิทบูลตัวใหม่ต่อไปครับ สิ่งที่เยียวยาได้ดีคือรีบหาเจ้าตัวเล็กมาเลี้ยงใหม่ แล้วอะไรๆจะดีขึ้นครับ ขอให้เจอตัวใหม่เร็วๆครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ ผมเพิ่งเข้ามาอ่านแล้วแทบช็อคเลย เราเพิ่งคุยเอ็มกันเมื่อวานเอง ท่านตี๋ยังให้ผมไปซื้อหนังสืออยู่เลย
    ยังงัยขอให้สู้ต่อไปน่ะคับ
  • :m051::m051::m051:ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับพี่คิดว่าเค้าคงจะไปสบายแล้ว ชาติหน้ามีจริงมันคงมาเกิดเป็นลูกคุณอีก

เข้มแข็งไว้ครับทุกคนในบอร์ดนี้คงเป็นกำลังใจให้คุณอยู่ ผ่านมันไปให้ได้นะครับ...:m051::m051:
  • มีพบก็ต้องมีจาก สัจธรรมของชีวิต ตี้ต้องยอมรับความจริงนะเพื่อน

คิดถึงได้แต่อย่าเศร้า จงคิดซะว่าอามี่มาทำให้เรามีชีวิตที่ดีขึ้น มีความสุขขึ้นและเข้าใจในสิ่งที่เราไม่เคยรู้มากขึ้น

มันสู้เต็มที่แล้ว ถ้ามันพูดได้มันคงจะบอกกับตี้ว่า "ขอบคุณสำหรับทุกสิ่ง เค้าไปสบายแล้ว อย่ากังวลอะไรอีกเลย

สักวันเราคงได้กลับมาเป็นเพื่อนกันอีก" กรูเห็นเมิงเศร้ากรูก็ไม่สบายใจนะโว้ย กรูก็เสียใจเหมือนกัน คิดถึงมันเหมือนเมิงแหละ

ชีวิตใหม่เกิดขึ้น อีกชีวิตย่อมดับสิ้นไปตามกรรมของมันเป็นธรรมดาไม่มีใครเปลี่ยนแปลงชะตากรรมได้หรอก สู้..สู้

เพื่อนๆ..พี่ๆ..น้องๆ ทุกคนเอาใจช่วยเมิง อย่าโทษตัวเองเพราะไม่ใช่เรื่องดีเลย จงทำสิ่งที่เมิงชอบและที่เมิงรักต่อไป

การเศร้าไม่ได้เป็นเรื่องที่ทำให้คนมีชีวิตที่ดีขึ้นหรอก ฉนั้น มองไปข้างหน้าแล้วสิ่งที่เมิงอยากทำให้อามี่ ก็จงทำต่อไป อย่าท้อ

รถที่ต้องการสร้างให้อามี่ก้อทำต่อไป...จริงๆแล้วไม่ใช่เพื่อใครหรอก ทำเพื่อตัวเมิงเองนั่นแหละ พอถึงวันนั้นอามี่คงภูมิใจไปกับเมิง

เรื่องเศร้ากว่านี้เมิงยังเคยผ่านมาแล้วเลย กรูเชื่อว่าเมิงต้องทำได้ เพราะเมิง สุโก้ยยยย อยู่แล้ว ไอเพื่อน
    ไฟล์แนบ
    Picture 026_resize.jpg 104K
  • :002:Rest in peace:002:
    http://i702.photobucket.com/albums/ww26/tinnaraj/weisse_rose_small.jpg
  • ขอบคุณ ขอบคุณ ทุกท่าน ที่ให้ กำลังใจ ผม

ผมบอกตรงๆ ผมเจ็บหัวใจมาก เท่าที่จะมาก ได้

ARMY มันเป็นหมาหน้าเศร้า มันทำให้ผม รู้สึกแย่ ที่เห็นมันทำหน้าแบบ นั้น

ผม จะพยายาม คับ
  • ชีวิตคงต้องเดินกันต่อไป ตอนมันอยู่มันก็สู้ เราอยู่เราก็ต้องสู้ อย่าให้อายหมา ครับ ให้สมกับความรักทีมีให้กัน
  • เจ้า ARMY ไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ พี่ลองเอามือไปแตะหัวใจของพี่ดูซิ ผมว่าเจ้า ARMY มันอยู่ข้างในใจของพี่เสมอและตลอดไป
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะค๊ะ สู้ต่อไป
    จะเป็นกำลังใจให้
  • เห้อออออออออออ เศร้า !! ใครไม่เคยโดนคงไม่รู้ เสียใจกับความสูญเสียรับ มีอะไรโทรมานะ รับปรึกษาตลอด 084-0960806

ขอบคุณครับ
  • ผมเสียใจด้วยนะครับ เข้าใจควารู้สึกนี้ดีครับผมเคยศูนย์เสียมาเเล้วสองตัว
    ร้องไห้อยู่หลายวัน ใจเเทบขาด
    แต่มันจะผ่านไปได้ครับเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ
    ครอบครัว ดัดชี่
    ไฟล์แนบ
    i love pitbull4.JPG 60K
  • ขอแสดงความเสียใจและความอาลัยยิ่งกับการสูญเสียอันยิ่งใหญ่ของน้องชายตี๋จงเข้มแข็งเพราะว่าพี่เชื่อว่า..army..เข้าคงต้องการแบบนั้นครับขอให้ความเจ็บปวดของน้องพี่เปลี่ยนมาเป็นพลังอันเข็มแข็งในวันต่อไปนะครับ..jack@monly
  • เสียใจด้วยนะค่ะพี่ตี้ ไม่อยากจะเชื่อเลยว่าเตยจะได้เจอเจ้าarmy เป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้ายในเวลาเดียวกันที่งานหาดใหญ่อ่านไปน้ำตาก็ซึมไป ยิ่งเห็นรูปพี่โดมด้วยแล้วยิ่งเศร้าอ่ะ army ไปสบายแล้วนะพี่ แต่มันจะคงอยู่ในใจของพี่ตลอดไปสู้ๆค่ะ
  • :022:เสียใจด้วยพี่ตี๋ army ที่ผมจำได้ตอนที่พี่ฝึกให้มันคอยผมยังชอบมากเป็นหมากล้ามใหญ่ไม่ดุ เสียใจด้วยพี่:022:
  • อ้าว ท่านตี้ เกิดอะไรขึ้นครับ

เมื่อวานไปหาหมอรักษาขาเดี้ยง ไม่มีเวลาเล่นบอร์ดเลย
    ถ้าช่วยเล่าให้ฟังหน่อยก็คงดี ท่านอื่นๆจะได้ระวัง

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยน่ะตี้ เรื่องเก่าผ่านไป เริ่มเรื่องใหม่ต่อดีกว่า
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างที่สุดอีกครั้งครับ..ตี้ อาร์มี่คงจะดีใจและมีความสุขมาก ๆ ถ้ารู้ว่าตี้และมหามิตรทั่วประเทศรักและอาลัยจากการจากไปของเขาในครั้งนี้... อาร์มี่จะอยู่ในใจพวกเราเสมอและ ตลอดไป:033::033::033::033:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ในเมื่อตอนที่เรายังมีเขาอยู่เราเลี้ยงเขาอย่างมีความสุขด้วยกัน
    เมื่อถึงเวลาต้องจากกันเขาก็คงอยากจะเห็นเรามีความสุขอีกเหมือนเดิม
    เจ็บได้ ปวดได้ แต่อย่านาน เพราะอาร์มี่คงอยากเห็นคุณตี้ ในช่วงเวลาที่มีความสุขมากกว่าครับ
  • ให้เดา ฮีตสโต๊ก ใช่ไมพี่ ........หักโหมจะทำกล้ามเกินไป

แต่ก็เสียใจด้วยคับ เอาไวเป็นบทเรียน

สู้ใหม่เป็นกำลังใจ
  • จริงดิ ถ้างั้นจริงก็สงสารหมามากมาก
  • อย่าเดา เลยคับ ไว้ผมอารมณ์ดี จะเล่าให้ฟัง เป็นบทเรียนที่สำคัญ

เพื่อไม่ให้ท่านอื่นเหมือน ตอนไม่อยากเล่า เพราะ ยังทำใจไม่ได้

ไม่อยากนึกถึง คับ

ขอบคุณทุกกำลังใจนะคับ
  • เสียใจด้วยนะครับ จดจำช่วงเวลาที่ดีที่สุด ของคุณเเละเค้าไว้ มันพอที่จะทำให้ยิ้มได้เมื่อนึกถึงครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ
  • ภาวนาว่า ขออย่าให้เกิดจากการฝึกสร้างกล้ามเลย สาธุ:001::003::002::034:
  • ไม่ใช่คับพี่ แต่เกิดจากการ คาดไม่ถึงว่าจะเป็นแบบนี้ ผมก็เต็มที่ที่ช่วยเค้า
  • ขอโทษครับคือจะถามว่าใช่คุณตี้ที่เราคุยกันเมื่อวานใช่มั๊ยครับ เสียใจด้วยกับการจากไปของArmy เก็บความทรงจำดีๆที่เคยทำด้วยกันไว้ครับ และขอให้หาสุนัขตัวใหม่ได้ถูกใจตรงกับความต้องการ ใจเย็นๆไม่ต้องรีบร้อน หาให้ได้ถูกใจจริงๆ ... มีอะไรคุยกันได้ครับ
  • ใช่คับ ตอนนี้อยู่ก็มีแต่คิด คับผมเป็นเอามากคับ

เมื่อวาน ก็พยายาม ไปดูลูกหมา เพื่อใหตัวเองสบายใจขึ้น เพราะอยุ่อย่างนี้ มันเครียดคับ

ขอบคุณคับ
  • จะเล่าก็เล่ามาเลยครับ ตีเหล็กต้องตีตอนร้อนๆ
    รอนานไป จะไม่มีคนสนใจครับ เจ้าอาร์มี่ มีคนสนใจ จับตาดูอยู่ ไม่เล่าตอนนี้ คงไม่ได้มั้ง
  • แต่ก็ตามใจนะครับ แค่แนะนำ ไม่ได้บังคับครับ