ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

@@@@ รูป Jorjia ที่ประกาศหาคนรับอุปการะค่ะ (ให้ฟรี)
  • ตามที่ได้เคยโพสต์ลงว่า ต้องการตามหาครอบครัวใหม่ให้กับเจ้าจอร์เจีย วันนี้ได้ถือโอกาสอัพรูปลงให้ชมนะคะ

*** ข้อความที่โพสต์ไว้คือ...***
    ต้องการให้ฟรีค่ะ สุนัขพันธุ์พิตต์บุล เพศผู้ สีดำ มีคนรู้จักให้มาเลี้ยงค่ะ เลี้ยงเค้ามาหลายปีแล้ว ตั้งแต่เค้ายังเล็กๆเลย แต่ตอนนี้เลี้ยงไม่ไหวแล้วค่ะ เพราะว่าที่บ้านมีแต่คนแก่ (เค้ากลัว) จึงอยากจะขอให้ผู้ใจบุญที่สนใจอยากหาสุนัขไปเลี้ยงเพื่อเฝ้าบ้าน หรือเฝ้าสวน

ผู้ใจบุญท่านใดสนใจรับไปอุปการะ ติดต่อได้ที่ 081-804-4685, 085-987-7878, 087-991-5959 ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    จอร์เจีย2.JPG 107K
    jj_1r2.jpg 91K
  • บ้านก็หลังใหญ่โตนะ
    แล้วคนแก่มาทีหลังหมา...หรือเลี้ยงหมาแล้วคนแก่ค่อยมาคะ
    (ถึงไม่ทราบถึงปัญหาที่ตามมาอ่ะค่ะ..รบกวนถามค่ะ)
  • คนแก่ ก็คือคนที่เลี้ยงมันมาแต่เด็กน่ะค่ะ แต่พอเค้าโตเป็นผู้ใหญ่ขึ้น แล้วคนเลี้ยงก็แก่ลงทุกวันๆ เวลาเค้าเล่นด้วย เค้าจะเล่นแรงน่ะค่ะ คนเลี้ยงเค้าก็กลัวน่ะค่ะ

เมื่อก่อนที่บ้านเคยโดนขโมยขึ้น 2 ครั้งค่ะ แต่พอมีเค้ามาอยู่ด้วย ขโมยไม่เคยขึ้นอีกเลย...ถามว่ากัดมั๊ย???? กับคนในครอบครัวเค้าไม่เคยกัดค่ะ แต่เคยกัดช่างที่มาต่อเติมบ้านครั้งนึง กับขโมยที่ปีนเข้าบ้านครั้งนึงค่ะ

สาเหตุที่ต้องการหาคนอุปการะใหม่ เนื่องจากที่บ้านต้องเปลี่ยนคนรับใช้บ่อยๆ และ ใครมาอยู่ก็กลัวเค้านี่แหละค่ะ คุณพ่อคุณแม่เองก็แก่มากแล้ว จะดูแลเค้า..จะเล่นกับเค้าก็ไม่ไหวแล้ว (คนรับใช้ก็หายากขึ้นทุกวัน...พอมีใครมาอยู่ ก็อยากให้เค้าอยู่นานๆ)

ดิฉันจึงอยากได้คนที่มีเวลา และรักสุนัขพันธุ์นี้นำเค้าไปอุปการะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
  • สงสารน้องหมา....ถ้าเราเป็นหมาจะคิดไงเน้อ
  • ซื้อตะกร้อให้ใส่ หรือล่ามไว้ปล่อยมายามจำเป็นก็ได้นิครับ

เลี้ยงมาตั้งแต่เล็ก แล้วมากลัวตอนแก่ ฟังไม่ขึ้นอ่ะครับ

กับคนในครอบครัวไม่เคยกัด แล้วคนแก่จะกลัวทำไม

ตัวคุณเองยังกลัวโดนกัดแล้วให้คนอื่นไปไม่กลัวกัดคนอื่นเหรอ

แล้วถ้าให้ไปแล้วขโมยมาขึ้นบ้านอีกทำไง .... หรือว่ากำลังจะหาตัวใหม่มาเลี้ยง

อย่าทำร้ายจิตใจเขาไปมากกว่านี้เลย ... แค่ดูจากรูปก็รู้แล้วว่าไม่เคยทำกิจกรรมอะไรเลย

เปลี่ยนทรรศนะคติใหม่นะครับทำใจให้กว้างหาค่อยๆวิธีแก้ปํญหา

แก้ปัญหาที่ต้นเหตุ กับ ตัดไฟแต่ต้นลม ไม่เหมือนกันนะครับ

.... จาก หมอปากหมา ....
  • ผมว่าเอามาที่ศูนย์ฝึกดีวันดูสักครั้ง ผมจะช่วยฝึกเขาให้มีวินัยและเรียบร้อยมากขึ้น
    เพื่อให้เขายังได้อยู่บ้านหลังเดิม อย่างสงบสุข ไม่ทราบว่าสนใจข้อเสนอนี้หรือเปล่าครับ
  • สงสารหมา..มันจะรู้ตัวมั้ยนะว่าเจ้าของไม่ต้องการมันแล้ว :011:
  • อยู่ไหนเหรอศูนย์ฝึกดีวัน
    ราคาค่าฝึกคิดอย่างไรเห็นผลภายในกี่วัน (โดยเฉลี่ย)
  • "เมื่อก่อนที่บ้านเคยโดนขโมยขึ้น 2 ครั้งค่ะ แต่พอมีเค้ามาอยู่ด้วย ขโมยไม่เคยขึ้นอีกเลย" เหตุผลนี้ น่าคิดนะ ถ้าคุณไม่มีเค้าอยู่แล้วจะเกิดเหตุเหมือนก่อนป่าว... ขโมยเดี๋ยวนี้น่ากลัวนะ ลองคิดแก้โดยการฝึกเขาดีไหม ถ้าเป็นผมๆจะรักมันมากๆ และขอบใจเจ้าจอร์เจีย ที่ได้เคยช่วยปกป้องเราไว้ ...:m005:
  • สนับสนุนขอเสนอของพี่มาร์คครับ

อย่าเอามันไปให้คนอื่นเลยครับ

มันรักบ้านที่มันอยู่และก็รักเจ้าของด้วย

คุณลองดูตามันสิครับ ลองทำอย่างพี่มาร์คมาเฟียบอกดูนะครับ
  • ที่ถามไปตั้งแต่แรก...ก็แค่อยากให้คุณได้ฉุกคิด..สักนิด ค่ะ
  • อยู่ถนนกรุงเทพกรีฑา ซอย 33 ครับ

ลองมาคุยกันดูก่อนก็ได้ เพื่อที่จะให้มันได้อยู่บ้านเดิมต่อไปอย่างมีความสุข
    เรื่องค่าใช้จ่ายหากเจ้าของไม่สะดวก ผมจะขอพี่อู๊ดเจ้าของศูนย์ฝึกให้ฟรีเป็นกรณีพิเศษครับ

ลองดูที่เมนูด้านซ้ายมือก็ได้ครับ มีกระทู้ของศูนย์ฝึกอยู่
  • ผมว่าคนน่ากลัวกว่าหมานะครับ
    ทำไมไม่ซื้อกรงใส่เขาแล้วปล่อยเวลากลางคืนก็ได้นี่ครับ
    แล้วถ้าจะปล่อยเค้าก็ปล่อยเวลาที่คุณอยู่
    เลี้ยงมาขนาดนี้(2ปีแล้ว)ผมว่าเค้าน่าสงสารนะที่จะไปเริ่มที่อื่นใหม่
  • อีนี้แม่งโครตรวยเลยแหละ ที่บ้านมีกิจการใหญ่โต แต่หมาตัวเดียวไม่มีปัญหาแก้ปัญหา ถุย!
  • ส่งสารมันจัง
    กรรมของหมา
  • สุนัขพิตบูล เป็นสุนัขที่แข็งแรงมากกว่าสุนัขปกติ บางครั้งยามที่เขาดีใจ หรือวิ่งเล่น เขาอาจจะชนคนสูงอายุล้มจนเกิดอันตรายได้
    การป้องกันอุบัติเหตุที่จะเกิดขึ้นเป็นสิ่งดีครับ แต่เราก็สามารถ ฝึกเขาให้มีวินัยและอยู่ในคำสั่งได้ไม่อยาก หากเจ้าของพอมีเวลาครับ

ผมก็เป็นคนรักสุนัขพันธ์พิตบูลคนหนึ่ง ไม่ใช่เจ้าของศูนย์ฝึกนะครับ
    ที่เสนอไปแบบนี้ เพราะผมอยากให้สุนัขตัวนี้อยู่กับเจ้าของเดิมไปจนสิ้นอายุขัย
    เพราะเชื่อว่าคนที่น่าจะดูแลเขาได้ดีที่สุดก็คือเจ้าของ และมันเองก็คงไม่อยากจากบ้านหลังนี้ไป
    ผมอยากช่วยหาทางออกและแก้ไขปัญหาให้แก่เจ้าของด้วยวิธีการฝึกก่อน
    ส่วนการหาบ้านใหม่ให้เขา อยากให้เก็บไว้เป็นทางเลือกสุดท้ายครับ

หากท่านเจ้าของสุนัขสนใจโทรมาคุย มาปรึกษากันก่อนก็ได้ครับ 089 4999 888

มาร์ค
  • :016::016::016::016:

เวรกำแท้ๆเกิดเป็นหมาเลือกเจ้าของไม่ใด้

ทำความดีมาเท่าไร สุดท้ายเจ้านายก็ไม่เคยเห็น :064::064::064:
  • ท่านมาเฟียร์ :063::063::063: เห็นด้วยครับ
  • เจ้าของกระทู้ขอขอบพระคุณทุกๆความเห็นทั้งที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วยกับเรา ขอขอบพระคุณทุกๆคำแนะนำที่ท่านสละเวลาตอบ และพยายามให้ข้อคิดดีๆ

อย่างไรแล้ว ในระหว่างที่ยังไม่มีผู้ใดรับไปอุปการะ ทางเจ้าของกระทู้ก็จะยังดูแลเค้าเป็นอย่างดีต่อไปค่ะ ไม่เคยคิดที่จะทอดทิ้ง หรือทำลายชีวิตเขา เพราะเขาก็คือ หนึ่งในสมาชิกครอบครัวของเรา แต่หากเขาได้ไปอยู่กับครอบครัวใหม่ ครอบครัวที่มีเพื่อนๆพันธุ์เดียวกันได้เล่นกับเขา เข้าใจธรรมชาติซึ่งกันและกัน หรือเรือกสวนไร่นาที่มีพื้นที่กว้างขวางให้เขาได้วิ่งเล่น ไม่ใช่แออัดแต่เพียงในบ้านหรือในกรงเล็กๆ เพียงเพราะกลัวว่าเขาจะไปทำร้ายคนอื่น ซึ่งนั่นคือ สิ่งที่เราหมายถึงค่ะ

ดิฉันไม่ได้ต้องการต่อความยาวสาวความยืดกับผู้ใด แต่ก็รู้สึกไม่สบายใจกับบางความคิดเห็น จึงอยากต้องการชี้แจง

ขอบพระคุณค่ะ
  • คุณนายอย่าอ้างนู้นอ้างนี้เลยครับ
    ไม่อยากเลี้ยงแล้วก็บอกมาตรงๆ คุณนายอ้าปากออกมา สมาชิกที่นี้เค้าก็เห็นลิ้นไก่คุณนายแล้วครับ
  • ในบอร์ดนี้เป็นศูนย์รวมของคนมากมาย ที่ล้วนหลากหลายทางความคิดและต่างมุมมอง
    การแสดงความเห็น ของแต่ละท่าน ต่างก็เลือกมาแล้วแต่มุมที่เขามองเห็น บางครั้งอาจจะไม่ตรงกับใจเรา

แต่ก็ขอบคุณที่ตอบกระทู้อย่างมีสติครับ
  • CommentAuthorMafia CommentTime3 ชั่วโมงก่อน | July 24, 2010, 12:15 pm
    ผมว่าเอามาที่ศูนย์ฝึกดีวันดูสักครั้ง ผมจะช่วยฝึกเขาให้มีวินัยและเรียบร้อยมากขึ้น
    เพื่อให้เขายังได้อยู่บ้านหลังเดิม อย่างสงบสุข ไม่ทราบว่าสนใจข้อเสนอนี้หรือเปล่าครับ
    ................................................................................................
    ผมเป็นคนนึงนะคับที่เคยเลี้ยงหมาดุถึงดุมากขนาดที่ว่าไม่เอาใครเลยนอกจากคนในบ้าน(นังไดน่า)
    เรื่องนี้ถามพี่ตี๋เบตงได้แกรู้จักนังไดน่าดีก่อนผมเป็นทหารผมตัดสินใจพามันเข้าไปที่ศูนย์ฝึกดีวัน
    แต่ก็ไม่ได้ตั้งความหวังไว้ว่าให้มันหายดุแค่อยากให้มันดุน้อยลงมันอยู่ที่นั่นเจ็ดเดือนแล้วกลับมาที่บ้านผม
    สิ่งที่ได้ผลตอบกลับมาอย่างเห็นได้ชัดคื่อมันไม่มีความดุหลงเหลืออยู่เลยแม้แต่น้อยแม้แต่เด็ก8ขวบยังเลานกับมันได้
    สิ่งเดียวที่ผมต้องการจากศูนย์ฝึกนี้คือแค่ให้มันดุน้อยลงแล้วเข้ากับคนอื่นได้แต่ดีวันให้ผลตอบรับกลับมาเกินคาด
    ทุกวันนี้นังไดน่าเป็นขวัญใจของคนทั้งซอยไปแล้วคับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0178A.jpg 16K
    IMG0277A.jpg 18K
    IMG0353A2.jpg 15K
  • ในสังคมออนไลน์ท่านเจ้าของกะทู้ต้องแยกแยะไได้นะครับมันมีทั้งความคิดเห็นที่แตกต่างคนที่เข้าใจ คนที่ไม่เข้าใจและอีกพวกคือคนที่ไม่รู้อะไรแต่เป็นแค่นักเลงคีย์บอร์ด เพราะฉะนั้นคุณก็เลือกรับเอาครับไม่จำเป็นต้องเอาทุกคอมเม้นมาใส่ใจเพราะถ้าคุณลองอ่านดู80เปอร์เซนต์เค้าแค่เห็นว่าคุณน่าจะเลี้งเค้าต่อไปได้และพยายามหาทางออกให้เท่านั้นครับ
    ส่วนพวกนักเลงคีบอร์ดมันมีคอมแต่ไม่มีสมองครับไม่ต้องไปสนใจมัน
  • ใช่อย่างที่เขาว่าคุณแหละคุณเลี้ยงเขามาแล้วแค่นี้แก้ปัญหาไม่ได้ คุณว่าหมาเขาจะรู้สึกอย่างไรถ้าโดนเปลี่ยนเจ้าของ หรือคุณไม่มีใจเมตตามันเลย คุณลองคิดดูถ้าคุณมีลูกแล้วมาเปลี่ยนแม่เขาจะเสียใจมากแค่ไหน เวลาจะเลี้ยงทำไมไม่ศึกษาให้ถ่องแท้เสียก่อนที่จะเลี้ยงบ้านก็ใหญ่โต ทำใจให้ใหญ่เหมือนบ้านหน่อยดิ
  • อยู่จังหวัดไหนหรอ ถ้าใกล้บ้านเราเราอาจจะเอา