ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยดูทีครับหมาผมสายอะไร
  • ไอตัวนี้พี่ผมส่งมาจาก เมกา ยังงงอยู่ว่ามันสายอะไร ส่วนใบ เพ็ด พี่ก็ไม่ยอมส่งมาให้
    ส่งมาแต่หมา อยากให้พวกพี่เซียนๆ ช่วยดูทีว่าสายอะไรครับ ผมก็พึงเริ่มเลี้ยงพิทบูลเองครับยังไม่ค่อยรู้อะไรมากมาย

ถามอีกอย่างครับ ไทเกอร์ ครับมันคืออะไรเหรอครับ เพราะตอนนี้ผมก็มีลูกหมาพิทบูลอีกตัว 1 เค้าบอกว่าพ่อของมันเป็นลูกไทเกอร์แท้
    ผมก็ยังงงว่ามันคืออะไรใครรู้เอาละเอียดๆหน่อยนะ (ไทเกอร์) งงมากๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ วันนี้ถาม 2 ข้อพอครับ เน้น ข้อ 2นะครับ
    ไฟล์แนบ
    Photo-0082.jpg 102K
    Photo-0116.jpg 113K
    125.jpg 83K
    Photo-0136.jpg 113K
    Photo-0096.jpg 111K
  • ไทเกอร์ที่ผมรู้จักก็น่าจะเป็นไทเกอร์ของพี่มารค์น่ะครับ
    ตอนนี้หมาแดงส่วนใหญ่ก็จะมีสายเลือดของไทเกอร์
  • ไทเกอร์ คือ สุดยอดหมาแดง ...ในไทย ครับ..อย่างที่ คุณ QuATH บอก เป็นของพี่มาร์ค ครับ

คอ หมาแดงไม่มีใครไม่รู้จัก.....ฟันธง!!
  • ดูไม่เป็น ว่าสายไหนไม่กล้าฟันธง แต่รู้ว่า หมาคุณสวยครับ เลี้ยงเค้าให้ดีๆนะ ^ ^
  • พิทบูล แน่นอนครับ แต่คงจะไม่ใช่ rednose เพราะ ถ้าเป็น rednose จมูกจะสีออกน้ำตาลๆ ตาสีเหลือง คงจะผสมสายกัดมาแล้วหล่ะครับ
  • "คงจะผสมสายกัดมาแล้วหล่ะครับ"

ดูจากอะไร ตรงไหน ช่วยขยายความด้วยครับ

สำหรับผมนะ ดูแล้วใช่พิทบูลครับ แต่ไม่กล้าฟันธง เหมือนกับถ้าไม่เห็นบัตรประชาชน จะแยกไม่ออกว่าคนไทยหรือคนลาว เขมร ฟิลิปินส์
  • ส่งมายังไงครับจากเมกา มันเป็นหมาห้ามนำเข้าไม่ใช่เหรอ
    แล้วนำเข้ามาต้องเสียส่วยเท่าไหร่เหรอครับ
  • กาฬสินธุ์....ติ
  • พอดีตอนเอามา พี่ ผมเอามาตั่งแต่เล๊กๆๆ อ๊ ครับ ลืม บอก ไป
    ตอนเอามายังเล็กๆๆยุครับแต่ตอนที่ไห้พี่ผมมาตอนนี้มัน1ขวบกับอีก10ดือน ล๊ ครับ

เขาเอามาจากนายหัวที่ภูเก๊ต อ๊ ครับ

แล้วเขาไห้พี่ผมมาเลี้ยง

แล้ว พี่ ไม่ค่อย มีเวลาสักเท่าไหร่ ส่วน มาก จ๊ เปน ผม กะ แฟน เลี้ยง

ผม อยาก รุ้ ว่า มัน เป็นสาย อ๊ ไร อ๊ครับ เพราะ ผม ไม่ค่อยทราบ เรื่องสาย อะ ไร เนี้ย มากเท่าไหร่

ผมมือใหม่ หัดเลี้ยง อ๊ ครับ

ขอบ คุน ครับ :)
  • เลี้ยงมาจนโตแล้วเพิ่งอยากรู้ เตรียมเปิดผสมเหรอ