ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขออนุญาติขายหมาแดง ลูกบราวนี่นะครับ(อัพเดท)
  • ขออนุญาติพี่มาร์คและพี่ผีนะครับ ตอนนี้ลูกหมาอายุ 1 เดือน 10 วัน กำลังซนเลยครับ
    พ่อหมาสูง 22.4 นิ้ว รอบหัว 22.7 นิ้ว น้ำหนัก 35 กก.
    ถ้าเพื่อนๆ ชอบหมาแดงสายเลือดใช้งาน แนวสูงโปร่ง แดงเข้มๆ หน้าตาแหลมประมาณนี้
    ก็สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
    เจ 0865420134
    ไฟล์แนบ
    IMG_6094.1112.jpg 121K
    IMG_5731ddd.jpg 64K
    IMG_5730cc.jpg 81K
    IMG_5550dd.jpg 74K
    22.1.jpg 104K
  • แดงเข้มๆ เหมือนพ่อ
    ไฟล์แนบ
    IMG_6432.1.jpg 114K
    IMG_6354.d2.jpg 113K
    IMG_6355.d3.jpg 101K
    IMG_6362.JPG 93K
  • ..
    ไฟล์แนบ
    IMG_6371.d5.jpg 114K
  • มาดูสาวๆๆกันบ้าง
    ไฟล์แนบ
    IMG_6364.f1.jpg 111K
    IMG_6366.f2.jpg 101K
    IMG_6369.f3.jpg 94K
    IMG_6370.f4.jpg 103K
    IMG_6372.f5.jpg 108K
  • M1 ค่ำนี้จะมีน้องคนนึง เข้ามาดูครับ
    M3 มีพี่ที่บางนา จองไว้จะมารับพรุ่งนี้
    F2 จองไว้ปากเปล่า จะมารับวันเสาร์
    นอกนั้นยังว่างครับ สนใจก็สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ

ปล.น้องหมาไซบีเรียนที่ผมเก็บได้ ตอนนี้ยังไม่มีเจ้าของมารับคืนนะครับ
    ผมได้พาไปใส่เเผ่นเพลสเหล็กและปัจจุบันผ่านไปหนึ่งเดือนแล้ว สามารถเดินได้ปกติ
    แต่กระโดดไม่ได้ และไม่สามารถวิ่งได้นะครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_6331.jpg 65K
  • นิสัยพ่อและแม่เป็นอย่างไรบ้างครับ
  • ขอดูรูปแม่หมาหน่อยครับ

ขอดูรูป F3 มุมอื่นๆหน่อยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ปล. ขอให้น้องไซ หายเร็วๆครับ น่าสงสารมาก
    หมาพันธุ์นี้มันชอบวิ่งเตลิดเป็นชีวิตจิตใจ
    คนเลี้ยงถ้าดูแลไม่ดี หายกันประจำ
    ตอนนี้ผมว่า เป็นพันธุ์ที่มียอดหายสูงสุดเลยนะครับ
  • ขอบคุณพี่ผีและขอโทษด้วยครับ พอดีเเม่หมาอยู่ที่สวนลุงครับ
    ฝากลุงถ่ายมาได้แค่นี้ ผมไม่ได้ถ่ายเอง เพราะมันดุและหวงลูกมาก
    ส่วนรูป ลูกหมา f3 จะอัพให้ดูนะครับ พอดีแฟนยืมกล้องไป ขอบพระคุณทีสนใจครับผม
    ไฟล์แนบ
    PupsWeek1i.jpg 62K
  • ขอบคุณครับ
  • M1 คุณแมนได้ ตกลงรับไปประจำการที่บ้านเเล้วครับผม
  • ล่าสุด วันนี้ครบ 42 วันพอดี
    ผมได้ทำวัคซีน 5 โรคและถ่ายพยาธิให้เรียบร้อยครับ
    หมดห่วงเรื่อง ลำไส้อักเสบและหัดได้เลยครับผม
  • พ่อหมา หัวพิบูล หุ่นโดเวอร์แมน เห็นทำหมามาหลอกขายบ่อยมากๆ หุ่นมันไม่สมส่วนเลย อกแฟบ ขายาวตัวสูงจัด น่าเกรียจมากๆ

บอกตรงๆ ใครซื้อไปพอหมาโตก็เอาไปปล่วยวัดหมด มันไม่แพงหลอกนะแต่ท่าคนที่เขาเล่นหมาเป็นเขาก็จะขำๆในใจ แต่เขคงไม่

พิมพ์ว่าหลอกเพราะเขาสุภาพ แต่ผมทนไม่ไหวจริงๆ สงสานคนซื้อไปเลี้ยงจริงๆ
  • สุนัขพันธ์ อเมริกัน พิตบูล เทอร์เรีย หรือ พิทบูล เทอร์เรีย มีความหลากหลาย ทั้งรูปร่างหน้าตาและสไตล์ รวมไปถึงวัตถุประสงค์ทางการใช้งาน สิ่งนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกแต่อย่างใด

และภายใต้ความแตกต่างอันนี้ จึงเป็นข้อดีให้เราเลือกเสพได้ตามใจชอบ ตามรสนิยมของแต่ละบุคคล แต่อย่างไรก็ตาม ขออย่าให้ความแตกต่าง ทางรสนิยมอันนั้น มาเป็นเส้นแบ่งกึ่งกลางระหว่างมิตรภาพที่ พวกเราควรจะมีต่อกันและกันเลย

ขออุทิศพื้นที่แห่งนี้ เพื่อเป็นดินแดนแห่งสันติภาพอันยั่งยืน ของพวกเราชาวพิตบูลตลอดไป ตราบนานเท่านาน ...

......................................
    อ่านหน้าเว็ป...ถึงจุดประสงค์ที่มาที่ไปในการเลี้ยงพิทบลูก่อนบ้างนะครับ อย่าดีแต่จ้องเข้ามาในเว็ปบอร์ดแล้วกัดคนอื่น แหมม..ของขึ้นวะ
  • ฮ่าๆๆๆ มาจนได้นะครับ ก่อนอื่นผมต้องขอชี้เเจงนะครับ ว่า
    1.ผมไม่เคยไปหลอกใครครับ ที่มาซื้อก็มาซื้อกันที่บ้านผม สอบถามเพื่อนๆที่ซื้อไปไปได้
    2.ลูกหมาคอกที่เเล้ว ผมเอารูปมาให้ดู แบบนี้เรียกอกแฟบ ก็ดูเอาละกันนะครับ แฟ๊บบบบบบแฟบ
    3.ทำมาหลอกขายบ่อยๆๆ คงไม่ใช่มั้งครับ เพราะผมเพิ่งผสมคอกนี้คอกที่สอง เพราะมีเพื่อนๆโทรมาสอบถาม ตอนคอกที่เเล้วขายหมด และแม่หมาก็คนละตัวกัน
    4.เอ่อ...ก่อนสงสารคนอื่นรบกวน ส่องกระจกตัวคุณเองก่อนนะครับ คุณน่ะโคตรน่าสงสารเลย ที่บ้านไม่มีคนรักหรอครับ อิอิอิ
    5.คอกที่แล้ว เพื่อนๆๆที่ซื้อไป เอามาโพสให้ดูผมก็เห็นเค้ามีความสุขกับหมาเค้าดี ไม่เห็นมีใครเอาไปปล่อยวัดเลย ฮ่าๆๆๆๆๆ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=10701&page=1#Item_17

CommentAuthorMafia CommentTimeNov 3rd 2009 | November 3, 2009, 7:39 pm
    สวยมากครับ พิทบูลสวยในสายตาผมคือแบบนี้ละครับ

ขออนุญาตินำคำชื่นชมจากพี่มาร์ค มาประกอบนะครับ
    อิอิ ..คำด่าจากผีไม่มีตัวตนอยู่ในรู มันไร้ค่าสิ้นดีครับ เมื่อเทียบกับ สุดยอดกูรูพิตบุลเมืองไทยเฉกเช่นพี่มาร์ค

มีปัญหาอะไรก็รบกวนโทรหาผมได้เลยนะครับ เพราะถ้าคุณเลี้ยงพิตบูลเเละสันดานแบบนี้ อายหมามันครับ ผมว่าปเลี้ยงพุดเดิ้ลดีกว่านะครับ เบอร์ผมครับ 0865420134
    ไฟล์แนบ
    135.jpg 89K
    sis.jpg 31K
    20100514-160811.jpg 36K
  • ฮ่าๆๆ ใจตรงกันเลยครับ คุณต้น ขอบคุณนะครับ สำหรับข้อคิดที่ กลั่นมาจากสมองและวิญญาณ
    พวกผีเค้าไม่เข้าใจหรอกครับ เพราะเค้าไม่ได้เลี้ยงพิตบูล เค้าเลี้ยงพุดเดิ้ล สันดานก็เยี่ยงพุดเดิลเเหละครับ
    กัดเเล้วหลบ ผลุบๆๆโผล่ๆๆ ฮ่าๆๆๆๆ ขำๆๆครับ
  • สูงก็ว่า เตี้ยก็บ่น หัวเล็กก็ด่า หัวใหญ่ก็ไม่สมส่วน นี่แหละหนอมนุษย์ เห็นใครดีกว่าจักต้องอิจฉาเป็นธรรมดา
    หรือหากว่าตัวเองเสียผลประโยชน์ก็ต้องออกมาเคลื่อนไหว บ้านแห่งนี้เป็นแบบนี้มานานโข แต่ผมเชื่อคนดีสามารถอยู่ในบ้านหลังนี้ได้
    พี่เจ ไม่ต้องไปสนใจครับ ผมซื้อหมาพี่ไปเลี้ยงส่วนนึงได้เเรงบันดาลใจมาจากพี่ มาเฟีย มาร์ค อีกส่วนนึง จากการที่ผมไปเห็นบราวนี่ ผมชอบหมาสไตล์นี้ และคำพูดจากปากพี่ที่พี่บอกผมว่า " เลี้ยงพิตบูลอย่าเเคร์สื่อ เพราะหมามันไม่เห็นแคร์ใครเลยนอกจากนายมัน"
    หากสงสัย ไม่แน่ใจ ทำไมไม่ไปให้เห็นเองครับ คุณเชื่อกันหรอ ไอ้คำด่า คำติเตียนจากผีเนี่ยนะ ตัวมันเอง มันยังล่องลอยอยู่เลย คำพูดจากมันจะมีค่าอะไรครับ
  • ไอ้ผีขี้อิจฉา กูว่าเมิงเอาเวลาไป ทำประโยชน์อย่างอื่นเถอะ มานั่งจับผิดด่าเค้าไปทั่ว กูว่าหมาเค้าก็สวยพอดีๆๆ เมิงให้ให้เตี้ยล่ำ ขนปุกปุยแบบชิสุบ้นเมิงรึไง ห๊า...ไอ้สัดด่าไม่ดูตาม้า ตาเรือ เสียจรรยาบรรณผีดีดี หมด ฟายยยย
  • แม่หมาจมูดำหรอครับ
  • คอกสองแล้วเหรอ ทำไมไวจัง
  • คอกสองครับ แต่แม่พันธ์คนละตัวกับคอกที่แล้วนะครับ
  • ไม่รู้นะ แต่ผมก็ว่ามันหุ่นอุบาตอย่างที่เขาว่าจริงๆผมเห็นมานานและตัวนี้ อย่าหลอกตัวเองเลยครับ สวยว่าสวยไม่สวยว่าไม่สวย
    ไม่ต้องเตี้ยล่ำอย่างที่ไอ้เหี้ยผีตัวบนว่าหลอกแต่ขอให้สมส่วนก็พอแล้วและไอ้เหี้ยคนด้านบนอะตอนแลกเหมือนจะมีสาระสุดท้าย
    ก็คนจังรัยเหมือนกันนั้นและช่างประจบไอ้สัดจะเอาหมาเปรตฟรีสักตัวไงไอ้สวะเงียบไปเลยนะไอ้แก๊งเหี้ยของพวกมึงเนี้ยมาเป็น
    ขบวนกานเลยนะไอ้สัด กูไม่ใด้เข้าข้างไอ้ผีตัวที่ด่าหมามึงนะนะ แต่กูอาความจริงมาพูดใครซื้อหมาไปก็เตรียมตัวเอาตีนก่ายตัวเลย
  • ไอ้ผีตัวบน อย่าเอาสันดานเยี่ยงมึงมาใช้กับคนอื่น ไม่ทราบว่ากูจะไปประจบพี่เค้าทำไม ในเมื่อกูก็ไม่เคยเจอเค้า หมากูกูก็มีแล้ว เพียงแต่กูชอบหมาแบบนี้ กูผิดด้วยหรอ ในเมื่อแบบนี้มันสวยของกู แล้วไง ไม่ใช่กูคนเดียวที่เห็นว่าสวย พี่มาร์ค และเพื่อนๆในนี้อีกมาก มึงมีปัญหาไรหรอไอ้สัด เจอกูม่ะ ขบวนการน่าเป็นมึงนะ เพราะคำพูดที่แสดงกูพอดูออกว่ามึงเป็นพวกไหน แน่อย่างที่ปากว่า มาเจอกันดีกว่านะ
    หมาแบบนี้กุว่าสวย สูงยาว สมส่วน มีไรม่ะ ไอ้ผีตัวเมีย
  • ชอบก็ซื้อนะครับ ไม่ชอบก็ผ่าน น้อมรับทุกความเห็นครับ ตามสบายครับ
    ผมไม่เคยหลอกใคร และก็ไม่เคยชมหมาตัวเองว่าสวย บอกด้วยซ้ำว่า สูงๆ แหลมๆๆ แบบนี้
    พ่อหมา แม่หมา ลูกหมาคอกที่แล้ว เป็นอย่างไร ทุกอย่างมีให้ดูหมด
    ไซด์ของสรีนะเป็นอย่างไร วัดกันให้เห็น จะได้ไม่ต้องจินตนาการเอง ก็เเล้วแต่วิจารณญาณนะครับ
    เพราะคนที่มาซื้อ เขาก็มาซื้อกันที่บ้าน และทุกคนที่มาซื้อก็เคยเลี้ยงพิตบูลกันมาแล้วทุกคน
    เเสดงว่าเค้าก็ต้องมีความรู้และประสบการณ์กันพอสมควร ไม่ใช่มือใหม่ว่างั้น
    ถ้ามันไม่สวย ไม่สมส่วน อย่างที่ผีว่า มันก็คงขายไม่ออก ทุกอย่างมีที่มาที่ไปและจุดจบ
    และคนที่มาซื้อไป เค้าไม่ได้เอาไปประกวด ไม่ได้เอาไปเดินโชว์ เขาเอาไปเฝ้าบ้าน เอาไปเป็นเพื่อน
    ผมไม่เคยบอกว่าหมาผมสวย แต่ผมบอกว่า หมาผมเอาไปใช้งาน เฝ้าบ้าน เฝ้าสวน เยี่ยม เค้าซื้อไปเค้ามีประเด็น
    ช่วยมองอะไรให้กว้างหน่อยนะครับ พูดมา ด่ามา สาระเหมือนจะมี แต่อ่านไป อ้าววว จินตนาการเด็กประถมนี่หว่า
    ฮ่าๆๆๆ ผีเด็ก ว่างั้น อ่านเเล้วขำครับ นี่ผมโดนผีเด็กประถมด่า หรออิอิ ช่างครับ คิดซะว่า ลูกว่าหลาน ตามสบายครับ
    ยืนยันคำเดิมครับ ผีด่า แต่พี่มาร์ค ชื่นชม
    ผมยิ้มและมีความสุขกับการอ่านคำด่าของผีเด็กประถม ไร้ตัวตนครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ดีครับ ผมชอบ เพราะยิ่งด่า ยิ่งขายดี
    ไฟล์แนบ
    view_image.jpg 89K
  • ไอ้เหี้ยนั้นก็กินปูร้อนท้องเลียไข่ก็คือเลียไข่ไม่ต้องอายประจบ ส.พ. มันตัวตนของมึงอยู่แล้วนิ 55555+
  • แล้วเมิงล่ะ คร๊าบบบ ไปว่าเค้าประจบเลีย มึงเองก็ครอบครัวแตกเเยกอ่ะดิ๊ พ่อแม่ไม่รัก ถึงต้องมาระบายออกในนี้ ก๊ากกกกกก
  • ยิ่งด่า ยิ่งขายดีครับ คุณเจ คอกแรกด่ากันจัง ด่าไปด่ามาเผลอเปล๊บเดียวขายหมดแล้ว...
    คุณผีครับ... ความชอบมันไม่เหมือนกันหรอกครับ เช่น บางคนชอบผู้หญิงแบบน่ารักใสๆ บางคนชอบแบบเปรี้ยวๆ บางคนชอบแนวหมวยๆ
    บางคนชอบคมๆ ถ้าชอบแบบไหนก็จีบแบบนั้น แล้วพรุ่งนี้เช้ารอรับส่วนบุญนะครับผมจะใส่บาตร กรวดน้ำอุทิศไปให้
    คนเฒ่าคนแก่เขาบอกว่าที่ผีมาหลอกหลอนก็เพราะว่าเขามาขอส่วนบุญนะครับ 5555
  • พี่เจ... *-*

คิดถึงๆ คอก2แล้วหรอเนี่ย ไวจังเลย ขอให้ขายดีขายหมดนะค๊า

ปล. เปลี่ยนเอ็มละเน้อ เมลเก่าลืมพาส เปลี่ยนบ่อยเกิน ลืมเลย 555
  • ผมเอ๋อยู่บางนาครับ ไม่ได้รู้จักกับเจ้าของหมา แต่สนใจ M3 และก็ไปรับลูกหมามาแล้ว สวยดีครับผมว่า พิทบูลมันก้คือพิทบูลครับผมว่า ขอบคุณท่านเจ้าของหมาครับ
  • ขอบคุณคุณต้น สำหรับมุมมองที่ดีเสมอมานะครับ
    น้องต่าย สบายดีนะครับ ว่างๆคุยกัน
    ขอบคุณ คุณเอ๋ เช่นกันครับ น้องหมาสบายดีนะครับ ชาวงนี้น่าจะร้องบ่อยเพราะยังเด็ก โตแล้วอัพรูปให้ดูมั่งครับ คิดถึง
  • เพิ่งไปรับ L4 ที่บ้านคุณเจมาครับ หมาสวยครับ สมส่วนไม่ได้ สูงเป็นเปรตเเบบที่ ไอ้ผีด่านะครับ ผมรู้เลยว่า สิบผีด่าไม่เท่ามาดูเอง
    ผมว่าไอ้ที่ด่าน่ะ หมามันขายไม่ได้ก็เลยหาทางตัดคู่แข่งรายอื่น อย่างว่าแหละครับ ของดี ของแท้ยังไงก็คุณภาพอยู่วันยังค่ำ
    ขอให้ขายหมดนะครับ คุณเจ ขอบคุณสำหรับ นมและอาหารเม็ดที่แถมมาให้ถุงเบ้อเร่อ
  • ขอบคุณครับ พี่ชาติ แหม..อย่าชมมากสิครับ แบบนี้ผีที่ด่าก็เสียหน้าแย่สิครับ ฮ่าๆๆ
    สรุปตอนนี้ที่เหลือนะครับ หลังจากลงขายผ่านไป 1 อาทิตย์
    M2 M4 M5 L1 L2 L3 L5 สนใจก็สอบถามกันได้เหมือนเคยครับ
    ส่งได้ ส่งให้ครับ มารับเองที่บ้านลดให้ครับ สบายๆครับ
  • เด็กๆน่ารักทุกตัวเลยไปดูมาแล้ว ขอบคุณพี่มากนะครับที่อนุญาติเข้าไปชมและถ่าย
    แต่คงต้องขออนุญาติอีกรอบนะครับ พอดีไฟล์มีปัญหาอะครับ
  • ได้ครับน้อง เดี๋ยวผมขอเช็ควันจันทร์นิดนึงนะครับ ว่าอาทิตย์หน้าผมมีไปวิ่งงานวันไหนบ้างครับผม