ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาชอบหันมากัดทำไงดีครับ
  • ผมเลี้ยงลูกพิทบูลอายุประมาณเกือบสามเดือน เวลาไปจับมันมันชอบหันมากัดอะครับทำไงดีครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
  • เสริมโปรตีนครับ:o060:หรือไม่ก็เบริดกระโหลกไปเลยครับ:o067:
  • ม้วนกระดาษลังครับม้วนชั้นเดีวพอนะครับ
    เอาแบบว่าพอตีแล้วเสียงดังครับ
    เอาตีมันครับเวลามันหันมากัดหรือเวลามัน
    ทำผิดมันจะกลัวครับ
  • ขอบคุณมากครับ
  • ปกติหมามันจะผูกพันธ์กับเจ้าของ โดยเฉพาะอย่างยิ่งลูกหมา มันจะเล่นเสียมากกว่า
    ผมมั่นใจว่ามันไม่มีทางที่มันจะกัดเจ้าของหรอกครับ ไม่แน่ใจว่าเพราะมันเป็นพิทบูล คุณเลยคิดมากเกินไปหรือเปล่า

ลองสมมุติว่ามันเป็นพุดเดิ้ลดูนะครับ หากมันทำพฤติกรรมแบบที่ว่าคุณยังจะคิดว่ามันจะกัดคุณอยู่หรือเปล่า

อายุแค่สามเดือน มันจะดุอะไรขนาดนั้น
    ถ้ามันกัดเจ้าของจริงๆ ก็หวดสักป๊าปสองป๊าป หาย