ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โครงการจับผี ระยำ...!!!
  • ใจเย็นๆ หน่อยครับพี่บิว ถ้าพี่เช็ค IP ได้นะควรทำอย่างยิ่ง
    จะได้ไม่มีใครคอระหาว่าเป็นผู้ใหญ่รังแกเด็ก
    แล้วจะได้ไม่ผิดตัวด้วย เมื่อความจริงปรากฏว่าใช่เมื่อไหร่
    ตอนนั้นก็ไม่สาย
  • เช็ค ip ถ้าเคนอีสไซ๊ส์ ไม่ด้เล่นเน็ตที่บ้านละ หรือ เล่นตามร้านเน็ต เพราะอย่าลืม คิดจะด่าขาใหญ่และพี่บิวสนิทกับพี่มาร์ค เคนอีสไซ๊ ไม่โง่ที่จะเล่นที่บ้านอยู่แล้ว

ภาษาเขียน ถูกใช้และกำหนดในกฎหมายใช้สำหรับจับผิดคนกระทำผิดด้วยอยู่แล้ว และหลักฐานที่พี่บิว นำมาแสดงผมว่าเกิน 1000 เปอร์เซ็นต์ ที่เป็นเคนอิสไซ้แน่นอน

กรรมมันตามทัน ทำผิดอยากรับผิดแต่กัดลิ้นตัวเองไม่ได้ ยอมรับผิดไม่ได้เด็ดขาดเลย

เพราะมิฉะนั้นแล้ว เคนอย่างข้า จะไปงานไหนไม่ได้อีกเลย เข้าหน้าใครไม่ได้อีกเลย เลิกเลี้ยงหมาในทันที อีสไซ้ถึงกับล่มสลาย

สู้หน้าด้านหน้าทน กูไม่ได้ทำ อย่างนี้ดีกว่าคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ..กูไม่ได้ทำ กูไม่ได้ทำ fuck you ken
  • มาวิเคราะกันอีกเรื่อง ถ้าไม่ใช่เคน พี่บิวมีโจทย์กับใคร มีอีกแก๊ง คือกลุ่ม อีรีแก๊นด์ ซึ่งเคยมีปัญหาและเคยทะเลาะกันมาก่อน แต่จะว่าไป คงไม่ใช่แน่นอน เพราอีรีแก๊น ได้ทะเลาะกันเมื่อเกือบ 10 ปีที่แล้ว หรืออีรีแก๊นด์พึ่งนึกโมโหมาเอาคืนตอนนี้

กับกันกับเคนหรือเอกอีสไซ๊ ที่เคยทะเลาะกับพี่บิวและเตะตัดขาพี่บิวตลอดมา ไม่ต้องถามเลย ว่าผีตัวจริงคือใคร กระทืบสถานเดียวครับพี่บิว เชื่อผม
  • เช๊ค IP ถ้าไม่ได้เล่นที่บ้าน ก็แถวๆ บ้าน

แต่ก็อย่ารุนแรงกันนะครับ สังคมไทย ให้อภัยไว้ก่อน

สั่งเสียก็พอ เอ้ย สั่งสอน ก็พอ ถ้าตกลงกันได้ ก็ดีนะครับ แต่ อย่าลืมถ่าย

มาให้ดูด้วยนะครับ อยากดู (รอชมต่อไป)
  • ลงด่าขนาดนี้ใครจะมานั่งเล่นที่บ้านให้ตามได้ง่ายๆ มันไปเล่นที่อื่นอยู่แล้ว เถียงเสียงแข๊งเข้าไปว่าไม่ได้ทำหลักฐานไม่เพียงพอ เดี๋ยวก็จบ

อย่าพร่ามอะไรกันมาก คนจริงเขาไม่พูดมาก มานั่งเถียงกันไปเถียงกันมายังกับเด็ก
  • ส่วนเรื่องหาหลักฐานมายืนยันว่าผมไม่ได้ทำอย่างที่พี่ๆและเพื่อนๆบอกมานั้น
    ผมขอบอกตามตรงว่าไม่มีเวลาพอนะพี่ แต่ผมบอกนะตอนนี้เลยว่า ผมกล้าบอกแบบเต็มปากว่าผมไม่ได้ทำ
    .......................................................................................................................

ไม่มีเวลา หรือ จนมุมด้วยหลักฐาน มันเป็นเส้นผมบางๆที่กั้นความโกหกคุณไว้นะคุณเคน

ถ้าผมเป็นคุณ ผมบริสุทธิ ผมจะทำทุกอย่างและหาหลักฐานทุกทาง แม้จะให้พี่มาร์ค รื้อหาไอพี และผมจะหาที่อยู่คนที่มาโพสด่าพี่บิวให้ได้ เพราะมันกระทบถึงผม และครอบครัวรวมถึงเพื่อนและทีม แม้จะหยุดหรือลางานสัก 3 วันผมก็จะทำ เพราะเรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องเล็ก

คุณกับแสดงตนทำเป็นนิ่งเฉย แต่ผมเชื่อในใจของคุณกับมีพายุที่รุนแรงโหมกระหน่ำอยู่ในใจอยู่แล้ว ... ไม่ฉลาดเลยที่คุณทำอย่างนี้
  • กระทืบแม่งเลย พอแล้วคนเลวๆอย่างนี้ เอาให้จมตีน แล้วถ่ายรูปไว้ด้วย กูอยากดู
  • พี่ไอ้วิธีการบวกนะผมไม่ได้เสนอนะ
    เป็นวิธีการที่พวกพี่เสนอมา พี่อยากได้แบบนั้น
    แล้วบันไดทองอะไรของพี่ ผมบอกว่าไม่ได้ทำ
    พี่เป็นคนยัดเยียด ความผิดมาให้ผม
    เพราะพี่มั่นใจว่าผมเป็นคนทำ ทั้งที่หลักฐานแค่เนี้ยหรอ
    ผมก็ไม่รู้จะพูดอะไรกับพี่แล้วเหมือนกัน ตอนแรกว่าจะโทรหา
    เพื่อจะได้คุยกันอย่างมีเหตุผล แต่เมื่อพี่ไม่ฟังเหตุผล
    แล้วจะให้ทำยังไง เอาเป็นว่าพี่ไม่คุยกับผม พี่ว่าผมเป็นคนผิด
    พี่จะจัดการผม ด้วยวิธีของพี่
    แต่ขอบอกเพื่อนๆในนี้เลยว่าถ้าผมเป็นอะไรขึ้นมาก็ไม่ต้องสงสัยใคร
    พี่ๆกลุ่มนี้เขาอยากทำอะไรรุนแรง ก็เชิญผมว่าผมยังยืนยันความบริสุทธิ
    ถ้าพี่คิดว่าพวกพี่ ทำผมแล้วพี่คุ้มค่ากับความสะใจก็ตามแต่พี่
    แต่ถ้ามันผ่านไปแล้ว สรุปว่าผมไม่ได้เป็นคนทำพี่จะทำยังไง
    แล้วที่พี่มาบอกว่าผมไม่กล้ามาขอโทษ กลัวเสียฟอร์ม กลัวโดนด่า กลัวเสียเหลี่ยม
    ผมจะกลัวทำไมพี่ ผมไม่มีฟอร์ม ไม่มีเหลี่ยมอะไรทั้งนั้น ชื่อเสียงยิ่งแล้วใหญ่
    ผมแค่คนเลี้ยงหมาที่อยากจะทำหมาให้มันออกมาดีๆ ไม่ใช่ต้องสร้างชื่ออะไร
    ได้หมาเลี้ยง ได้ไปเที่ยวงานหมา หลังจากว่างๆงาน ได้ไปพบเพื่อนๆที่ชอบในสิ่งเดียวกัน
    เป็นกิจกรรมยามว่าง แค่ผมทำงานวันๆก็จะแย่อยู่แล้ว แล้วผมจะเลี้ยงหมาเพื่อหาศัตรูทำไม
    เพราะถ้าคิดว่าจะหาศัตรู ไม่ต้องมากวนตีนพี่ถึงในนี้หรอก แถวบ้านผมตีนเยอะแล้ว
    ถ้าผมอยากหาจิงๆออกไปไม่เกินสองนาทีตีนมากันเพียบ แล้วไอ้ความรุนแรงที่พี่จะมอบให้นะ
    ผมไม่อาจปฎิเสธได้ แต่ผมก็คนนะพี่ ผมคงไม่ยอมให้พี่ทำผมง่ายๆหรอก ผมไม่ไปรุกรานอะไรพี่แน่ๆ
    เพราะไม่ใช่นิสัยผม ผมอยู่ของผมดีๆพี่ยังหาเรื่องมาให้ผมได้
    ถ้าพี่คิดว่าสิ่งที่พี่จะทำพี่คิดถูกแล้ว คุ้มแล้วที่จะแลก มันก็เป็นสิทธิ์ของพี่
    และบอกถึงท่านอื่นๆที่จะร่วมวง กับพี่เขาด้วยคุณคิดแล้วใช่ไหมว่าใช่ผม
    คุณฟังแต่เรื่องที่คุณรับจากฝ่ายเดียว คุณฟังผมบ้างไหม ผมรู้ที่คุณบอกไม่มีอะไรจะเสีย
    ผมว่าคุณกลับไปทบทวนดูใหม่ดีกว่า ว่าคุณทำแล้วได้อะไร ทำเพื่อใครคนที่เขาห่วงคุณข้างหลังเขาจะเสียใจไหม
    กับการกระทำของคุณ ผมเคยผ่านชีวิตแบบนี้มาแล้ว ในช่วงรุ่นๆ คิดแต่เอามันกูไม่มีอะไรจะเสีย

ถ้าน้องๆผม โกธรแทนผม ผมไม่ปล่อยเขาทำอะไรหรอก เพราะผมไม่อยากให้คนอื่นมาต้องรับผิดชอบความโกธรของตัวเอ็ง
    ส่วนพี่จะใช้วิธีไหนมาจัดการผม ขอแบบซึ่งๆหน้าหน่อยนะพี่ แบบว่ามาแอบๆผมไม่ชอบ
    เพราะถ้าพี่ว่าพี่คนจิงคงไม่ลอบกัดใครเหมือนกัน หวังว่าพี่คงยังเป็นนักเลงจิงๆเหมือนเดิมนะ
    แบบว่าต่อหน้า แบบที่ผมเคยเห็น และที่บอกมาไม่ใช่ว่าผมอยากจะทะเลาะกับพี่นะ และไม่อยากให้จบอย่างที่พี่บอก
    ผมก็แค่อยากคุยกัน แต่พี่ไม่ฟังเลย ทุกท่านคงเข้าใจ
  • กระทืบเเม่งเลยครับ โอกาศเเบบนี้ไม่ได้มีบ่อยๆๆนะ

ถ้าเราปล่อยมันผ่านไปเเล้วกลับ มาคิดดู เราก็จะเสียดาย

*******ทีเเม่งทำเเม่งไม่คิด ถึงทีเราอย่าไปสงสารเเม่ง
  • ไม่คุยเลยนี่ โทรไปแล้วเหรอ
    แล้วทำไมไม่หาพยานมาละว่าทำงานจริงๆ เวลาที่เม้นท์ มันก็มีแสดงอยู่แล้วนี่
  • ถ้าน้องๆผม โกธรแทนผม ผมไม่ปล่อยเขาทำอะไรหรอก เพราะผมไม่อยากให้คนอื่นมาต้องรับผิดชอบความโกธรของตัวเอ็ง
    ....................................................................................................................................

เฉไฉไปใหญ่แล้วคุณเคน คุณออกมาแก้ต่างพูดไร้สาระไปเรื่อย ไอ้คำว่า "เอ็ง" ที่คุณเขียนหลุดมา คุณจะแก้ตัวยังไง (คุณยังไม่เคยพูดถึงประโยคนี้เลยนะ) คนเค้าไม่อยาก

ฟังคำพร่ำพรรณาของคุณหรอก เรื่องกระทืบไม่ต้องกลัว โดนอยู่แล้วผมว่า

แล้วอย่าบอกนะว่า คำว่าเอ็ง ที่เขียนด่าพี่บิวเป็นเพราะมือที่ 3 สร้างสถานะการณ์ เพราะคนที่ด่ามันไม่ได้เน้น คำว่าเอ็ง(เพื่อเจาะจงว่าเป็นคุณเขียน) ในการเขียนด่าพี่บิว

แต่มันเป็นนิสัย และคำตามที่เขียนด้วยตัวคนใช้คำนิยาม นั้นๆอยู่เป็นประจำและใช้สำนวนการเขียนนั้นบ่อยๆ อย่าตอแหลแฉไฉ กลัวโดนส้นตีนจนตัวสั่น เข้าเรื่องแก้ตัวมา เรื่องคำว่า เอ็ง fuck you ken
  • ปฎิเสธเสียงแข๊งเข้าไว้เดี๋ยวก็หลุด อีกอย่างผมดูแล้วไม่มีอะไรหรอกเด็กทะเลาะกันก็แบบนี้แหละ
  • ที่ผีออกมาต่อว่าผมใช้คำไม่สุภาพตัวผมเองก็ขออภัย อ่านประโยคที่ผีมาด่าจบ และพอรู้ว่าเป็นใคร อารมณ์มันพาไปจริงๆ ส่วนเคนและกลุ่มอีสไซ้ส์ผมรักและชอบพอพร้อมคุยทักทายอย่างจริงใจเสมอ เมื่อพบเจอกันตามงานต่างๆ(อันนี้เคนกับเพื่อนๆอีสไซ้ส์ทุกท่านทราบดี) พอเจอเหตุการณ์อย่างนี้บอกตามตรง รับไม่ได้จริงๆ เหมือนเราโดนตบหน้าอย่างแรง ที่สุดแล้ว เพื่อนที่ผมรักที่สุดก็คือบิว เพราะมันคือเพื่อนแท้ของผม เพื่อนตัดสินใจอย่างไร ก็พร้อมเดินเคียงข้างเพื่อนเสมอเพื่อนรัก

ขออภัยพี่มาร์คที่ใช้คำไม่สุภาพในเบื้องต้นครับ
    ไฟล์แนบ
    0119.jpg 111K
  • นั่งนึกมาแต่เช้าว่าจะพิสูจน์อย่างไรดี ก็ยังนึกไปออก หากเคนทำจริงก็สมควรโดน
    แต่หากเคนไม่ได้ทำมันก็กลายเป็นลงโทษผิดคน ส่วนไอ้ผีตัวปัญหาลอยนวลอยู่ต่อไป

ผมลองไล่เช็คไอพีแล้วแต่มันก็ไม่มีอันไหนตรงกันสักอัน ผีที่ด่าบิว มีหมายเลขไอพี และเวลาที่เล่นตามนี้ครับ

Ghost CommentTime22 ชั่วโมงก่อน | August 12, 2010, 4:05 pm IP: 124.120.49.80

หมายเลขไอพี ตอนเคนล๊อกอินในชื่อ KEN66 E/S BKK เข้ามาเล่น ไม่มีตรงกับที่ผีโพ๊ส แต่ปัญหาก็คือมันคนละช่วงเวลา

KEN66 E/S BKK CommentTime2 วันก่อน | August 10, 2010, 5:33 pm IP: 124.121.245.121
    KEN66 E/S BKK CommentTime2 ชั่วโมงก่อน | August 13, 2010, 12:53 pm IP: 124.120.12.153
    KEN66 E/S BKK CommentTime38 นาทีก่อน | August 13, 2010, 2:25 pm IP: 124.120.7.4

หากใครมีความสามารถนำไอพี่ของเคนที่เล่นช่วงเวลานั้นมาเทียบกับช่วงเวลาที่ผีโพ๊สหากมันแตกต่างก็น่าจะช่วยแก้ต่างให้เคนได้
    หรือช่วงวันที่ 12 สิงหา เวลาประมาณ สี่โมงห้านาที เคนเล่นบอร์ดไหน แล้วมันโชว์ไอพีบ้างหรือเปล่า ช่วยหาหน่อย
    หากไอพีแตกต่างกัน ก็น่าจะช่วยยืนยันถึงความบริสุทธิ์ของเคนได้ครับ

คำว่า เอ็ง มีใครใช้ในกระทู้อื่นๆอีกหรือเปล่า เพื่อนๆในบอร์ดช่วยกันค้นหน่อยครับ
    หากมีคนใช้คำนี้มากกว่าหนึ่งคนก็อาจะเป็นไปได้ว่าไม่ใช่เคน

พี่ก็ไม่รู้จะพิสูจน์ได้อย่างไร จนปัญญาว่ะ อยากหาหลักฐานมาช่วยพิสูจน์หรือหักล้าง เพื่อให้ความจริงมันกระจ่าง จะได้สบายใจทั้งสองฝ่าย
    ผมไม่ได้ต้องการปกป้องคนผิด หรือซ้ำเติมคนที่กำลังล้ม แต่ในฐานะพี่ ที่รู้จักและสนิทกับทั้งสองฝ่าย
    บอกตามตรงว่าไม่สบายใจเลยครับ อยากให้จบลงด้วยดี พวกเรามันคนกันเองแทบทั้งนั้น

ลองช่วยกันหาทางออกที่เหมาะสมหน่อยครับ
  • รับๆไปเถอะไอ้หัวโล้นเผื่อพี่บิวเค้าจะอภัยโทษให้ถ้าเช็คไอพี่ออกมาหรือโดนจับได้แล้วมันอายนะมึงสูญพันไปเลยนะในวงการนี้อะ
    มืงคงจำตอนที่ไอ้ช้างซ่ามันโดนจับได้นะทุกวันนี้แม้แต่เสียงเห่ายังไม่ค่อยได้ยินเลย
  • ถ้าน้องๆผม โกธรแทนผม ผมไม่ปล่อยเขาทำอะไรหรอก เพราะผมไม่อยากให้คนอื่นมาต้องรับผิดชอบความโกธรของตัวเอ็ง
    ....................................................................................................................................

เฉไฉไปใหญ่แล้วคุณเคน คุณออกมาแก้ต่างพูดไร้สาระไปเรื่อย ไอ้คำว่า "เอ็ง" ที่คุณเขียนหลุดมา คุณจะแก้ตัวยังไง (คุณยังไม่เคยพูดถึงประโยคนี้เลยนะ) คนเค้าไม่อยาก

ฟังคำพร่ำพรรณาของคุณหรอก เรื่องกระทืบไม่ต้องกลัว โดนอยู่แล้วผมว่า

แล้วอย่าบอกนะว่า คำว่าเอ็ง ที่เขียนด่าพี่บิวเป็นเพราะมือที่ 3 สร้างสถานะการณ์ เพราะคนที่ด่ามันไม่ได้เน้น คำว่าเอ็ง(เพื่อเจาะจงว่าเป็นคุณเขียน) ในการเขียนด่าพี่บิว

แต่มันเป็นนิสัย และคำตามที่เขียนด้วยตัวคนใช้คำนิยาม นั้นๆอยู่เป็นประจำและใช้สำนวนการเขียนนั้นบ่อยๆ อย่าตอแหลแฉไฉ กลัวโดนส้นตีนจนตัวสั่น เข้าเรื่องแก้ตัวมา เรื่องคำว่า เอ็ง fuck you ken
    ..............................................................................................................................

เรื่องไอพี ตัดทิ้งไปได้เลยครับ ยาก

เพราะเคนไม่ได้เล่นที่บ้านอยู่แล้ว คำว่าเอ็งผมว่าพี่ผีคนนี้ พูดได้ตรงประเด็นและผมเห็นด้วยทุกประการครับกระผมพี่มาร์ค
  • ผมอ่านยังไงก็ว่าใช่นะ เพราะใครจะใช้คำว่า ตัวเอ็ง คิดได้เอ็ง ก็มีแค่ เคนเท่านั้นผมว่าชัวส์
    อืม ไหนลองออกมาเคลียกับไอ้คำนี้ทีก็ดีครับ ว่าจะออกมาแบบไหน
  • onisuka คุณพูดถูก ผมกับเพื่อนสี่ห้าคนช่วยกันอ่านลองดู ว่าผมคิดไปเองหรือปล่าว ทุกคนบอกกันเสียงเดียวว่าใช่ครับ

ผมไม่รู้จักทั้งเคนและบิ๊กชิวบัฟาโร่บอน แต่ผมวิเคราะว่าใช่นะ

และคงไม่ใช่มือที่สามแน่นอน เพราะเค้าไม่เน้นคำว่าเอ็ง เพื่อแจ้งสถานะว่าเป็นเคนทำ(ใช้น้อยและใช้เฉพาะ)

และการเขียนมันเป็นธรรมชาติไม่ได้ถูกดัดแปลงให้เพี้ยน เพื่อแจ้งว่าเคนเป็นคนทำ

แต่มันเป็นธรรมชาติเหมือนอย่างที่เคนเคยใช้มันบ่อยๆ สรุปนะครับ ผมว่าใช่เคนแน่นอน
  • บิ๊กชิวบัฟาโร่บอน เขียนผิด บิ๊กชิว บัฟฟาโร่โบนครับ
  • ความคิดส่วนตัวของผม ถ้าคุณเคนแอบเป็นผีไปเล่นที่อื่นจริงๆ ก็คงจะเล่นไม่ไกลจากบ้านเท่าไหร่ถึงจะไกลก็คงอยู่ในจังหวัดแน่ๆครับ
    ผมว่าหน้าจะให้คนดูแลเว็บบอร์ดเช็ค IP ย้อนหลังของคุณเคนทั้งหมด ถ้าคุณเคนทำจริงมันต้องมีสักIPที่ตรงกับผีหรืออยู่ในบริเวณที่อยู่ของคุณเคนแน่ๆครับ อีกอย่างเดี๋ยวนี้กฏหมายบังคับร้านอินเตอรเน็ตติดกล้องทุกร้านครับยังไงก็ลองเช็คIPแล้วหาที่อยู่จากIPผีผมว่าไม่ยากครับ ถ้าIPไปตรงกับร้านที่ติดกล้องก็มีหลักฐานสบายไปครับจะได้รู้ว่าเป็นใครไปเลยครับ
    การอยู่เฉยๆก็เหมือนยอมรับนะครับคุณเคน ถ้าเป็นผมจะให้คนดูแลเว็บบอร์ดเช็คIPย้อนหลังของผมให้หมดถึงจะเสียเงินจ้างก็ยอม
  • ผมพูดจริงๆนะว่าเรื่องนี้เนี่ย ผมว่าบอกพวกเรา ไม่ต้องพูดโต้ตอบในกระทู้แล้วพี่

ที่ผ่านมา เราแกล้งมองไม่เห็นตลอด พยายามไม่สนใจกี่รอบแล้วสำหรับ เคน66 ...

สรุป ต้องให้เราจับได้แบบว่า เห็นมันนั่งอยู่ที่ร้านเน็ต แล้วพิมพ์คำว่า เอ็ง ใช่มะถึงจะเรียกว่า " จับได้ "
  • เบาๆเย็นไว้ไอ้หนู 5555+:020::020:
    ไฟล์แนบ
    00002.jpg 36K
  • ผมใจเย็นอยู่แล้ว บิกบัง ไอ้ควย !!!
  • น่าเบื่อหวะ กระทืบซะทีให้มันจบๆเรื่อง

เขียนด่าไปมาเสียเวลาทำไมวะ

เป็นกู ขับรถไปกระทืบมันตั้งแต่วันแรกที่รู้แล้ว
  • หมาเห่ามันไม่กัด หมากัดไม่เห่าหรอก
  • ในฐานะที่ผมเข้ามาอ่านและเป็นสมาชิกในบอร์ดนี้ ผมไม่รู้จักใครในนี้เป็นการส่วนตัว แม้แต่ พี่มาร์ค หรือ กลุ่มต่างๆที่ดังๆ
    ผมอ่านมาแล้ว เชื่อว่า KEN น่าจะเป็นคนทำแน่นอน ตามที่ BIGCHILL พูดมาทั้งหมด และหลักฐานตามนัยที่แสดงออกมาถึงตัวบุคคล
    ด้วยหลายเหตุผลประกอบกัน แต่ผมเชื่อว่า KEN ไม่มีทางยอมรับ เพราะการยอมรับ คือการฆ่าตัวเองตายทั้งเป็น เป็นการตัดอนาคตในวงการเลยทีเดียว การบอกว่ายอมรับแล้วเป็นลูกผู้ชาย ใช้ได้ครับ ถ้าไม่มีเรื่องผลประโยชน์ทางธุรกิจ คราวนี้สิ่งที่จะสะท้อนออกมาอีกหนึ่งทางคือ ท่าน BIGCHILL หากกระทำเกินกว่าเหตุ ก็จะได้รับการยอมรับในกลุ่มเพื่อนๆ แต่สำหรับสาธารณะ ผมว่ามันดูอันตรายไปหน่อยนะครับ
    ผมว่าพี่บิว (ขออนุญาต เรียกชื่อนะพี่) พิจารณาหรือระงับอารมณ์อีกนิดนึง เพื่อจะได้หาทางออกที่ดีที่สุดดีกว่านะครับ สิ่งที่พี่กระทำออกไปแล้ว ผมเชื่อว่ามีโอกาสเรียกกลับคืนได้แต่ทำยากมากนะครับ

ต้องขออภัยด้วยถ้าเป็นการล่วงเกินพี่ๆทุกท่าน ไม่ได้ตั้งใจมาอวดดีอวดเก่ง แต่ไม่อยากให้วงการนี้ต้องหมดกลุ่มดีๆไปเพราะแค่คนไม่ดีบางคน
  • ที่ผีออกมาต่อว่าผมใช้คำไม่สุภาพตัวผมเองก็ขออภัย อ่านประโยคที่ผีมาด่าจบ และพอรู้ว่าเป็นใคร อารมณ์มันพาไปจริงๆ ส่วนเคนและกลุ่มอีสไซ้ส์ผมรักและชอบพอพร้อมคุยทักทายอย่างจริงใจเสมอ เมื่อพบเจอกันตามงานต่างๆ(อันนี้เคนกับเพื่อนๆอีสไซ้ส์ทุกท่านทราบดี) พอเจอเหตุการณ์อย่างนี้บอกตามตรง รับไม่ได้จริงๆ เหมือนเราโดนตบหน้าอย่างแรง ที่สุดแล้ว เพื่อนที่ผมรักที่สุดก็คือบิว เพราะมันคือเพื่อนแท้ของผม เพื่อนตัดสินใจอย่างไร ก็พร้อมเดินเคียงข้างเพื่อนเสมอเพื่อนรัก
    ..................................................
    ตอบ ผมก็ยังคิดกับน้าบังเหมือนเดิม ผมยอบรับว่าผมเข้ามาวงการนี้ได้เพราะน้าบัง แกโทรมาชวนออกไปเที่ยวงาน
    รู้จักกันมานาน ผมไม่มีอะไรจะมาบอกน้านะแต่น้าน่าจะพอรู้นิสัยผมบ้างว่าผมไม่เคยลอบกัดใคร
    ขอบคุณครับ
    ......................................................................
    ผมพูดจริงๆนะว่าเรื่องนี้เนี่ย ผมว่าบอกพวกเรา ไม่ต้องพูดโต้ตอบในกระทู้แล้วพี่

ที่ผ่านมา เราแกล้งมองไม่เห็นตลอด พยายามไม่สนใจกี่รอบแล้วสำหรับ เคน66 ...

สรุป ต้องให้เราจับได้แบบว่า เห็นมันนั่งอยู่ที่ร้านเน็ต แล้วพิมพ์คำว่า เอ็ง ใช่มะถึงจะเรียกว่า " จับได้ "
    ............................

ตอบ กอล์ฟพี่ไปทำอะไรให้เอ็งโกธรว่ะ ถามหน่อยเหอะพี่อาจมีบ้างที่ตอบกระทู้ผีแล้วไปโดนพวกเอ็ง แต่พี่ก็ออกแบบซึ่งหน้า
    ไม่ได้แอบๆด่าอย่างที่พี่ถูกกล่าวหามานะ ครั้งที่แล้วเอารูปเอ็งลงพี่ก็โทรไปแล้ว ลบแล้ว อันนั้นผิดก็ว่ากันตามนั้น
    แต่ไอ้เรื่องไปเป็นผีแอบด่าใครนะขอเถอะว่ะ อย่ายัดเยียดมาให้ได้เปล่า พี่ก็รู้จักเอ็งมานานคุยกันพี่ก็พูดตรงๆเอ็งยัง
    ไม่พอใจบ่อยๆในคำพูดพี่ แต่ก็ไม่ได้พูดลับหลังเลยนะ คุยกับเอ็งก็พูดตรงๆทุกครั้งทั้งที่รู้ว่าอาจจะทำให้คนที่คุยด้วยไม่พอใจ
    อันนี้กอล์ฟรู้ดีนะ เพราะพี่คุยกับกอล์ฟ
    ขอบใจที่

เข้าใจแล้วครับไอ้คำ ว่าเอ็งนะใช่ไหม ที่เป็นประเด็นชี้มาที่ผม
    ผมบอกไว้ตรงนี้เลยนะว่า คำว่าเอ็งนะผมใช้อยู่ประจำจิงๆๆ
    แล้วจะใช้อย่างนี้ตลอด แล้วไม่คิดจะเปลี่ยนด้วย
    แต่ผมก็ไม่ได้ จดลิขสิทธ์คำนี้นะครับ
    แต่ถ้าว่าใครแนวหยาบๆนะไม่ใช่ผมแน่ๆๆ
    ผมไม่ว่าลับหลังหรืออย่างไรผมเรียกใครพี่ผมก็เรียกพี่ติดปากทุกคำ
    และถ้าผมเป็นผีคงโง่มากๆที่ทำให้คนจับได้ เพราะคำว่าเอ็ง เพราะผมใช้อยู่ประจำ
    ผมก็สดมากที่ทำให้ผิดแล้วอยากให้คนจับได้ ส่วนไอ้เรื่องเล่นถึงกำพืดอะไรเนี้ย
    ผมไม่ทำแน่ๆ เพราะตัวผมเอ็งก็ไม่ได้เกิดมาดีกว่าใครทั้งนั้น ผมเข้าใจจุดของความลำบากนั้นดี
    ผมชอบซะอีกที่ใครก็แล้วแต่เริ่มจากไม่มีอะไรแล้วประสบความสำเร็จ ผมว่าคนนั้นสุดยอด
    แค่นี้ก่อนนะทำงานต่อก่อน
    พี่บิวผมโทรหาพี่แล้วพี่ยังไม่รับ ถ้าติดธุระขอโทษด้วยนะพี่
    แค่อยากจะคุย เพราะผมว่ามันเริ่มจะไปกันใหญ่ ผมปรึกษากับผู้ใหญ่แล้วเขาแนะนำว่าต้องคุยกับพี่
    ออกมาตอบ กันไปกันมามันไม่ดีทั้งคู่ ไอ้เรื่องผมกลัวจะเสียชื่อที่ต้องโทรแทนเลิกคิด แค่นี้ก็หมดแล้วพี่
    ถึงผมจะไม่ได้ทำแต่ตอนนี้ผมก็ผิดไปแล้วใช่ไหม
    ขอบคุณพี่มาร์ค ที่พี่นำไอพีมาเสนอ ผมก็ไม่ค่อยเป็นเรื่องพวกนี้เหมือนกัน แต่มันก็ไม่ใช่ใช่ไหมครับ
    ผมเล่นอยู่2ที่ คือที่บ้านผม กับที่ทำงานครับ แต่อย่างไรก็ขอบคุณพี่มากที่สละเวลามาหาให้
    ผมเป็นคนโพรงพรางมาแต่ไหนแต่ไร คนที่รู้จักคงรู้ดี อย่างนี้เลยมีคนไม่ชอบผม แต่ผมถือว่าผมคิดอย่างไรพูดอย่างนั้น
    บางทีอาจไปทำให้ใครไม่พอใจ แต่ขอย่ำตรงนี้ไว้เลยว่า ผมไม่เคยไปแอบด่าใครแน่นอน
  • เห็นด้วย ครับใจเย็นๆครับพี่ บิว

ตี้.หาดใหญ่เอาใจช่วยครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC02175[1].jpg 50K
  • เออพี่มาร์คผมมีเล่นบอร์ดตอนวันที่12สิงหาคม
    อยู่ในกระทู้ผมครับ และที่เหลือคือเข้าบอร์เพาะกาย
    http://www.thaimuscle.net/index.php อันนี้ครับ
    ไม่ทราบเช็คได้ไหม ว่าผมเข้าไปเล่นอยู่แต่ผมเปิดแต่รูปดูนะครับ
    ส่วนที่เหลือวันที่12ก็โหลดหนังอยู่
    พอดีไม่ได้ออกไปไหนเพราะนานๆจะได้อยู่บ้านเล่นกับลูก
  • จะเป็นไปได้ไหมที่จะมีคนทำให้2คนนี้ทะเลาะกัน ลองดูนะคับว่า ip อยู่แถวบ้านเคนหรือเปล่า ถ้าใช่ จบคับ ถ้าไม่ใช่ ผมก็ยอมรับคำพูดของเคนว่าไม่ได้ทำ เอาแค่ไอพีนี้อยู่ในจังหวัดที่เคนอยู่เป็นพอคับ

แต่ไม่อยากให้ทะเลาะกันคับ ถึงไม่ใช่เพื่อนแต่รักในสิ่งเดียวกัน ก็พอแล้วไม่ใช่หรือคับพี่ๆ

ขอโทษนะคับ แค่ไม่อยากให้เข้าใจผิด(ถ้าไม่ใช่)

แต่ถ้าใช่ สั้นๆว่า จบคับ
  • คุณเคนในที่สุดคุณก็ไม่ยอมรับ ผมว่ากลุ่มบีบีแจ้งควงามดำเนินการก็ได้นะ เพราะมันทำให้ธุรกิจคุณเสียหายและเสียชื่อเสียง ตอนนี้

กฎหมายทางด้านคอมพิวเตอร์คุ้มครองและครอบคลุมอยู่ อย่าให้อภัยกับคนทำผิดและไม่สำนึกผิดครับ

และอยากจะบอกผ่านคุณเคน คุณอย่าเฉไฉ ที่คุณคิดว่าคุณใช้คำว่าเอ็ง เพราะสดแล้วให้ใครจับได้ แต่คุณแอบด่าเค้าแล้ว "คุณพลาดต่างหาก" ต้องใช้คำนี้ครับคุณเคน
  • สุดท้ายก็เหมือนเดิม ไม่ใด้กระทืบกัน
  • เริ่มอ่อนลงละสิไอ้เคนเอ๋ย ยอมรับมาตรงๆเหอะ

กลัวตีนหละสิมึง ด่าคนอื่นเค้าซะขนาดนี้ไม่รอดแน่มึง
  • จะคอยดู ว่ารอดหรือไม่รอด 555555555+++++++++
  • พลาดครับ ไม่ได้ด่าเค้าสดๆ แล้วอยากให้รู้ว่าเป็นคุณ คุณพลาดที่ไปแอบด่าเค้าคุณเคน แล้วเค้าจับได้ เคน

100 คน เชื่อ 99.99 ว่าคุณเป็นคนทำ ยังจะมาดิ้นอะไรอีก fuck you ken (คนเดิม)
  • CommentAuthorBADBOY CommentTime2 ชั่วโมงก่อน | August 13, 2010, 2:32 pm
    (สู้หน้าด้านหน้าทน กูไม่ได้ทำ อย่างนี้ดีกว่าคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ..กูไม่ได้ทำ กูไม่ได้ทำ fuck you ken)

คุณผีวิเคราะได้
    ..........
    พี่แบดบอยครับ พี่ใช่คนที่เคยคุยกับผมเมื่อครั้งที่เปิดร้านใหม่พี่มาร์คเปล่า
    พี่ยังจำได้ไหมครับว่าที่เฮียแกให้ผมตอบพี่นะผมบอกกับพี่ว่าอย่างไง
    เรื่องคนอื่นผมไม่อยากเอามาพูดให้คนอื่นฟัง หวังว่าพี่คงเข้าใจในตัวผมนะครับ
    ถ้าผมชอบด่าคน ผมคงเล่าให้พี่ฟังสนุกปากไปแล้ว
    ขอบคุณครับ
  • อย่านอกเรื่องเคน เอาเรื่องของคุณก่อน สรุปยังไง
  • พวกผีคุณสนุกครับ
    แต่คนที่เดือดร้อนคือผม
    ไม่เป็นอันได้ทำงานเลยครับ
    ส่วนคนจะเชื่อกี่% ผมไม่ทราบ
    แต่แค่ผมออกมาปกป้องตัวเอ็งแค่นั้นที่ผมอยากทำ
    คุณมันไม่เดือนร้อนอะไร ใส่กันเข้าไปสนุกปลุกระดม
    ทำให้คนเดือดร้อน คงสะใจดีนะครับ
    ผมไม่ตอบผีแล้วนะครับ
    ผมตอบแต่คนที่ลงชื่อ
  • ยังไงก็ขอให้จบกันดีๆแล้วกัน คนนึ่งก็เพื่อน อีกคนก็เพื่อน แบบนี้ก็คิดหาทางออกดีๆไม่ได้เหมือนกัน:m010:
  • มวยล้มต้มคนดู

ป๊อดชิบหาย
  • การที่จะทำอะไรในทางกฎหมายหลักฐานแค่นี้เอาผิดเค้าไม่ได้หรอก
    อย่าใช่ศาลเตี้ยตัดสินกันเองอย่างที่ทำอยู่แบบนี้มันไม่ถูกต้อง

และขอร้องไอผีทั้งหลาย กรุณาหยุดเป็น บ่างช่างยุ !!!! ได้แล้ว ไอเวร
    พวกเค้าแค่นี้ก็จะทะเลาะกันรุนแรงอยู่แล้ว ขอร้องพวกมรึงอย่าไปยุ่แยงกันเลย

และเรื่องปลุกระดมยกพวกนี่ ขอร้องเลิกเหอะมันดูแล้วมันเป็นผู้ชาย ถ้าอย่างนี้กูว่าไม่เข้าใจกันก็ วัดตัวต่อตัว!!!! ไปเลย ง่ายๆจบ
  • ควายจริง เสือกใช้คำว่า ตัว "เอ็ง"

แม่งใช้อยู่ตัวเดียว ยังจะปฏิเสธหน้าด้านๆ ด่าเค้าเสียหายซะขนาดนั้น

ยอมรับไปเหอะ จะได้ไม่โดนตีน ไม่งั้นโดนทั้งตีน เสียหน้าอีกต่างหาก

ควายตัวจริงเลย อนาถหวะ โง่ฉิบหาย
  • BADBOY แมร่งตัวเลียตัวพ่อเลยหวะมรึงอ่ะ
    เค้าทะเลาะกันแทนที่จะห้ามปลาม เพราะก็โตๆกันแล้ว
    ไอห่านี่ทำเป็นพระเอก จะช่วยนู้นช่วยนี่เลียชิพหายเลย
  • เออ!กูเห็นด้วยกับผีตัวบนหวะ
    BADBOY มึงโตๆแล้วนะหัดคิดซะบ้าง
    แทนที่จะห้าม กับมาจะชงจะช่วย กูว่าแมร่งเลียเหมือนผีตัวบนหวะ
  • วันอาทิตย์คุณเคนกล้าไปเจอเค้าหรือเปล่า ผมว่าหดหัวอยู่ในกระดองแน่
  • พี่บิว ครับ ผมว่าใจเย็นๆดีกว่าพี่ ถึงเราไม่ได้ลงมือจัดการเอง ชะตาฟ้าลิขิตอยุ่แล้วครับพี่ ใครทำสิ่งใดต้องย่อมได้รับผมกรรมที่เคยทำไว้อยุ่แล้วครับพี่ อย่าไปใส่ใจพวกคนที่ลอบด่าเลยพี่ หมาเราขายดี หมาเราเจ๋ง ย่อมมีพวกอิจฉาเป็นธรรมดา
  • อ่าวคนในกลุ่ม e\s ไม่ออกมาช่วยหน่อยเหรอ โดยเฉพาะไอ้เอก รึว่าไอ้เคนทำเสีย แล้วไม่อยากเอาตัวเข้ามาเสียด้วย 555555
  • จริงแล้ว ผมก็เป็นคนนอก ก็ต้องขอโทษ ที่เข้ามายุ้งไม่เข้าเรื่อง ผมก่อต้องขอโทษทั้งคุณ บิ้ว และคุณ เคน ด้วย แต่เรื่องทุกเรื่องมีทางออก
    :o030::o030::o030::o030::o030:แต่ผมก็ขอให้มันจบด้วยดีนะคับ:o030::o030::o030::o030::o030:
  • ชื่นชมคุณบิ๊กบังจริงๆ คุณโชคดีมากคุณบิวที่มีเพื่อนเช่นนี้ครับ เพื่อนเห็นกันเมื่อยามมีทุกข์จริงๆ
  • ช่วยอัพเดทความคืบหน้าด้วยครับ