ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มือที่ 3 (ซวยสุดๆ)
  • พอดีหมาผมยังไม่หายเป็นสัดดี

ผมเลยปล่อยมันเล่นกับตัวผู้ตามปกติเพราะมันไม่ได้เล่นด้วยกันเกินครึ่งเดือนแล้ว

ก็คอยดูหันหลังแป๊บเดียวมีมือที่3 สุนัขไทย เตี้ยๆๆ ตัวนึง เสือกมาอยู่ในฉากเลิพซีน

มือที่3 หนีไม่รอด จากทั้งพระเอก นางเอก ผมก็วิ่งล้อฟรีเลยสิครับ รองทงรองเท้าหลุดหมดเลย

จับหมาแยก(พันธุ์นี้เป็นพันธุ์ที่แยกยากสุดๆๆคอนเฟิร์ม) มือที่3 เสือกสีดำล้วนทั้งตัว ฉิบหายแล้ว

กูจะโดนงับมั้ย(คิดในใจ) พ่อวิ่งเอาไฟฉายมาส่องเลยเห็นง่ายหน่อย จัง นางเอกออกไปแล้ว

เหลือ พระเอกนี่แหละ แมร่งตัวใหญ่ ดึงขาหลังให้ยกได้อย่างเดียว โชคดีที่มันไม่กระชาก จนหนัง มือที่3 ขาด

เหนื่อยสุดๆ พรุ่งนี้ผมว่าจะไปดู มือที่3 อยู่ครับ สงสารมัน ไม่ใช่หมาเราด้วย ไม่รู้เป็นไงมั่ง

สงสารมือที่3 สุดๆๆ

ผมคงต้องแยกต่ออีกสักพัก

(((( ครั้งนี้สอนผมเยอะเลย ประมาทที่ไม่ดูดีๆยังไงก็ดูกัยดีๆๆ นะครับ สงสารหมามัน )))))
  • ผมเคยเเล้ว..!! ตีสี ในป้าแถวบ้านไม่มีไฟสักดวง มีเเต่เเสงจากพระจันทร์
    หมาตัวนันมาจากไหนไม่รู้เป็นหมามาจากที่อืนไม่ใช้ถิ่นเรา หมาผมหันไปเจอไ่ม่ต้องพูดถึง
    ไม่มีการดม การมีเตือน กัดก่อน...!! เเยกที่หลัง แถบตายกว่าจะเเยกออกครึ่งชั่วโมงได้

ปกติผมเลิกงานจะพาหมาเดินจูงไปตรงป่าที่เกิดเหตุตรงนี้ประจำ
    เพือทำธุระส่วนตัวเขา จะโทษหมาเราก็ไม่ได้ถิ่นมัน ขี้เยียวตรงนี้ประจำ

นิทานเรื่องนี้ สอนให้รู้ว่าบ้างที่เราก็ไม่ได้ผิดเสมอไป หมามันมาของมันเองเราไม่ได้พามันไปหาเขา
    ไฟล์แนบ
    DSC_1077.jpg 45K
  • จากรูปนี่เพิ่งแยกเลย ตายังแดงอยูเลยนิ
  • เห็นด้วยครับ คุณ dj_kankaw บางครั้งหมาเราไม่ได้เป็นตัวก่อเรื่องเลยหมาเราเล่นกับหมาตัวอื่นได้ แต่แถวๆหมู่บ้านผมมันจะพวกคนบางประเภท ที่คิดว่ามันคุมหมามันได้อยากเท่ พาเดินโดยไม่มีสายจูง พอออกมาจากบ้านเท่าแหละหมา มันวิ่งไปมั่วเลยรอบหมู่บ้านเจ้าของก็เรียกมันก็ไม่ฟัง แล้วดันมาเห็นหมาเราเล่นอยู่กับตัวอื่นๆเท่านั้นแหละมันวิ่งมาฟัดหมาเราใหญ่ มาจากไหนไม่รู้ แต่ที่รู้คือ กัดผิดตัวซะแล้วกัดใครไม่กัดเลือกพิทบลูอีกอย่างหมาผมอยู่ในสายจูงด้วย พอเจ้าของมาเห็นหมามันกัดกับหมาผมอยู่ (พยายามแยกอยู่) มันก็บ่น ด่า บ้าบอไรของมันไม่รู้ซึ่งผมก็ งง คนที่ด่าต้องเป็นผมสิ หมา มึงมากัดหมากูก่อน ทั้งๆที่กฏ ในหมู่บ้านจูงหมาต้องอยู่ในสายจูง เล่นซะผม งงเลยหมาเราเล่นอยู่ดีๆแท้ๆโดนกัดแถมโดนด่าอีก- -ฮากันไป ดีนะว่าเจ้าของหมาตัวอื่นๆที่เล่นกับหมาผม บอกไอห่านั้นไปว่าา หมาคุณนั้นแหละมากัด หมาน้องคนนี้ก่อน เหอะๆฮากันไป หมาของผมไม่เท่าไหร่ หมามันดิ เลือดแดงหยั่งกะพาไปทำสีขน
  • สายจูงตลอดเวลาดีที่สุดครับ
  • น่าสงสารจังเห็นรูปหลังจากผ่านศึกมาเลือดทั้งนั้นมันคงจะเจ็บมากเหมือนกันน่ะครับ แต่ไม่ร้องซักแอะ เดาได้เลย โชคดีของอีกตัวไปที่ยังรอดชีวิตกลับไป ยังดีน่ะครับที่เห็นทันถ้าปล่อยไว้ซักครึ่งชั่วโมงมีหวัง ผมว่าออกจากบ้านเมื่อไหร่อยู่ในสายจูงไว้ก่อน พิทบูลยังไงก็คือพิทบูลครับอยู่ในบ้านโคตรน่ารักเล่นกันเหมือนหมาพุดเดิ้ลเลย แต่ออกจากบ้านเมื่อไหร่ละก็ ฮึๆๆๆ
  • เคยให้หมากัดตอนอยู่ในสายจูงเหมือนกันค่ะ..พาไปเดินเล่นหน้าหาดป่าตอง เดินอยู่ดีๆก็มีหมาพันธ์ทางตัวค่อนข้างใหญ่วิ่งเข้าใส่ ไม่รู้ว่าหมาใครแต่ก็มีปลอกคอนะ เราก็กระชับสายจูงหมาเราติดกับตัว และพยายามไล่หมาตัวนั้นไปแต่มันไม่หนีกลับแยกเขี้ยวใส่ ตอนนั้นก็พยายามจูงหมาเดินหนี แต่มันกลับวิ่งตามพยายามจะกัดกับหมาเราตลอดเวลา ตอนนั้นไม่รู้จะทำยังไงดีพยายามมองหาเจ้าของหมาตัวนั้นแต่ก็ไร้วี่แวว วิ่งตามขู่ตลอด ตอนนั้นความอดทนหมดแล้วก็เลยปล่อยสายจูงออกมาจนสุด 5 เมตรและปล่อยให้มันกัดในสายจูงให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย กัดประมาณ 3 นาที หมาตัวนั้นโดยงับคอหงายท้องแล้ว ก็เลยอาศัยจังหวะตอนหมาเราขยับปาก กระชากดึงมันออกมา คิดว่าถ้าหมาตัวนั้นขนไม่หนา เนื้อก็คงฉีกติดปากหมาเราหมาแล้ว พอหลุดหมาตัวนั้นก็รีบวิ่งหางจุกก้นหนีทันที ตอนกัดก็มีฝรั่งมุงและเห็นมีคนถ่ายวีดีโอด้วย แต่ไม่มีใครกล้าเข้ามาช่วยเราเลย
  • ผมไม่เคยไว้ใจพิท...ทุกครั้งที่จะพาออกไปให้ต้องอยู่ในสายจูง ถ้าปล่อยก็ต้องอยู่ในอนาเขตที่ไม่สามารถออกไปใหนได้ เคยหนึ่งครั้ง หมาหลุดมือวิ่งออกนอกบ้านจะไปล่อหมาอื่น เกือบโดนมอไซค์ชนเคราะห์ดีที่รอด มอร์ไซค์ผู้หญิงขับเด็กซ้อน ถ้าลมขึ้นมาไม่อยากจะคิด
  • sorajin 41 เห็นด้วยครับ
    (ทุกครั้งที่จะพาออกไปให้ต้องอยู่ในสายจูง ถ้าปล่อยก็ต้องอยู่ในอนาเขตที่ไม่สามารถออกไปใหนได้ )
    และ ฝากอีกเรื่อง วิธี ห้าม สุนัข (พิทบูล) กัด กัน ถ้าเข้าใจวิธีแยกอย่างถูกต้อง ก็ใช้เวลาไม่นานและง่าย ครับ ลองเข้าไปดูกระทู้เก่าๆ มีหลายท่านเคยให้คำแนะนำไว้นะครับ พิทกัดกับพิท แยกง่าย
    พิทกัดกับสุนัขพันธุ์อื่นก็ระวังหน่อยแต่มีวิธีครับ
  • ช่วยกรุณาเป็นเจ้าของหมาที่ดีด้วย
    เจ้าของที่ดี แค่ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ชีวิตอื่น หรือ คนอื่น
    แค่เนี้ย ง่าย ชี้หายยยยยย
  • อัพลูก ไอติม กะ เจสสิก้า ให้ pungpung08 ดูคับ
    ตัวเมียตัวเดียวนะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0543_resize_resize2.jpg 82K
  • รูปแรก 9 เดือน นี้รูปปัจจุบัน คับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1026_resize2.jpg 33K
    IMG_1025_resize.jpg 34K
    IMG_1017_resize2.jpg 50K
  • โหหามาตั้งนานแล้ว เนี่ย

ขอบคุณมากๆๆ

อยู่จังหวัดไร
  • อยู่เพชรบูรณ์นี้แหละคับ
    ผมเป็นญาติๆกับจ๋า เจ้าของเจสสิก้า
    แล้วตัวที่อยู่กับคุณปัง(ถ้าจำชื่อผิดก้อขอโทดที)เป็นไงบ้างอัพรูปให้ดูบ้างนะคับ