ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนถาม คุณมาร์คด้วยความเคารพครับ
  • มีผีหรือไม่มีผมก็รับได้นะสำหรับ บอร์ดนี้ แต่ถ้าให้เลือกจริงๆ เอาแบบไม่มีผีดีกว่า สรุป ถ้าต้องให้เลือก ผมว่า ผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะ ดูลักษณะ การพิมพ์แล้วน่าจะ เป็นคนมีวุฒภาวะ และ การศึกษาสูง คงไม่ใช่ ตาสีตาสาแน่นอน
  • ผีจะมีหรือไม่มีอยู่ที่พวกเราทุกคนครับ เพราะผีมีนไม่ใช่ใครหรอก ก็คนเราดีๆนี่ละครับ
    หากสังคมเราแข็งแกร่งขึ้นแบบนี้ไปเรื่อยๆ ผมมั่นใจว่าผีก็จะน้อยลงและหมดไปเองครับ

นิสัยคนไทย ขี้เกรงใจในเรื่องไม่เป็นเรื่อง มีความอดทนต่อการโดนเอาเปรียบสูงมาก แต่มีความอดทนต่อคำวิจารณ์ต่ำมากด้วยเช่นกัน

นิสัยถาวรของคนไทย ถึงโดนเอาเปรียบมากแค่ไหน หากยังทนได้ก็ยังทนไม่พูด
    แต่เมื่อถึงจุดๆหนึ่งที่ทนไม่ไหวแล้วก็จะระเบิดออกมา
    นั้นก็หมายถึงว่า พร้อมแล้วที่จะแตกหัก หรือทะเลาะกันไปเลย

ความขี้เกรงใจก็เช่นกัน คนโดนยืมเงิน มักไม่ค่อยกล้าทวง อาย
    ส่วนคนติดเงิน มักจะหน้ามึน ทำตัวเนียน พอเขาทวงก็ไม่พอใจ

หลายคนโดนคำวิจารณ์ก็ แต๋วแตก ด่ากราดเขาเสียๆหายๆ
    เพื่อนฝูงกันบางทียังไม่กล้าเตือน จึงไม่พ้นต้องมาแบบผี
    เพราะเปิดเผยตัว แทนที่จะมองตรงความจริงใจ กลายเป็นเปลืองตัวไปเสียอีก

นิสัยผมไม่ค่อยชอบคนดัดจริต ชอบคนตรงๆ คบแล้วสบายใจดี
    คนบางคนอย่าให้พูดเลย ปากหวานเจี๊ยบ แต่เผลอไม่ได้ ลองทบทวนดูว่าเราอยากมีเพื่อนแบบไหน
  • ว่าจะไม่เข้ามาแล้ว ขอผิดคำพูดสักครั้งนะครับ เพราะอ่านกระทู้ที่ทุกท่านแสดงออก ผมต้องขอบพระคุณครับที่เข้าใจเจตนาของผม คุณมาร์คพูดก็ถูก คุณuzi ก็มีเหตุผลและอีกหลายท่านก็มีหลากหลายความคิดแตกต่างกันไป แต่อย่างน้อยผมเชื่อว่า ทุกท่านรักบ้านหลังนี้ เจตนารมย์เดียวกัน แต่ต่างแนวคิดและวิถีทางก็ไม่เป็นไรครับ ขอให้ทุกท่านประสพความสำเร็จในหน้าที่การงานและมีความสุขกับการเลี้ยงหมานะครับ เจริญสุขสวัสดีจ้า
  • ท่านเจ้าของกระทู้ครับผมอยากบอกว่าที่ผมบอกว่ามีไม่มีก็เหมือนกันผมไม่ได้ชินนะครับ
    แล้วผมยืนยันด้วยว่าผมไม่เคยเป็นผี
    แต่ผมว่าการมีผีอยู่หรือไม่มีก็อย่างที่บอก
    ตอนนี้สมัครใช้เมลอื่นๆสมัครก็ได้ผมว่ามันไม่แตกต่างหลอกครับ