ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตรวจดวงชะตาราศ๊ น้องหมา (ขำๆ)
  • ดวงชะตาราศีของน้องหมา

น้องหมาก็มีดวงชะตาราศีด้วยเหมือนกันนะครับ

ลองมาตรวจดวงชะตาของน้องหมากันดีกว่า

:o001:

หมาเกิดระหว่าง 24 ธค.-20 มค. ราศีมังกร

มาดขรึมมุ่งมั่น กระตือรือร้น สอนง่าย

มีความชัดเจนว่าชอบหรือไม่ชอบอะไรจงรักเจ้านาย

แต่ต้องเป็นหนึ่งในบ้าน เพราะไม่ชอบให้ใครมาแบ่งปันความรัก

หมาที่เกิดระหว่าง 21 มค.-19 กพ. ราศีกุมภ์(ดาด้าเกิด10กพ.)

หมาสังคม ขี้ว้าเหว่ ต้องอยู่ใกล้ชิดผู้คนตลอดเวลา อ้อนออเซาะ

รักสวยรักงาม แต่ดื้อเอาการอยู่(จริงมากๆค่ะ

ดาด้าชอบมองกระจกในห้องบ่อยๆ และดื้อมากด้วย)

หมาเกิดระหว่าง 20 กพ.-20 มีค. ราศีมีน

หมาที่ตื่นตัวตลอดเวลา ฝึกง่าย ชอบเที่ยวและไปค้างนอกบ้าน

ฉะนั้นอย่าเผลอจะได้ไม่ต้องตาม

หมาที่เกิดระหว่าง 21 มิค.-20เมย. ราศีเมษ

จะเป็นหมาที่แสนจะร่าเริงอัดแน่นไปด้วยพลัง ต้องการความรัก

การใกล้ชิดคลอเคลียแบบไม่จืดจางจะจงรักหวงแหน

เพราะความร่าเริงจึงกลายเป็นแสนซนดังนั้นจึงต้อระวังอุบัติเหตุ

หมาที่เกิดระหว่าง 21 เมย.-21 พค. ราศีพฤษภ

ออกทางดื้อแต่แฝงความนุ่มนวล หากต้องสู้จะสู้ยิบตา

และซื่อสัตย์จงรักภักดียืนยัดเคียงข้างผู้เป็นเจ้าของเสมอ

หมาที่เกิดระหว่าง 22 พค.-21 มิย. ราศีเมถุน

เป็นจอมพลังบวกสอดรู้สอดเห็นไปซะทุกเรื่องจนน่าเวียนหัว

คุณจะต้องทนรำคาญกับการส่งเสียงเห่าหอน

แต่หากคุณชอบไปวิ่งออกกำลัง ตัวนี้ล่ะเหมาะเลย

หมาที่เกิดระหว่าง 22 มิย.-23 กค. ราศีกรกฎ

ว่านอนสอนง่าย เรียนรู้ได้ดีและเร็ว แต่ขี้ตื่น

ดังนั้นแรกเริ่มต้องระวังเรื่องตื่นกลัวจะติดตัวไป

ทำตัวน่าเอ็นดู น่ารักน่าสงสาร

หมาที่เกิดระหว่าง 24 กค.-23 สค. ราศีสิงห์

ชอบโชว์ออฟ บ้ายอ ยอนิดยอหน่อยต้องทำเป็นยืด

ต้องสอนด้วยการชมหรือยอว่าดีอย่างนั้นดีอย่างนี้

ไม่ชอบการบังคับการฝืนใจจะเสียความมั่นใจ

หมาที่เกิดระหว่าง 24 สค.-23 กย. ราศีกันย์

เป็นหมาที่เรียบร้อยขี้อาย ว่านอนสอนง่าย

บ้านไหนเจ้าระเบียบก็ต้องหาหมาราศีนี้ไปเลี้ยง

เจ้าของจะได้ไม่หงุดหงิดเรื่องความวุ่นวายของหมา

หมาที่เกิดระหว่าง 24 กย.-23 ตค. ราศีตุลย์

หมาขี้แอ็คชอบโชว์ออฟ ถ้าอยากพาเที่ยวโชว์ในที่ต่างๆล่ะก็ ตัวนี้ใช่เลย

เพราะขี้แอ็คเลยสอนยากซักหน่อย

จะไม่ชอบให้ใครมาจุกจิกจู้จี้มากนัก

หมาที่เกิดระหว่าง 24 ตค.- 22 พย. ราศีพิจิก

หมาดุล่ะก็ต้องตัวนี้ และรักเจ้าของยิ่งชีพ ต้องสอนให้ดี

ไม่งั้นเจ้าของต้องเสียกะตังแน่ ขี้หงุดหงิด โมโหง่าย

หมาเกิดระหว่าง 23 พย.-21 ธค. ราศีธนู

เป็นมิตรกับทุกคนประเภทเชื้อเชิญโจรเข้าบ้านว่างั้นเถอะ

รักอิสระเสรี ผจญภัยไปในโลกกว้างอะไรทำนองนั้น

หากคุณชอบท่องเที่ยวก็หาเขามาเลี้ยงจะได้เป็นเพื่อนเที่ยว

:o067:

ขอบคุณที่มาจากเว็บ Pantown ครับ
    :o030:
  • ลองเช็คดู ของใคร ท่านใดตรง บ้าง

ของผมตรง เลยครับ 55+
  • แม่นดีนะผมว่า :019:
  • เรื่องบ้าพลังน่าจะจริง ลองมาแล้ว 55555555555
  • แม่นดีคับหมาผมราศีธนูขีเล่นมากเชิญโจรเข้าบ้านด้วย
  • :004: น้องตี้แม่นมากหมาพี่ราศีธนูเหมือนกันครับน้อง แต่ไม่ขี้เล่นนะครับ แต่มันดันเล่นขี้ครับพี่น้องครับ:002::004: