ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีปัญหากับการเปิดอ่านกระทู้ครับ
  • สอบถามคุณมาร์ค และเพื่อนสมาชิกท่านอื่นหน่อยครับ
    ช่วงหลัง ๆ นี่ผมไม่ค่อยได้เข้าเวป ทั้งที่อยากเข้ามาดู
    ปัญหาคือ เมื่อผมเปิดอ่านกระทู้ มันจะดูได้แต่ตัวหนังสือ ส่วนรูป มันเห็นเป็นแถบเล็ก ๆ เท่านั้น
    รู้ว่ามีรูปอยู่ แต่ดูอะไรไม่ได้เลย แถมรายการเลือกใช้ฟอร์แมทด้านล่าง ยังขึ้นมาซ้อนทับตัวหนังสือในกระทู้อีก
    ทำให้ยิ่งดูไม่รู้เรื่องกันใหญ่
    ผมมีปัญหากับเวปพิทบูลโซนทีเดียวนี่แหละครับ ท่านใดทราบว่าเกิดจากอะไร รบกวนแนะนำวิธีการแก้ไขด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
  • เพิ่มเติมนิดนึง หน้าหัวข้อกระทู้ ไม่มีปัญหาครับ
    จะมีปัญหาต่อเมื่อผมคลิกเข้าดูเนื้อหาในกระทู้เท่านั้นครับ
  • เซฟหน้าจอมาให้ดู แบบนี้เลยครับ
    ไฟล์แนบ
    pic1.png 37K
  • เว็ปอื่นเป็นไหมถ้าเป็น ลงวินโดว์ใหม่เลยครับ ถ้าไม่เป็นลองลง อินเตอร์เน๊ต เอกโพเลอร์ใหม่ดู
  • ผมก็ไม่เข้าใจจริงๆครับ ผมรู้แต่ว่าหากผมเล่นด้วยโปรแกรมอื่นก็ดูไม่ได้
    ต้องใช้แต่ IE ตอนนี้รอเว็บมาสเตอร์ว่าง จะให้เขาปรับปรุงใหม่หมดทั้งเว็บเลยครับ
  • แต่ของผมเปิดได้เป็นบางครั้งบางวันเข้าเท่าไหร่ก็ไม่ได้ครับ ไปลองเครื่องอื่นในแลนเดียวกันก็ไม่ได้เป็นทั้งออฟฟิตมีคอมประมาณ 10 กว่าเครื่องแล้วอยู่ดีๆอาจเป็นวันๆก้เข้าได้เองครับ เวบอื่นฉลุย
  • ลองดาวน์โหลด โปรเเกรม flash 10 มาคับ ถ้าเป็นวินโดว์ 7 ส่วนมากจะมีปัญหาจุกจิกคับ สู้ xp 2008 ไม่ได้ เเต่โปรแกรมบางอย่างของ 7 มันใหม่เิกินไปสำหรับบ้านเราคับ หรือจะเรียกว่า มันไม่รองรับเท่าไร
  • บร๊ะเจ้า เป็นอย่างที่คุณมาร์คบอกจริง ๆ คือต้องใช้ IE เท่านั้น
    ผมมีปัญหา เพราะผมใช้ g00gle chrome นี่เอง
    ที่จริงเมื่อวานก็นึกแว่บขึ้นมาอยู่เหมือนกัน ว่าอาจเป็นเพราะตัว browser
    แต่ก็มีเรื่องอย่างอื่นมาแทรก เลยไม่ได้เช็ค
    ตอนนี้ดูได้แล้วครับ
  • ดีใจด้วยคับบเเล้ว วินโดว์ ไม่ต้องลงใหม่ใช่มะคับ ลองใช้เบราว์เซอร์ ไฟล์ฟรอก ไวดีคับ
  • firefox ปกติดีนะคะ
  • เป็นเหมือนกันเลยค่ะ จะแก้ไขยังไงดี
  • เครื่องหนูเป็นแบบนี้ยังไม่พอนะ จะตั้งกระทู้ใหม่ก็ตั้งไม่ได้เลยจ้า
    จะ login ก็ไม่ได้เลย ควรทำไงดีค่ะ
  • ลืมบอกไปของหนูเป็น เครื่อง mac window ตัวใหม่
    จะแก้ยังไงดี อยากดูรูปน้องหมา บางทีก็ดูไม่ได้
    มีปัญหามานานแล้วจ้า เวลาเข้ากระทู้เนี่ย