ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมุดสนาม สมัครเล่น ติชมได้ครับ
  • ถ้าจะทำขาย จะขายได้มั๊ยเนี้ย :030:
    ไฟล์แนบ
    IMG_94377_resize2.jpg 38K
    IMG_94366_resize.jpg 41K
    IMG_94344_resize.jpg 53K
  • ได้แน่นอนครับ สวยและพกพาสะดวกอีกต่างหาก
  • ใช้งานได้จริงป่าวครับ ลองสนามที
  • รูปเพิ่มเติม อีกนิดครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_9438_resize.jpg 37K
    IMG_94400_resize.jpg 22K
    IMG_94422_resize.jpg 29K
  • ขอราคา ด่วน สนใจ
  • :063: :063: :063: ว้าว แจ่มไปเลย
  • :063:แจ่มครับ หากราคาไม่แรงรับรองว่าขายกระจาย
  • กำลังหาอยู่เลยครับ ถ้ายังไง แจ้งราคาด้วยนะครับ สนใจ
  • อันยาวอ่ะครับ น่าสน ถ้าให้ดีเพิ่มเกลียวที่ตัวหมุด เพื่อเพิ่มแรงเสียดทาน น่าจะแข็งแรงขึ้นอีกครับ:021:
  • ใช่หมุดที่ใช้ตอกกับพื้นเพื่อลามสุนัขป่าวครับ ถ้าใช่ขอราคาด้วยครับ กำลังซ่อมบ้านหาหมูดอยู่ 4อันครับ
  • ขอแนะนำนิดนึงนะครับ ส่วนปลายที่ลองรับแรงตอก หน้าจะบานออกมาเพื่อเวลาตอกลงพื้นจะได้มันคงและเพิ่มความแม่นยำ
  • image

ยอมรับว่าตั้งใจ มาหลอกๆๆๆๆๆๆ
  • image

ถ้อยคำที่บอกล้วนเเต่หลอกล้วนเเต่ลวงงงง มา เบบ เมาๆ
  • image

ทำเองคับวันนี้ หมดไป กลม+ แบน ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • แล้วตอนดึงออกยากหรือปล่าว!!
  • ส่วนตัวนะคับ มันไม่ยากหรอกคับ ตอกลึกมานกะดึงยาก ขึ้นอยู่ว่า เราจะเอา เซฟเเค่ไหนคับ ตอกลึก ก้อ หมาดึง ออกยาก เอาง่ายๆ คับ ความเห็น ต่าง บอกเพื่อน ได้เรยคับ รูปมันเบลอ ต้องขออภัย คนเมาถ่าย ทำจากสเเตนเลส คับ เเต่ผมว่าเหล็ก ข้ออ้อย จะดีกว่านะ
    เอาความเเข็งต้องข้ออ้อย
  • ผมบอกแล้ว..ว่าสมัครเล่นๆ..เจอตัวจริงของคุณ basake เป็นไง
    ขอบคุณครับ สำหรับทุกๆท่านที่ติชมผม โดยเฉพาะของคุณ basake สวยดีครับ แข็งแรง ดูมีระดับ เป็นสแตนเลสเสียด้วยสิ กลึ่งแกนเพลา เลยใช้มั๊ยครับ ขอถามสักนิดนะครับส่วนแกนยาวๆกับส่วนหัวที่ใช้ตอกชิ้นเดียวกันหรือเชื่อมต่อกันครับ ผมก็หาๆสแตนเลสอยู่แต่ยังไม่เจอ เค้ามีขายกันหรือใช้แกนเพลาอะไรทำครับ บอกด้วยครับ :006:
  • พอดีที่โรงกลึงมันมีเศษเหลือๆครับเลยลองทำดู ผมไม่รู้ด้วยนะว่าจะใช้งานจริงได้มั้ย ส่วน หัว คนละชิ้นคับเอามาเชื่อมเอา ของคุณก้อสวยนะคับเหมาะกับการพกพามีปลอกด้วย เเล้วผมไม่ใช่ตัวจริงอะไรหรอกคับไม่ต้อง ยกกันขนาดนั้น ผมว่าคุณใช้เหล็กข้อ อ้อย 4 หุลจะเเข็งเเรงกว่านะคับ
  • ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำจากคุณbasake ผมเชื่อเหลือเกินว่า หมุดสนามของคุณแท่งนี้ต้องใช้งานได้จริงๆ เพราะของผมหมุดแบบสั้นยังรับแรงฉุดของร๊อตไวเลอร์ หนัก 55 กิโลกรัม ได้เฉยเลย ส่วนที่แนะนำให้ใช้เหล็กข้ออ้อยนั้น ผมทดลองทำดูแล้ว การหมุนตัวรอบๆแกนหลักมันติดๆขัดๆยังไงก็ไม่รู้ ส่วนที่บอกว่าเหล็กข้ออ้อยเป็นเกรียวจะช่วยให้เพิ่มพื้นที่แรงต้านทานนั้น ด้วยความคิดเห็นส่วนตัวนะ...
    ผมว่าแทบจะไม่มีผลเลย คิดดูนะครับ เหล็กตันขนาด1นิ้วหรือ6หุล ยาว 16 นิ้ว ฝังจมลงไปในดินจนเกือบจะมิด แล้วสุนัขดึงหรือกระชากในแนวขนานกับพื้น นะ ไม่ใช้สุนัขกระโจนขี้นไปในแนวดิ่ง ผมว่าต่อให้คนหนัก80กิโลกรัม ดึงแนวราบขนานกับพื้นยังไม่สะเทือนเลย...ไหนจะโซ่เหล็กที่ใช้ล่ามสุนัข ไม่ต่ำกว่า 2.50 เมตร ..ไม่ได้ล่ามสั้นติดหมุดซักหน่อย.. อย่างไรก็แล้วแต่ ผมขอขอบคุณทุกๆท่านที่แวะเข้ามาชมในกระทู้นี้และช่วยติชม ในชิ้นงานของผมสิ่งนี้ ผมขอนอมรับไว้อย่างจริงใจครับ และที่กล่าวมานี้ ก็ให้ไว้คิดสำหรับทุกๆท่านที่มีข้อสงสัยว่าจะใช้งานได้จริงมั๊ย ในหลักการและเหตุผล ความเชื่อถือ และความน่าจะเป็น
    :001: :006: :030:
  • มันเป็นเช่นนี้ครับ เรื่อง ความเเข็งเเรง ผมกังวล เรื่องมัน บิดงอ ครับ ที่เเนะนำ ข้อ อ้อย เพราะ มันเเข็งเเรงกว่า ขนิดอื่น อย่างมากครับ น่าจะพอรับมือกับ พิทบูลได้ ผมว่าจะลองทำดุอีก เเล้วค่อย พัฒนาเอาคับ อันนี้ต้นแบบ ทำเเล้วทำต่อครับ สานต่องานให้สำเร็จ อนาคต คุณน่าจะทำเงินได้จาก ของสิ่งนี้คับ