ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูข่าวแล้ว สมเพชประเทศสารขันฑ์
  • เจ้าหน้าที่ fbi เป็น คน แรก ไม่ผ่าน หมดเวลาซะก่อน

ต่อด้วย จากรัสเซีย
    ไฟล์แนบ
    Copy of 1_display[1].jpg 85K
  • และแล้ว จาก รัสเซียก็ไม่ผ่าน หมดเวลา ซะก่อน

จน ถึงตำรวจไทย ของเรา

ใช้เวลาแป็บเดียว ก็ออก มาจาก ป่า

พร้อม จำเลย

ตำรวจ ถาม แพะ ว่า แก เป็น แพะ หรือ เป็นกระต่าย

แพะ ตอบ ว่า เป็น กระต่าย ก็เป็น กระต่าย " ฉันเป็นกระต่าย ไม่ใช้แพะ "

แพะ รับบาป
    ไฟล์แนบ
    Copy (2) of 1_display[1].jpg 91K
  • ในหนังสือพิมพ์ บอกว่า ร้านข้างๆ ขาย cd ละเมิดลิขสิทธิ์ และ หนัง ลามก อีกเพียบ กลับไม่จับ อืมๆ นี่แหละครับ ประเทศไทย
  • เป็นเรื่องจริงครับที่พี่มารค์พูดอ่ะ

ผมเห็นคนขาย เทป ผี ซีดีเถื่อนขายเป็นกำไรเทน้ำเทท่าเยอะมาก ไม่ไปจับ

ยังไม่รู้รายละเอียดดีนะ แต่ถ้าเขาเป็นคนจนๆคนเก็บขยะเอาแผ่นเก่าๆไปขายกฎหมายไม่รู้ ขายแค่พอ ค่าข้าวเลี้ยงลูก จริงๆก็น่าสงสารเขา ต้องโทษคนจับทำเกินไป :025:

แบบนี้แหละครับ Thailand Only
  • เรื่องเด่นเย็นนี้ช่องสามเพิ่งรายงานข่าวไป แต่ผมเองดันทำธุระไปเลยฟังข่าวไม่ถนัด เหอะๆ หากผิดพลาดขออภัย

ตอนนี้ตำรวจเข้าช่วยแล้วครับ อออกค่าใช้จ่ายให้บางส่วนมั๊ง

ช่องสามพาไปดูชีวิตเค้าแล้ว น่าสงสารจริงๆครับ

ผู้ชายคนนี้เดิมทีเป็นคนเก็บขยะขาย แต่ภายหลังบรรจุงานมีอาชีพแล้ว ก็ยังช่วยเหลือ เมียและลูกด้วยการหาขยะมาขายแบบเดิม

เพราะเงินเดือนประจำไม่พอใช้ เนื่องจากลูกเองก็ป่วย ....
  • Thailand Only

มึงจะด่าตำรวจก้อด่าไป
    ทำไมต้องด่าประเทศด้วยว่ะ ประเทศทำผิดอะไร ถ้าผิดก้อคงผิดที่ให้พวกมึงเกิดมามีที่ซุกหัวนอนในประเทศนี้
  • คุณ สรยุทธ กำลังคุยกะครอบครัวเค้าอยู่ตอนนี้ครับ ลองเปิดทีวีชมดู
  • ถ้ามีเงินคงไม่โดนจับ
  • ที่ด่าประเทศ ก็ไม่ใช่เพราะไม่รักประเทศว้อย
    ประเทศมันเฮงซวยเพราะระบบมันเฮงซวย

คนเก็บของเก่าขายซีดี โดนจับ มันยังลงทุนลงแรงทำมาหากิน
    คนแดกภูเขาทั้งลูก ยังเป็นคนดี ไล่ชี้สอนคุณธรรม มันจะเป็นคนผิดได้ยังไง จิงมั้ย
    สังคมยังมีประเภทนี้อีกมาก แล้วชอบเที่ยวไล่สอนคนอื่นให้เป็นคนดี

ถ้าคนขายของเก่า มันอ้างว่าไม่รู้ ก็น่าเชื่อ
    คนแดกภูเขา อ้างไม่รู้ ผู้คนเฉยๆ นี่ไงสังคังของคนไทย

ตกลงตำรวจไทยมันเอี้ย หรือ ระบบมันเอี้ย
    ประเทศนี้ ค่าของคนมันอยู่ที่คนของใครโว้ย
    ตำรวจไทยฉลาดมากๆต่างหาก อะไรควร อะไรไม่ควร

มาตรฐานของประเทศมันอยู่ที่ใด

ใช่ที่เพราะเป็นตำรวจไทยเหรอ หรือเป็นนักการเมืองไทยเหรอ หรือเป็นคนไทย
    ระบบมันเฮงซวย คนไทยก็จะต้องเจอเรื่องนี้ไปอีกนาน
    จะรักประเทศทั้งที รักแบบหูตาสว่างหน่อยดิ
  • ประเทศไทย คุกมีไว้ขังหมา กับคนจน .... :020:
    ไฟล์แนบ
    DSC_0004800.jpg 77K
  • ก๊าก เจตนาขับรถชนตำรวจ แล้วถอยทับซ้ำ

รอลงอาญา สองปี บำเพ็ญประโยชน์ 48ชม

นี่ครับ เจตนาฆ่าคนไทย โดนลงโทษจิ๊บๆ
  • น่าเห็นใจครับ
    แต่ถ้ามองดีๆ แล้วผมคิดว่า ไม่ใช่แค่ระบบยุติธรรมที่มีปัญหา
    แต่ทุกๆระบบ ในประเทศมีปัญหา มองลึกๆจะพบว่า เราๆท่านๆ รู้สึกว่าคอรัปชั่นเป็นเรื่องปกติ
    และรู้ว่าถ้าคนเก็บขยะคนนี้ มีตังจ่ายก็คงไม่ติดคุก

นี่ไงครับ ตัวอย่างง่ายๆ ที่พวกเราเคยชินกับระบบแบบนี้ มาตั้งแต่สมัยโบราณ
    ถ้าจะเปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยนที่พวกเราก่อนครับ ซึ่งยากมาก ผมเองยังเห็นว่าเป็นเรื่องปกติเลย

ทำอย่างไรได้ในเมื่ออำนาจทั้งสามอย่างที่ต้องถ่วงดุลกัน คือ ผู้ออกกฎหมาย ผู้ควบคุมการใช้กฎหมาย และตัวบทกฎหมาย
    มันอยู่ในมือคนกลุ่มเดียวกัน และมันจะเป็นอย่างนี้ไปตลอด จนกว่าการศึกษาจะทั่วถึง และการปลูกฝังความคิด
    ว่านี่เป็นเรื่องของเราทุกคน ไม่ใช่เรื่องของคนหนึ่งคนใด ปลูกฝังในเรื่องสิทธิ มากๆๆๆๆๆ ก็คงดีขึ้น มั้งครับ

เครียดไปมั้ย 555
  • มีข่าวดีตะกี้ข่าววิทยุฟังตอนรถติดมีคนจ่ายค่าปรับให้ทั้งจำนวนเลยครับ ..แต่ไม่ประสงค์ออกนาม
    ในดีมีเสีย...ในเสียมีดี
    ตำรวจที่จับกุม 5 นายก็โดนย้ายโดนสอบด้วย
    :006:
  • :013:เย้ ดีใจด้วย จริงๆ

สยาม ยังมิ สิ้น คนดี
  • ไม่ได้ว่าคนที่เป็นทนายทุกคนนะครับ

แต่ทนายบ้านเรา..มีไว้สอนให้คนโกหกเก่งครับ

มีเงินให้เค้าแล้วเล่าเรื่องให้เค้าฟัง เด๋วเค้จะแปลประโยคใหม่ๆมาให้แก้ตัวน่ะครับ แล้วคราวหน้านี่ เราจะโกหกพริ้วเชียวละครับ

ผมก็เป็นคนนึงนะครับที่ไม่ชอบระบบในบ้านเราเลย แต่ตราบใดที่มันทำให้ทุกคนเอาตัวรอดได้ ก็ต้องตามมันไปน่ะครับ

ถ้าไม่มีคอรัปชั่นนี่ซะนะครับ หรือใช้ความยุติธรรมไปเลยนะ ผมชอบมากๆแต่ต้องทำกับทุกคนนะ(ทุกคนจริงๆ)

ประเทศจะน่าอยุ่มากครับ

อย่างผมนี่ก็เป้นคนนึงที่ให้เงินพี่ๆตำรวจประจำเวลาโดนจับ.. แต่ผมก้ไม่ชอบใจนะครับ...แต่ทำไงได้ครับ ช่องโหว่มันมี

แต่ถ้าทุกคนในประเทศที่โดนจับ แล้วตำรวจเอาจริง.ทั้งประเศ.แล้วไม่รับส่วยจริงๆ ไม่รับเลยแม้แต่คนเดียว วันนั้นผมจะไม่ถกเถียงเลยครับ และพร้อมที่จะเสียค่าปรับ โดยไม่ต้องแลกกับความสะดวกสบายก็ได้ครับ เฮ้อ..แต่น้อ สังคมพาไปครับ

เมืองนอกเค้ากินแอ็ปเปิ้ลในรถ ค่าปรับเท่ากับคุยโทรฯในรถ.ตำรวจบอก มันก็ขับมือเดียวเหมือนคุยโทรฯ อาจเกิจอันตรายได้ .
    จำเลยบอกก็กูไม่ได้คุยนี่ กฎหมายมีด้วยเหรอ.!! ?? ห้ามกินแอปเปิ้ลในรถ
    ต่างฝ่ายทั้งตำรวจและจำเลยไม่ยอมกัน..ค่าปรับไม่กี่ร้อยเอง ตำรวจไม่เอาส่วยด้วย แถมส่งฟ้องศาล
    ยอมจ้างทนายเอง สู้เอง สุดท้ายจำเลยแพ้..ตำรวจเสียเงินเป็นแสนครับ เพื่อให้จำเลยยอมเสียค่าปรับไม่กีบาทเท่านั้น

แลกกับความถูกต้องครับ อย่างนี้ เออ..ของจริง

อย่างนี้น่านับถือครับ
  • รัฐตำรวจมันเป็นของใคร
  • ผมรักประเทศไทยคร้าบ

แต่ผมแซวเหมือน โน๊ตอุดมพูดอ่ะไม่เคยดูอ่ะดิ

Thailand only :001:
  • ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำไมคุณคนเก็บขยะไม่บอกตำรวจว่าเป็นเสื้อแดงล่ะครับ ตำรวจเค้าไม่จับคนเสื้อแดงด้วยกันนะครับ

เคยมาแล้ว จอดรถในที่ห้ามจอด ตำรวจล็อคล้อทันที
    เลยบอกว่าพี่จ่าครับอย่าล็อคล้อรถผมเลย ผมมาทำกิจกรรมวันอาทิตย์สีแดงครับ
    พี่จ่าทำหน้างงเล็กน้อย แล้วบอกว่า อ้าว....พวกเดียวกันทั้งนั้น ไม่เป็นไรเดียวปลดล็อคให้ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • รอลงอาญาจำคุก พธม.ขับรถพุ่งชนตำรวจ ชี้เพราะถูกยิงเบ้าตาก่อน

โดย ทีมข่าวอาชญากรรม 16 สิงหาคม 2553 12:21 น.

ศาลพิพากษาให้จำคุก พันธมิตรฯวัยดึก ขับรถพุ่งชนตำรวจที่ยิงแก๊สน้ำตาใส่บริเวณหน้ารัฐสภา แต่ให้รอลงอาญาไว้ 1 ปี
    ชี้ จำเลยไม่มีเจตนาฆ่า เพราะถูกยิงด้วยแก๊สน้ำตาจนตาบอดก่อน ทำให้บันดาลโทสะ แต่การขับรถพุ่งชน
    เป็นการกระทำที่เล็งเห็นผลที่จะให้ผู้เสียหายได้รับอันตรายได้ จึงให้ลงโทษจำคุก โดยรอลงอาญาไว้

ศาลพิเคราะห์พยานหลักฐานโจทก์ – จำเลย แล้วข้อเท็จจริงรับฟังได้ว่า จำเลย ร่วมชุมุมกับกลุ่มพันธมิตร ฯ และวันเกิดเหตุ ช่วงเวลา 06.00 น. จำเลยออกมาจากบริเวณรัฐสภาเพื่อหาอาหารรับประทาน แต่ขณะนี้เห็นกลุ่มผู้ชุมนุมเริ่มได้รับบาดเจ็บจำนวนมาก บางรายขาขาด ซึ่งจำเลยมองเห็นกลุ่มเจ้าหน้าที่ตำรวจ ยิงแก๊สน้ำตาเข้าใส่ฝูงชน ขณะที่จำเลยได้รู้สึกว่ามีสิ่งมากระทบที่บริเวณใบหน้า เมื่อลูบใบหน้ามีเลือดไหลออกมา จึงขึ้นรถขับรถยนต์กระบะ ของจำเลย โดยขณะนั้นมีผู้ชุมนุมได้กระโดดขึ้นมาท้ายรถด้วย แต่จำเลยไม่เห็นเจ้าหน้าที่ตำรวจที่อยู่ด้านข้างรถ ซึ่งเวลาดังกล่าวจำเลย เข้าใจว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจเป็นผู้ทำให้จำเลยได้รับอันตรายแก่กายที่ภายหลัง พบว่าตาขวาของจำเลยได้รับบาดเจ็บจนตาบอดจากสิ่งที่มากระทบใบหน้า จึงเห็นว่าการกระทำของจำเลยไม่ได้ไตร่ตรองไว้ก่อน แต่เพราะบันดาลโทสะที่ได้รับบาดเจ็บและเข้าใจว่าเกิดจากการกระทำของเจ้า หน้าที่ตำรวจ

ก๊ากๆ เอามาลงให้หมดซิครับ คุณผี ตำรวจที่ยิงเขาตาบอดโดนลงโทษอะไรบ้างครับ
  • เห็นในข่าวบอกว่ามีร้านขายซีดีอยู่ใกล้ๆกันอีกร้าน แต่ร้านนั้นไม่โดนจับ แต่มาจับเจ้านี้แทน อย่างนี้มันหมายความว่าไงครับพี่น้อง
  • :002:
    ไฟล์แนบ
    policestate032.jpg 71K
  • สาดดดดดดดดดดดดดดด ลองไม่เป็นข่าวดิ ติดคุกหัวโต
  • ได้เวลาเผาตำรากฎหมายทิ้ง

โลกก้าวไปข้างหน้า
    สิ่งต่างๆเปลี่ยนแปลงไป
    ประชาชนควรเป็นใหญ่ในแผ่นดิน
    ที่ซึ่งการยึดอำนาจกดขี่อย่างเผด็จการ
    ไม่ใช่สิ่งดีงาม ไม่ใช่ความชอบธรรม ไม่ใช่สิ่งถูกต้อง ของสังคม
    อีกต่อไป

ตำรากฎหมายที่ว่าด้วยการยอมรับการยึดอำนาจของคนกลุ่มหนึ่ง
    สามารถออกกฎหมายบังคับใช้ ในฐานะรัฐาธิปัตย์
    ขัดแย้งกับพัฒนาการของสังคม
    กลับกลายเป็นรากเหง้าอย่างหนึ่งของความชั่วร้าย
    กลายเป็นปลูกฝังจิตสำนึกผิดเพี้ยนแก่ผู้ถูกประสิทธิ์ประสาทความรู้
    ทั้งศาล อัยการ ทหาร ตำรวจ เจ้าหน้าที่บ้านเมือง แม้กระทั่งราษฎร
    ให้ขัดแย้งบิดเบี้ยวไปจากโลกสังคมปัจจุบัน

ได้เวลาสลัดการหลงยึดติด
    เผาตำรากฎหมายบางส่วนเช่นว่านั้นทิ้ง

ในกาลข้างหน้า
    การพิพากษาคดีที่มีรากเหง้ามาจากความผิดเพี้ยนมาแต่ต้น
    จะเป็นโมฆะ
    ผู้ก่อกรรมทำเข็ญทั้งปวงจะถูกให้ชดใช้
  • ผู้ชุมนุม พธม. ขับรถพุ่งเข้าชนเจ้าหน้าที่ตำรวจ เป็นการพยายามฆ่าเจ้าพนักงาน
    โดยบันดาลโทสะ ศาลตัดสินจำคุก 3ปี ให้รอลงอาญา 2 ปี ทำงานบริการสังคม 48 ชั่วโมง.
    คนเสื้อเหลืองจงใจฆ่าตำรวจขณะปฏิบัติหน้าที่....กลับรอดไม่ต้องติดคุก

และวันนี้มี message มาว่า สนธิลิ้มขึ้นศาลปฏิเสธข้อหาหมิ่นเบื้องสูง
    เตรียมพยานสู้ 10 ปาก ศาลนัดสืบพยานโจทก์ 10 พ.ย.ปีหน้า(เกือบสิ้นปี54)
    10 พ.ย. ปีหน้าจริงๆไม่ได้พิมพ์ผิด (เอากันเข้าไป มันคงนึกว่าประชาชนแดกหญ้ากัน)

มันอะไรกันขนาดนี้บ้านเมืองนี้
    ก็ประกาศออกมาซะเลยดีไม๊
    ว่า พวกมึง
    ทำอะไรถูกต้องหมดทุกอย่าง
    กระบวนการยุติธรรมมีไว้ตัดสิน
    เอาผิดเฉพาะ ประชาชน คนจน และคนที่อยู่ตรงข้ามกับพวกมึงเท่านั้น

ไอ้หน้าหวี
  • ไปคุ้ยแผ่น ซีดี.เก่าจากกองขยะเอาไปขาย

โดนซะ ....เป็นแสน

งานนี้ ปรับแค่ 500 ผมก็ว่าโหดไปด้วยซ้ำ

แต่...กับอีกราย

ขับรถพุ่งชนเจ้าหน้าที่ขณะปฏิบัติงาน เจตนาฆ่าให้ตายชัดๆ เน้นๆ เนื้อๆ จะๆ เจ๋งๆ

โดนซะ....รอลงอาญา ตั้ง 2 ปี บำเพ็ญประโยชน์ 48 ชม. เป็นอันจบกัน

งานนี้ ผมว่าโดนขัง 5 ปี ยังถือว่าน้อยไป ด้วยซ้ำ

มาตรฐาน ?? ทำไมมันต่างกัน ขนาดนั้นประเทศไทย

แล้วอย่างเราๆ จะวางตัวยังงัย ล่ะนี่
  • กับอีเพ็ญ หมิ่นเบื่องสูงคดี4ปีแล้วครับ ตำรวจแปลเอกสารเสร็จหรือยัง
    ที่กับคนจนไม่ถึงเดือน สำนวนสั่งฟ้องศาลเร็วจริงๆ

มาตรฐานศาลของประเทศ เห็นๆกันอยู่ว่าเงินซื้อใด้ นักการเมืองขายชาติคนไหนไม่อยากติดคุกก็เอาเงินค่าขนม2ล้านไปวางหน้าศาล
    แล้วพวกกูคนจนจะอยู่อย่างไรครับ
    ไอ้พวกพวกเผาบ้านเผาเมืองต่อหน้าต่อตาสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ตำรวจกลับให้ไปอยู่รีสอท ถ้าประชาชนไม่รู้ไม่เห็นก็คงไม่ได้นอนคุก
    อันธพาลเผาศาลากลาง ตำรวจจับได้หมดหรือยัง

ท่านๆตำรวจรอใครกลับมาเป็นใหญ่เหรอครับ ถึงทำหน้าที่ใด้ไม่คุ้มเงินภาษีประชาชน
    ประชาชนหาเช้ากินค่ำท่านจับไม่เลือกหน้า
    รัฐตำรวจมันดีอย่างนี้นี่เอง พวกเดียวกันเผาบ้านเผาเมืองทำวางเฉย ผู้หญิงคนจนขโมยนมในห้างไปเลี้ยงลูกท่านไม่เคยปราณี
  • อยู่ประเทศสารขัณฑ์ มีเงิน มีเส้น มีอำนาจ มีความสุข เย้ๆๆๆๆๆๆ
  • ประชาชนต้องเป็นใหญ่ในแผ่นดิน !?? 555+++++++++ :m003::m003::m003:

......เป็นใหญ่กว่าตำรวจกับนักการเมืองรึเปล่า :m117:
    ......ถ้าใด้เป็นใหญ่แล้วต้องก้มกราบลูกกระโปกนักการเมืองรึเปล่า :m106:

image
    ฝากรูป
  • ก็แค่น้ำลายที่หลอกให้ประชาชนเคลิ้มไปวันๆ ฮ่าๆๆๆ

รอให้โลกแตกก่อน ประเทศไทยถึงจะมีความเท่าเทียม
  • หัวหน้าชุดจับกุมเค้าบอกว่า เค้าทำถูก ทำตามกฏหมาย และศาลก็ตัดสินแสดงว่าเค้าไม่ได้ยัดข้อหา
    เค้าเป็นคนที่หลังผิงกฏหมาย รักษากฏหมาย แล้วเค้าก็จะทำหน้าที่ของเขาแบบนี้อีก
    มันพูดมาได้ ไม่อายลิง

ตำรวจ มันควรกลั่นกรองก่อน แล้วค่อยส่งขึ้นศาล
    แล้วมัน ใช้หลักเดียวกันกับทุกคนหรือเปล่าว่ะ
  • เมื่อเช้า "เรื่องเล่าเช้านี้" สรยุทธบอกว่า "ตำรวจที่เข้าจับกุมถูกย้ายแล้วครับ"
    จากสน.หัวหมาก มา สน.ลาดพร้าว แทน เจ้าหน้าที่เก็บขยะเขตลาดพร้าว
    ระวังด้วย"
  • หากไม่เป็นข่าว รับรองไม่มีใครหน้าไหนสนใจชะตากรรมของครอบครัวนี้
    พอเป็นข่าว ดาหน้าออกมากันตรึม ยังมีอีกหลายคดีที่ประชาชนไม่ได้รับความเป็นธรรม
    และมีคดีดังๆที่เคยเป็นข่าวโด่งดัง วันนี้เรื่องเงียบ แล้วก็ไม่มีใครติดตามอีกแล้ว

ถุยยยยยยยยยยยยยย
  • พี่มาร์คหรือพี่ท่านอื่นที่รู้ช่วย อธิบายประเทศสารขัณฑ์ หน่อยครับ ว่ามันคืออะไร
    ผมเกิดไม่ทัน และเชื่อว่ามีคนไม่รู้เหมือนผมอีกเยอะ
  • ฮ่าๆๆๆ มันเป็นชื่อ เชิงประชดครับ ไม่มีในโลกหรอก

เวลาพูดถึงประเทศไทย มักจะโดนด่าก็เลี่ยงเป็นประเทศสารขันฑ์มันซะเลย
  • แม่งมีคุณธรรมกันจริง ทีแย่งเมียคนอื่ไม่คิดกันมั่ง
  • เคยมีคนกล่าวไว้ว่า

การบังคับใช้กฎหมายอย่างเคร่งครัด โดยไม่คำนึงถึงหลักมนุษยธรรม คือความอยุติธรรม
  • ม็อบพระวิหารขีดเส้นตายรบ.ไล่เขมรพ้นพื้นที่พิพาทใน 24ชม."มาร์ค" มึนยังไม่เลิกชุมนุมกดดัน

เครือข่ายคนไทยหัวใจรักชาติบุกรัฐสภา

เวลา 08.30 น. วันที่ 17 สิงหาคม กลุ่มเครือข่ายประชาชนไทยหัวใจรักชาติ ประมาณ 200 คน นำโดยนายวีระ สมความคิด และนายไชยวัฒน์ สินสุวงศ์ และเดินทางมาชุมนุมที่หน้ารัฐสภา เพื่อรอคำตอบจากนายชัย หลังจากได้ยื่นหนังสือถึงเมื่อวันที่ 16 สิงหาคมที่ผ่านมา ขอให้ถอนวาระที่ 3.1-3.3 ออกจากกระบวนการพิจารณาของรัฐสภา เพราะเชื่อว่าจะมีการสอดไส้การรับรองเอ็มโอยู ปี 2543

นายวีระกล่าวว่า ตอนนี้รัฐบาลไม่ต้องมาพูดแล้วว่า ประเทศไทยจะไม่เสียดินแดน เพราะนายกรัฐมนตรี เองยังออกมายอมรับว่าตัวเองยังเข้าไปในพื้นนั้นไม่ได้ ผู้สื่อข่าวถามว่า นายอภิสิทธิ์ไม่ขัดข้องข้อเสนอของ ส.ว. ที่ให้มีการจัดตั้ง กมธ.ขึ้นมาพิจารณาศึกษาข้อตกลงภายใต้กรอบเจบีซีก่อน

อ่านต่อได้ที่นี่

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1282046567&grpid=&catid=01

เอาข่าวมาให้อ่านเฉยๆครับ อ่านแล้วยิ้มๆพอแล้ว ไม่อยากออกความเห็นอะไรกลัวความไม่ปลอดภัยของกระทู้ เหอ เหอ

ป.ล.ไม่ทราบว่าตอนนี้ พรก.ฉุกเฉินเขตกรุงเทพฯเค้ายกเลิกกันหรือยังครับ พอดีไม่ได้ติดตามข่าว
  • เป็นข่าวไปก็เท่านั้น พอเรื่องเงี่ยบ กรูก็ทำเหี้ยต่อ แต่ที่สำคัญเป็นห่วงครอบครัวคนที่เก็บขยะต่อแต่นี้ไป คงเจอปัญหาตามมาแน่ๆ
  • คนไทยใจร้อน ร้อนไม่เข้าเรื่อง

ไม่ว่าใครมาเป็นรัฐบาล มันโกงกินทั้งนั้นแหละ

จะไปให้สมบูรณ์เพอเฟ็กค์ คงไม่มี

มีแต่โกงแล้วทำงาน กับ โกงอย่างเดียว

คงต้องเลือกเอา

อย่างยุคนี้ ยุคที่เอารถถังมาเป็นรัฐบาล

คุณว่าหนักกว่ายุคหน้าเหลี่ยมหรือไม่ คิดกันเอาเอง

มันต้องค่อยเป็นค่อยไป ระบบการเลือกตั้งมันต้องมีอยู่

ถ้าล้มกระดานเมื่อไร คนดีๆ จะยิ่งถอยห่างออกจากการเมืองไปเรื่อยๆ

ทุกวันนี้ก็แทบจะไม่เหลืออยู่แล้ว

แต่ถ้าเล่นตามกติกากัน มันจะมีพัฒนาการไปเรื่อยๆเอง

ช้าหน่อยก็ต้องใจเย็นๆกัน

ตอนนี้ บ้านเมืองเราแย่สุดๆเลย ถอยหลังไปไกลมากๆ

แทบหาจุดเริ่มไม่เจอเลย

เหนื่อยใจครับ

เมืองไทยมีดีแค่อย่างเดียวนะครับคือ อาหารการกิน

นอกนั้นหาดีแทบไม่ได้
  • เมืองไทยมีดีแค่อาหารการกินเหรอครับ แล้วแม่ที่เบ่งมึงออกมาล่ะ
  • โดนข้อหา ไม่มีปัญญาจ่ายส่วยเหมือนแผงอื่นเขาไง ไอ้เหี้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ทนายแฉ! ตร.สับของกลางยัดซีดีใหม่ส่งฟ้องเหยื่อจนถูกปรับเงินแสน
    http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9530000114909

จับหนุ่มลักลอบผลิตดีวีดีเถื่อนวางแผงขายถนนข้าวสาร
    http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9530000114957
  • ตำรวจสมัยนี้ใส่ชุดรัดๆแน่นๆ

จนเลือดมันไปเลี้ยงสมองไม่ทัน อะคับ

เลยคิดอะไรช้ากว่าชาวบ้านเค้า
  • เมื่อเช้าดูข่าว อยากให้ไอ้ตำหนวดคนนั้นมันได้เห็น สิ่งที่มันทำกับคนหาเช้ากินค่ำเหล่านั้น
    อยากให้มันเห็นว่ามันได้ทำบาปกรรมอะไรไว้กับพวกเขา อยากให้มันเห็นความยากลำบากของครอบครัวเขา
    และอยากให้มันทบทวนดู หากว่าเกิดขึ้นกับครอบครัวมันบ้าง มันจะรู้สึกอย่างไร
    ผมเชื่อว่ายังมีประชาชนอีกมากมายที่ไม่ได้รับความเป็นธรรม โดนใส่ร้ายรังแก และไม่เป็นข่าว

ผมเห็นใจตำรวจดีๆ ที่ต้องมามัวหมองเพียงเพราะตำรวจชั่วๆ เพียงไม่กี่คน

ประเทศสารขันฑ์แห่งนี้ ไม่มีทางแก้ปัญหาภาคใต้ได้ หากประชนชนยังโดนข้าราชการชั่วๆ กดขี่ข่มแหงรังแก
  • :014:เฮ้อ..เศร้าใจว่ะ..........สงสัยจะต้องทนอยู่ไปจนสิ้นขัยอายุ ก็คงยังไม่ได้เห็นการเปลี่ยนแปลงระบบในราชการไทย

....ทนดูทนฟังทรรับรู้กันต่อไปขอรับ พี่ๆน้อง...............
  • เมื่อเช้าดูข่าวอีกรอบก็ยิ่งสมเพช ผู้บังคับใช้กฏหมายบางท่าน ไม่รู้จิตใจมันทำด้วยอะไร
    มันเคยคิดถึงผลที่เกิดขึ้นจากการกระทำของมันบ้างไหม คนที่เขาถูกมันกระทำเขาเดือดร้อนกันแค่ไหน
    มีกฏหมายอยู่ในมือ แต่ใช้อย่างขาดคุณธรรม ขอให้แมร่งโดนผู้ร้าย ยิงพิการ สาดดดดดดดดด
  • เรื่อง เป็นยังไงอีกครับพี่มาร์ค
  • ศาลน่าจะตัดสินตามสำนวนส่งฟ้องศาลกรณีขายซีดีที่เก็บจากขยะมาขาย จากข่าวเห็นว่าศาลตัดสินตามสำนวนที่ตำรวจส่งฟ้องว่าเป็นพ่อค้าซีดีเถื่อน ตำรวจจไม่ได้บอกศาลนิว่าเป็นคนเก็บซีดีจากขยะมาขายหาเช้ากินค่ำเพื่อมาจุนเจือครอบครัว ท้ายสุดก็ยังได้รับความยุติธรรม
  • ไม่สงสัยที่โดนปรับค่ะ เพราะจะยัดข้อหากันแบบไหนก็ได้ แต่สงสัยที่บอกว่าตำรวจเรียก 2พันบาท พอไม่มีให้ก็จับไปโรงพัก
    ทำไมตำรวจเค้าไม่จับตำรวจที่รีดไถล่ะคะ งง!