ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แล้วเมื่อไหร่ไข่จะมา
  • รบกวนเพื่อนๆหน่อยคับ อยากรู้ว่าไข่ของน้องหมาจะมาตอนกี่เดือนคับ เพราะน้องหมาที่บ้านจะ5เดือนแล้วไข่ยังไม่มาเลย ไปถามหมอ หมอลองคลำดูบอกว่ามี2ใบคับ แต่ยังอยู่ข้างในคับ ดีนะไม่ใช่ทองแดง ถ้าทองแดง ก็กำเลย แต่บอกไม่ได้ว่าจะออกมาตอนไหน รบกวนเพื่อนๆที่มีประสบการณ์บอกหน่อยนะคับ ว่าไข่น่าจะมาตอนช่วงอายุกี่เดือน ขอบคุณมาก
  • ของผมเดือนกว่าก็มีไข่แล้ว แต่เล็กสุดๆ
  • :m054::m066:สงสัยจะเปน ขันสองทีซะแล้วนะอีขี้โม้ 555 ล้อเล่นน่า:m043::m015::m054:
  • แล้วตอนนี้เบอร์หนึ่งสิบละเท่าไหร่แล้วครับ:o022:
    ล้อเล่นนะคับ:o032:
  • ไม่รู้เหมือนกัน
  • ใช้นิ้วรูดให้มันลงมาทุกวัน วันละหลายหลายครั้ง ของผมปอม ทำเล่นพอลืมแล้วมาดูไข่มาเป็นพวงเลยตอนแรกไม่มีแม้แต่หนังเลยนะ พยายามหน่อยนะครับ
  • ไข่มันควรจะลงมาตั้งแต่ไม่กี่เดือนแล้วครับ
    มันจะลงมาใบเล็กๆๆแต่เอามือจับดูก็รู้แต่อย่าบีบน่ะ

แต่นี่หมาพี่5เดือนแล้วยังไม่ลงอาจจะเป็นทองแดงก็ได้น่ะครับ
    แต่ถ้าตอน6เดือนยังไม่มีไข่ลงมาก็ถือว่าเป็นทองแดงครับ
  • ลุ้นๆๆๆครับ

ไม่ใช่ออกมาทีใหญ่เท่าหัวเด็ก
  • http://www.vet4polyclinic.com/article/Dog_copper.htm