ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

SINNERIST OVERDONE SERIES : PRIDE AND GLORY TEE SHIRT

• Photobucket
    Photobucket

หลังจากห่างหายไปนาน วันนี้ผมเลยขอกลับมาอีกครั้ง กับ เสื้อ OVERDONE ซึ่งตอนนี้มันได้ถูกรวมเข้าเป็น SERIES ของแบรนด์ SINNERIST แทนนะครับ หลังจากที่โดดไปทำเสื้อแบรนด์ตัวเองกับตลาด STREETWEAR อยู่พักใหญ่ กับมาคราวนี้จึงได้ความรู้เพิ่มเติมมาปรับปรุงส่วนต่างๆ ทั้งเนื้อผ้า คัตติ้ง การสกรีน ได้ปรับปรุงใหม่หมดจากประสบการณ์ที่เพิ่มขึ้นนะครับ

Photobucket
    Photobucket
    Photobucket
    Photobucket
    Photobucket

สำหรับเสื้อ OVERDONE ตัวนี้ จะสกรีนด้วย 2 สี 2 TONE นะครับ คือ BLACK and SILVER ไซต์ครั้งนี้มีด้วยกัน 3 ไซต์นะครับ คือ M, L, XL

Photobucket

กรุณาวัดไซต์ดีๆนะครับ เพราะเสื้อเป็นขนาดมาตราฐานไม่ใช่ขนาดคนเอเชียนะครับ

โดยเสื้อตัวนี้จำหน่ายในราคาเดิม คือ 350.-

ส่วนการจัดส่งจะจัดส่งโดยรูปแบบพัสดุลงทะเบียนทั่วไปนะครับ โดยคิดค่าจัดส่ง 40.- บาท ตัวต่อไปจะบวกเพิ่มจากราคา 40.- อีก 20.- บาทต่อตัว เช่น สั่ง 2 ตัว ค่าส่ง 60.-, 3 ตัว 80.- ครับ ถ้าสั่งเยอะลองโทรคุยดูก่อนได้ครับ เผื่อค่าส่งจะถูกลง หรือใครต้องการให้ส่งแบบ EMS ก็ลองโทรมาคุยดูครับ

หากสนใจติดต่อได้ที่เบอร์ 081-421-1313 นะครับ
    หรือทางเมล์ : sinneristclothing@gmail.com แต่ทางโทรศัพท์จะสะดวกกว่านะครับ เพราะบางที่ไม่ค่อยได้เช็คเมล์

สำหรับเบอร์บัญชีธนาคารตามนี้นะครับ

ธนาคาร กสิกรไทย
    ชื่อบัญชี รุ่งกานต์ บุญสร้าง
    บัญชีออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 784-2-02502-2

ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 032-438824-5

ธนาคาร กรุงเทพ
    เลขที่บัญชี 860-0-02620-0

ถ้าโอนเงินแล้ว กรุณาโทรแจ้งด้วย พร้อมขอที่อยู่ในการจัดส่ง หรือจะแจ้งทาง SMS หรือเมล์ก็ตามนี้นะครับ sinneristclothing@gmail.com

หรือท่านใดสนใจติดตามข่าวคราวก็เข้าไปเยีี่ยมชมได้ที่เว็ป www.sinnerist.net
    หรือใครชอบเล่น Facebook ก็เข้าไป Add. กันได้นะครับ Franklyn and Koin
    จะให้ดีก็ไปเป็น Fanpage กันหน่อยนะครับ SINNERIST
    ยินดีต้อนรับและรับฟังทุกความคิดเห็น

ที่สำคัญของมีจำนวนจำกัดนะครับ! จริงๆ

เว็ปเช็คพัสดุไปรษณีย์นะครับ

เว็ปเช็คพัสดุไปรษณีย์ คลิ๊ก!!!

กรอกรหัสเช็คได้ว่าตอนนี้พัสดุถึงไหนแล้ว แต่ระบบจะรันหลังจากผมส่งของไปแล้ว 24 ชม. นะครับ ดังนั้นตอนนี้ติดเสาร์อาทิตย์ ระบบคงจะรันให้เช็ควันจันทร์นะครับ

รชนกร : RE795117859TH
    อิศรา : PB113622465TH
    เสนีย์ : RE795117862TH
    เทพฤทธิ์ : RE795117876TH
    สมบูรณ์ : RE795117880TH
  • หายไปนานเลยนะครับ บิ๊กแฟร็งค์ กลับมาครั้งนี้มีอะไรให้ตื่นเต้นกันอีกแล้ว..
    ผมการันตีเลยครับว่า แบรนด์นี้ไร้ที่ติ ทั้งเรื่องเนื้อผ้า วัตถุดิบที่ใช้ และที่สำคัญการออกแบบของชายผู้นี้ไม่ธรรมดา..!!!

Big Chill Bill ( Buffalo Bone ):063:
  • ขอบคุณครับบิว ตอนนี้กำลังงงๆกับ Code ไม่ได้โพสบอร์ดนี้เลย 555
  • สวยดีจังเลยครับ
  • เอางี้เปิดงานให้ก่อนเลย...!!!
    M-3
    L-3
    XL-1
    รวมทั้งหมด 7 ตัว.

เรื่องสถานที่จัดส่งเดี๋ยวผมลงไว้ให้อีกครั้งนะครับ
    ปล.สักครู่โทรไปไม่สามารถติดต่อได้นะครับ...ติดต่อกลับด้วยครับ 084-9417278 (บิว)
  • ขอบคุณครับ
  • สงสัยแฟนผมจะเข้าประชุมนะครับ เพราะจะปิดเครื่องตอนประชุม สาเหตุที่ให้แฟนรับสายก็เพราะเค้าเป็นคนเก็บเงินหน่ะครับ 555 แล้วอีกอย่างผมคงต้องไปนอน ทำงานมาทั้งคืนแล้ว ขอบคุณบิวและทุกท่านที่ให้การสนับสนุนนะครับ ไว้เจอกันเป็นๆในงานบลูลี่ หรือมีมีตติ้งในกรุงเทพ ช่วยแจ้งผมทางเมล์ด้วยละกันนะ ห่างหายไปนาน เลยขาดการติดต่อ ขอบคุณครับ ยังไงที่บิวระบุไว้ จะจัดการให้ครับ
  • ผมมีรุ่นสองครับใส่จนขาดแล้วครับ ของบก่อน
  • ยังไงต้องขอโทษทุกท่านที่ซื้อรุ่นก่อนๆไป เพราะมันอาจมีปัญหาเรื่องคอเสื้อกับเนื้อผ้าที่ค่อนข้างหนาและจะเกิดปัญหาเวลาซักนะครับ เพราะตอนนั้นความรู้เรื่องวัตถุดิบของผมมันน้อย อาจเรียกได้ว่ายังโง่อยู่ 555 แต่ตอนนี้ปรับปรุงใหม่หมดแล้วนะครับ เนื้อผ้าเป็น Cotton เกรดเดียวกับเสื้อแบรนด์นอก ส่วนคัตติ้งผมก็ได้ช่างที่เก่งคนหนึ่งทำให้นะครับ
  • สุดยอดครับ แม็กซิกันจ๋าเลย
  • ว่าไงหายไปจากเวปเลยนะพี่ชาย แต่กลับมาทุกครั้งก็อลังการเหมือนเดิม mayday เป็นไงมั่งตอนนี้มันหุ่นเป็นไงแล้วไว้จะเข้าไปเยี่ยมที่บ้าน รับถ่ายรูปmaydayแลกกับเสื้อได้ป่าว555 :031:

ผ่านมาแล้วก็ผ่านไปเฉยๆแบบนี้ไม่ได้ เลื่อนลงไปดูกระทู้น้องคนนี้ยัง ถ้าดูแล้วไป comment ด้วยนะ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=17124&page=1#Item_0

แล้วจะโทรไปคุย!!!
  • สวยๆ ครับ ชอบมากครับดู แล้ว มีราคา ขายไม่แพงครับ ต้องขออุดหนุนซัก 5ตัวนะครับพี่
  • แบบพี่ออกมาทีไรทำเสียเงินทุกทีเลยครับ...งามงาม กราฟฟิคไทย
  • :m110:เสื้อสวยมากครับ:m113:
  • เข้าไปดูที่เว๊ปแล้วเห็นมีช๊อปอยู่ที่ สยามซอย 2
    เข้าไปดูไปลองที่ร้านได้ป่าว
  • SUPER COOLLLLLLLL TEE S !!!!!!!

thump up from me !!!

GOF_BB

ไม่ทราบว่าพี่ แฟรงค์รับออกแบบ โลโก้ โรงเรียนมั้ยครับ

ผมเปิดติวเตอร์ภาษาอังกฤษสำหรับเด็กอนุบาล ชื่อ

ABC HOUSE " All the Best for Children "

ขอบคุณครับพี่ โทรหาผมได้นะครับที่เบอร์ 084-0960806
  •  โลโก้ อยากได้เป็นรูปบ้าน แล้วมีตัวอักษรและสโลแกนต่างๆในนี้อะครับ

ABC HOUSE
    " All the Best for Children "
  • ตัวอย่างนายแบบไซด์อะไรครับ
  • ผมเอา ลาย พิทบูลตัวนึงนะพี่ xxl

i will call you
  • ** งานนี้ไม่มีพลาดๆๆๆๆๆ เสื้อสวยๆๆขั้นเทพแบบนี้ เดียวโทไปนะน้าแฟร้งๆๆๆๆๆ **
  • ตาแฟร้ค์ง หวัดดี รวมตัวที่จองใว้ด้วยนะ หลายเดือนแล้วยังไม่ได้เขาไปเอาเลย
    เก็บใว้เหมือนเดิม เดียวเข้าไปเอาที่บ้านจะได้คุยกันยาวเลยๆๆ

ถ้าคนนี้ออกแบบ ผมมั่นใจในฝีมือ สนับสนุนครับ
  • สวยมากๆ
  • งานคุณภาพอีกแล้วครับท่าน:063::063::063::020:
    ไฟล์แนบ
    0122.jpg 111K
  • ไซร์ L น่ะครับ 1 ตัว โอนเรียบร้อยแล้วทางธนาคาร กรุงเทพ:o032:
  • ตอนนี้ไซต์ M หมดแล้วนะครับ เหลือแค่ L 9 ตัว XL 10 ตัว ครับ
    และต้องขออภัยคนที่สั่งไซต์ M บางท่าน ที่อาจไม่ได้ไซต์ M นะครับ ถ้ายินดีจะรับไซต์ L แทนก็ OK นะครับ หรือไม่ทางเราก็จะโอนเงินคืนกลับไปให้ครับ เพราะมันเกิดกรณีเช็คของไม่ทันครับเลยพลาด และต้องเปิดโอกาสให้คนที่เข้ามาสั่งก่อนนะครับ ขออภัยจริงๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้แฟนผมจะโทรไปติดต่อสำหรับคนที่สั่งไซต์ M แล้วไม่ได้นะครับ
    ส่วนโพสด้านบน ใครจองไว้คงต้องชำระเงินก่อนนะครับ เพราะไม่สามรถรับปากได้จริงๆครับ ส่วน Gof ไซต์ 2 XL ไม่มีนะ มีใหญ่สุดแค่ XL เท่านั้น ส่วนเรื่อง
    โลโก้ดูไม่น่ายาก ส่งเมล์มา เดี๋ยวเสาร์ อาทิตย์ จัดให้
    ส่วนบิว ส่งที่อยู่มาให้รึยังครับ เหมือนแฟนผมบอกว่ายังไม่ได้ที่อยู่ เดี๋ยวช่วงเช้าจะให้แฟนโทรไปนะครับ เพราะเค้าจะแวะเอาของไปส่งที่ไปรษณีย์
    ส่วนเจ้าตั๋ว หายไปนาน ไว้ว่างๆเจอกันบ้านอ๊อตๆก็ได้ 555
    ส่วนตาเอ จะเอาจริงๆไหม จะได้กันไว้ให้ แล้วเขามาเอาที่บ้านก็ได้ แต่ต้องนัดก่อนนะ 555
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนนะครับ
    ที่สำคัญเลย ขอบคุณน้ามาร์คสำหรับพื้นที่แห่งนี้นะครับ จากใจผมเลย
  • พี่บิว จ่ายให้ น้องด้วย

พี่แฟร๊งค์ เอ็ม หมดแล้วเหรอคะ
  • เรื่องที่จัดส่งได้ส่งให้แล้วนะครับ...
    วาราบี้ ไซส์M หมด รอดตัว ฮ่า..ฮ่า..ฮ่า
  • ไชด์ L ตาแฟรค์ง แล้ว ของเดิมที่เคยสั่งใว้ด้วยนะ
    เดียวโทรไปจองคิวนัดนะ :065:
    ทำไมคองเลคชั่นนี้ทำน้อยจังนะ จะหมดแล้ว
  • (อุ๋ย) นายณรงค์ สุขพิสิษฐ วิทยาลัยการอาชีพกันทรลักษ์
    82 หมู่ 1 ตำบลจานใหญ่ อำเภอกันทรลักษ์ จังหวัดศรีสะเกษ 33110
    ประมาณบ่าย 3 จะเข้าไปโอนเงินให้ครับ
  • สำหรับคนที่สั่งไว้และชำระเงินแล้วเมื่อวาน วันนี้ส่งของให้แล้วนะครับ เช็คพัสดุได้ด้านบนท้ายๆกระทู้นะครับ
    แจ้งยอดตอนนี้
    Size M = SOLD OUT!
    Size L = SOLD OUT!
    Size XL = เหลือ 5 ตัว
    ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านทีให้การสนับสนุน พอดีคอนเซ็ปผมคือ ไม่ทำเยอะ ไม่ทำซ้ำ เสื้อทุกล๊อตก็เลยคล้ายๆ Limited นะครับ อีกทั้ง หลายๆคนเล่นสั่งกันทีคนละหลายตัวก็เลยใกล้หมดเต็มที่แล้ว ขอบคุณมากครับ
  • อ้อ!!! ตาเอ ของตาเอไซต์ L หมดก่อนหน่ะ เพราะแฟนเราเป็นคนทำสต๊อก ก็เลยสับสนกันระหว่างเรากับเขา เอาเป็นว่าเอา XL ไหม หรือไม่ก็เอาตัวสีดำ Sinnerist ไปก่อนก็ได้ ขอโทษจริงๆ
  • ไชด์ไหนก้ได้ตาแฟร์คง คือสะสมนะไม่ค่อยได้ใส่ เดียวเข้าไปดูเหลือตัวไหนเอาตัวนั้นละ
  • ยินดีด้วยครับท่านแฟรงค์
  • วันนี้มีล็อตที่ส่งของไปแล้ว 5 ท่านนะคะ
    (ในกรณีของไม่ถึงมือท่านภายใน 7 วัน สามารถเช็คพัสดุได้ตามโคดด้านล่าง ที่ไปรษณีย์ใกล้บ้านเพื่อสอบถามค่ะ )

คุณ ชูรัฐ RF 0869 0983 3TH
    คุณ ณรงค์ RF 0869 0984 7 TH
    คุณ นันทกานต์ RF 0869 0985 5 TH
    คุณ ชลธิชา RF 0869 0986 4 TH
    คุณ สุนัดดา EH 8066 1331 2TH

** มียอดที่โอนเข้ามา แล้วยังไม่ทราบว่าเป็นท่านใดที่โอนมาคะ คือ
    520 บาท และ 1,940 บาท (โอนมาในวันที่ 20/08/2010)

รบกวนแจ้งด้วยนะคะว่าต้องการเสื้อไซส์ใด ในกรณีที่เสื้อหมดแล้วดิฉันจะโอนเงินคืนคะ
    ( เหลือเสื้อ XL ลายพิตบลู อยู่ 5 ตัวคะ และสามารถดูเสื้อลายอื่นทีทางคุณแฟรงค์ออกแบบได้ที่
    http://www.sinnerist.net/?page_id=112 )

*** ท่านที่จองเสื้อไว้แล้วแต่ยังไม่ได้ชำระเงิน เมื่อชำระเงินเรียบร้อยแล้วรบกวนโทรแจ้งก้อยด้วยนะคะ

ขอบคุณทุกท่านมากคะ โดยเฉพาะคุณมาร์ค: :013:
  • sinneristclothing@gmail.com ผมส่งลายละเอียดเกี่ยวกับโลโก้ลงไปในเมล นี้แล้วนะครับ ! พี่ แฟรงค์ช่วยเช็คด้วยครับผม

เสื้อกลัวไส่ไม่ได้มากเลยพี่ ... xl .... แต่ไม่เป็นไร ผมเอาตัวนึงนะพี่ xl จะโอนเงินพรุ่ง นี้ !!!

084-0960806
  • Gof ขอเป็นภายในอาทิตย์หน้านะ เสาร์ อาทิตย์นี้ดันติดงานด่วนแบบเร่งซะด้วย

สรุป เหลือ XL. 3 ตัวนะครับ
  • Photobucket

สำหรับคนที่สั่งเสื้อ 2 ลายนี้ไม่ต้องแปลกใจนะครับที่ Tag คอเสื้อจะเป็น Tag แบรนด์ THE SINNER เพราะมันเป็นลายที่ทำก่อนผมจะรีแบรนด์ด้วยการเปลี่ยนชื่อเป็น SINNERIST เพราะหลังจากที่ผมใช้ชื่อ THE SINNER มาซักช่วง ก็พบว่า มันเป็นชื่อที่นิยมมากสำหรับแบรนด์หลายๆแบรนด์ ทั้งแว่น ทั้งเสื้อผ้าก็ใช้ชื่อนี้อยู่มาก ผมเลยตัดสินใจเปลี่ยนชื่อซะเลย
    ส่วนสำหรับบางคนที่ถามความหมาย ไหนๆก็ไหนๆอธิบายในนี้แล้วกันว่า คำว่า SINNERIST มันไม่มีคำแปลในดิก เพราะมันเป็นการเติม IST ตามหลังคำว่า SINNER โดยผมได้ลองค้นหาคำนี้จากในเน๊ต พบเอกสารที่ใช้ไม่กี่ฉบับ ยกตัวอย่างเอกสารของคนรัสเซียคนหนึ่งที่ อธิบายว่าเธอเองเป็น SINNERIST โดยให้ความหมายของคำนี้ว่า เป็นผู้ปกป้องคนบาปจากความชั่วร้ายและความบาป โดยมีอยู่บางช่วงในเอกสารกล่าวถึงพระเจ้าในฐานะของ SINNERIST คือเป็นผู้กระทำ "บาปบริสุทธื์ " ด้วยการส่งเทวทูตทั้ง 7 มาจากสวรรค์ ทำลายโลก เพื่อพิพากษามนุษย์ตามที่พระคัมภีร์กล่าวไว้ โดยรวมคำหมายก็จะประมาณนั้นนะครับ แต่ถ้าจะแปลตามตัว ก็คงแปลได้ว่า SINNERIST ตือพวกนิยมคนบาป หรือ ภักดีกับคนบาป นั่นแหละ
  • อัพเดทจำนวนเสื้อที่เหลือ : L = 3 ตัว, XL= 4 ตัว

( ตอนนี้ยังมี L เหลือ เนื่องจากเช็คสต๊อกผิดค่ะ ) ท่านใดสนใจ Order ได้นะคะ

และวันนี้ไปส่งเสื้อให้ 3ท่านดูโคดเพื่อเช็คของได้ที่ด้านล่างนะคะ
    คุณ หนึ่ง RE 7951 1895 6 TH

คุณ วัชระ RE 7951 1896 0 TH

คุณ วิทวัส RE 7951 1879 3 TH

ขอบคุณคะ

• คุณ เอ ถ้าต้องการเปลี่ยนเป็น L รบกวนแจ้งก้อยด้วยนะคะ จะได้เก็บไว้ให้
  • คุณกอล์ฟ (ฉะเชิงเทรา) สามารถเช็คของตามโคดนี้คะ RE 7951 1933 3TH
  • คุณไกรสร เช็คของได้ตามโคดนี้คะ EH 4973 4922 5 TH
  • คุณสมบรูณ์ (เสื้อ Sinnerist) RE 7951 3649 5 TH คะ
  • คุณวิสูจน์ RE 7951 3806 8 TH
    คุณฐานียา RE 7951 3807 1 TH

ขอบคุณคะ :)