ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จะเล่นอย่างเดียว!
  • คือ ผมพึ่งเลี้ยงพิตตัวแรกตอนนี้ก็6 เดือนกว่าแล้วเล่นได้ทั้งวันแล้วก็กิน มี2อย่างคับเล่นกับกินแต่ผมสงสัยอยู่อย่างคับ
    ว่าพี่พิตของผมเนี่ยมันจะกัดเป็นหรือป่าวกับแค่ พันธุ์ สปริท มันยังไม่สู้เลยปล่อยให้เค้ากัดแต่ผมไม่ต้องการให้หมาผมดุหรอกคับ
    แค่สงสัยว่ามันจะสูเค้าเป็นรึปล่าวครับ
    รบกวนผู้รู้ตอบที่ครับขอบคุณครับ
  • สู้แน่ๆครับ อายุซัก 10 เดือนขึ้นไปอ่ะครับ พยายามทำมันให้เป็นเพื่อนกันให้มากที่สุดอ่ะคับ
  • มันเล่นกับคนและสัตว์เลี้ยงอื่นที่เห็นประจำก็ดีแล้วครับ
  • กิมจิก็เป็นค่ะ เล่นแล้วก็นอน ถ้าเราไม่อยู่บ้านส่วนใหญ่มันจะนอน แต่ถ้าเราอยู่มันเล่นอย่างเดียวไม่นอน ถ้าไม่ยอมเล่นด้วยมันจะวิ่งมางับ แล้วลาก เพื่อแสดงความจำนงว่ามันอยากเล่นด้วย แต่เราจะเล่นเมื่อถึงเวลาเล่นเท่านั้น ถ้ามันต้องการเราไม่เล่น แต่ถ้ามันเฉยเราถึงจะชวนมันเล่น ไม่อยากให้มันเคยตัว กัดได้ทุกอย่างที่เป็นยาง ของโปรดเลย พวกทำลายร้าง แต่กับสัตว์ตอนนี้เริ่มมีอาการแล้ว ขนาดอยู่ในบ้านนะ ลูกแมวหลงเข้ามา แม่กับน้องรีบไล่ไปแทบไม่ทัน เพราะมันหางชี้ ขนหลังตั้งชัน มันต้องขย้ำลูกแมวแน่
  • ลืมบอก!คับแต่กับเต่าที่บ้านเนี่ยชอบเล่นจริงๆ พอเวลาเอาเต่าออกจากบ่อ พี่พิตเค้าดีใจสุดชีวิตเลยคับ
    ไม่รู้เต่าที่บ้านเป็นตัวเมียป่าว+555
  • มันนึกว่าลูกบอลเปล่า ระวังมันกัดกระดองแตก
  • อ๋อ มันเป็นเต่าอัลลิเกเตอร์ครับ ผมกลัวพี่พิตลิ้นจะขาดอ่ะดิ 5555
    เข้าไปดึงให้ออกห่างๆเต่าก็ไม่ยอมครับ ไม่รู้จะทำยังงัยติใจอะไรก็ไม่รู้
  • อีกหน่อยคงได้เข้ามาถามว่า

หมาผมกัดกัน ทำอย่างไรดีครับ

ผมไม่ได้กวนส้น....นะ

แต่ผมดูแล้ว ท่าทาง จขกท จะไม่ได้ศึกษาสายพันธุ์ก่อนเลี้ยงเลยครับ

เพราะถ้าศึกษาก่อนเลี้ยง จะไม่ถามแบบนี้

ไงก็ฝากอ่านเยอะๆครับ ศึกษาให้มากๆ

ไม่งั้น หมาของท่าน อาจเป็นปัญหาต่อท่านและสังคมได้
  • อ๋อไม่เป็นไรครับขอบคุณสำหรับความคิดเห็นผมยินดีรับฟัง
    ผมพอใจที่พี่พิตของผมเล่นแบบมีความสุขผมไม่อยากให้มันดุ
    แต่พวกเพื่อนบ้านเข้าเห็นเค้าแกล้งถามผมว่ามันดุมันกัดเป็นรึปล่าว
    เพราะปกติแล้วเท่าที่รู้พิตบูลนี่จะดุและไม่ชอบเด็ก(แต่พี่พิตผมนี่เล่นกับเด็กเป็นอย่างดีครับเด็กมาเล่นด้วยหน้าบ้านทุกวันครับ)
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับความคิดเห็นครับ
  • รบกวนตอบอีกเรื่องพี่นิดนึง สปริงโพลใช้อุปกรณ์อะไรมั่งครับพี่ พอดีผมจะทำให้พิตของผมเล่นบ้างครับ!
    ขอบคุณครับ
  • 1.อย่าสงสัยในความเป็นพิทบูลของเขา ถึงเวลามันจะมาของมันเอง
    2.ถ้าไม่อยากให้ดุ ไปไล่กัดหมาตัวนั้นตัวนี้ ห้าม...!!! ไปยุมันกันกับหมาตัวเอาเด็ดขาด..!!
    3.เด็กชอบเล่นกับเขาดีเเล้ว แต่ต้องดูให้เด็กเล่นกับเขาแบบอ่อนโยน และต้องดูให้ดีด้วยเวลาเด็กเล่นกับเขา
    เขาอาดจะเล่นเเรงกับเด็ก จนเด็กเจ็บตัวได้ เอาง่ายๆเเค่เขาวิ่งมาชนเด็กล้มเด็กก็หัวเเตกได้เเล้ว
    4.พาเขาเข้าสังคมหมาให้มากๆแต่อย่าให้หมาที่ก้าวร้าวขู่หรือกัดเขา พยายามหาหมาที่เป็นหมานิสัยดี
    อาดฟังดูงง..!! เอาเป็นว่าหมาตัวไหนไม่ดุขี้เล่นก็พาเขาไปเล่นกับหมาตัวนั้นเเล้วกัน เขาจะได้มีสังคมที่ดีดับหมาด้วยกับ

สปริงโพลอุปกรณ์ไม่มีอะไรมาก
    เชือก ผ้า ต้นไม้หรือค้านอะไรก็ได้ ฝึกใหม่ๆอย่าเเขวนไว้สู้เอาเเค่หมายืนสองขาหลัง
    ขาหน้ายกสู้จากพื้นสัก 20 ซม.ก็พอ อย่าไปเหมือนในรูปที่เราเห็นทั่วไปที่กัดลอยค้างอยู่บนอากาศ
    ของเขาหมาโตเต็มไว้ กระดูกเเข็งเเรงเต็มที่เเล้ว

ของเราหมาเด็กกระดูกยังไม่เเข็งเเรงสมบูณ์ กระโดนสูงๆตกจากที่สูงมากๆเป็นสิงไม่ดี
    ระวังนะ...!!! ถ้าไม่เชือกันเดียวได้หมาพิการนะ ฮาฮ่าๆ

พูดคุยได้ครับ dj_kankaw1981@hotmail.com ดีเจ.แก่นแก้ว ระยอง
    ไฟล์แนบ
    DSC_0294.jpg 60K