ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สายกัดมือใหม่
  • พิทบลูโดยปกติมันสตาร์ทอายุประมาณเท่าไหร่ครับ
    ของผม 8 เดือนยังไม่สตาร์ทเลยครับ
  • ตัวเมียครับ ออกเเนวกล้ากล้ากลัวกลัวครับ
  • เลี้ยงล่ามโซ่ครับ
  • ตรงกันข้ามเราไม่อยากให้มันสตาร์ทเลย ให้ตายสิ 555
  • สายกัดถ้าจะเลี้ยงกัดอย่าคุยในบอร์ดนี้ครับ ย้ายบอร์ดซ่ะแล้วจะมีคนตอบ
  • บอร์ดนี้ห้ามคุยเรื่องพิทบลูสายกัด...ที่เอาไว้ใช้ในเกมส์เหลอครับพี่ผี
  • ทุกอย่างมันอยู่ที่การเลี้ยงดูครับ ตอบคำถามผมก่อนว่าคุณจะให้มันสตาร์ทไปเพื่ออะไร
    แล้วผมจะมาตอบคำถามคุณ

คนอยากให้สตาร์ทเร็วมันกลับสตาร์ทช้า คนอยากให้สตาร์ทช้ามันกลับมาเร็ว

แต่คนที่เลี้ยงด้วยความรักความเข้าใจ เขาไม่ค่อยให้ความสนใจเรื่องพวกนี้ครับ
  • ใจเย็นคับ มันมาแน่นอนครับ
  • อยากจะเลี้ยงพิทบูลแต่ไม่ศึกษาให้ดีมาถามแบบ ง้ ง้ โชว์ ง้ มันน่าโดนพวกผีด่า
    แบบนี้เลี้ยงตามกระแสแน่เลยหรือเลี้ยงเพื้อโชว์คนแถวบ้านว่าหมาตัวเองเนี้ยโคตรดุ อยากให้มันสตาร์ตเพื่อให้คนอื่นเห็นว่าหมาตัวเองดุรึไง
  • หลายกระทู้ละคำถามเดียว
    ครั้งก่อนก้อ3กระทู้เรียงกับคำถามเดียว
    อยากให้มันกัดเหรอ ล่ามไว้ตลอดอย่าปล่อย
    คนผ่านหมาผ่านก็คอยยุมัน3วันเหนผล
    แต่ระวังขึ้นหน้าหนึ่งละ ไม่มรึงก็ไปกัดกับหมาให้มันดูเดวมันทำตามเอง ถ้ามึงเปนจ่าฝูงมันได้นะ
  • จริงอย่างป๋าบอกค่ะ "คนอยากให้สตาร์ทเร็วมันกลับสตาร์ทช้า คนอยากให้สตาร์ทช้ามันกลับมาเร็ว"
    คุณต้องเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐาน ว่าถ้าเป็นคุณโดนล่ามโซ่ แล้ววัน ๆ นึง เจอแต่ต้นไม้ แล้วก็เหล็กล่าม แล้วก็โซ่
    คุณอยากทำอะไรมั๊ย ถ้าเป็นเอ๋คงอยากตาย ๆ ไป เซ็งตายชัก
    เอ๋คิดว่าคำว่าสตาร์ทที่คุณอยากให้เป็น คือความมีชีวิต ของสุนัขตัวนึง ที่ต้องการความเป็นอิสระ ไม่ถูกผูกติดกับเสา แล้วก็ถูกล่ามกับโซ่ค่ะ
    คุณลองพามันออกไปเดิน ไปเล่น ทำกิจกรรมร่วมกับมัน เล่นกับมัน มันก็คงเริ่มมีชีวิตค่ะ
  • เย็นใว้คับ http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=16755
  • ปล่อยมันตามธรรมชาติ ..อย่าไปเร่งรัดให้มันสตาร์ ใจเย็นเหมือนกับ yellow ว่าดีกว่าครับ ..
  • หมาผม4เดือนก็สต๊าทแล้วครับสุดยอดมากฯ
  • คุณเลี้ยงเพื่ออะไร มีจุดประสงค์อย่างไรและจะดูแลมันอย่างไรหลังจากมันสตาทแล้ว มันสำคัญมากเพราะจะมีปัญหาตามมาอีกมาก การที่หมามันสตาทเร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับวิธีเลี้ยง สายเลือด และอายุ หมาปีครึ่งแล้วยังไม่สตาทก็มีมาก ถ้าคุณไม่หวังเล่นในเกมส์ก็อย่าไปสนใจมันเลย คุณควรภวานาว่าอย่าให้มันสตาทเลยเพราะมันจะมีชีวิตอิสระและเป็นเพื่อนเล่นของคุณไปนานๆ