ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงคุณ...VIGO... ครับ
  • อ้าวมีพ่อครัวทำกับแกล้มแล้วดิแบบนี้ เจ๋งเรยอ่ะ
  • ขอเดานะคับ...:o010:

แง๋ๆ เลย เพราะเอาป้ายชื่อออก กลัวจาอ่านชื่ออ่ะจิ...:o061:
    ไฟล์แนบ
    Picture 063 (Custom).jpg 53K
  • รบกวนคุณวีโก้และเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ พอดีเมื่อคืนคุณพี (ผมเองก็ไม่ได้รู้จักมาก่อนครับ) โทรมาหาผมบอกว่ามีลูก camble 2 ตัวต้องการจะขายด่วน ก็เลยลองโทรมาถามผมว่าสนใจมั๊ยเพราะเห็นว่าอยู่แถวกระทุ่มแบนเหมือนกัน ผมเลยบอกกลับไปว่าผมมีเลี้ยงอยู่แล้วหนึ่งตัว และบอกเขาอีกว่าเดี๋ยวจะลองถามเพื่อนๆในบอร์ดให้ว่ามีใครต้องการบ้าง รูปหมานี้ผมไปดึงมาจากบอร์ดเก่านะครับ อยากถามคุณวีโก้ว่ามีความคิดเห็นยังงัยกับหมาชุดนี้ครับ และคิดยังงัยถ้าหากว่า (ถ้าหากว่านะครับ) ผมจะเลี้ยงเพิ่มอีกตัว..เพื่อนๆสมาชิกด้วยนะครับ*คุณเอเอ (ไม่รู้หายไปไหน) คุณเทอร์โบ คุณมิสเตอร์เอ็กซ์ คุณพิทบลู...อุทัยธานี คุณ joke..NARA คุณnam78 ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
    ไฟล์แนบ
    พ่อ-แม่พันธ์.jpg 17K
    camble-1.jpg 14K
    camble-2.jpg 15K
  • อ้าวมาถามผมคนแรกเบยเรอะเนี่ย
    ผมเพิ่งเลี้ยงมาไม่กี่เดือนความรู้ก็น้อยนิดอ่ะคับ
    ความเห็นเรื่องหมาชุดนี้ผมไม่มีความเห็นครับเพราะตั้งแต่เลี้ยง
    ฟีโร่มาก็ไม่ได้ตามลูกหมาชุดไหนอีกเลยครับ ไม่มีความเชี่ยวชาญ
    แต่ camble ได้ยินชื่อบ่อยมากครับ ข้อแรกจึงตอบไม่ได้

ส่วนจะเลี้ยงเพิ่มอีกตัวผมก็ไม่มีความเห็นอีกตอบไม่ได้อีก 555
    มันขึ้นอยู่กับความพร้อมแล้วก็จุดประสงค์ของผู้เลี้ยงมากว่าครับอันนี้
    ผมเลี้ยงเพราะต้องการให้มันอยู่บ้านเป็นเพื่อนแฟนผมแฟนผมขายของอยู่บ้าน
    ฉะนั้นผมจึงไม่ต้องหาหมาเพิ่มเพื่อให้มาเป็นเพื่อนหมาผมอีกที อันนี้คือเหตุผลที่ผมเลี้ยงตัวเดียว
    ส่วนของคนอื่นผมไม่รู้ครับ

ปล.ส่วนตัวผมนะผมว่าพิทมันต้องการคนมาเป็นเพื่อนเล่นมันมากกว่าหมานะ 555

สรุปตอบไม่ได้ซักข้อเลย โฮฮฮฮฮฮฮฮ
  • พอดีแม่ครัวที่ร้านยังไม่ค่อยเก่งอ่ะครับ...เป็นเด็กต่างจังหวัดหน้าตาขี้เหร้ ขี้เหร่ สกปรกด้วย ทำงานก็ไม่ค่อยเป็นอีกต่างหาก..ผมก็เข้าไปสอนงานแท้ๆแฟนกลับหึงคิดดูครับเรื่องไม่เป็นเรื่อง..นี่อ่ะครับรูปแม่ครัวที่ผมบอก ***คุณวีโก้ ตอบไม่เคลียร์แถมทิ้งปริศนาไว้ให้คิดอีกซะงั้นแหละ..
    ไฟล์แนบ
    M4749700-14.jpg 23K
    A4185362-10.jpg 13K
    7b49edefecdd6cb4cacaaf33108fe415_size3.jpg 46K
  • บ้านสวย เมียก็สวย หมาก็ดี น่าอยู่จังบ้านนี้ อิจฉาคุณจังนิ ช็อบเปอร์
  • :m056:ตั้งแต่คุณchopper โพสมามี 2รุปนี้ละ ที่ผมชอบที่สุด

มีแม่ครัวแบบนี้ เดียวต้องไปลองชิมดุแล้วมั้ง:013:
  • คุณช๊อบเปอร์ถ้าแม่ครัวแบบนี้สอนยากเอามาให้ผมสอนให้ก็ได้คับ แหะๆๆ
    ผมว่าเคลียร์สุดๆแล้วนะ ก็บอกแล้วออนเอ็มมาหลังไมค์สิครับ
    รอตั้งนานแล้วนะเนี่ย
  • ขอตอบ คุณ chopper ที่ถามมานะครับ

ถ้าคุณเลี้ยง 2 ตัว แล้วมันไม่กัดกัน ก็ OK ครับ แต่ถ้ามันกัดกันแล้ว งานเข้าเลยครับ

คุณต้องแยกที่อยู่ให้มัน แล้วเวลาจะเล่นก็ต้องเล่นทีละตัวครับ ของผมต้องแยกกันอยู่ครับ :o004:

นี่แหละครับ ความเห็นของผม

แม่ครัวคนนี้ถ้าตกงาน บอกผมด้วยนะครับ จะเอามาเป็นแม่ครัวให้เจ้า turbo ครับ :o043::o043:
  • เลี้ยงผู้ตัวเมียตัวคับ
  • ขอบคุณครับ...ทุกท่าน..:m042:
  • ผมไม่สนแม่ครัวคับ

ผมสน พยาบาล ที่อยู่ตรงข้ามร้านอ่ะค้าบบบบ :o023::o023::o023:
  • แสดงว่าชอบคนในเครื่องแบบ...ชัวร์...:o067::o067:
  • ผมคนซ้ายล่างคับ 555 ส่วนแม่ครัวคนนี้ ถ้าไปทำงานด้วย คงไม่ได้ทำงานกันแน่ๆ ค่าจ้างไม่ให้ก็ไปทำคับ
    สำหรับแคมเบล ผมไปดูตัวจิงมาแล้วคับที่บ้านพี่ต้อมอยู่นครปฐม สวยๆ หัวใหญ่ ปากลึก ร่าเริง ขี้เล่น แต่พวกนี้มันจะเหนื่อยง่ายคับ ถ้าราคาไม่แพงมากก็น่าสนใจครับ เลี้ยง2ตัวย่อมได้คับ บ้านพี่ Chopper มีเพื้นที่อยู่แล้ว บ้านผมยังเลี้ยง ตั้ง8 ตัว ทั้ง ร๊อต และพิท ถ้าหากไม่มีคนไปแหย่มันมันก็ไม่กัดกันครับ
  • :001: โอ้โห..เลี้ยงหมาตั้ง 8 ตัวเลยเหรอครับดูแลยังงัยครับเนี่ย สงสัยจะจ้างคนดูแลเป็นพิเศษค่าอาหารเดือนๆหนึ่งคงหลายพันเลยนะครับ(หรือเป็นหมื่น) เคยปล่อยให้พิท กับ ร็อตมันเผชิญหน้ากันมั๊ย(สงครามใหญ่แน่ๆ)...:004: เฉลยแล้ว ขอบคุณครับแต่ไม่มีใครทายถูกเลย (ผมคิดอยู่แล้วเชียวว่าต้องเป็นคนซ้ายล่าง..แต่ไม่มีใครเชื่อ) ส่วนเจ้าแคมเบล ผมคงไม่เอาดีกว่าครับกลัวไม่มีเวลาให้มันน่ะครับเดี๋ยวมันจะกลายเป็นหมาหงอยไปซะ(สงสารมัน) ส่วนแม่ครัวที่ร้านผมไล่ออกไปแล้วครับ ว่าจะหาใหม่ :003: เอาที่หน้าตาดีกว่านี้หน่อย ไม่ไหวคนนี้ขี้เหร่เหลือเกินหาได้จะเอามาให้ชมกันนะครับ...
  • แค่นี้ก้อเป็นซ้ายล่างแล้วคับคุง nam78...:o028:

ส่วนแม่ครัว เด๋วผมไล่แม่บ้านออก...:o054: :o019: แล้วจาลองแนะนำให้ไปสมัครที่ร้านพี่ช้อป แล้วกันนะคับ...:m032:
    ไฟล์แนบ
    Picture 064 (Custom).jpg 64K
    โกอึนชันในเจ้าชายกาแฟ.jpg 26K
  • ขอบคุนจิงๆครับแม่ครัวคนใหม่ น่าสนใจคับ
  • ไล่ออกจากตำแหน่งแม่ครัว ไปทำตำแหน่งอื่นใช่มั้ยครับ เช่น เลขา ประมาณเนี้ย...:o027:
  • ไม่ได้เข้ามาแป๊บเดียว ไปเรื่องในครัวกันแล้ว อิอิ:m007:

*พี่ป๊อบครับ ผมอยู่ แถว ๆ หน้าสวนสาธารณะหาดใหญ่น่ะครับ...

*พี่Chopper เรื่องเลี้ยงหมา 2 ตัวคงไม่มีปัญหาครับ ถ้าตัวนึงโต อีกตัวยังเล็ก ๆ แต่พอโตก็ควรแยกเป็นสัดส่วนให้ชัดเจน อย่างที่พี่ nam78 บอกครับ ผมก็คงแนะนำอะไรพี่ไม่ได้ เพราะผมเองก็.... 555+

ปล. ถ้าแม่ครัวน่ารักแบบนี้ผมจะเข้าไปสั่งอาหารถึงในครัวเลย:021:
  • แม่ครัว ของคุณ Chopper ที่ไล่ออกไป

ตอนนี้ได้งานทำแล้วนะครับ :m021:

มาเป็นแม่ครัวที่บ้านผมเองอ่ะ :m041::m041::m041:

(ว่าง ไม่มีรัยทำ) :m045:
    ไฟล์แนบ
    1129629765.jpg 41K
  • น้าน.น..น :o023: โดนจกไปซะแล้ว ไวจริงๆ
  • พี่ Mr.X ผม อายุ 21 เองอย่ามาเรียกว่าพี่คับ 555 อยากเปน น้องคนเล็ก สุดในกล่มคร๊าบ 555 เรื่องหมานั้น กรงพ่อผมก็ทำขึ้นมาเอง กรงจะอยู่เป็นคู่ แต่กรงจะไม่อยู่ใกล้กัน ส่วนเวลาปล่อยก็จะปล่อยช่วงเช้าและช่วงเย็น พยายามปล่อยไม่พร้อมกัน โดยจะขี่มอไซด์ พาวิ่ง แล้วลงสระน้ำ(ร๊อตไวเลอร์)
    ในระหว่างนั้นก็ปล่อยพวกเด็กๆไปวิ่งเล่น สร้างระเบียบและเวลาให้เค้า จะไม่เกิดปัญหาคับ
    สรุปเรื่องแม่ครัวนี้จะเอากันให้ได้ใช่มั้ยครับ ระวังคนข้างๆแอบดูอยู่นะครับ(1000ยา
  • มีแต่ เจ้าสัวกันทั้งน้าน....เอ้าขอให้รวยๆยิ่งๆขึ้นไปเลยครับ
  • เลี้ยงเยอะๆก็ต้องมีเวลาเยอะๆตามด้วยเจ๋งครับ
  • โอเชครับ อนุญาตให้เป็นน้องเล็กครับ 555+ นึกว่าตัวเองเด็กสุดน่ะเนี๊ยะ :m021: ยังมีเด็กกว่าอีก เหอๆ :m072:

แม่ครัวคนนี้ ฮอตจริง ๆ ครับ ถึงจะอายุมากแล้วแต่เธอยัง...:m032: น่ารักไม่สร่าง ตรงตามสเปค:m113:
  • ยังไงผมก้อยิดมั่นในพยาบาลดีก่าค้าบ

ยังไงรบกวนพี่ ช็อปเปอร์ หาให้ด้วยเด้อค้าบบบบบ
  • ผมก็ชอบสาวชุดขาวๆเหมือนกันครับ..แต่ชอบแบบว่าบนเสื้อขาวรัดรูป (sss) ล่างกระโปรงดำสั้นๆอ่ะครับ...:032:...ถ้าขาวทั้งชุดไม่ค่อยชอบเท่าไหร่(ส่วนมากจะอายุเยอะแล้ว..:o054: ) พักนี้รู้สึกอยากทานหญ้าอ่อนๆครับ...คงจะหวานดี หรือคุณพิทบลู...อุทัยธานี ว่างัยครับสนอ๊ะเปล่า... ส่วนเรื่องประสบการณ์ชีวิตนี่...สงสัยว่าผมจะใช้ชีวิตมาเยอะสุดมั้งครับเนี่ย (หลีกเลี่ยงคำว่ามีอายุมาก) เพราะว่าใช้ไปแล้ว 32 ปี :o023:เฮ้อ..กลุ้มใจตั้งแต่เกิดมาไม่เคยอายุเยอะขนาดนี้มาก่อนเลย :o026:ไม่รู้ว่าจะเอามันไปปล่อยที่ไหนดี (ปล่อยแก่อ่ะ มีที่ป่ะครับ):o028::o028:
  • โหพี่ถามมาได้ว่าชอบป่าว ขอบอกว่าช๊อบ ชอบ :o023: ผมเพิ่ง 25 ค้าบ แต่ก้อชอบหญ้าอ่อนเหมือนกัน ( แบบว่าฟันไม่ค่อยแข็งแรงอ่ะ ) :o013:
  • บ้านสวย น่าอยู่มากเลยครับ

ร้านอาหารก็น่ารัก เสียดายเมื่อก่อนไปมหาชัยทุกวัน แต่เดียวนี้ไม่ค่อยได้ไปแล้ว
    จะได้แวะไปอุดหนุนเสียหน่อย

เห็นหนุ่มๆคุยกันกะหนุงกะหนิงแบบนี้ก็ดีใจ
    เพราะอย่างน้อยสังคมพิทบูลโซนเล็กๆแห่งนี้ก็ช่วยให้พวกเราสามารถสร้างมิตรระหว่างกันได้
    นี่ขนาดอยู่กันคนละมุมประเทศเลยนะเนี่ย:063::033:
  • เฮ้อ...มีคนวัยเดียวกันคอเดียวกันทั้นน้านนน....
    ไฟล์แนบ
    6723_269284.jpg 20K
  • ยินดีต้อนรับพี่ใหญ่แห่งวงการครับ (ผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการและตลอดไป พี่มาร์ค มาฟีย) :o030: ที่อุตสาห์ให้เกรียติมารว่มคุยกับน้องๆ :o020: ถ้าผ่านไปก็เชิญแวะได้นะครับยินดีต้อนรับเสมอครับ :o016:
  • หวัดดีครับ พี่มาร์ค นึกว่าจะไม่เข้ามาร่วม กลุ่มวัยรุ่นซะแล้ว (ไม่รู้รุ่นไหนนะ) 555+

คุณ chopper ครับ ช่วงนี้เป็นรัย ไม่รู้ครับ

ไอ ไม่หยุดเลย มันไอดัง คุก คุก คุก ครับ :m063::m063::m063:
  • ความสุขของผมก็คือ เห็นพวกเราสมัครสมานสามัคคีกันแบบนี้ละครับ:006:
    ผมเองก็จะพยายามแวะเวียนมาตามที่โอกาสอำนวย ว่างก็มาได้บ่อยหน่อย แต่บางทีก็เข้ามาอ่านตลอดแต่ไม่สามารถพิมพ์ตอบได้ครับ

ต้องฝากพวกเราช่วยกันคนละไม้คนละมือ ดูแลบ้านหลังที่สองในโลกไซเบอร์ของเราให้อบอุ่นแบบนี้ตลอดไปนะครับ:063:
  • :m113: Yes Sir !!!
  • รับทราบครับป๋ม :o010:
  • ผมก็แพ้เครื่องแบบเหมือนกัน ทุกสถาบันเลยด้วย
    สงสัยต้องจัดงานมีทติ้งรวมพลคนรักงูสักครั้ง ฮา............. :005:
  • เห็นเสื้อขาวกระโปรงดำทีไรหัวใจจะละลาย
    ขออะไรก็ให้หมด

เอ้า..... ใครอยากสมัครเข้าสมาชิกแก้งค์งู ยกมือขึ้นนนนนนนนน
    เราจะไปเที่ยวห้องกรงด้วยกัน ฮ่าๆๆ :006:
  • 555+ ช่วงนี้กะลังไออยู่ด้วย สงสัย ได้กินข้าวฟรีแน่เลย

แล้ว TURBO มันจะอยู่กับครายยยย... :o005:
  • เห็นมั้ยพี่โญ ขนาดพี่มาร์คยังชอบเครื่องแบบเหมือนผมเรย :o023: พวกเริ่มเยอะแร้วน้า พี่โญเตรียมตัวรับมือ :o019: ว่าแต่พี่วีโก้ไม่ร่วมวงด้วยเหรอค้าบบบ :o018:
  • นั่นดิ คุณวีโก้-คุณ AA หายไปไหนนะ หรือว่าไม่ชอบคนในเครื่องแบบหว่า

สงสัยชอบแบบไม่มีเครื่องแบบเลย เปลือยไปเลย :013::013:

พี่มาร์คอุตส่าห์ เป็นหัวหน้า พาทัวร์ ห้องกรงนะเนี่ย :m022:
  • เขาว่าลูกผู้ชายไม่เจ้าชู้ก็เหมือนงูไม่มีพิษ

ฉะนั้น เราก่อมาตั้งแก้งค์งูกันดีกว่า ตอนนี้กำลังสมัครสมาชิกไม่จำกัดจำนวน
    คุณสมบัติ ต้องการเพียงข้อเดียวคือ ใจ .......

เอ้า ใครอาสาเป็นหัวหน้าแกงค์ยกมือขึ้น ฮ่าๆๆๆ
    เราจะไปทัวร์ต่างประเทศ ห้องกรงกัน
  • เอ่อ...พี่มาร์คผมขอสมัครด้วย :o003: แต่ไม่ไปทัวได้ป่ะ แบบไม่ชอบเที่ยวต่างประเทศอ่ะ :o008::o008:
  • เข้าแก๊งค์ก็ได้ครับใครมั่งไม่ชอบอ่ะของแบบนี้ จะเก็บอาการไม่อยู่แล้วนาคร้าบบบบบบบบ

ใครจะหัวหน้าแก๊งค์ไปไม่ได้นอกจากพี่มาเฟียไม่เชื่อลองถามทุกคนดูสิ จิงมั๊ยพวกเรา
  • :m001:ช่าย.ย..ย เหมาะสุดแล้วครับพี่เค้าอ่ะ ยังงัยก็ขอขังรวมแล้วกันครับ...กลัวว้าเหว่อ่ะ :m076: (เดี๋ยวพวกในกรงเจ้าถิ่นจะแอบตีท้ายครัว...แย่เลยครับ :m032:)
  • ตอนนี้โหวต ให้พี่มาร์คอย่างเดียวเลยครับ

แต่หัวหน้าต้อง เสียสละให้ลูกน้องก่อนนะ หัวหน้าค่อยเก็บทีหลัง :m032:

แต่ตอนทัวร์ห้องกรง หัวหน้านำไปเลยครับ เดี๋ยวผมดูท้ายให้ :m029::m029:
  • อะไรที่เป็นความสุข หัวหน้า คือ ผู้นำ ฉะนั้นต้องเป็นคนแรกว๊อยยยยยย
    อะไรที่เป็นความเสี่ยง ส่งลูกสมุนไปสังเวยก่อน หากหัวหน้าตายหนังก็จบ จริงป่าว
    ดังนั้น เวลาตีกัน อนุญาติให้ยืนบัญชาการอยู่ข้างหลังได้

ยุติธรรมที่ซู๊ดดดดดดด เย้........ :013:
  • กร๊ากกกกกก
    ออกตัวกันล้อฟรี :m086: ทุกคนเลยนะครับเนี่ย
  • :m041:มีหัวหน้าแก๊งแล้ว มีลูกทีมแล้ว นโยบายพร้อมแล้ว เอ๊า ๆ งั้นก็...
    ส่วนเรื่องทัวร์ตปท.นั้น ไว้ก่อนครับ ใครโดนจับได้ก็ หุหุ...
    ไฟล์แนบ
    00.jpg 37K
  • :032: :021: :032: ถ้าชุดแบบนี้เท่าไหร่ก็ให้หมดครับ...เป็นโรคภูมิแพ้นักศึกษาครับ
  • เหมือนกันเรยค้าบ :o020::o020:

แพ้นักศึกษา ว้าวๆๆๆๆๆ :o027::o027: