ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม้ม็อบเอนกประสงค์
  • :m109:ขออนุญาต ใช้พื้นที่ ขายไม้ม็อบเอนกประสงค์ สำหรับพี่น้องชาวพิทบูลโซน

:m015:พื้น สะอาดจริง ไม่ทิ้ง สารเคมี

:m020:พรม สะอาด ปราศจากไรฝุ่น

:m024:คราบ กลิ่น สะอาด สะดวก สบาย

:m030:ห้องน้ำ สะอาดจริงไร้กลิ่นเหม็น

:m052:กระจก ใสสะอาด ปราศจากน้ำยาเคมี

:m083:มุ้งลวด ไม่ต้องถอดล้าง

:m037:ฝาผนัง สีสดใส ถูกใจแม่บ้าน

:m084:ล้างรถ สะอาด สะดวก สบาย ประหยัด

:m075:สนใจซื้อไปใช้ หรือเป็นตัวแทนขายได้ที่ ป้าพร 081 255 4791 AIS 089 668 2044 DTAC

:m110:ราคาขายปลีกรวมค่าส่งอันละ 300 บาท
    ไฟล์แนบ
    RC1.jpg 52K
  • ราคาขายปลีกรวมค่าส่งอันละ 300 บาท
    ไฟล์แนบ
    detail.jpg 24K
    user.jpg 24K
  • ราคาขายปลีกรวมค่าส่งอันละ 300 บาท
    ไฟล์แนบ
    a1.jpg 81K
    ไฟล์แนบ
    a22.jpg 86K
    ไฟล์แนบ
    a3.jpg 51K
    ไฟล์แนบ
    a4.jpg 66K
    ไฟล์แนบ
    a5.jpg 59K
    ไฟล์แนบ
    a6.jpg 64K
    ไฟล์แนบ
    a7.jpg 43K
    ไฟล์แนบ
    a8.jpg 42K
    ไฟล์แนบ
    a9.jpg 64K
    ไฟล์แนบ
    a10.jpg 71K
  • เจ๊ที่นี้มันเวป หมา ยำว่า หมา แล้วก็ หมา ไม่ใช่เวปขายของมีอะไรก็เอามาขาย ติ้งต๋องปล่าวเนีย
  • เอาไว้ทำความสะอาด ที่หมาเราทำเลอะไว้ เช่น ฉี่ ขน ดีจริงๆครับ
  • อืม ผี ปาดเป็นตัวแรก ท่าจะยังไงแล้ว วุ้ย

ผี ถามเจ้าของเวป มาร์ค มาเฟีย ก่อนเน้อ ว่า อนุญาต มั้ย?
  • ต้องขอขอบคุณ ป๋า มาร์ค มาเฟีย หลาย ๆเด้อ ที่ออกมายืนยัน คุณสมบัติ

ของดี ที่ป้าพร ให้ผองเพื่อนทดลองใช้ไปหลายรายแล้ว

จึงตัดสินใจ เอามาขายจ้า พอดีเพื่อนที่เป็นเจ้าของไม้ม็อบ (หจก.รอยัลคลีน) เค้ารวยทางด้านเรียลเอสเตทไปแระ

เลยโอนกิจการมาให้สว.โก้ง เพราะสงสาร เราสองตายาย ที่เอาเงินไปลงทุนทำปุ๋ยหมด ไม่มีเวลาพักผ่อน

เพราะต้องหาเงินมาหมุนในกิจการ จนไม่มีเวลาให้เพื่อนฝูง

ขอฝาก ไม้ม็อบเอนกประสงค์ ไว้ในอ้อมใจ เพื่อนๆ ชาวพิทบูลโซน ด้วย น๊า

เอ้า เวป หมา ต้องเอาหมามาโชว์ด้วย จัดไป อิอิ
    ไฟล์แนบ
    grass2.jpg 109K
    2708-14.jpg 85K
    2708-36.jpg 89K
    2708-45.jpg 98K
    2708-56.jpg 86K
  • ป้าพรเอา2อันครับรถ1อันบ้าน1อัน
    ไฟล์แนบ
    jky.jpg 110K
  • ที่ บ้านใช้อยู่ โอเค เลย ครับ สะดวก ดี
  • ใส่ EM นิดนึงผสมกับน้ำถูพื้น จะไม่มีกลิ่นอับครับ
    ใช้ง่าย ซับฉี่น้องหมาดีมาก เด็กก้อชอบครับเพราะไม่ยุ่งยาก
    สมัยนี้ ถูบ้าน ส่วนใหญ่อาศัยไม้ม็อบกันแล้ว เพราะง่ายและสะดวก
    เป็นอุปกรณ์อีกชนิดนึง ที่บ้านน่าจะต้องมีครับ
  • มายืนยันคุณภาพอีกคนครับ ใช้จนพังไปสามสี่อันละ อันนึงใช้ได้เกิน 1 ปีก็คุ้มแล้ว เลี้ยงหมา แมว นี่เวิร์ดสุดๆ เอาไว้ของที่มีใกล้เสีย จะสั่งมาใช้เพิ่มครับ น่าจะเร็วๆนี้
  • หมาปากยาวอยู่เหมือนกะจง
    ยังชอบเอามาโชว์อีก
    ...........ป้าเอ้ย
  • ***** jikopathum ขอพิกัดด้วยจ้า เด๋วให้ม้าเร็วไปส่ง อยู่ใกล้ๆ กันนี่เองเนอะ

***** เจมส์ ซื้อที 5 อัน เมื่อไหร่ จิสั่งใหม่ว๊า 55555

***** Kim&Ultradog ขอบคุณมากจ้า ที่มายืนยันในคุณภาพ

***** ผีเอ๊ย หมาของป้า ต่อให้แหลมกว่านี้ ป้าก็รักและจะเลี้ยงมันให้ดีที่สุดจ้า
    เลี้ยงด้วยรักและผูกพัน ไม่ได้เลี้ยงตามกระแส อิอิ
    ไฟล์แนบ
    หัวเบ้อเร่อ.jpg 97K
  • กล้าพูดไม่ได้เลี้ยงตามกระแส

55555+
  • อะไร คือกระแส และ กระแส คืออะไร

วานบอกที

สำหรับป้าพรนะ คำว่า กระแส หมายถึง การที่อะไรกำลังโด่งดัง แล้วตะเกียกตะกาย ไปหามา เพื่อจะได้มีเหมือนคนอื่นเขา

เช่น ตอนนี้ กระแส พิทบูล กำลังมาแรง เพราะมีการออกสื่อ หลายครั้ง

คนทั่วไปจึงรู้จักพิทบูล และอยากเลี้ยง (มีน้องใหม่ มาโพสคำถามเบสิค เยอะแยะในบอร์ด แบบนี้เรียกว่าตามกระแส)

แต่ป้าพร ได้อีโกลเด้นมา เพราะไปช่วยน้องเค้าเรื่องการขอสินเชื่อบ้าน แล้วไม่คิดค่าใช้จ่ายน้องเค้า พอดีสว.โก้ง เห็นหมาลายเสือ ปิ๊ง ทันทีเลย น้องเค้าก็ให้มาฟรีๆ ขอเพียงหยั่งเดียวถ้าจะเลิกเลี้ยงรึเอาไปผสมพันธุ์ ต้องบอกเค้าก่อน ป้าพรไม่รู้มาก่อนว่า มันมีความพิเศษยังไงมั่ง ก็เลี้ยงมันตามประสา พอดีคนรักหมาในหมู่บ้านเค้ารู้จัก พิทบูล และบอกว่าเป็นหมาอันตราย เค้าห้ามนำเข้านะเนี่ย เอาล่ะซิ ทำไงดีล่ะ เข้ากูเกิ้ล พิมพ์ พิทบูล ก็ได้เห็นเวปนี้แหละขึ้นเป็นอันดับแรก ก็ติดตามเรื่อยมา ได้ศึกษาการเลี้ยง และประวัติ จากเจ้าของบอร์ด เข้าห้องแชท เพื่อหาคนที่รักในสิ่งเดียวกัน ไปงานมีทติ้ง ฯลฯ ได้เห็นไอจอร์ช สว.โก้ง ติดใจในความสามารถของมัน มากๆๆๆๆๆ

ขอบอกว่า เลี้ยงอีโกลเด้นเกือบสองปี มันได้ให้สิ่งดีดี กับครอบครัวเรามากมาย สิ่งที่คนให้ไม่ได้ นั่นก็คือ รอยยิ้มของสว.โก้ง เพราะแกยิ้มยากเหลือเกิ๊น แต่พอมีอีโกลเด้น ครอบครัวเรามีเรื่องสนุกกับอีโกลเด้นเยอะแยะ พิทมัน มีอะไรให้ศึกษามากกว่าที่คิด จนบางครั้งยังเคยคิดนะ ว่ามันคล้ายๆ คนเข้าไปทุกวัน เหลือแต่พูดไม่ได้เท่านั้นเอง

ไปงานเปิดค่ายพระรามสามที่ไทรน้อย สว.โก้ง เห็นหมาแดงตัวหนึ่ง ชอบใจมากกกกกกกก พูดถึงเสมอๆ อยากได้ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
    จนป้าพรผลิตปุ๋ย ออกมาขาย เฮียใหญ่ แห่งค่ายพระรามสามได้ประเดิมเป็นลูกค้ารายแรกให้ ป้าพร จึงเอาเงินที่ขายปุ๋ยได้ ไปซื้อ ไอเพชร ของค่ายพระรามสาม และไอเพชรก็ได้ให้สิ่งที่เหนือความคาดหมาย เพื่อนๆ ในบอร์ดนี้ ที่รู้ที่มาของไอเพชรมักเรียกไอเพชรว่า "ไอปุ๋ย" และไอเพชร ได้ทำหน้าที่ของมันอย่างดี โดยเดินทางไปขายปุ๋ยที่ระยอง

ที่แน่นอนที่สุด สว.โก้ง มีเพื่อนเพิ่มขึ้นมากมาย จากบอร์ดนี้ ต้องขอขอบคุณป๋ามาร์คมาเฟียที่มีเวปดีดีให้พวกเรา

แบบนี้ เค้าเรียก เลี้ยงตามกระแส มั้ย ผี วานบอกป้าพร ที
    ไฟล์แนบ
    t23.JPG 45K
    t113.JPG 53K
    รวมกลุ่ม4.JPG 63K
    rama34.jpg 96K
  • ที่พิมพ์ลงมานี่ อ่านแล้วเหมือนดูดีนะ ที่เอารูปมาโชว์ไม่รู้ว่าคนในภาพเค้าเอือมระอากับนิสัยป้าไปแล้วกี่คน เท่าที่อ่านๆกระทู้ของป้ามาที่บอกว่าเลี้ยงตามกระแส เป็นแฟชั่น คิดว่าป้าคงจะรู้ดีคนอื่นเค้าคุยกันเรื่องหมาแดง ป้าก็อยากมีบ้าง อยากโชว์พาวว่ารู้ไปซะทุกอย่าง เพื่อต้องการคนยอมรับ อย่างที่ป้าว่านิสัยป้าเห็นอะไรก็พูดไปตรงๆ ก็รู้ว่าพูดตรงแต่ตัวเองทำได้เหมือนพูดหรือเปล่า จะบอกอะไรให้แค่ตัวเดียวยังรับผิดชอบไม่ไหว ปล่อยให้ไปปี้กับหมาไทยบ้างร๊อตบ้างแล้วยังพยายามจะหาหมาแดงมาเลี้ยงเพื่อต้องการการยอมรับอีก แบบนี้ผมเรียกว่าเลี้ยงตามกระแส ส่องกระจกบ้างนะป้า กลืนน้ำลายตัวเองมันไม่ดี เที่ยวไปว่าคนอื่นเลี้ยงหลายตัวไม่ดีตอนนี้ตัวเองทำซะเอง จะกลายเป็นทำลายตัวเองและไม่น่าเชื่อถือเอาได้นะ
  • น้อมรับกับคำว่า เลี้ยงตามกระแส ของผีข้างบน

"คนอื่นเค้าคุยกันเรื่องหมาแดง ป้าก็อยากมีบ้าง อยากโชว์พาวว่ารู้ไปซะทุกอย่าง เพื่อต้องการคนยอมรับ"

คนหยั่งป้าพร มีหมาแดง หรือ ไม่มี ก็ไม่ได้แตกต่างกันเลย เพราะสันดานป้าพรคุยเก่งจ้า และไม่จำเป็นต้องโชว์พาว รู้เพียงแต่ว่า เมื่อเลี้ยงพิทแล้ว ครอบครัวเรามีความสุขขึ้น การเลี้ยงหมาสองตัวของครอบครัวเรา คงทำให้ผี กินไม่ได้ นอนไม่หลับ เอาเหอะให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ว่า เราทำได้ และจะทำให้ดีที่สุดด้วย (ขอบคุณผี ที่เตือนนะจ๊ะ)

ถ้าการที่ตาโก้ง มันอยากมีหมาหลายตัวเนี่ยเป็นการกระทำที่ทำให้ผีตัวนี้คอยตามจิก ป้ากะตาโก้ง คงต้องตามจิกกันอีกนานนะผี อิอิ เพราะตั้งแต่รู้ว่า พืทบูล มันมีหลายอย่าง เราก็ตั้งใจจะเลี้ยงแม่งทุกอย่าง สายกัดก็อีโกลเด้น เรดโนสก็ไอเพชร ตอนนี้ยังขาดบูลลี่ อีกอย่างหนึ่ง เล็งไว้แล้ว รอลูกหมาที่นำเข้าคราวที่เค้าจัดงานพัทยาเมื่อปีกลายมันจ่ายลูกก่อน ไปแฮ๊บมาแน่

"เที่ยวไปว่าคนอื่นเลี้ยงหลายตัวไม่ดีตอนนี้ตัวเองทำซะเอง จะกลายเป็นทำลายตัวเองและไม่น่าเชื่อถือเอาได้นะ "

ประโยคนี้ 555555555 ทำให้ป้ารู้แย้ว ว่าผีเป็นใคร ขอบคุณที่ห่วงใยนะจ๊ะ ผีกิติมศักดิ์

ยืนยัน มีสองแสบ คืออีโกลเด้นกับไอเพชร มันเติมเต็มความสุขให้ครอบครัวเรา เย้ ที่สำคัญมีเพื่อนที่รักในพิทบูลเยอะขึ้นด้วยสิตะเอง
    ใครน๊อ ที่นิยาม มีพิท มีเพื่อน ขอยืมมาใช้หน่อยจ้า และขอตบท้ายนิดหนึ่งพอแสบๆคันๆ

"เราสองตายาย เลี้ยงหมาตามประสา มีความสุขที่ได้ผ่อนคลาย ไปไหนเอามันไปด้วย แค่นี้ก็สุขเหลือหลาย ไม่ต้องการโชว์พาว เพื่อเป็นจ่าฝูงหรือตั้งตัวเป็นหัวหน้ากลุ่มใดๆ ผีอย่ากลัวไปเลยนะจะบอกให้"
    ไฟล์แนบ
    3ค.jpg 61K
    ญAครบทีม3.JPG 74K
    สามหนุ่ม4.jpg 83K
    ช่วยกัน.JPG 78K
  • 55555 ไม้ม็อบเอนกประสงค์ ยังขาย อยู่ น๊า พี่น้อง

นี่เลย คราบสกปรก รอยเท้าสองแสบ ขนมันที่ร่วง เอาไม้ม็อบถู หายวับ ไม่ปวดหัว
    ไฟล์แนบ
    1รอยสองแสบ.JPG 54K
    4รอยสองแสบ.JPG 52K
    2ถูปรื๊ดดดด.JPG 48K
    3เกลี้ยง.JPG 48K
    5ดูดคราบ.JPG 53K
  • ขออนุญาติ ผิดมารยาท เอาไอพี น้าผีที่ตามจิกป้าพรมาลงหน่อย
    เนื่องจากผมเคยด่าแกเรื่องเลี้ยงหมาตามกระแส และหลังจากนั้นผมก็ไม่เคยยุ่งอะไรกับแกอีกเลย
    ผมเกรงว่า แกจะมาหาว่าผมตามกัดแกไม่เลิก ผมยอมรับว่าเคยต่อว่าแกแรงๆ
    แต่ช่วงนี้เวลาผมมีค่ามาก ไม่เอามาเสียเวลาเป็นผีด่าใครแน่ๆ
    ผมอยากด่าใครผม ลงชื่อด่าตรงๆครับ

ดูช่วงเวลากันเอาเองนะครับ

--------------------------------------------------------------

อันนี้เลขชุดไอพีของน้าผี
    CommentAuthorGhost CommentTime17 ชั่วโมงก่อน | August 29, 2010, 2:55 pm IP: 118.172.245.158
    ที่พิมพ์ลงมานี่ อ่านแล้วเหมือนดูดีนะ ที่เอารูปมาโชว์ไม่รู้ว่าคนในภาพเค้าเอือมระอากับนิสัยป้าไปแล้วกี่คน เท่าที่อ่านๆกระทู้ของป้ามาที่

-------------------------------------------------------------------------------

อันนี้ของผม อยากให้ดูเลขชุดไอพีของผมที่ค่อมช่วงระยะเวลาที่น้าผีเล่น
    อยากให้เห็นว่าเลขชุดไอพีของผมไม่ได้เปลี่ยนตั้งแต่เมื่อวานมา จนเช้าวันนี้

CommentAuthorMafia CommentTime1 วินาทีก่อน | August 30, 2010, 8:42 am IP: 124.122.70.252
    ล้านคำพูดที่สวยหรู ไม่เทียบเท่าเพียงแค่หนึ่งการกระทำ

CommentAuthorMafia CommentTime19 ชั่วโมงก่อน | August 29, 2010, 1:38 pm IP: 124.122.70.252
    เข้ามาเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ

วุฒิภาวะของคนมันสอนกันไม่ได้ เพราะมันขึ้นอยู่กับจิตใต้สำนึกของแต่ละคน

สู้ๆครับ

CommentAuthorMafia CommentTime11 ชั่วโมงก่อน | August 29, 2010, 8:56 pm IP: 124.122.70.252
    วันนี้ไปดีวันมา ไปติดตามผลงาน 12 สัปดาห์ว่าไจแอนท์เปลี่ยนไปมากแค่ไหน

--------------------------------------------------------------------------------

ผมไม่ต้องการมีปัญหากับใคร ดังนั้นอยาดึงผมเข้าไป ผมเข้าไปแล้วยาวนะจะบอกให้
    จะพูดอะไรอย่าพูดกำกวม เดี๋ยวมันคนแปรเจตนาผิดว่าเป็นผม มั่นใจว่าใคร บอกมาตรงๆเลย

ขอบคุณมากๆครับ
  • CommentAuthornuza123 CommentTimeMay 31st 2009 | May 31, 2009, 12:08 am
    จัดเนื่องในโอกาสอะไรคับพี่พอดีผมเพิ่งสมัครสมาชิกใหม่
    รวมชาวพิทบูโซนหรือป่าวคับผมจะได้ไปบ้าง.....
    พี่เป็นผู้นำกลุ่มพิทบูโซนเลยหรือคับฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

เรียน Mafia

ล็อคอินนี้ สร้างขึ้นมาเพื่อ ถามป้าพรกะตาโก้งโดยเฉพาะ และต่อมาก็มีแต่ผี ที่ติดตามป้าพรเกือบทุกกระทู้ การเข้าบอร์ด ป้าพร ถือว่าโลกไซเบอร์ ก็เหมือนกับการสนทนากัน ป้าพรแก่แล้ว รู้จักการควรไม่ควร พิจารณาโดยถ้วนถี่แล้ว คงมีใครซักคนหนึ่งที่เข้าใจว่าการที่เราโพส หรือไปร่วมกิจกรรมต่างๆ จะเป็นการโชว์พาว เราจึงต้องหมั่นย้ำเสมอๆ ว่า ไม่เคยแม้แต่จะคิด แค่ทำมาหากินก็ปวดกระโหลกพอแล้วป๋า ที่สำคัญ เลี้ยงหมา หาเพื่อนจ้า ไม่ได้หาเรื่อง

เราสองตายาย ไม่เคยคิดที่จะก้าวล่วงใคร ไม่ว่ากรณีใดใด มีความสุขกับสองแสบที่เลี้ยงตามประสา ไปไหนมา ก็เอามาแบ่งปันความสุข ทำมาหากินรัย เห็นบอร์ดนี้เสรี เลยลงการทำมาหากินมั่ง

มันเป็นรัยนักหนาน๊อ
  • ผมไม่เคยห้ามนะครับ ใครที่มาขายของในบอร์ดนี้ แถมยังแอบดีใจเสียอีกที่มีคนขายของได้
    ผีไปแขวะคนทำมาหากินผมยังออกมาปราม ผมขออย่างเดียวอย่ามาขายของหลอกลวง หรือพวกแชร์ลูกโซ่

ส่วนเรื่องการเลี้ยงหมา ผมเคยบอกป้าไปแล้ว และก็ไม่เคยไปก้าวก่ายอีกเลย ผมถือว่าโตๆกันแล้วคิดเองได้

แต่ป้าเขียนออกมากำกวมแบบนี้ เช่นผีกิติมศักดิ์ ผมเชื่อว่ามีหลายคนมองว่าเป็นผมครับ
  • อีกอย่างนะป้า การด่าคนในบอร์ดนี้ ผมเฉยๆครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นผีด้วย
    หากผมเห็นว่ามันไม่เข้าท่า ผมก็ต้องพูด ผมชอบมากเสียด้วย เพราะมันคือเครื่องหมายการค้าของผมอยู่แล้ว
    ผมอยากให้คนเอาไปลือเลยว่า บอร์ดนี้ เจ้าของมันตรงจริง แรงจริง ไม่มีเลียครับ

มีคนดีศรัทธาเราเพียงแค่หนึ่งคน ยังดีกว่ามีคนเลวที่คอยยกยอปอปั้น เป็นพันเป็นล้านคนครับ
    บอร์ดนี้มันฮิต มันมีพลัง คนให้ความเกรงกลัว ก็เพราะสิ่งนี้ ผมจึงอยากรักษามันไว้ครับ
  • เฮ้ย ป๋า ป้าพร ไม่ได้หมายถึงป๋านะฟ้อย

คำว่าผีกิติมศักดิ์ ในความหมายของป้าพร ก็คือ ผีตนนี้ แสดงความเห็นแบบสุภาพ เป็นกระจกให้ป้าพรมองตัวเอง ที่สำคัญ ถ้าไม่ใช่ ผีแฟนพันธุ์แท้ของป้าพร จะมานั่งจำเรื่องขี้หมูราขี้หมาแห้งเกี่ยวกะอีโกลเด้นโดนปี้สองครั้งได้แม่นยำจังวะ เพี้ยง ขอให้ผีตนนี้อย่าเป็นคนที่อยู่ใกล้ตัวเลยว่ะ มันคงเสียฟามรู้ซึ่ก มั่กๆ

ป้าพร จำได้แม่น ป๋า ว่าคนหยั่งป๋า ไม่เป็นผี เพราะอายคนดูแลเวปมัน (ป๋าบอกป้าพรนานมาแล้ว)

และที่สำคัญ คนระดับป๋า จะมาสนใจเรื่องกระจอกๆ แบบนี้ไปทำไมวะ เสียเวลาทำมาหากินเปล่าๆ ว่ามั้ย
  • งั้นเคสผมจบนะป้า

ป้าก็สนุกสนานกับ FC ต่อไปก็แล้วกันครับ ผมเผ่นก่อนดีกว่า
    แค่นี้ก็เหนื่อยเกินไปแล้ว
  • เขียนกำกวม โยงไปหาคุณมาร์คชัดๆ ยังแถได้อีก

เฮ้อ ชีวิต
  • คนดีชอบแก่ไข คนโครตจังไรชอบแก่ตัว ไม่ได้ว่าป่าพรนะ ป้าพร ก็ไปคิดเอาเองนะว่าตูว่าใคร (เฮ้ย ป๋า ป้าพร ไม่ได้หมายถึงป๋านะฟ้อย) แก่ตัวไปน้ำขุ่นๆๆ
  • สำหรับนู๋นะ ตัวเดียวก้อเกินพอ ขี้เกียจเลี้ยงหลายตัว ไม่อยากปันใจ รักแล้วรักเลยค่ะ :033:
  • ใจเย็นครับ พวกเรารักในสิ่งเดียวกัน..
  • ป้าก้อแก่มากแล้ว ทำไมวิธีการพิมพ์ เหมือนพวกเด็กติงต๊องเลยอ่ะ แย่ที่สุดในบอร์ดเลย
    ทำเป็นวัยรุ่น ทั้งๆที่แก่แล้ว แถมคำพูดกำกวม ประมาณว่า พี่มาร์คอิจฉาที่มีคนว่าป้าเป็นผู้นำ
    อย่างป้าเป็นไม่ได้หรอก พิมพ์ติงต๊องแบบนี้
  • ป้าๆเพ้อเจ้ออะไรมากมาย จะเลี้ยง หมา เลี้ยงแมว เลี้ยงควายก็เลี้ยงไปเถอะ มาพ่นอะไรมากมาย รำคาญว่ะ