ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ตอนนี้พิทบูลกำลังเป็นสัด อยากหาพ่อพันธุ์มาผสมแต่ขาดทุนทรัพย์
    มีใครให้ผสมฟรีบ้างครับ 0862134593
  • พิทบูลสาว บ้านอยู่พิษณุโลกครับ อยากหาพ่อพันธุ์ให้กับเค้า เค้าพึ่งเป็นสัดครั้งแรกน่ะนะ ช่วยเค้าหน่อยนึ่ง
  • เป็นสัดครั้งแรกก็จะรีบผสมเลยหรือครับ
    ถามหน่อย จะผสมไปเพื่ออะไรครับ
  • พิทบูลควรผสมช่วงฮีตที่ 3 เพราะยังโตไม่เต็มที่ ถ้าให้ผสมฮีตแรก สารอาหารทุกอย่างจะต้องไปให้ลูก แล้วหลังจากคลอดร่ายกายจะหยุดเติบโต ทำให้เป็นแม่พันธุ์ที่ไม่ดี แต่ถ้ารอจนร่ายการเติบโตสมบูรณ์ แล้วค่อยมีลูก จะได้ลูกที่มีคุณภาพ และร่ายกายเขาก็จะไม่มีปัญหาด้วย ฮีตที่ 3 อายุก็จะประมาณขวบครึ่ง อย่าใจร้อน
  • :024: หมาสาวเป็นสัดครั้งแรก แล้วจะนำผสมเอาลูกแล้วหร่อ ไม่อยากคิดเลย เอาแบบนี้ผมจะเปรียบให้ฟังนะ ถ้าเด็กเป็นประจำเดือน ตอนประถมปีที 5 แล้วให้แต่งงานมีลูก มันจะมีความรับผิดชอบมั๊ย แต่นี่มันหมานะไม่ใช่คน จริงไม่เถียง แต่ถ้าเป็นหมาที่เลี้ยงลูกเก่งผลผลิตออกมาสวย ก็โชคดีไป แต่ถ้าเป็นหมาที่เลี้ยงลูกไม่เก่ง เลี้ยงไม่เป็น คนที่หนักใจคือคุณเอง เหนื่อยตายเลย ผมว่าให้สุนัขได้ 1ปีครึ่งขึ้นไปค่อยผสมไม่ดีกว่าหรือ ตามใจนะครับ สิทธิของคุณถ้ายังจะยืนยันผสม ถ้าเป็นผม ผมไม่ผสมตอนนี้เด็ดขาด
  • แล้วถ้าหมาเป็นฮีทครังแรกตอน ขวบครึ่ง ร่างการเค้าเจริญเติบโตเต็มทีรึยังคับ
  • ขวบครึ่ง ถ้าเป็นหมาสมบูรณ์ มันฮิทที่3 แล้วนะครับ หมาที่สมบูรณ์ๆจะเป็นฮิทปีละ 2 หน ถ้าจะผสมต้องดูที่ความพร้อมด้านสุขภาพของสัตว์ของเราเป็นหลัก ถ่ายยาฆ่าพยาธิให้แม่หมาที่จะผสมด้วย หาพ่อพันธ์ที่สวยๆได้สัดส่วนผสม เพราะถ้าลูกหมาออกมามันจะได้มีสายเลือดของพ่อพันธ์อยู่บ้าง แต่มันก็ไม่แน่เสมอไปหรอกครับ พ่อแม่พันธ์สวยลูกออกมาไม่ได้เรื่องก็มี ไม่มีอะไรเป็นประกันว่าลูกออกมาต้องสวยแบบพ่อ+แม่ วัดดวงเอาครับ
  • แล้วมีใครรุ้บ้างตัวผู้ต้องอายุเท่าไหร่ อ่านมามีแต่ตัวเมีย :011:
  • ตัวผู้อย่างน้อย ปีครึ่ง
    แต่ถ้าจะดีที่สุดสองปีเต็มครับ
  • แค่ค่าผสมยังไม่มีแล้วอยากจะเลี้องหมา น่าสงสารหมาจังถ้าผสมแล้วลูกหมาออกมาจะเอาไรให้มันกิน
  • ไอ้คุณผีเนี้ยมันเป็นเห็บหมาครับท่าน ถ้าท่านมีหมามาลงมีก็จะโดดเกาะทันที ของผมก็โดน ขนาดขายกรงมันยังติดกรงมาแขวะเขาเลย ด่าแม่งแรงๆเหมือนผมเลยครับ ให้พ่อแม่มันสดุ้ง พ่อแม่แม่งเป็นไงแม่งก็เป็นงั้น โมโห วิจารณ์เหมือนแม่งเป็นเทพผู้หยั่งรู้ดินฟ้า ของร้องไม่ต้องเสือกสักเรื่องแม่งจะตายไหม หรือต้องรอให้เขาด่าแช่งพ่อแม่มันมั่ง
  • ตัวเมีย ฮีท3 ดีกว่านะครับ..

แม่หมาแข็งแรง ลูกออกมาก็ดีตามไปด้วยนะครับ