ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รายงานผล 12 สัปดาห์ กับบูลลี่แมกซ์
  • วันนี้ไปดีวันมา ไปติดตามผลงาน 12 สัปดาห์ว่าไจแอนท์เปลี่ยนไปมากแค่ไหน
    ไฟล์แนบ
    W12A1rs.jpg 117K
    W12Crs.jpg 113K
  • พี่มาร์คครับ ไจแอนท์เปลี่ยนไปมาก ๆ เลยครับ

นั้นกล้าม หรือ ? สุดยอดครับ :063:

น่าภูมิใจครับ หมาไทยตัวนี้ :006:
  • พระเจ้า สุดยอดดดดด อยากทำให้ได้แบบนี้มั่งจัง
  • :063::063::063::033::033:
  • มันโดนจริง ๆ เลยครับพี่น้อง อิอิ
  • งามมากๆสุดยอด
  • หากอยากทำไม่ยากครับ ขอเพียงตั้งใจจริง
    ไฟล์แนบ
    DSC07697rs.jpg 111K
  • สวย ครับ เห็นแล้วมีกำลังใจ
  • ลูกๆกินอยู่ค่ะ แต่พึ่งกินไปอาทิตย์กว่าๆ อิอิ จาล่ำแบบไจแอนท์มั้ยน๊ออ พาวิ่งอย่างเดียวเอง :001::001:
  • :m025:โอ้โหมันสุดยอดมากเลยครับเปลี่ยนไปเป็นคนละตัวเลย:m001::m001::m001:
  • วันเสาร์ที่ผ่านมา ได้พาเจ้าตัวเล็กไปออกกำลังกายที่ D-1 มา ได้เห็น เจ้าไจแอน ตัวเป็นๆ บอกได้คำเดียวจริงๆ สุดยอด ครับ กล้ามสวยมากๆ โดยเฉพาะขาหลัง

ปล . ไม่รู้เจ้าของที่มันใจร้ายมาทิ้งไว้จะเห็น ไจแอน ตอนนี้ไม๊เหอะๆ อยากให้เห็นจริงๆ หมาดีหมาเทพไม่ต้องไปหาที่ไหนหรอกครับ มันอยู่ข้างๆคุณนั่นแหละ เลี้ยงด้วยความรัก และ รับผิดชอบ มันไม่ใช่เรื่องยากที่จะทำให้ได้เหมือนเจ้าไจแอน ^^
  • นี่คือต้นแบบและแรงบันดาลใจให้หลายๆคนหันกลับมาฝึก พิทตัวโปรดให้มีรูปร่างที่สวยงามเช่นนี้
  • สุกโกยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
  • เห็นแล้วอยากเลิกฝึกไวๆคับพี่ เห็นแล้วมีกำลังใจ อยากรีบกลับไปหาเจ้าแท้ง
    ผมเห็นเจ้านี่ตั้งแต่แบบว่าพื้นๆพอประมาณสองอาทิตย์
    พี่อ้อยให้ดูใหม่โอ้ครับเปลี่ยนเป็นคนละตัว ผมสั่งเลยครับ
    ขอบอกว่าพอเห็นตอนนี้อยากทำกล้ามมากๆครับ
  • ตอนนี้เจ้าไจแอ้นเป็นหมากล้ามเทพไปแล้ว สุโค่ย
  • พี่อยากเห็นพวกเรา หันมาสนใจเรื่องการฝึกหมามากกว่ากังวลเรื่องน้ำหนักตัว หรือกินมากกินน้อย

เจ้าไจแอนท์เป็นหมาที่โดนควบคุมเรื่องปริมาณการกินอีกต่างหาก

หากอยากเห็นกล้ามชัดเจนสวยงาม หมาต้องผิวหนังบาง และเห็นซี่โครงด้านล่างสุดสองซี่
  • โห เห็นผลเร็วมากๆครับ
  • ออกกำลังกายยังไงบ้างครับ อย่างละกี่นาทีครับเอาแบบละเอียดหน่อยนะครับว่าในหนึ่งวันที่ต้องออกกำลังกายทำอะไรบ้างอย่างละกี่นาทีวันละกี่รอบ ขอบคุณครับ
  • น่าสน น่าสน ครับ อยากลองใช้ดูกับ" ไอ้หวิน " มั้งไม่รู้จะเป็นยังไง
    ไฟล์แนบ
    DSC063683.jpg 121K
  • อ้าวเห็นซี่โครงขึ้น ผมก็นึกว่ามันเริ่มผอม ก็อัดเนื้อเพิ่มอีกครับ
    เข้าใจผิดมาตั้งนาน ต้องขอบคุณพี่มาร์คอีกแล้วครับ ผมโคตรชอบ
    เว็บนี้เลยครับ ออกมาฝึกว่างเป็นเปิดๆ จนแบตโทรศัพท์หมดหลายรอบแล้วครับ
    รู้อะไรที่ไม่รู้อีกเยอะ ตอนนี้ก็แนะนำคนอื่นๆที่เลี้ยงแล้วไม่รู้จักเว็บนี้ไปหลายคนแล้วครับ
  • :062::062:หวิงผมก็พอได้ครับ
    ไฟล์แนบ
    SSM100012.jpg 50K
  • การเห็นซี่โครง ไม่ได้หมายความว่าหมามันผอม หรือได้รับอาหารไม่เพียงพอ
    แต่มันแสดงให้เห็นว่า อาหารที่กินกับโปรแกรมการออกกำลังกาย สัมพันธ์กันหรือไม่ และเราฟิตหมาเราถึงหรือไม่

หากหมาอ้วนไปอาจจะแสดงว่าเราออกกำลังกายไม่พอ หากหมาผอมก็ไม่ได้หมายความว่าอาหารไม่พอ
    หากฟิตแล้วเห็นซี่โครง แต่น้ำหนักตัวเท่าเดิม แสดงว่าไขมันเปลี่ยนเป็นกล้ามเนื้อ

การออกกำลังกาย เพื่อสร้างกล้าม ควรทำหนึ่งวันหนักๆ แล้วหยุดพักสองวัน
    วันที่ออกกำลังกายหนักคือการระเบิดกล้ามเนื้อให้บาดเจ็บ เรากำลังบังคับให้ร่างกายดึงอมิโนมาใช้
    วันที่พักคือการให้ร่างกายฟืนฟูกล้ามเนื้อให้หายบาดเจ็บ กล้ามจะใหญ่ขึ้นในตอนนี้
  • อะไรเนี่ยพี่มาร์ค ถ่ายทั้งทีไม่ติดไอ้เธอร์มาด้วยหน่อย

อยากเห็นมันบ้างอะ :o042:

ไอ้แอนท์ไม่ต้องพูดถึงชมไปก็เท่านั้นดูเอาเองเลยดีกว่า 5 5 5
  • .... เฮ้อ... ไม่รู้จะพูดอะไร กิเลสแตกครับพี่มาร์ค

ขอบคุณสำหรับการกระตุ้นดีๆ ด้วยการกระทำนะพี่

แบบนี้ คนเลี้ยงพิตบูล มีกำลังใจขึ้นอีกเยอะเลยครับ

:063::063::063:

ขออีกตัวนะครับ เอาเจ้าอาเธ่อร์ให้กล้ามแน่นๆแบบนี้นะ โอ้วแม่เจ้า .....
  • ป๋ามาร์คครับ การวิ่งหรือพาจูดเดินช้าๆๆ อันไหนกล้ามจะขึ้นเร็วกว่ากันครับ ตอนนี้ผมไม่มีเครื่องวิ่งแต่พอมีเวลาพาเดินตอนเช้า

ตอนเย็นว่ายน้ำอาทิตย์ละครั้งสองครั้งอ่ะครับ
  • หากไอ้ง่อยมันดึงแบบนี้ ครูฝึกตายแน่ ฮา............

อยากให้พวกเราช่วยกันสร้างหมาเทพแบบนี้ออกมาเยอะๆครับ
  • การพาจูงเดินช้าๆโดยให้หมาลากเราไป เป็นวิธีการสร้างกล้ามเนื้อที่ได้ผลมากที่สุดครับ
    การลากน้ำหนัก หรือออกกำลังกายที่มีแรงต้านทุกชนิด จะสามารถบังคับกล้ามเนื้อให้มีขนาดใหญ่โตขึ้น

การสร้างกล้ามเนื้อไม่จำเป็นต้องทำทุกวัน ทำวันเว้นสองวัน เพื่อให้กล้ามเนื้อมีเวลาฟื้นฟูตัวเอง
  • หลักการง่ายๆ ถ้าอยากให้มีรูปร่างที่สวยงาม
    กินให้ถึง เล่นให้พอ แล้วก็พัก ที่เหลือก็มันขึ้นอยู่กับเจ้าของหมาหล่ะทีนี้ ว่าจะทำได้หรือป่าว
  • ตัวเมียตัวนี้ ก็ 3 อาทิตย์ละเหมือนกัน จะซื้อยาก็โดนเมียด่า ต้องแอบซื้อ แอบใช้ ก็กลัวมันเห็น ฮา ๆๆๆ ไม่ต้องใช้มันละ จะได้ไม่ต้องกลัว (เมีย) เอิี๊ก ๆๆ

แต่อย่างว่าตัวเมียน่ะ ได้แค่นี้เอง ให้มันวิ่งลาก ตอนเย็น อย่างเดียว ตอนเช้า เล่นลูกบอล กับซัดเครื่องวิ่ง อิ ๆๆๆ (ถ่ายรูปยากโคตร)
    ไฟล์แนบ
    DSC_0085.jpg 69K
  • อาหารเสริมจำเป็นมากๆครับ ช่วยย่นระยะเวลา เหมือนกับนักเพาะกายทุกคนที่จำเป็นต้องใช้
    การพึ่งสารอาหารจากอาหารที่ทานเข้าไปเพียงอย่างเดียวอาจจะไม่เพียงพอ เพราะเรากำลังทำสิ่งที่เกินกว่าธรรมชาติ

หลักการทำงานของมัน หลังจากกล้ามเนื้อได้รับการบาดเจ็บจากการออกกำลังกาย ร่างกายก็จะทำการซ่อมแซม
    มันจะต้องการกรดอะมิโนไปใช้ในการซ่อมแซม กรดอะมิโนได้จากการย่อยโปรตีนที่ได้จากอาหารที่สุนัขกินเข้าไป
    การออกกำลังกายหนักมากเพื่อบังคับให้กล้ามขึ้น การกินอาหารปกติประจำวัน
    บางครั้งร่างกายก็ไม่สามารถผลิด กรดอะมิโนได้อย่างพอเพียง อาหารเสริมจึงมีบทบาทที่สำคัญในการชดเชย

บูลลี่แมกซ์ก็คือ กรดอะมิโน ที่ผ่านการย่อยมาแล้วร่างกายสามารถดูดซึมไปใช้ได้ทันที
    เราจึงแนะนำให้กินก่อนหรือหลังการออกกำลังกาย เพื่อให้มีกรดอะมิโนอยู่ในกระแสเลือด
    เพื่อให้สุนัขสามารถดูดซึมไปใช้ได้ทันที โดยไม่ต้องผ่านการย่อย

และระหว่างการพัก กล้ามเนื้อก็จะทำการซ่อมแซมการบาดเจ็บของกล้ามเนื้อ
    ให้อยู่ในสภาพดีเช่นเดิม เราจึงจำเป็นต้องออกกำลังกายมากกว่าเดิม หนักขึ้นในทุกๆรอบการพัก
    เพื่อให้กล้ามเนื้อบาดเจ็บ มันก็คือการบังคับให้กล้ามเนื้อมีขนาดใหญ่ขึ้น เพื่อรองรับการออกกำลังกายที่หนักขึ้น

การออกกำลังกายสม่ำเสมอด้วยโปรแกรมเดิมๆ จะช่วยให้เกิดความแข็งแกร่ง แต่ไม่ช่วยให้กล้ามเนื้อใหญ่ขึ้น

ผมไม่ได้ต้องการชักชวนให้น้องๆที่รายได้ยังไม่มี มาซื้ออาหารเสริมไปใช้ มันจะเดือดร้อนเงินของพ่อแม่
    อยากให้สนใจเรื่องการเรียนก่อน รอให้เราพร้อม มีรายได้เป็นของตัวเอง ค่อยมาเล่นจะดีกว่า

การเล่นกล้ามสุนัข เป็นกิจกรรมที่ไม่มีความจำเป็นต่อการดำรงค์ชีวิตประจำวันของสุนัขเลย
    แต่เป็นเรื่องของความภูมิใจของเจ้าของ หากเราพร้อมเมื่อไร มาเล่นก็ยังไม่สายครับ
  • เดี๋ยวรอวันฮิปโปไปเกาะ จะเดินจูงริมหาด ว่ายน้ำนิดหน่อย โดยไม่มีการลากน้ำหนัก แต่กินบูลลี่แม๊กทุกวัน

เคสนี้ดูจิ๊ว่า ไฮซีซั่นหน้า ผลจาเป็นอย่างไร อิอิ

จะช่วยร่วมทดสอบครับ :062:

พอพี่พูดถึง น้ำทะเลกับไต ขึ้นมา แล้วต้องระวังซักนิด ตอนแรกนึกว่า เค้าคงไม่กินเข้าไปหรอก แต่ตอนนี้ ไม่แน่ละ

ของแบบไหนบ้างอะคับที่ คาบแล้วอัตราน้ำลงคอน้อยสุด ?
  • weight gainer ที่พี่ขายอยู่น้ำหนักกระปุกละกี่ปอนด์ครับ
  • ต้องมี เวลา อยู่กับหมาของคุน หน่อยนะคับ ถึงจะให้มันเป็นแบบรุปข้างบน
    ไม่ใช่ให้อาหาร แล้วก็เล่นบ้าง มันก็เป็นหมูคับ แต่12อาทิศ สวยแบบ พิดบูล จิงๆ เทพกว่าบูลลี่ เยอะ
  • :o001:ขอดูท่าโพสตอนยืนนิ่งๆได้ป่าว อยากเห็นจัง:o030:
  • ตอนยืนนิ่งๆ มันมองไม่ค่อยเห็นกล้ามครับ
    เวทเกนเนอร์หนักประมาณ 1 kg ครับ
    เวลาเล่นน้ำ ใช้ลูกบอลยางที่เวลาคาบแล้วมันแฟบลง จะช่วยลดปริมาณน้ำที่หมากลืนลงไปได้ครับ
    ไฟล์แนบ
    W12A1rs3.jpg 117K
  • :021::021::017::021:
  • แจ่มไปเลยคร้าบบบบ
  • :063::063::063::063::o051::o052:
  • มาฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ มากกกกกกกกกกก
  • :006::006::006::006:
  • เห็นแล้วน้ำลายไหล ฮา ฮา
  • โห!
    แต่เจ้าไข่ต้มของผมอ่ะคับ
    มันอ้วนมากเลย
    ผมควรทำไงดีคับ
  • :006::063::063::006:
  • คำถามครับ muscle builder ต่างจาก bully max อย่างไรครับ
  • ผมละชอบจริงๆเลยแบบนี้ครับท่าน
  • ตั้งแต่ซื้อbully max ก็ยังไม่ได้ใช้เลยเพราะยังไม่มีเวลาที่จะอยู่กับหมาตลอด จะให้กินตอนนี้ก็จะเสียของป่าวๆ เอาเดือนหน้าถ้าคนกับหมาอยู่ด้วยกันเมื่อไหร่ รับรองสวยแน่นอน
    ไฟล์แนบ
    IMG_1224_resize2.jpg 124K
  • บูลลี่แมกซ์ กับ มัสเซิ้ลบิลเดอร์ คุณสมบัติต่อนข้างใกล้เคียงกัน เน้นการสร้างกล้ามเนื้อเหมือนกัน ต่างกันคือ ยี่ห้อที่ผลิตครับ
    เจ้าหมาบินในรูปนี้ก็บูลลี่แมกซ์วันละสองเม็ดเช้าเย็น และเดินเครื่องวิ่งทุกวันตามสะดวกครับ กล้ามก็พอมีให้เห็นบ้าง
    ไฟล์แนบ
    BJ Jump 1.jpg 89K
    BJ Jump 2.jpg 113K
  • ตอนนี้ลูกหมาที่บ้านอายุจะ5เดือนแล้วไม่ทราบว่าจะออกกำลังกายได้แค่ไหนดีถึงจะไม่หนักไป ปัจจุบันบางวันก็พาเดินขึ้นลงบันไดสะพานลอนครั้งละ3-4รอบ บางวันก็ให้ลากยางล้อรถชารีประมาณ100เมตร บางวันก็เดินเชยๆ2กิโล รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
  • มันไม่มีกฏเกณฑ์ตายตัวหรอกครับ เราต้องหมั่นสังเกตุสุนัขเราเองด้วย
    หมาแต่ละตัวมีความแข็งแรง ความพร้อมของร่างกายต่างกัน หมาบางตัวสี่เดือนกว่า พาวิ่งลากยางสบายๆ
    แต่หมาบางตัว เลี้ยงแบบขังเจ้าของไม่มีเวลาให้ จะปีแล้วยังอ่อนปวกเปียกอยู่เลย

หมาผมเริ่มออกกำลังกายตั้งแต่สามเดือนเลยครับ ทำแบบค่อยเป็นค่อยไป
    เพิ่มระยะเวลา และ รูปแบบตามความเหมาะสม อาศัยการสังเกตที่ตัวหมาเป็นหลักครับ