ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พวกท่านทั้งหลาย อย่าทอดทิ้งลูกๆ
  • อย่าทอดทิ้งลูกๆ ของท่าน หากเลี้ยงมันไม่เป็นอย่างที่ตั้งใจจะเลี้ยง เพราะนั่นไม่ใช่ความผิดของมัน แต่เป็นความผิดของมึง เลี้ยงเขาให้กินอาหารดีๆ สมบูรณ์ สวยงาม แต่ไม่ใช่เพื่อสนองอารมณ์ตัวเอง อย่าเอาปมด้อยของตัวเองมา แสดงออกกับสัตว์ ให้มึงตีกันจนตายไปข้างหนึ่งไม่รู้จะมีใครกล้ารึป่าว สัตว์มันต่อสู้เพื่อความอยู่รอด ไม่ใช่เพื่ออวดว่าใครแน่กว่าใคร ขอโทษถ้ามันไปรบกวนสันดารใคร แค่อยากให้นึกถึงชีวิตเขาชีวิตเรา รักและดูแลเขาดีๆ นะ ใครทำดีแล้วขอสรรเสริญ อยากให้อยู่กันนานๆ อย่าสร้างภาระให้สังคม มันมากพอแล้ว
  • :o056:ช่วยขอร้องอีกเสียงครับ:o055:

ปล.ว่าแต่โมโหใครมา ไปพูดกับเค้าตรงๆเลยครับ:o030:
  • เห็นด้วยอีก 1เสียงครับ
    แต่เจ้าของกระทู้ไปเก็บกดที่ไหนมาครับไส่เป็นชุดเลย
    คงเก็บไว้นาน555555555ใจร่มๆครับ
  • แร๊งงงง.................:m090: